Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

tap lai

Xe buýt
bác ơi,cửa kinh bên lái của em Sportage của e hình như bị hỏng,nó ko lên xuông được nữa trong khi 3 cửa còn lại thi bình thường. Hôm trước cũng bị vậy nhưng 1 lúc sau thì lại mở được.
Bác bắt bênh giúp em với,nếu fix thì thế nào a
CỤ Tizzi đã khắc phục được lỗi chưa ? Cụ thử mở Tapi cửa lái KT lại dây giợ xem có dây nào bị đứt ko ?

nguyenthedzung

Xe tải
Cảm ơn Bác để em qua hàng lốp xem sao, nhà em ở ngã tư vọng, các bác giới thiệu cho em hàng làm lốp nào uy tín gần khu vực nhà em với.
Nhà bác ở ngã tư vọng thì qua The Giới Lốp ở Trường Chinh, gần cầu rẽ vào khu thể công ấy bác. Chỗ đó cũng có vẻ trang bị tốt. Em làm ở đó vài lần, thấy cũng được.

tizzi

Xe tải
CỤ Tizzi đã khắc phục được lỗi chưa ? Cụ thử mở Tapi cửa lái KT lại dây giợ xem có dây nào bị đứt ko ?
thưa cụ là nó không tịt hẳn cụ ợ, có lúc bị lúc không. Có lúc khi khởi động thì kéo lên xuống được, nhưng đi 1 lúc thì lại không được. Lúc khác thì lúc chạy thì được nhưng dừng xe lại không được. :(

xedieu

Xe cút kít
Cụ Hardtop ơi em định chiều đi bảo dưỡng Tuc ở 35.000km không biết cần làm những gì và nên vào GP hay NK ạ?

Cụ Hardtop ơi em định chiều đi bảo dưỡng Tuc ở 35.000km không biết cần làm những gì và nên vào GP hay NK ạ?
Khiếp! Cụ chạy xe kinh thía, đã 35K rồi cơ à????
BD ở cấp này vẫn như bình thường thôi, cụ vào đâu cũng được nhưng theo em nên vô 139 PVĐ, ở đó vắng nên anh em làm cẩn thận hơn, không vội vàng.

bác ơi,cửa kinh bên lái của em Sportage của e hình như bị hỏng,nó ko lên xuông được nữa trong khi 3 cửa còn lại thi bình thường. Hôm trước cũng bị vậy nhưng 1 lúc sau thì lại mở được.
Bác bắt bênh giúp em với,nếu fix thì thế nào a
Nếu em không nhầm thì xe cụ xài auto cả up và down, nếu đúng như vậy thì khả năng bị lỏng giắc điện dây điều khiển là rất cao, KIA rất hay bị lỗi này, bác kêu thợ kiểm tra cái dây màu xanh lá cây chạy từ motor vào BCM trước đã nhé, thông thường thị thợ sẽ kêu cụ thay cái motor đấy, motor này khá đắt tiền nên kiểm tra đơn giản trước rồi hãy kiểm đến motor.

tizzi

Xe tải
hardtop nói:
Nếu em không nhầm thì xe cụ xài auto cả up và down, nếu đúng như vậy thì khả năng bị lỏng giắc điện dây điều khiển là rất cao, KIA rất hay bị lỗi này, bác kêu thợ kiểm tra cái dây màu xanh lá cây chạy từ motor vào BCM trước đã nhé, thông thường thị thợ sẽ kêu cụ thay cái motor đấy, motor này khá đắt tiền nên kiểm tra đơn giản trước rồi hãy kiểm đến motor.
Cụ harddtop ơi,em nó lại không tịt hẳn cụ ợ, có lúc bị lúc không. Có lúc khi khởi động thì kéo lên xuống được, nhưng đi 1 lúc thì lại không được. Lúc khác thì lúc chạy thì được nhưng dừng xe lại không được.Mà xe em cũng mới mua cụ ợ...
Hay e mang chỗ cụ cụ check giúp e được ko?

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Khiếp! Cụ chạy xe kinh thía, đã 35K rồi cơ à????
BD ở cấp này vẫn như bình thường thôi, cụ vào đâu cũng được nhưng theo em nên vô 139 PVĐ, ở đó vắng nên anh em làm cẩn thận hơn, không vội vàng.
Vâng, em đi nhiều thật! Cảm ơn cụ. Chỗ HDNK em cũng hay làm mà gần nhà em nữa, tốt quá. Mỗi tội cụ chỉ đạo bên đấy vệ sinh nhà xưởng cho sạch sẽ tý thì tốt quá ạ!

nguyenhaiha

Xe buýt
Em mua santafe đã lâu nhưng không biết vị trí nào để đặt con đội thủy lực kích xe lên,dùng con đội quay tai kèm theo xe thì cực quá, cho luôn hình ảnh thì tốt quá, bác hardtop zúp em nha

verna2009

Đi bộ
em chào cả nhà!
em mới dùng xe, xin các bác chỉ giáo!!!!
em vừa lấy lại con verna 2009, khi đi thì lái lệch trái 1 chút. e mang ra xưởng kiểm tra thì đã đảo lốp và kiểm tra đệm cao su, thì mọi cái ok. nhưng lắp vào thì vẫn không ổn. kết luận cuối cùng là càng chữ A bị lệch tâm (làm thế nào để ktra được vụ này) nhờ các bác chỉ giúp??. Ngoài 3 nguyên nhân trên còn nguyên nhân nào nữa ko ah???
nếu thay càng chữ A thì có ổn ko? và giá bao nhiêu 1 cái và các pác cho e xin cái địa chỉ bán nó với!!!!

trung thanh1

Xe đạp
Chào các cụ.
Em mới mua cerato Nhập EU được năm tháng . Lúc mới cưới vợ 2 em về thì khi bật pha ban đêm thì đèn ở hộp số P.R.N.D đều sáng hết . Nhưng từ hôm qua bác LONG THỊNH thẩm mỹ mổ mắt cho em ấy em cũng ko để ý nữa bây giờ bật đèn pha nên thì chỉ sáng 2 đèn P và R còn N.D thì ko sáng nữa. Nhung khi mình đi đến số N hoặc D thì đèn vẫn sang nên. Em hỏi bác LONG THỊNH thì bác ấy bảo làm đèn không anh hưởng gì tới đèn đó cả,. Các cụ cho em hỏi vợ 2 của em nó bị sao ạ.
Em xin cảm ơn.
( Hôm làm đèn xong bị đứt cầu chì cos các bác ở long thịnh thay lấy cầu chì dự phòng thay ko biết đây có phải nguyên nhân ko ạ)

nguyenthedzung

Xe tải
Mạn phép bác Tóp em trả lời bác này trước một ít thông tin, rồi bác chỉ bảo thêm ạ.
Xe bác lệch trái 1 chút, chưa chắc đã phải do càng chữ A lệch, mà có thể do bác đi đường nghiêng nên xe sẽ có xu hướng lệch sang phía nghiêng, bác cứ kiểm tra trên nhiều đoạn đường là hay nhất. Nếu bác kiểm tra thấy đúng là nghiêng thật, thì bác cần phải kiểm tra bằng laze 4 lốp, lúc ấy bác mới biết lốp nào bị lệch. Trong trường hợp bị lệch, xe đi rất ồn và ở vị trí lái và phụ lái sẽ thấy xe đi lắc. Trong mọi trường hợp kiểm tra bằng laze 4 bánh là chắc chắn nhất.
Nếu phải thay càng chữ A, giá thành cũng hạt dẻ, không đến tiền triệu, nhưng chỉ là trường hợp cuối cùng mới phải thay.
Chúc bác sớm tìm ra bệnh cho em nó.
em chào cả nhà!
em mới dùng xe, xin các bác chỉ giáo!!!!
em vừa lấy lại con verna 2009, khi đi thì lái lệch trái 1 chút. e mang ra xưởng kiểm tra thì đã đảo lốp và kiểm tra đệm cao su, thì mọi cái ok. nhưng lắp vào thì vẫn không ổn. kết luận cuối cùng là càng chữ A bị lệch tâm (làm thế nào để ktra được vụ này) nhờ các bác chỉ giúp??. Ngoài 3 nguyên nhân trên còn nguyên nhân nào nữa ko ah???
nếu thay càng chữ A thì có ổn ko? và giá bao nhiêu 1 cái và các pác cho e xin cái địa chỉ bán nó với!!!!

nguyenhaiha

Xe buýt
Bác hardtop cho iem hỏi cách vệ sinh lọc gió động cơ thế nào, em thường hay dùng súng xịt hơi thổi vào,như vậy có ok không, em nghe nói có một loại dung dịch dùng để ngâm lọc gió khi vệ sinh, cho em hỏi đó là loại dung dịch gì và ở đâu bán.santafe2010 2.0 máy dầu thì lên dùng lọc gió hãng nào tốt nhỉ bác top, bình thường vào bảo dưỡng người ta hay thay cho loại mobis, chẳng biết loại đó có ok không

Bác hardtop cho iem hỏi cách vệ sinh lọc gió động cơ thế nào, em thường hay dùng súng xịt hơi thổi vào,như vậy có ok không, em nghe nói có một loại dung dịch dùng để ngâm lọc gió khi vệ sinh, cho em hỏi đó là loại dung dịch gì và ở đâu bán.santafe2010 2.0 máy dầu thì lên dùng lọc gió hãng nào tốt nhỉ bác top, bình thường vào bảo dưỡng người ta hay thay cho loại mobis, chẳng biết loại đó có ok không
Lọc gió ngày nay hầu hết làm bằng loại vải đặc biệt thay bằng giấy cho các loại trước kia, vậy nên tuổi thọ cao hơn, hiệu quả lọc tốt hơn, đặc biệt là nó có thể giặt bằng nước + xà phòng.
Nếu nó bẩn ít, bác có thể tháo nó ra và thổi bằng khí nén theo hướng ngược với hướng mà bụi bám, việc này nên làm thường xuyên hoặc trước mỗi chuyến đi xa.
Nếu bẩn nhiều, bác có thể ngâm nước xà phòng rồi giặt sạch bằng nước lã, sau đó cho vào máy giặt vắt khô, dùng luôn cũng được hoặc phơi khô rồi dùng càng tốt, không có hoặc không cần thiết giặt bằng bất kỳ loại dung dịch nào cho cái lọc gió này.

vnguyen

Xe buýt
Số nhà 55, ngõ 137, đường Hùng Vương, TP Bắc Giang
Cụ Hardtop cho em hỏi với. Có cách nào chỉnh cho bù ga điều hòa của KM lên cao một chút không. Xe của em cảm giác bù ga ít quá nên khi mở điều hòa xe hơi rung ạ. Đại khái là khi mở điều hòa vong tua máy chỉ nhích lên 1 tí thôi, chỉ khoảng hơn 800v/p thôi cụ ạ. Xe KM 2010SLX ạ!

Getz2010

Xe đạp
Chào cụ Hardtop và các cụ mợ khác trên diễn đàn. Em là thành viên mới. Cụ Hardtop xin cho hỏi, xe em là Getz 1.1_2010 đã đi được khoảng 8500km. Tối qua, đang đi bình thường, sau khi dừng lại cho người nhà xuống xe thì không thể nào vào lại được số 1 để xuất phát. Em phải xuất phát bằng số 2. Khi đi với số 2, 3, 4, 5 thì thấy xe không có hiện tượng gì bất thường. Sáng nay, khi lấy xe đi làm, thì lại vào được số 1 nhưng không vào được số 2 mà phải chuyển tắt từ số 1 sang số 3 để chạy. Xe chạy được khoảng 1 km thì các số lại chuyển số được bình thường như chưa hề có hiện tượng trên xảy ra. Vậy theo bác Hardtop, xe em bị bệnh gì, có nghiêm trọng không, và nên mang đến gara nào xử lý tốt bệnh này. Cảm ơn bác nhiều.

Godfather77

Xe điện
Lọc gió ngày nay hầu hết làm bằng loại vải đặc biệt thay bằng giấy cho các loại trước kia, vậy nên tuổi thọ cao hơn, hiệu quả lọc tốt hơn, đặc biệt là nó có thể giặt bằng nước + xà phòng.
Nếu nó bẩn ít, bác có thể tháo nó ra và thổi bằng khí nén theo hướng ngược với hướng mà bụi bám, việc này nên làm thường xuyên hoặc trước mỗi chuyến đi xa.
Nếu bẩn nhiều, bác có thể ngâm nước xà phòng rồi giặt sạch bằng nước lã, sau đó cho vào máy giặt vắt khô, dùng luôn cũng được hoặc phơi khô rồi dùng càng tốt, không có hoặc không cần thiết giặt bằng bất kỳ loại dung dịch nào cho cái lọc gió này.
He he! Cái này em làm lâu rồi. Xịt vòi nước vào đen ngòm

trienchieu12

Xe tăng
Lọc gió i30 là bằng giấy mà cụ lại đem xịt nước à

Cụ Hardtop cho em hỏi với. Có cách nào chỉnh cho bù ga điều hòa của KM lên cao một chút không. Xe của em cảm giác bù ga ít quá nên khi mở điều hòa xe hơi rung ạ. Đại khái là khi mở điều hòa vong tua máy chỉ nhích lên 1 tí thôi, chỉ khoảng hơn 800v/p thôi cụ ạ. Xe KM 2010SLX ạ!
Xe nào khi vào điều hòa cũng sẽ rung hơn, xe máy to thì rung ít, xe càng bs càng rung nhiều, việc bù ga đối với xe đời mới thì không thể can thiệp được cụ ạ và việc bù ga mà cụ nhìn thấy tua máy lên tí ti chỉ là hiển thị tương đối chú thực tế máy tính nó đã bù khá nhiều rồi đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng