Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhkung

Xe máy
Cụ Tóp ơi, làm ơn cho em hỏi đã có giải pháp gì cho cái đèn của Kia Forte bị sương mù chưa ạ ? Nhà em có một xe bị nước mờ hết cả đèn mà chưa biết khắc phục thế nào ?

Em cảm ơn cụ nhiều
Xe nhà cháu mới lấy về kũng bị thế này, tức điên mắng bọn bán xe một trận, cơ mà tự dưng nó hết kụ ợ, chả hiểu sao nữa

lucky-luke

Xe buýt
Cụ Top cho e hỏi phát ạ: Xe e là KF ạ! E hôm trước đi đổ xăng, đang nghe dở điện thoại nên ngồi trong xe không dám ra mà phó mặc cho bé bán xăng. Đến lúc đổ xxong nó vặn nắp vào thì hơi quá tay nên đáng lẽ như bình thường vặn nghe tắk một phát là được thì nó chơi luôn một tràng dài mới dừng. Hic! E nhắc ngay và thấy lo lo roài. Đúng là từ lúc đó đến giờ xe nó toàn báo khoảng 10km/l, chạy ngoại thành (chứ chưa phải đường dài đâu ạ) may ra mới lên được 12km/l. Trong khi đó ngày trước trong phố mèng ra cũng 11 phẩy mấy còn không toàn trên 12km/l. Cụ phán cho e phát vậy có phải là cái cảm biến xăng của e tèo rùi ko ạ? E đang định mang đi hãng kiểm tra mà chưa đi được. Mong vài lời vàng ngọc của cụ lắm đấy ạ! Thank cụ trước!

Cụ Top cho e hỏi phát ạ: Xe e là KF ạ! E hôm trước đi đổ xăng, đang nghe dở điện thoại nên ngồi trong xe không dám ra mà phó mặc cho bé bán xăng. Đến lúc đổ xxong nó vặn nắp vào thì hơi quá tay nên đáng lẽ như bình thường vặn nghe tắk một phát là được thì nó chơi luôn một tràng dài mới dừng. Hic! E nhắc ngay và thấy lo lo roài. Đúng là từ lúc đó đến giờ xe nó toàn báo khoảng 10km/l, chạy ngoại thành (chứ chưa phải đường dài đâu ạ) may ra mới lên được 12km/l. Trong khi đó ngày trước trong phố mèng ra cũng 11 phẩy mấy còn không toàn trên 12km/l. Cụ phán cho e phát vậy có phải là cái cảm biến xăng của e tèo rùi ko ạ? E đang định mang đi hãng kiểm tra mà chưa đi được. Mong vài lời vàng ngọc của cụ lắm đấy ạ! Thank cụ trước!
Xe cụ bị mắc bệnh tưởng thôi, nó tạch một tràng chứ 10 tràng cũng chả sao cụ ạ, cụ đừng mắng oan bọn bán xăng. Xe ăn xăng hơn thì phải kiểm tra các chỗ khác trong đó có cả chất lượng xăng nữa.

lucky-luke

Xe buýt
Xe cụ bị mắc bệnh tưởng thôi, nó tạch một tràng chứ 10 tràng cũng chả sao cụ ạ, cụ đừng mắng oan bọn bán xăng. Xe ăn xăng hơn thì phải kiểm tra các chỗ khác trong đó có cả chất lượng xăng nữa.
Hơ! Thật là ko hỏng cảm biến ko hả cụ? Nếu vậy thì e yên tâm roài. Nhưng đúng là kể từ hôm đó nó ăn xăng thật chứ e ko tưởng đâu ạ! Để e đưa đi kiểm tra những cái khác xem sao. Mà cái khác đây có thể là j nữa ngoài chuyện chất lượng xăng cụ ui? E xin vodka cụ ngay đây ạ! Thank cụ lần nữa!

lx125

Xe tải
Vâng em cảm ơn cụ nhé,để em kiểm tra lại xem thế nào.Hi vọng là chỉ tại trưa tắt hẳn khóa vẫn để ở chế độ ACC.

Carens_SX

Xe buýt
Hôm nay chạy xe buổi tối, em phát hiện ra gió thổi từ cửa gió giữa ghế lái và ghế phụ yếu hơn nhiều so với gió thổi từ cửa gió phía trước, xe Kia Carens cụ ạ. Em thắc mắc không biết có phải họng gió giữa của em bị tắc hay quạt bị lỗi hay không mà nó thổi yếu thế cụ nhỉ? Gấu nhà em cứ phàn nàn làm em thấy hơi lo lo....

Cụ chẩn giúp em cái nhá..... Thanks cụ nhiều nhiều.....

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi hộ đứa bạn tí. Xe nó dạo này hay bị kẹt số? Khi vào số, thỉnh thoảng nghe khậc 1 cái, mà đã dí hết côn rồi mới vào đấy, nhưng nó cứ đơ ra đó. Là nó bị làm sao ạ?
Lúc vào số nghe tiếng khậc khậc từng tí 1. Bác nào giúp bạn em với. Em xin được Voka ạ

Hôm nay chạy xe buổi tối, em phát hiện ra gió thổi từ cửa gió giữa ghế lái và ghế phụ yếu hơn nhiều so với gió thổi từ cửa gió phía trước, xe Kia Carens cụ ạ. Em thắc mắc không biết có phải họng gió giữa của em bị tắc hay quạt bị lỗi hay không mà nó thổi yếu thế cụ nhỉ? Gấu nhà em cứ phàn nàn làm em thấy hơi lo lo....

Cụ chẩn giúp em cái nhá..... Thanks cụ nhiều nhiều.....
Trước hết cụ hãy khẳng định rằng cụ đã biết sử dụng cái cửa gió đó, nghe thì đơn giản nực cười nhưng em đã gặp nhiều trường hợp các cụ không biết sử dụng cái cửa gió này, cụ hãy kiểm tra xem cửa gió đã mở hết cỡ chưa nhé.
Quạt gió thì chỉ có 1 cái chung cho toàn bộ hệ thống nên đừng đổ lỗi cho cái quạt gió. Về thiết kế, bao giờ thì cửa gió hai bên ghế lái và hế phụ cũng yếu hơn hai cửa gió ở giữa, ít hay nhiều thì còn tùy thuộc vào thiết kế của từng xe, như Caren, cửa gió hai bên chạy lòng vòng theo đường chim đi bộ, nó xa hơn nguồn cấp gió ở hai cửa gió giữa tới gần 1 mét, do vậy nó bị cản đường ống mà yếu hơn.

Em hỏi hộ đứa bạn tí. Xe nó dạo này hay bị kẹt số? Khi vào số, thỉnh thoảng nghe khậc 1 cái, mà đã dí hết côn rồi mới vào đấy, nhưng nó cứ đơ ra đó. Là nó bị làm sao ạ?
Lúc vào số nghe tiếng khậc khậc từng tí 1. Bác nào giúp bạn em với. Em xin được Voka ạ
Xe bạn mợ có khả năng sắp bị hỏng bộ côn rồi, nếu là xe Getz 1.1 thì khả năng này lại càng cao.

ngaydoclap

Xe container
Xe nhà cháu mới lấy về kũng bị thế này, tức điên mắng bọn bán xe một trận, cơ mà tự dưng nó hết kụ ợ, chả hiểu sao nữa
Ơ đừng mắng họ mà phải tội vì họ chỉ bán xe thôi, em đã hỏi 4 chú cũng đi xe Kia Forte họ đều nói vấn đề này chưa có giải pháp, cụ Tóp đã nói ở trên rồi, nhà em cứ để vậy chạy chả vấn đề gì, em nghĩ có một khiếm khuyết nhỏ mang tính hệ thống nhưng không nghiêm trọng, kệ !

Hai Vu

Xe tải
Ơ đừng mắng họ mà phải tội vì họ chỉ bán xe thôi, em đã hỏi 4 chú cũng đi xe Kia Forte họ đều nói vấn đề này chưa có giải pháp, cụ Tóp đã nói ở trên rồi, nhà em cứ để vậy chạy chả vấn đề gì, em nghĩ có một khiếm khuyết nhỏ mang tính hệ thống nhưng không nghiêm trọng, kệ !
Ô? em tưởng cụ o i 30 clups kia mà? cụ lại đổi vợ rồi ạ?

Carens_SX

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em không hiểu rõ cái hệ thống điều hòa của Carens nên cứ tưởng có 1 cái quạt thổi nữa ở trong cửa gió hàng ghế thứ 2, thấy nó yếu yếu nên sợ cái quạt ấy nó teo mất rồi. Vậy là ko bệnh tật gì cụ nhỉ #:-s, mà máy lạnh tự động có chẩn đoán được thiếu gas ko cụ ?, đợt trước em thấy cụ hướng dẫn cụ nào trên này cách ấn và giữ mấy nút rồi đọc cái display code để chẩn đoán cái điều hòa tự động đó.

Chúc cụ Top mạnh khỏe.... :P

Cảm ơn cụ, em không hiểu rõ cái hệ thống điều hòa của Carens nên cứ tưởng có 1 cái quạt thổi nữa ở trong cửa gió hàng ghế thứ 2, thấy nó yếu yếu nên sợ cái quạt ấy nó teo mất rồi. Vậy là ko bệnh tật gì cụ nhỉ #:-s, mà máy lạnh tự động có chẩn đoán được thiếu gas ko cụ ?, đợt trước em thấy cụ hướng dẫn cụ nào trên này cách ấn và giữ mấy nút rồi đọc cái display code để chẩn đoán cái điều hòa tự động đó.

Chúc cụ Top mạnh khỏe.... :P
Máy đang chạy, điều hòa "ON", một tay giữ nút "OFF" tay kia bấm nhanh 4 lần nút "MODE", màn hình sẽ hiện lỗi bằng 2 con số, cụ phọt lên đây em sẽ dịch ra thành bệnh. "00" là hỏng làm sao cả.

Carens_SX

Xe buýt
Máy đang chạy, điều hòa "ON", một tay giữ nút "OFF" tay kia bấm nhanh 4 lần nút "MODE", màn hình sẽ hiện lỗi bằng 2 con số, cụ phọt lên đây em sẽ dịch ra thành bệnh. "00" là hỏng làm sao cả.
Giữ nút OFF của quạt hả cụ? (Fan OFF)

KhangMinh

Xe máy
Cụ Top cho em hỏi nhờ: làm sao để tắt cái điều hòa bên phụ cho đỡ tốn. Xe em là STF 2010 máy dầu

Giữ nút OFF của quạt hả cụ? (Fan OFF)
Trên xe có 1 nút "OFF" thôi cụ ạ.

Cụ Top cho em hỏi nhờ: làm sao để tắt cái điều hòa bên phụ cho đỡ tốn. Xe em là STF 2010 máy dầu
Tắt hay không nó chả tiết kiệm được tí nào, mang tiếng nó là vùng nhiệt độ riêng nhưng vẫn chung nhau 1 giàn lạnh, 1 giàn nóng, cụ đóng, không cho gió thổi ra đấy nữa thì nó sẽ tập trung về bên lái, như vậy hiệu quả làm lạnh bên lái sẽ cao hơn.

tienpham1102

Xe tăng
cụ Top cho nhà em hỏi với ợ: xe SF của em hôm nay tự dưng thấy xuất hiện hiện tượng xe "giật giật" như đi vào lằn giảm tốc (nhẹ hơn) khi nổ và lúc đi chậm (chắc lúc đi nhanh thì không cảm thấy) là dư lào với ợ

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Xe bạn mợ có khả năng sắp bị hỏng bộ côn rồi, nếu là xe Getz 1.1 thì khả năng này lại càng cao.
Xe bạn em mới đi hơn 2 năm.
Chết rồi, thế ra thợ ngta có check được bộ côn không ạ? Và làm thế nào để biết hộp côn nó bị làm sao hay là ko? Có cần phải thay hay là ko ạ?
Ngoài ra còn 1 lí do, gái đi lâu hay quên bảo dưỡng, liệu có phải thiếu dầu, khô máy hay gì dẫn đến trường hợp vậy ko anh nhỉ?
À mà giá 1 bộ côn hok biết là bao nhiêu nữa X_X
Ở HN hoặc Sài Gòn có gara nào làm tin cẩn và trách nhiệm không hả anh?
Cho em địa chỉ với.
Em cảm ơn và voka anh ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
À giờ em hỏi luôn hộ xe em, xe em kính đen đi mưa và tối bị lóa mắt, kinh khủng
Trời mưa và gió không thể hạ kính mà soi đường được.
Có cách khắc phục nào ko ạ? Không nhẽ em phải tháo kính bỏ đi thay kính trắng :(

cụ Top cho nhà em hỏi với ợ: xe SF của em hôm nay tự dưng thấy xuất hiện hiện tượng xe "giật giật" như đi vào lằn giảm tốc (nhẹ hơn) khi nổ và lúc đi chậm (chắc lúc đi nhanh thì không cảm thấy) là dư lào với ợ
Cụ tả kỹ hơn đi chứ cụ nói thế, em ngồi đây em chả thấy rung rinh gì cả. Nếu nổ tại chỗ, vào ố, chưa chạy và chạy chậm đã thấy nó cà giựt thì khả năng là xe cụ tiêu cái vi-sai rồi.

Xe bạn em mới đi hơn 2 năm.
Chết rồi, thế ra thợ ngta có check được bộ côn không ạ? Và làm thế nào để biết hộp côn nó bị làm sao hay là ko? Có cần phải thay hay là ko ạ?
Ngoài ra còn 1 lí do, gái đi lâu hay quên bảo dưỡng, liệu có phải thiếu dầu, khô máy hay gì dẫn đến trường hợp vậy ko anh nhỉ?
À mà giá 1 bộ côn hok biết là bao nhiêu nữa X_X
Ở HN hoặc Sài Gòn có gara nào làm tin cẩn và trách nhiệm không hả anh?
Cho em địa chỉ với.
Em cảm ơn và voka anh ạ!
Ở đâu cũng có gara làm tốt xe cho mợ, vấn đề là xe mợ là xe gì mới được chứ. Các mợ thì cứ nhớ một điều, xe máy xăng thì cứ 6000km đi xưởng 1 lần, nên chọn một xưởng có uy tín và ở đó người ta sẽ lập sổ theo dõi cho các mợ, họ sẽ tính bình quân số Km mà mợ đi được để chủ động gọi các mợ đến bảo dưỡng khi đã đến "kỳ".

À giờ em hỏi luôn hộ xe em, xe em kính đen đi mưa và tối bị lóa mắt, kinh khủng
Trời mưa và gió không thể hạ kính mà soi đường được.
Có cách khắc phục nào ko ạ? Không nhẽ em phải tháo kính bỏ đi thay kính trắng :(
Mợ không thấy dân gian nói à???? Kính đen đi trời nắng, kính trăng đi trời mưa, kính vừa vừa đi trời tối, loại kính rắm rối (lằng nhằng dây nhợ) thì đeo thường xuyên, cứ nguyên tắc ấy mà áp dụng, chả bao giờ sai. He he he!!!
Hệ quả: Dán kính vừa vừa thôi thì đi cả tối ngày đều được.

Trạng thái
Thớt đang đóng