Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

trienchieu12

Xe tăng
i30 ko có bluetooth cụ à, cụ chả chịu off nên ko nắm đc tình hình gì cả :21:

the sun

Xe buýt
Bác Hardtop ơi, sao xe em có nút điện thoại trên vô lăng, và trên đầu có micro, trong khi đó không thể tìm thấy chữ bluetooth trong phần setup trên màn hình nhỉ? Hay là phải nối trực tiếp cáp 3.5 từ nút điện thoại rồi cắm trực tiếp vào điện thoại, không có bluetooth nhỉ? Xe em là i30cw? Lẽ nào option đểu nhỉ?
option không đểu đâu bác, bác không biết sử dụng thôi. Sau khi bác cắm dây, bật bluetooth, khi có Đt đến, bấm điện thoại và nghe :)) Nó thiết kế thế là chuẩn đấy:77:

Cụ Hardtop cho hoi tí nhé. Xe em KM 2009, dạo này cứ lên đèn vàng báo check động cơ, đi test máy nó báo lỗi hở đường áp suất nhiên liệu. Mấy chú thợ kiểm tra rất kỹ, xóa lỗi, nhưng chỉ chạy được 2, 3 ngày lại báo đèn vàng trở lại. Bác có cách nào hay chỉ giúp em với? Mời bác(c)
Cái lỗi này nó cứ mờ mờ ảo ảo, đọc được lỗi nhưng không biết đường nào mà xử, mời cụ xuống Hyundai Giải Phóng nhá, nhà cháu đã truyền nghề cho chỗ này rồi đấy.

Bác HT ơi cho e hỏi tí với. Dạo này xe e giữ đi thẳng tay lái nó cứ bị run run thế nào ấy. Xe e là VR bác ạ.
Nó rung ở tốc độ nào mới là vấn đề cụ ạ.

Bác Hardtop ơi, sao xe em có nút điện thoại trên vô lăng, và trên đầu có micro, trong khi đó không thể tìm thấy chữ bluetooth trong phần setup trên màn hình nhỉ? Hay là phải nối trực tiếp cáp 3.5 từ nút điện thoại rồi cắm trực tiếp vào điện thoại, không có bluetooth nhỉ? Xe em là i30cw? Lẽ nào option đểu nhỉ?
I30 không có Bluetooth đâu cụ ơi mà phải dùng giắc cắm, chức năng này chỉ dùng tốt đối với các máy ĐT dùng công nghệ CDMA.

Chào Cụ, Cụ cho Cháu hỏi chút, điều hòa xe em bật quạt gió có mùi như quần áo để ẩm. Bật Cool hoặc hot thi hết mùi. Xe em là xe Getz 1.1 MT ạ
Xe nào cũng thế cụ ơi, do cái giàn lạnh nó luôn luôn ẩm ướt nên có mùi như thế.

Thần Tài

Xe điện
Chào Cụ, Cụ cho Cháu hỏi chút, điều hòa xe em bật quạt gió có mùi như quần áo để ẩm. Bật Cool hoặc hot thi hết mùi. Xe em là xe Getz 1.1 MT ạ
Kinh nghiệm của em là bác kiếm 1 cái túi vải đẹp (em là em chơi 1 chai Chivas sứ rồi lấy cái túi vải của nó đẹp lắm), mua 2-5 lạng cafe rang rồi chưa xay, loại càng ngon càng tốt giá khoảng 30-70k cho vào, để trên ban thờ. Như vậy mùi trong xe lúc nào cũng thơm tho, 2-3 tháng bác thay 1 lần. Nhất là để ngoài nắng rồi chui vào xe nó bốc bùi lên sướng lắm, các loại hượng liệu nhân tạo gọi bằng cụ. Mà nó còn hút ẩm nữa nên sẽ giải quyết được vụ mùi điều hòa của bác.
Em cũng đi đúng Getz 1.1 đấy.

tuhu

Xe tải
Cụ Hát cho em hỏi tí ạ: Xe em Click W, sáng ra nổ máy kim ga vọt lên khoảng 2000 sau đó thì quay về khoảng 1100 (bình thường nó xuống 800-900), sau khi vào số nó vẫn không giảm Cụ ạ. Kể cả lúc em đi trên đường bình thường giảm hết ga nó cũng chỉ về 1100, cảm giác máy nó cứ gằn gằn. Cụ bắt bệnh hộ em với ạ! Thanks Cụ!

Cụ Hát cho em hỏi tí ạ: Xe em Click W, sáng ra nổ máy kim ga vọt lên khoảng 2000 sau đó thì quay về khoảng 1100 (bình thường nó xuống 800-900), sau khi vào số nó vẫn không giảm Cụ ạ. Kể cả lúc em đi trên đường bình thường giảm hết ga nó cũng chỉ về 1100, cảm giác máy nó cứ gằn gằn. Cụ bắt bệnh hộ em với ạ! Thanks Cụ!
Nó bị bẩn cái van không tải và bướm gas, cụ đưa đi viện người ta dung RP7 làm sạch đi là OK ngay thôi.

SantaFe 2010

Xe máy
Bác HT giải đáp giúp em mấy thắc mắc này với:
1- Khi đang chạy D mà chuyển sang số +/- thì có phải đi chậm lại hay dừng lại không? (Chuyển vô tư đúng không bác) có cần giảm ga không? (cái này bác chưa có trả lời em, và mỗi khi chuyển giữa các số 1-2-3-4-5-6 thì cũng có phải giảm ga không? hay chân ga vẫn cứ nhấn còn tay vẫn chuyển số bình thường) và ngược lại từ số +/- về số D cũng vậy ? (Chuyển vô tư đúng không bác)
2- Xe của em buổi sáng sớm dậy nổ máy thì thấy vòng tua là 1000, như vậy có bình thường không (Xe SF 2010) (Chắc là bình thường lên 1500 mới sợ)
3- Anh đã gọi ĐT bằng giọng nói với chú SF 2010 này được chưa? (Cái này thì chưa ai làm được)
4- Khi em đang chạy điều hòa mà ấn nút AC thì em thấy vẫn có gió thổi từ các hốc ra, vậy lúc này điều hòa có đang chạy không? hay chỉ là gió thổi bình thường, và nó chạy bằng điện của ăc quy à? (Bác trả lời giúp em với)[/quote]
Báo cáo là em vừa lướt hết 71 trang của bác HT thì nhận được 1 phần câu trả lời. Vậy nhờ bác HT trả lời nốt phần còn thiếu giúp em.

ZIC

Xe máy
Chào cụ Hardtop!

Cụ cho em hỏi 1 ý: Xe em STF 2010 mới mua về thì thấy lót sàn toàn bộ là lớp nỉ, cái chỗ này rất bắt bụi. Trong trường hợp rửa xe hoặc khi sử dụng vô tình bị đổ nước và các loại chất lỏng khác ra sàn sẽ rất khó tẩy hoặc nặng hơn thì ảnh hưởng đến các thiết bị điện tử dưới sàn xe.

Theo cụ có nên bọc đè lên 1 lớp giả da hoặc chất liệu gì đó không?

Nếu có thì nên làm ở địa chỉ nào để yên tâm không ảnh hưởng tới các bộ phận khác?

Mời cụ (c)

Chỉnh sửa cuối:
Bác HT giải đáp giúp em mấy thắc mắc này với:
1- Khi đang chạy D mà chuyển sang số +/- thì có phải đi chậm lại hay dừng lại không? Chuyển vô tư đi cụ ơi!!!! không cần giảm hay tăng gì cả, máy nó sẽ tự làm giúp cụ các thao tác cần thiết khác.
2- Xe của em buổi sáng sớm dậy nổ máy thì thấy vòng tua là 1000, như vậy có bình thường không (Xe SF 2010) : Máy nguội thì nó nâng vòng tua lên thế là BT.
3- Anh đã gọi ĐT bằng giọng nói với chú SF 2010 này được chưa? Em chưa thử bao giờ, chỉ thử cài tối đa 5 máy điện thoại thôi.
4- Khi em đang chạy điều hòa mà ấn nút AC thì em thấy vẫn có gió thổi từ các hốc ra, vậy lúc này điều hòa có đang chạy không? hay chỉ là gió thổi bình thường, và nó chạy bằng điện của ăc quy à? Điều hòa xe hơi chạy bằng cơ năng của động cơ cụ ạ, điện chỉ dùng để điều khiển và chạy cái quạt gió, do vậy khi cụ tắt máy, chìa khóa "ON" thì điều hòa không chạy mà chỉ có quạt gió chạy thôi, cụ không nên làm như thế vì rất tốn điện.

Chào cụ Hardtop!

Cụ cho em hỏi 1 ý: Xe em STF 2010 mới mua về thì thấy lót sàn toàn bộ là lớp nỉ, cái chỗ này rất bắt bụi. Trong trường hợp rửa xe hoặc khi sử dụng vô tình bị đổ nước và các loại chất lỏng khác ra sàn sẽ rất khó tẩy hoặc nặng hơn thì ảnh hưởng đến các thiết bị điện tử dưới sàn xe.

Theo cụ có nên bọc đè lên 1 lớp giả da hoặc chất liệu gì đó không?

Nếu có thì nên làm ở địa chỉ nào để yên tâm không ảnh hưởng tới các bộ phận khác?

Mời cụ (c)
Không những SF mà hầu hết các xe du lịch đều như vậy cả cụ ạ, để cho sạch thì ở ta vẫn thường làm trải sàn bằng giả da, tuy nhiên nhiều sự cố đã xảy ra như báo đèn túi khí, mất tác dụng của một số chức năng .... do tháo giắc điện của xe ra. Cụ có thể làm ở đâu cũng được có điêu flamf xong thì đưa xe về hãng để kiểm tra lại, em có thằng đệ tử làm cái này, cụ có thể tham khảo: 091-331-5945

wahackvn

Xe tải
Cụ Hardtop cho em hỏi chút: Xe i30cw của em có hai nút điều hòa là auto và A/C, cho em hỏi tính năng của hai nút này là gì và dùng thế nào là tối ưu và tiết kiệm nhất . Tất nhiên là em muốn điều hòa man mát nhưng không tốn xăng

ZIC

Xe máy
Cảm ơn cụ Hardtop! Em dót diệu máy nó lại chưởi em.

Em thấy cụ rất có duyên giới thiệu đó, ít nhất là đối với riêng em. (l) (b)

wahackvn

Xe tải
I30 không có Bluetooth đâu cụ ơi mà phải dùng giắc cắm, chức năng này chỉ dùng tốt đối với các máy ĐT dùng công nghệ CDMA.

.
Thế nếu nhà em muốn dùng điện thoại GSM có đấu nối được vào không ạ, cụ thể là nhà em đang dùng HTC Touch Pro2 , chỉ có đúng một cổng mini để cắm ở đít (không phải là đầu giắc 3.5mm như giắc cắm tai nghe đâu) thì có cách nào cắm để gọi điện thoại được không cụ .

Chỉnh sửa cuối:

the sun

Xe buýt
Cụ Hardtop cho em hỏi chút: Xe i30cw của em có hai nút điều hòa là auto và A/C, cho em hỏi tính năng của hai nút này là gì và dùng thế nào là tối ưu và tiết kiệm nhất . Tất nhiên là em muốn điều hòa man mát nhưng không tốn xăng
Em thấy bác hỏi bác Hat quá nhiều đến độ bác ấy không buồn trả lời nữa kìa:21::P. Bác muốn sử dụng ĐH tối ưu nhất nghĩa là bác dùng vừa đủ mát, phù hợp không quá lạnh (cái này bác chỉnh nhiệt độ đến mức mong muốn). Bác mà muốn bật ĐH thì bao giờ cũng phải ấn nút A/C. Bác muốn biết cụ thể hơn thì bác phải đi off với i30 club:6:
Thế nếu nhà em muốn dùng điện thoại GSM có đấu nối được vào không ạ, cụ thể là nhà em đang dùng HTC Touch Pro2 , chỉ có đúng một cổng mini để cắm ở đít (không phải là đầu giắc 3.5mm như giắc cắm tai nghe đâu) thì có cách nào cắm để gọi điện thoại được không cụ .
Còn cái này thì hình như em thấy các cụ trong i30club bàn nhiều nhưng chưa có cụ nào xử lý được (mới chỉ chế được cho 1 số ĐT Nokia thôi)

Chỉnh sửa cuối:

wahackvn

Xe tải
Em thấy bác hỏi bác Hat quá nhiều đến độ bác ấy không buồn trả lời nữa kìa:21::P. Bác muốn sử dụng ĐH tối ưu nhất nghĩa là bác dùng vừa đủ mát, phù hợp không quá lạnh (cái này bác chỉnh nhiệt độ đến mức mong muốn). Bác mà muốn bật ĐH thì bao giờ cũng phải ấn nút A/C. Bác muốn biết cụ thể hơn thì bác phải đi off với i30 club:6:

Còn cái này thì hình như em thấy các cụ trong i30club bàn nhiều nhưng chưa có cụ nào xử lý được (mới chỉ chế được cho 1 số ĐT Nokia thôi)
Thế cụ ơi, cho em hỏi luôn là nút Auto có nghĩa là gì a

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Kinh nghiệm của em là bác kiếm 1 cái túi vải đẹp (em là em chơi 1 chai Chivas sứ rồi lấy cái túi vải của nó đẹp lắm), mua 2-5 lạng cafe rang rồi chưa xay, loại càng ngon càng tốt giá khoảng 30-70k cho vào, để trên ban thờ. Như vậy mùi trong xe lúc nào cũng thơm tho, 2-3 tháng bác thay 1 lần. Nhất là để ngoài nắng rồi chui vào xe nó bốc bùi lên sướng lắm, các loại hượng liệu nhân tạo gọi bằng cụ. Mà nó còn hút ẩm nữa nên sẽ giải quyết được vụ mùi điều hòa của bác.
Em cũng đi đúng Getz 1.1 đấy.
Cụ lại xui dại, chai Chivas sứ đấy là chivas 24 đắt lắm, thà để ngửi mùi còn hơn:21:, mà cụ chỉ lấy mỗi túi vải thì cho nhà cháu xin chai rượu đi:))

Hà Tít

Xe buýt
Khi cụ để ĐH ở 1 nhiệt độ nhất định sau đó ấn auto thì nó sẽ tự động điều chỉnh nhiệt độ, tốc độ quạt để đạt nhiệt độ mà cụ đã đặt
Quan trọng nữa là nó tự động chuyển chế độ lấy gió trong hay ngoài, thường là lấy gió ngoài trước. vì vậy rất ít khi em dùng chế độ này

santafe07

Xe máy
santafe07 viết View Post
Bác HT ơi cho e hỏi tí với. Dạo này xe e giữ đi thẳng tay lái nó cứ bị run run thế nào ấy. Xe e là VR bác ạ.
Nó rung ở tốc độ nào mới là vấn đề cụ ạ.
E ko biết gọi như thế nào cho đúng nữa, có thể từ chuyên môn các cụ gọi là rung nhưng e thì thấy nó run run. Cụ thể là khi giữ thẳng lái khoảng từ 30km trở lên e thấy tay lái nó cứ bị giật giật sang hai bên, khó chịu lắm cụ ơi.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng