Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng
Bác Top...
Em em mới lấy Cerato 2010 xuất Trung đông... Em hỏi tẹo. Cái chìa của em khi mở Cốp không mở được. Toàn phải vào trong xe kéo cần dưới ghế.
Nó bị sao hay chìa bị lỗi?
Thanks bác.
Đầu tiên là chúc mừng cụ đã lên đời V2, có lẽ cụ là điển hình tiên tiến của NKT đới!!!! Em là em bỏ phiều liền, không cần phải suy nghĩ.
Mở cốp thì phải bấm và giữ trong vòng 3 giây, cụ đã làm như vậy chưa?

Chỉnh sửa cuối:

Godfather77

Xe điện
Bác Top...
Em em mới lấy Cerato 2010 xuất Trung đông... Em hỏi tẹo. Cái chìa của em khi mở Cốp không mở được. Toàn phải vào trong xe kéo cần dưới ghế.
Nó bị sao hay chìa bị lỗi?
Thanks bác.
Chúc mừng, chúc mừng cụ. Cụ làm được những việc mà những người như em cũng phải ngưỡng mộ.Cerato thì ngon roài, đừng độ thêm gì như lần trước nữa cụ nhé:x Chúc cụ lái xe an toàn, mong sao QH sớm thông qua luật cấp bằng cho NKT.

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Đầu tiên là chúc mừng cụ đã lên đời V2, có lẽ cụ là điển hình tiên tiến của NKT đới!!!! Em là em bỏ phiều liền, không cần phải suy nghĩ.
Mở cốp thì phải bấm và giữ trong vòng 3 giây, cụ đã làm như vậy chưa?
Chúc mừng, chúc mừng cụ. Cụ làm được những việc mà những người như em cũng phải ngưỡng mộ.Cerato thì ngon roài, đừng độ thêm gì như lần trước nữa cụ nhé:x Chúc cụ lái xe an toàn, mong sao QH sớm thông qua luật cấp bằng cho NKT.
Cảm ơn Bác Top & bác Godfather77.
Em chưa thử như vậy... em chỉ bấm 0.5 giây rồi nhả luôn, em sẽ thử lại.
Em hỏi thêm bác Top: Em muốn lắp Camera lùi trên gương (Phiên bản Trung Đông ko có), mà dạo này nhiều xe cháy quá.. nên em Sợ!!!!
Cái này hỗ trợ em rất nhiều khi vào chỗ hẹp... Có lên lắp ko bác và chỗ nào uy tín? ... để ko bị giống xe trước !!!!
Thanks..!!!

Em hỏi thêm bác Top: Em muốn lắp Camera lùi trên gương (Phiên bản Trung Đông ko có), mà dạo này nhiều xe cháy quá.. nên em Sợ!!!!
Cái này hỗ trợ em rất nhiều khi vào chỗ hẹp... Có lên lắp ko bác và chỗ nào uy tín? ... để ko bị giống xe trước !!!!
Thanks..!!!
Lắp cái đó rất đắt tiền mà màn hình thì bé tẹo, cụ nên chơi màn hình Tàu (DVD player) cụ ạ, ngon, bổ rẻ. Để độ an toàn, em sẽ giúp cụ về mặt kỹ thuật.

dai_duong_xanh

Xe hơi
Khả năng bị lỗi ở cái đồng hồ là rất cao cụ ạ, xe cụ mua có bảo hành thì mên đi xưởng người ta làm cho, nếu may mắn thì đứt cầu chì, chì này đi cùng đèn trần và CD, nếu 2 món này đã chạy thì không phải chì cụ ạ.
Bẩm cụ

Nếu đúng là cầu chì này đi cùng với đèn trần và CD thì chắc là em nó bị lỗi đồng hồ rồi. Vì em vẫn chạy được CD và đèn trần vẫn sáng bình thường.
Không biết là Thành Công sẽ sử lý thế nào đây, thay mới hay là lại tháo ra đục khoét linh tinh, em hoang mang quá bác ah.

Cảm ơn cụ TOP nhiều.

anchibui

Xe điện
Lắp cái đó rất đắt tiền mà màn hình thì bé tẹo, cụ nên chơi màn hình Tàu (DVD player) cụ ạ, ngon, bổ rẻ. Để độ an toàn, em sẽ giúp cụ về mặt kỹ thuật.
Thanks bác... Hiện Option trên xe rất ngon... (em nghĩ vậy)... Em chỉ muỗn hỗ trợ khi lùi có Camera thui... Em hỏi cái gương đó khoảng 150$ (ko phải của hãng, hình như Tàu)...
Xe em họ bảo đã có đường chờ Camera. Còn đường trên gương chưa có.

Em định lấy Cerato 2011 ~~= 30K $. AT 6 cấp... nhiều Option hơn có Camera (hơi đắt 1 chút, em có thể vay mượn được), nhưng Số thẳng-Nút bấm, hơi khó sử dụng với em, nên em chuyển 2010, AT 4 cấp, số zic zac.
Thanks bác nhiều, nếu cần hỗ trợ về camera hoặc những kỹ thuật khác, em sẽ gọi bác...

xedieu

Xe cút kít
Thanks..!!!
Chúc mừng cụ. Lần này độ camera thôi hay vẫn làm thêm cả quả lên kính tự động nữa cụ? :D

Godfather77

Xe điện
À mà quên hỏi nhỏ bác tý : Vợ cũ bác gả cho ai đới ạ. Chồng mới có biết vụ suýt thành Lê Văn Tám ko?

anchibui

Xe điện
À mà quên hỏi nhỏ bác tý : Vợ cũ bác gả cho ai đới ạ. Chồng mới có biết vụ suýt thành Lê Văn Tám ko?
Em đang ngồi viết giấy công chứng bán Vợ Cả đây... Đợi bác mua xe chuyển $ nốt là xong. Giá = 360tr.
Xe em quá nổi tiếng, ko những ở OF mà các diễn đàn khác.
Chồng mới là tay có nghề về xe... họ "soi" kỹ lém, biết rõ lý lịch... Nhưng giá cả hợp lý + hiện trạng thực tế của xe ...nên họ vẫn tậu thui....
Thanks bác quan tâm.

lamhv

Xe tăng
Hyundai nó đã điêc rồi, cụ lại còn điếc hơn nên đại bác bắn cũng kệ. Nó mà không tắt nghĩa là xe cụ có lỗi rồi, muốn biết lỗi gì thì phải đi viện cụ nhé. Mà cụ có test bằng cách nổ máy không đấy, nếu chỉ bật chìa ON thì đúng là nó sáng cả ngày.
Cụ Top cho em hỏi tí là: Em đã KT chạy một vòng mà nó không tắt cái đèn vậy E nên vào chỗ nào để KT hở CỤ. Cảm ơn Cụ.

Cụ Top cho em hỏi tí là: Em đã KT chạy một vòng mà nó không tắt cái đèn vậy E nên vào chỗ nào để KT hở CỤ. Cảm ơn Cụ.
Xưởng nào có máy Scan cũng đều làm được hết cụ ạ, vấn đề là xử lý lỗi như thế nào thôi, theo em cụ nên vào hãng.

langtutruonghoc

Đi bộ
Em mới tham gia diễn đàn lần đầu, nhờ Bác Huy giúp đỡ, em có con xe Hyundai 5Tấn, nhập khẩu ,máy D6DB, đời 2009. Triệu trứng của nó như sau (cách đây 3 ngày):
- Đang chạy bình thường trên đường bỗng nhiên tắt máy.
- Em đề lại nó nổ được khoảng 5s lại tắt,sau đó phải đợi 5~10 phút mới đề lại được nhưng lại tắt máy.Khi tắt máy thì nghe tiếng đóng mở công tắc ở cụm thắng phía cầu sau.
- Kiểm tra nhiên liệu không có vấn đề gì(đã xả gió và dầu trong ống cao áp khi kiểm tra vẫn còn).
- Máy scan cũng không báo lỗi
- Tháo cọc âm acquy và tháo ECU ra vệ sinh cũng vậy
- Em làm hoài xe cứ bị như vậy không nổ được
- Khoảng 4h sau trời mưa xuống nó lại nổ bình thường đến giờ
Bác giúp em chẩn đoán bệnh này nha, để khi bị như vậy em biết đường mà mò.Xin cảm ơn bác

tap lai

Xe buýt
Bác Top ơi , trả lời hộ em vụ này với nhé : con xe Sportage Limitet của em ko sáng 2 đèn sương mù ( đèn gầm ) , đã kiểm tra bóng đèn vẫn tốt, vậy theo Bác thì nó
bị lỗi ở đâu ? Liệu có phải Công tắc trên volang bị lỗi không ?
Bác có thể cho biết mạch điện của đèn sương mù nó chạy như thế nào được ko ? Em muốn Check trươc khi gửi em nó cho gara mổ xẻ bác ạ . 2 bóng đèn sương mù
nó đươc cấp điện qua role hay được đấu trực tiếp với Accu qua công tác đèn hả Bác ? E cũng đưa qua 1 gara rồi nhưng thợ điện ở đó cũng chưa tìm được nguyên
nhân bác ạ, Cám ơn Bác trước , mong tin Bác .

xedieu

Xe cút kít
Bác Top ơi , trả lời hộ em vụ này với nhé : con xe Sportage Limitet của em ko sáng 2 đèn sương mù ( đèn gầm ) , đã kiểm tra bóng đèn vẫn tốt, vậy theo Bác thì nó
bị lỗi ở đâu ? Liệu có phải Công tắc trên volang bị lỗi không ?
Bác có thể cho biết mạch điện của đèn sương mù nó chạy như thế nào được ko ? Em muốn Check trươc khi gửi em nó cho gara mổ xẻ bác ạ . 2 bóng đèn sương mù
nó đươc cấp điện qua role hay được đấu trực tiếp với Accu qua công tác đèn hả Bác ? E cũng đưa qua 1 gara rồi nhưng thợ điện ở đó cũng chưa tìm được nguyên
nhân bác ạ, Cám ơn Bác trước , mong tin Bác .
Cụ vào HD GP chắc có kinh nghiệm vụ này lắm!

anchibui

Xe điện
Bác Top ơi.
Cerato của em vừa lấy được 1 ngày thì đèn bị hấp hơi nước... Có cách nào chữa triệt để được không.
Chẳng hiểu sao, xe mới coóng lại bị zây?

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ Top cho em hỏi với. Em lái xe lúc không bật nhạc mà chỉ đi không thôi thì cứ nghe thấy tiếng ọt ẹt như tiếng nhựa cọ vào nhau ở ghế ngay đằng sau ghế lái. Em đã mang qua gara để xem nhưng tháo ra thì cũng ko thấy có cái lẫy hay nhựa bị gẫy gì. Lắp vào đi lại nghe thấy thế, ức chế quá. Xe em KM 2010 ạ, cụ có thể cho em lời khuyên gì không ạ?

typn_hanoi

Xe đạp
Em có con Nissan nát nát, nhưng máy ngon lém. Em muốn đi làm lại một số thứ lặt vặt và nội thất. Kụ chỉ dùm gara nào uy tín mà không khinh xe cỏ được không ah?
Cảm ơn cụ nhiều, cảm tạ cụ sau ah,

Cụ giới thiệu cho em một địa chỉ tin cậy với
Có 3 điểm của HD mà em cho là tin cậy được, cụ gần ở đâu thì tới đó nhé: 219 Phạm Văn Đồng, Hyundai GP, HD Bắc Việt.

Trạng thái
Thớt đang đóng