Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Ơn giời có cái thớt hay và Cụ Thớt nét căng mà giờ em mới biết. Em mời Cụ ly trước rồi tiện cho em hỏi chút là ả buổi sáng 2011 nhà em có hiện tượng chớp chớp màn hình taplo ( Ả đc trang bị mặt đồng hồ số) và mấy bữa nay có thêm hiện tượng dừng đèn đỏ hay cài số lùi nó cứ dùng mình một cái cứ như là người bị giật mình ấy. Cụ bắt bệnh giúp em nhé. Tks Cụ ah
Mô tả của cụ có vẻ như là đèn nền màn LCD, nó dùng Led nên lâu ngày nó kém, giờ thợ sửa đồng hồ rất nhiều, thay led ko khó đâu ạ. Còn vụ hộp số thì online e ko phán được.

Theo kinh nghiệm của em thì có thể do Acquy của cụ đã kém. Trước em cũng bị như vậy, xe dừng đèn đỏ ( có bật điều hoà) thi thoảng vòng tua nhích 1 chút và xe hơi rung. Vứt ra hãng thợ kiểm tra bảo dưỡng các kiểu ko hết. Cuối cùng em thay Acquy mới thì hết. Em nghĩ do Acquy kém, ko lưu được điện nên lúc nào cũng trong tình trạng thiếu ~> Máy phát phải hoạt động nhiều hơn để bù điện.
Với xe ô tô thì sau khi nổ máy có thể bỏ hẳng ắc quy ra nó vẫn chạy bình thường. Hiện tượng xe cụ là ắc quy bị hỏng và nó “ăn” dòng nạp quá lớn.

Các bác giúp em lỗi tay lái của I20 với ạ
Hiện tượng xe thỉnh thoảng đánh hết lái về bên tài hoặc bên phụ, khi đánh hết tay lái là tay lái bị giật giật mấy cái xong trả tay lái lại đánh lái tiếp thì bình thường, có lúc giữ ghì tay lái không trả lại nghe rạo rạo (lúc nghe kêu lúc không) trong cọc lái
em đã cắm máy Gscan 2 test thì báo 2 mã lỗi C2414 và C1604
Tháo cọc lái kiểm tra bạc đạn và cao su quả khế còn tốt nên đã vệ sinh và vệ sinh cả giắc điện lắp lại
Tháo thướt lái ra kiểm tra không thấy vấn đề gì và bảo dưỡng lắp lại
Tình trạng lắp lại vẫn không hết bệnh, và khách cần xe đi công việc nên đã lấy đi mấy ngày sau quay lại để kiểm tra lại, cắm máy Test lại thì không thấy lỗi, mà hiện tượng vẫn vậy
Lỗi này e chưa gặp bao giờ nhưng có vẻ do hộp điều khiển.

Red2010

Xe điện
Với xe ô tô thì sau khi nổ máy có thể bỏ hẳng ắc quy ra nó vẫn chạy bình thường. Hiện tượng xe cụ là ắc quy bị hỏng và nó “ăn” dòng nạp quá lớn.
Vâng cám ơn cụ! Còn vụ ẩm dầu em đã check và nhớ ra đợt tháo kim phun vệ sinh làm rớt dầu ra ngoài ( cũng có thể do gioăng đệm chỗ kim phun bị kém). Cứ tưởng xì dầu, sợ phát khiếp.

De-Pa

Xe hơi
Mô tả của cụ có vẻ như là đèn nền màn LCD, nó dùng Led nên lâu ngày nó kém, giờ thợ sửa đồng hồ rất nhiều, thay led ko khó đâu ạ. Còn vụ hộp số thì online e ko phán được.
Nếu có thể đc em xin Chã địa chỉ uy tín xử lý 2 bệnh trên nhé. Em cảm ơn ah.

Nếu có thể đc em xin Chã địa chỉ uy tín xử lý 2 bệnh trên nhé. Em cảm ơn ah.
Đồng hòi thì cụ có thể LH Tuyển 091 3570465, hộp số cụ có thể LH Dũng: 033 9175980 để có lời khuyên chi tiết hơn.

nemesistan

Xe tăng
Em có 3 câu hỏi muốn hỏi các cụ:
1. Về cái đèn cốp, em tháo ra check thấy đèn còn tóc, cầu chì còn nguyên (đèn trần vẫn sáng) mà cái đèn cốp nó ko lên đèn.

2. Xe của ông này khi bật A/c nó ko mát, khi máy ở garanti, nhưng khi lên tua cỡ 2500 thì mát lạnh, nhiều lúc thấy rất khó chịu mỗi lần mượn xe đi đâu đó, nổ máy cứ phải ga lên cho mát. Mở bầu lọc điều hòa thấy mất nguyên cụm lọc gió?! Em ko hiểu sao vẫn đi bình thường được. Các cụ có biết mua đâu đc cái nẹp nhựa bên ngoài cái lọc gió ko ạ, em đã mua lọc thay hộ nhưn ko có nẹp ngoài sợ đang đi nó rớt

3. Em mới lái, đi số sàn, xưa nhà em có chạy xe tải đường dài cũng mò mẫm, thấy đỗ tại chỗ ko nổ máy thì nếu ko đạp li hợp thì ko vào số được. Mà hqua thằng nhóc nhà em nó leo lên xe từ ghế lái, vô tình chạm cần số lên số 3, e ko để ý đề máy xong bỏ li hợp ra thì nó hự cái chết máy mới biết đang ở số. Em thử thì thấy ko cần đạp li hợp mà vẫn vào đc mọi số luôn, xe nó thế hay nó bị sao ạ, morning 2016.
Cám ơn các cụ

Em có 3 câu hỏi muốn hỏi các cụ:
1. Về cái đèn cốp, em tháo ra check thấy đèn còn tóc, cầu chì còn nguyên (đèn trần vẫn sáng) mà cái đèn cốp nó ko lên đèn.

2. Xe của ông này khi bật A/c nó ko mát, khi máy ở garanti, nhưng khi lên tua cỡ 2500 thì mát lạnh, nhiều lúc thấy rất khó chịu mỗi lần mượn xe đi đâu đó, nổ máy cứ phải ga lên cho mát. Mở bầu lọc điều hòa thấy mất nguyên cụm lọc gió?! Em ko hiểu sao vẫn đi bình thường được. Các cụ có biết mua đâu đc cái nẹp nhựa bên ngoài cái lọc gió ko ạ, em đã mua lọc thay hộ nhưn ko có nẹp ngoài sợ đang đi nó rớt

3. Em mới lái, đi số sàn, xưa nhà em có chạy xe tải đường dài cũng mò mẫm, thấy đỗ tại chỗ ko nổ máy thì nếu ko đạp li hợp thì ko vào số được. Mà hqua thằng nhóc nhà em nó leo lên xe từ ghế lái, vô tình chạm cần số lên số 3, e ko để ý đề máy xong bỏ li hợp ra thì nó hự cái chết máy mới biết đang ở số. Em thử thì thấy ko cần đạp li hợp mà vẫn vào đc mọi số luôn, xe nó thế hay nó bị sao ạ, morning 2016.
Cám ơn các cụ
Việc cái đèn cốp nó quá đơn giản e ko nói. Máy lạnh bị thế có thể do thiếu gas, lốc yếu hoặc rất hiếm là cái nam châm điện yếu, ga lớn nó mới đóng. Hộp số xe tải khác xe con, và nhiều xe giống xe con nhưng mọi thứ nó đều rất lớn nên nó nặng, cần lực mạnh nó mới vào số được khi tắt máy.

hoangnice

Xe hơi
Xe em i10 2018 đã chạy 15v. Giờ em nó bịn bệnh là. Khi đi vào đường mấp mô nhẹ hoạc đi vào đường lát gạch ngiêng.có tiếng kêu lục cục. Đi những chỗ như Gờ giẩm tốc thì không bị. Sóc mạnh cũng không bị kêu. Chỉ đi vào chỗ sóc nhẹ liên tục thì kêu. Em qua mấy gara kiểm tra gầm bệ rotuyn thước lại các bác phán. Là vẫn còn ngon. Có 1 chỗ bác ý bảo rotuyn cân bằng 1 bên bị rách cao su. Cụ ý bảo thay không chắc đã hết. Cứ để thế đi khi nào nó kêu nhiêu thì tính sau. Nhưng em đi nhiều mà cứ mỗi lần nó kêu thì rất khó chịu. Mong bác chủ tốp bắt bệnh giúp. Và bác nào biết gara nào uy tín gần hoàn kiếm chỉ giúp em

nemesistan

Xe tăng
Việc cái đèn cốp nó quá đơn giản e ko nói. Máy lạnh bị thế có thể do thiếu gas, lốc yếu hoặc rất hiếm là cái nam châm điện yếu, ga lớn nó mới đóng. Hộp số xe tải khác xe con, và nhiều xe giống xe con nhưng mọi thứ nó đều rất lớn nên nó nặng, cần lực mạnh nó mới vào số được khi tắt máy.
Cám ơn cụ, cái vụ đèn em vẫn mò tiếp để check cụm công tắc cốp. Điều hòa thì cụ có quen gara nào ko ạ? Em đưa xế qua

Mấy bác trên này cho e hỏi dòng xe nào của KIA sử dụng bộ cảm biến quang để đánh lửa vậy. Và cho e xin cái tên của bộ cảm biến quang luôn ạ

Xe em i10 2018 đã chạy 15v. Giờ em nó bịn bệnh là. Khi đi vào đường mấp mô nhẹ hoạc đi vào đường lát gạch ngiêng.có tiếng kêu lục cục. Đi những chỗ như Gờ giẩm tốc thì không bị. Sóc mạnh cũng không bị kêu. Chỉ đi vào chỗ sóc nhẹ liên tục thì kêu. Em qua mấy gara kiểm tra gầm bệ rotuyn thước lại các bác phán. Là vẫn còn ngon. Có 1 chỗ bác ý bảo rotuyn cân bằng 1 bên bị rách cao su. Cụ ý bảo thay không chắc đã hết. Cứ để thế đi khi nào nó kêu nhiêu thì tính sau. Nhưng em đi nhiều mà cứ mỗi lần nó kêu thì rất khó chịu. Mong bác chủ tốp bắt bệnh giúp. Và bác nào biết gara nào uy tín gần hoàn kiếm chỉ giúp em
Xe này hay bị dơ dọc trục cọc lái, căn lại bằng vỏ lon bia sẽ khỏi. Bác gọi Tết 097 4034403 để chi tiết hơn.

Mấy bác trên này cho e hỏi dòng xe nào của KIA sử dụng bộ cảm biến quang để đánh lửa vậy. Và cho e xin cái tên của bộ cảm biến quang luôn ạ
CB quang thường được dùng trên các xe rất cổ, xài bộ chia điện, những xe e biết thì Kia ko có xe nào dùng quang.

ASDFDUNG

Xe máy
Bác Top cho e hỏi chút: xe e kia forte đi từ 2009 đc 7,6 vạn h muốn đi kt bảo dưỡng cần làm những hạng mục nào (xe e trc h chỉ thay thay dầu máy thôi với làm mấy thứ hỏng chứ cũng trả bảo dưỡng theo quy trình nào ạ. Gần đây đi vào gờ giảm tốc phát ra tiếng kêu lục khục bên phụ. Nếu đc bác cho e xin địa chỉ tin tưởng để yên tâm cho con xe cỏ vào khám.

longnguyen_it

Xe hơi
Tình hình em đang bị pan vào D nó giật 1 phát và đi cứ số 1 k nhảy đc sang số khác, chỉ khi chuyển sang bán tự động thì mới sang số đc ạ. (Tháo cọc bình ra gắn lại thì về như cũ 1 thời gian xong bị lại)
E được tư vấn là nghi hỏng ECU mà vô hãng ng ta đòi thay mười mấy củ muốn khóc quá.
Nhờ cccm có cao kiến chỉ giáo giúp e với ạ, e ở Daklak

Tình hình em đang bị pan vào D nó giật 1 phát và đi cứ số 1 k nhảy đc sang số khác, chỉ khi chuyển sang bán tự động thì mới sang số đc ạ. (Tháo cọc bình ra gắn lại thì về như cũ 1 thời gian xong bị lại)
E được tư vấn là nghi hỏng ECU mà vô hãng ng ta đòi thay mười mấy củ muốn khóc quá.
Nhờ cccm có cao kiến chỉ giáo giúp e với ạ, e ở Daklak
Trước hết bác đi đâu đó đọc lỗi bên hộp điều khiển hộp số đã rồi post lên đây e hỗ trợ tiếp. Bác ko nói xe bác là xe gì nhưng ECU thường sửa được.

Bác Top cho e hỏi chút: xe e kia forte đi từ 2009 đc 7,6 vạn h muốn đi kt bảo dưỡng cần làm những hạng mục nào (xe e trc h chỉ thay thay dầu máy thôi với làm mấy thứ hỏng chứ cũng trả bảo dưỡng theo quy trình nào ạ. Gần đây đi vào gờ giảm tốc phát ra tiếng kêu lục khục bên phụ. Nếu đc bác cho e xin địa chỉ tin tưởng để yên tâm cho con xe cỏ vào khám.
Bác vào các xưởng hãng họ đều trưng hạng mục BD tương ứng với tuổi xe của bác. Nếu ko muốn làm hãng thì dựa vào đó bác ta ngoài yêu cầu họ làm.

longnguyen_it

Xe hơi
Trước hết bác đi đâu đó đọc lỗi bên hộp điều khiển hộp số đã rồi post lên đây e hỗ trợ tiếp. Bác ko nói xe bác là xe gì nhưng ECU thường sửa được.
E quên, của e là Cerato 2009, hộp động cơ và hộp số chung 1 hộp ạ, khổ nỗi e rút cọc bình ra cắm lại để nó đi trở lại như bình thường thì đến gara cắm máy check k ra lỗi ạ. Chắc phải đợi nó bị lai rồi để im chạy ra check thử hả cụ