Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Boing767

Xe điện
Cái này phải kiểm tra thực tế trên xe cụ ạ, nhà cháu chưa làm xe này bao giờ và xe do HDTC nhập thì rất có thể bị cắt chức năng này rồi, để nhà cháu kiểm tra lại xem thế nào cụ nhé!
Nhà cháu dang di nghi, online bằng allo nên khất các cụ các bài giả nhời nhé. Mong các cụ thông cảm! Có gì khẩn cấp các cụ allo cho cháu nhé, alo cua chau day : 0987159999
Cụ Hard ơi khi nào cụ về cụ giúp e vụ này nhé - Thanks .

Godfather77

Xe điện

minhhon212

Xe hơi
Website
hondatayho.com.vn
Nhà cháu xin mạn phép tham gia đôi câu có gì không đúng các cụ cứ chọi đá cho lần sau chừa. Về cái kim phun nhiên liệu bị bẩn chưa chắc do dầu vì khi để đưa dầu từ bình chứa lên thì dầu đã được qua mấy bác lọc tinh và thô mới đến được miệng chú kim phun. Theo em phỏng đoán thì khi miệng chú kim phun nhả xương ra cũng sát thời điểm cháy và giãn nở được tính bằng tích tắc và cứ như vậy lâu dần sẽ có ít muội than trên đầu kim phun. Có cách đơn giản nhưng không rõ hiệu quả đạt được đến đâu thì nhà cháu còn chưa rõ là CỤ cứ đề nổ máy ga thật lớn khi đó áp suất để ra nhiên liệu là cũng lớn nó sẽ cuốn đi chút bụi bẩn chăng.

minhhon212

Xe hơi
Website
hondatayho.com.vn
Theo nhà cháu phán thì có thể do những nguyên nhân sau thứ nhất dây ga còn căng không, thứ hai lọc gió động cơ cụ có thay bảo dưỡng định kỳ không hoặc thay không đúng chủng loại(ý cháu là chất lượng của lọc) .............

Hà Tít

Xe buýt

Godfather77

Xe điện
Em hóng bên box mua bán thấy bác đang định thay xích cam à? Sao phải thay sớm thế?
Hóa ra I30 dùng xích cam chứ ko phải đai cam à?
Bẩm cụ xe em đi gần 6 vạn roài ạ. Em nghe nói 6 vạn phải thay ạ, chứ quan sát bằng mắt thường thì chưa có gì bất thường

Bẩm cụ xe em đi gần 6 vạn roài ạ. Em nghe nói 6 vạn phải thay ạ, chứ quan sát bằng mắt thường thì chưa có gì bất thường
Xích cam thì ko có định kỳ thay thế cụ nhá.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Cụ top ạ cho chau hỏi vụ này với ạ. Nhà cháu đi forte. Nhà cháu thay cái còi cũ bằng đôi còi Sên Hella . Bỏ còi cũ là đấu 2 còi trực tiếp vào dây còi cũ.
Tình trạng hiện giờ là:
Bóp còi đôi lúc chỉ có một cái còi kêu, còn lại là 2 còi kêu (âm thanh nghe hay hay) cụ ạ. Vậy em phải làm sao để cho nó kêu bằng 2 còi mà không bị nhập nhèm nữa.
Cháu đã kiểm tra kỹ lại các đầu tiếp xúc rồi.
Liệu nhà cháu có phải đấu kiêu thêm relay cho còi không ạ?

xedapghe

Xe tải
Bác Top ới, cái KM 2011 của em thì em cũng đã hiểu em nó phần nào các ngóc ngách của em nó rồi, có mỗi một chỗ như trong hình em up có cái mũi tên đỏ em chỉ vào bác biết nó có chức năng gì không ạ? Có lần em sờ ngón tay vào trong đó thì giật bắn mình có gì chạm vào tay kiểu như cái gì quay quay, em lấy đèn pin soi vào thật kỹ thì mới ồ à thì ra trong đó là một cái quạt mini rất nhỏ kiểu như là để giải nhiệt cái gì đó ấy ạ. Thảo nào nó có mấy khe thông gió như trong hình, thế nên em mới hỏi bác có biết nó làm cái gì và hỗ trợ cho bộ phận gì mà phải có cái quạt đó không? em hỏi vì đã là chuyển động quay thể nào cũng có lúc khô dầu hay cháy hỏng, phat tiếng kêu,...mà không biết ở đâu.Cảm ơn bác nhé.

Carens_TH

Xe tải
Bác Top ới, cái KM 2011 của em thì em cũng đã hiểu em nó phần nào các ngóc ngách của em nó rồi, có mỗi một chỗ như trong hình em up có cái mũi tên đỏ em chỉ vào bác biết nó có chức năng gì không ạ? Có lần em sờ ngón tay vào trong đó thì giật bắn mình có gì chạm vào tay kiểu như cái gì quay quay, em lấy đèn pin soi vào thật kỹ thì mới ồ à thì ra trong đó là một cái quạt mini rất nhỏ kiểu như là để giải nhiệt cái gì đó ấy ạ. Thảo nào nó có mấy khe thông gió như trong hình, thế nên em mới hỏi bác có biết nó làm cái gì và hỗ trợ cho bộ phận gì mà phải có cái quạt đó không? em hỏi vì đã là chuyển động quay thể nào cũng có lúc khô dầu hay cháy hỏng, phat tiếng kêu,...mà không biết ở đâu.Cảm ơn bác nhé.
Oầy, của cụ bị y hệt của em, xe em là Carens. Tiếng kêu nó :"xè xè" đúng ko cụ, nghe ức chế lắm. Trước em có mang vào Kia Giải Phóng, các bác ý phán là do dây cuaroa bẩn, mà xe em đi đc có 5.000km. Các bác ý xịt sạch máy và vệ sinh dây cuaroa cho em, lúc check thì hết tiếng kêu thật, nhưng đi về giữa đường nó lại kêu cụ ợ. Em sang anh Huyndai Giải Phóng thì các cụ ý phán là ko phải do dây cuaroa, mà do cái quạt trong cái lỗ cụ chỉ ấy, cái quạt ấy nó có tác dụng là hút không khí trong xe để phục vụ cái cảm biến nhiệt độ của điều hoà. Giải pháp là thay cái quạt ý, nhưng các cụ Hyundai ngại làm vì các cụ ý nói tháo taplo ra mà bây giờ lắp lại thì sợ nó ko khít, lại kêu cái khác thì toi :-L. Cuối tuần này chắc e lại vác về Kia Giải Phóng chỉ cho các cụ ý là do cái quạt chứ ko phải dây cuaroa và yêu cầu các cụ ý thử tháo cái quạt đó ra xem có hết ko. Có gì e với cụ trao đổi nhé. Số mb của em 0904428683

Carens_TH

Xe tải
Tiện đây cụ Hardtop cho em hỏi, em định rút jắc (hoặc tháo cầu chì) của cái quạt trong cái lỗ kia ra có ổn ko cụ, vì nó chỉ có mỗi tác dụng phục vụ cái điều hoà tự động. Chứ tháo cái taplo ra để xử lý cái quạt kia đến mấy cụ bên Hyundai cũng ngại làm thì khó quá.

Cái này là cảm biến nhiệt độ ca bin phục vụ cho HT điều hòa auto. Dúng nó la quạt nhưng thuộc loại miễn bảo dưỡng.

Cái này là cảm biến nhiệt độ ca bin phục vụ cho HT điều hòa auto. Dúng nó la quạt nhưng thuộc loại miễn bảo dưỡng.

NVTR

Xe hơi
Cụ Hardtop cho em tham vấn 1 vấn đề nhỏ ạ:

Chả là em Forte của em có cái chức năng "khoá trẻ em" ở cửa sau. Theo sách HD và thử nghiệm thực tế của em thì nó có 1 cái lẫy chuyển để không thể mở cửa từ phía trong được, chỉ mở từ ngoài xe (chức năng này em thấy rất hay với nhà có trẻ nhỏ hiểu động như nhà em). Dưng mà gần đây, sau 3 tháng sử dụng, tự dưng cửa sau bên phải của em không mở được từ phía trong nữa, đúng ra là lúc được lúc không, cho dù chuyển lẫy thế nào đi nữa. Cụ cho em cao kiến với ạ. Cám ơn cụ nhiều

tucson 2010

Đi bộ
Cụ HT ơi, nhà cháu límh mới. Cháu cưới vợ 2 tucson2010 hồi cuối tháng 3, nay được 11,6k rùi. Cháu thay dầu lần 2 lúc 8k, cháu để tới 15k thay lần 3 cho nó tròn dễ nhớ được không hả cụ? Cụ có HDSD tiếng Việt cho cháu xin bản mềm nhé. Địa chỉ nhà cháu : thanhtung@pexim.vn. Cảm ơn cụ nhìu

tucson 2010

Đi bộ
Cái báo tiêu hao nhiên liệu của nhà cháu cũng có tình trạng tương tự như cụ hmi, ngoài ra khi xăng còn 1 vạch thì nó đang chỉ tiêu hao 8,8l/100km, nhưng khi nhà cháu dừng lại đổ xăng đầy và chạy tiếp thì nó dâng cao lên 34, tụt xuống 15, rồi ổn định ở mức 7,8L/100km. Cụ HT phán giùm nhà cháu 1 câu cho yên tâm.

goldsunhn

Xe buýt
Cụ Top cho em hỏi xe kia morning sport AT có đồng hồ báo số xăng tiêu thụ/100km như các xe khác không? về độ chính xác thì thế nào hả cụ? thanks cụ!
cụ Top trả lời hộ em đi, em thấy con KM2011 của bạn em đi tốn xăng quá, 35l/300km,hay tại xe mới nó thế cụ nhể?
À, còn cái còi theo xe, hôm trước em mượn đi thử thì thấy lúc kêu lúc không, mang xe vào xưởng thì mấy bác ở đó bảo còi theo xe nó vậy, phải thay còi khác! Đúng thế không cụ Top?

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Cái Picanto nhà em khi chạy thì đỡ chứ khi đạp phanh dừng đèn đỏ thì nó cứ run bần bật, bác Hardtop ở chỗ nào em xin mang qua nhờ bác kiểm tra hộ với.

dungth

Xe hơi
Nhờ cụ HT giúp cho vụ này với.
Em mới mua xe Kia moring 2010 được 2 tháng, mấy hôm nay có hiện tượng rất khó nổ. Cứ đề mãi mà không nổ, ác quy vẫn rất mạnh (vì em mới thay). Hiện tượng này chủ yếu xảy ra lúc sáng hoặc chiều (nghĩa là sau khi để xe 1 thời gian dài không nổ, chứ nếu đang chạy mà dừng lại thì rất ít khi bị. Em nói rất ít khi vì thỉnh thoảng vẫn bị (có lần em dừng lại mua xăng bị dính). Nhưng cứ rút chìa khóa ra và cắm để nổ lại khoảng 3-4 lần thì nó lại nổ. Em đã mang xe đến Huyndai Giải Phóng kiểm tra nhưng cũng không tìm ra lỗi. Em có nói họ cài lại chìa (sợ chìa bị nhiễm từ) nhưng họ bảo chìa này là chìa cơ nên không phải cài lại và khẳng định không phải do chìa. Cụ dự cho em nguyên nhân do đâu? có phải do bơm xăng không? hay là do lỗi hộp đen? có phải thay hộp đen không?
Em cảm ơn cụ rất nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng