Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nolforever2003

Xe tăng
Chào Cụ HT ! Cụ cho em hỏi cái cảng đuôi cá sau xe Kia fọt mua ở đâu vậy Kụ ,xin Cụ tư vấn giúp em ,em ở Trong SG tìm mãi mà ko có ,nghe nói ở HN có bán mà em lại ko bít rổ rá thế nào và chỗ nào bán để nhờ người wen mua.xin Cụ tư vấn giúp em.Thank Cụ rất nhìu ạ.(k)(k)(k)
em dự dùm cụ ngoài này chắc tâm dứoi 500k. chỉ có i30 cỏ nhà em là đắt lòi ra 700k của nhà mợ Minh:)):))

ZIC

Xe máy
CỤ Hardtop cho em hỏi mấy cái:

1. SF2010 có cài đặt được chế độ khi bấm nút Start/Stop tắt máy có tự động cụp được 2 gương chiếu hậu hai bên giống như khi vào chế độ R (return) hai gương này sẽ chiếu thấp xuống hay không?

2. Cái đèn trong hộp chứa đồ (ngay đầu gối ghế phụ) có active được chế độ mở ra là sáng hay không? Hiện tại xe của em mở nó ra chỉ sáng khi đèn xe bật, có những lúc trời tối mở ra tìm đồ nhưng không bật đèn xe là lại rờ mò lung tung.

Cảm ơn cụ! (c)

ZIC;2934634]CỤ Hardtop cho em hỏi mấy cái:

1. SF2010 có cài đặt được chế độ khi bấm nút Start/Stop tắt máy có tự động cụp được 2 gương chiếu hậu hai bên giống như khi vào chế độ R (return) hai gương này sẽ chiếu thấp xuống hay không?

Cái nì phải mua thêm một bộ điều khiển độ thêm từ bên Hàn nó mới chạy, số lượng nhu cầu thấp nên không ai nhập, có ai đi thì nhờ xách tay thôi cụ ạ.
2. Cái đèn trong hộp chứa đồ (ngay đầu gối ghế phụ) có active được chế độ mở ra là sáng hay không? Hiện tại xe của em mở nó ra chỉ sáng khi đèn xe bật, có những lúc trời tối mở ra tìm đồ nhưng không bật đèn xe là lại rờ mò lung tung.

Cái nì thì cụ ra xưởng kêu thợ đấu lại dây điện tí ti là xong thôi, đơn giản như đan rổ.
Cảm ơn cụ! (c)

Cặp giảm sóc tự nâng gầm của cụ mai nó về đến Hà Nội đới!!!

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
ZIC;2934634]
Cái này như thế nào hả bác? Lắp cho những xe nào được và bác bật mí PM cho cái giá được không bác?

nghiatd2

Xe đạp
Cụ HT cho em hỏi tí: Hôm trước em thay dầu, thấy thợ dùng máy hút để hút dầu cũ ra. Vậy có đúng không hay là phải mở ốc dưới đáy ra? Cảm ơn cụ.

Cái này như thế nào hả bác? Lắp cho những xe nào được và bác bật mí PM cho cái giá được không bác?
Chỉ lắp được cho SF 7 chỗ thôi cụ ạ.

Cụ HT cho em hỏi tí: Hôm trước em thay dầu, thấy thợ dùng máy hút để hút dầu cũ ra. Vậy có đúng không hay là phải mở ốc dưới đáy ra? Cảm ơn cụ.
Garage nó làm thế là nó lỗ to đấy cụ ạ, chi phí cho thay dầu kiểu hút rất cao so với xả rốn, thường thì cách này chỉ làm cho mấy cái xe xịn như BIM với Mẹc thôi.

ZIC

Xe máy
ZIC;2934634]CỤ Hardtop cho em hỏi mấy cái:

Cái nì phải mua thêm một bộ điều khiển độ thêm từ bên Hàn nó mới chạy, số lượng nhu cầu thấp nên không ai nhập, có ai đi thì nhờ xách tay thôi cụ ạ.

Cái nì thì cụ ra xưởng kêu thợ đấu lại dây điện tí ti là xong thôi, đơn giản như đan rổ.
Cảm ơn cụ! (c)

Cái xanh xanh kia làm em chờ mãi. Cụ check PM nhé! Iêu quá mất thôi!

duongaur

Xe đạp
Xin lỗi các bác cho em chen ngang hỏi ngu tí ạ.

Em có ông anh vừa lấy con i30cw, option thế nào chưa biết nhưng em thấy nó dán kính sẵn rồi các bác ạ, mà kính Lurmar xịn cơ ạ

Các bác cho em hỏi có trường hợp nào thế không ạ, hay là nó nhập con xe cũ từ bên kia bọn Hàn nó đi rồi các bác nhỉ?

Xin lỗi các bác cho em chen ngang hỏi ngu tí ạ.

Em có ông anh vừa lấy con i30cw, option thế nào chưa biết nhưng em thấy nó dán kính sẵn rồi các bác ạ, mà kính Lurmar xịn cơ ạ

Các bác cho em hỏi có trường hợp nào thế không ạ, hay là nó nhập con xe cũ từ bên kia bọn Hàn nó đi rồi các bác nhỉ?
Câu hỏi này phi kỹ thuật nhưng em cũng xin trả lời vì em biết rõ lý do và cũng có khá nhiều thắc mắc như thế này.
Vấn đề là ở chỗ từ khi Hyundai có nhà phân phối mới, chắc là loby rất tốt nên xe nội địa không được phép xuất khẩu về VN dưới dạng xe mới nữa và dân Hàn phải đăng ký rồi xóa sổ thì mới xuất về VN được. Khi mua xe mới tại HQ, các đại lý thường có các chiêu khuyến mại nên chủ xe chả mất gì thì cứ lấy thôi, xe của ông anh cụ chỉ có dán kính chứ một số xe về em còn thấy có cả GPS và camera lùi không dây nữa cơ bác ạ.
Dưới con mắt các nhà chức trách HQ và Hyundai thì tất cả các xe xuất khẩu về Việt Nam đều là xe đã qua sử dụng ngược lại thì dân ta, nhất là Hải Quan thì cho nó là xe mới 100%.

duongaur

Xe đạp
ke ke, cám ơn bác hardtop. Bây giờ thì em đã hiểu. (k)

Tiếc quá là em chưa đủ tuổi nên không mời bác được chén vodka.

nghiatd2

Xe đạp
Bác HT ơi, khởi công nhà mới đi thôi. Nhà này cao, cao, cao quá rồi...

thaothucsg

Xe máy
Nhà mới đê bác HardTop ơi! Bác đào móng sâu thế (k)

Tiện em hỏi luôn cái này để bác bê sang nhà mới.

Vợ 2 em là Getz 1.4AT mới mua, chưa đăng ký lấy biển nên chưa chạy xa, chạy nhiều được. Nhưng hôm nọ thằng em chạy hộ xe từ chỗ giao xe về bảo có hiện tượng radio lúc đầu tiếng bình thường nhưng khi xe lên tốc độ cao thì tự nhiên volume của radio lại to lên. Thế là thế nào hả bác Top???

Chỉnh sửa cuối:
Nhà mới đê bác HardTop ơi! Bác đào móng sâu thế (k)

Tiện em hỏi luôn cái này để bác bê sang nhà mới.

Vợ 2 em là Getz 1.4AT mới mua, chưa đăng ký lấy biển nên chưa chạy xa, chạy nhiều được. Nhưng hôm nọ thằng em chạy hộ xe từ chỗ giao xe về bảo có hiện tượng radio lúc đầu tiếng bình thường nhưng khi xe lên tốc độ cao thì tự nhiên volume của radio lại to lên. Thế là thế nào hả bác Top???
Chắc nó bị trục trặc gì đó chứ GETZ không có chế độ điều chỉnh volume theo tốc độ cụ ạ. Cụ có phân biệt được máy CD zin và hàng lắp thêm không? Tốt nhất là cụ cho xin 500 ảnh.

thaothucsg

Xe máy
Chắc nó bị trục trặc gì đó chứ GETZ không có chế độ điều chỉnh volume theo tốc độ cụ ạ. Cụ có phân biệt được máy CD zin và hàng lắp thêm không? Tốt nhất là cụ cho xin 500 ảnh.
Theo con mắt của em thì là máy CD zin chứ không phải hàng lắp thêm ạ.

Cái vụ này chắc không ảnh hưởng gì lớn. Để em chạy ra đường trường thử xem có bị nữa không rồi bẩm báo cụ luôn. Khi ấy em sẽ kiếm 500 ảnh để cụ Dự cho chuẩn.

DemiGod

Đi bộ
Cụ HT cho em hỏi 1 câu: xe I30 làm sao để biết chạy bao nhiêu xăng 100km. Em xem đồng hồ trip toàn báo số km đã đi và sẽ đi thôi

ZIC

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã ủng hộ thớt em bấy lâu nay, thực sự vì cái này http://otofun.net/showthread.php?t=138653&page=2 nên em không biết có nên xây nhà mới nữa hay không. Buồn quá!
Có thể em chưa hiểu được hết cái sự buồn của cụ. Tạm hiểu là cụ thất vọng về "cơ chế". Nói vậy không biết có đúng hay không?!

Còn về chuyện có nên lập thớt mới hay không? Theo em cụ không nên đánh đồng suy nghĩ, việc cụ tư vấn hỗ trợ cho anh em từ trước đến nay ngoài cái tầm của người đứng đầu về bảo hành sản phẩm xe du lịch của Hyundai còn có cái tâm của một thành viên có rất nhiều hiểu biết về xe Hyundai tư vấn cho các thành viên khác. Cả hai cái đó đều quý, không quan trọng khi cụ làm ở đâu và cho ai.

Mong cụ tĩnh tâm và có quyết sách có lợi cho cộng đồng!!! (c)(c)(c)

nolforever2003

Xe tăng
Cụ top cho em hỏi mấy cái larăng của I30cw nhà em bị mẻ mấy miếng rồi(ông cụ nhà em đi kiểu gì toàn xơi tường ạ hic), k biết có can thiệp cho nó gần mới như ban đầu không nhỉ. mà có được bảo hiểm không hả cụ:102:

nolforever2003

Xe tăng
cụ cho em hỏi thêm 1 câu nữa I30cw tháo bình acquy ra để thay bình khác thì có phải câu sòng gì đây giống xe của Ford không ạ hay cứ tháo ra vô tư rồi mới lắp bình mới ạ

bau67

Xe container
Rất nhiều anh em đội ơn Cụ lắm đấy.mong Cụ vì đại nghĩa mà đừng bỏ bọn Cháu,Cụ TOP nhé.Hu,Hu Cháu khóc trước đây.

Trạng thái
Thớt đang đóng