Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Hhoangle1906

Đi bộ
Khi thớt F5 đã quá dày sau một thời gian dài "ế khách", nhà cháu đã phân vân khi quyết định mở thớt mới nhưng bây giờ thì nhà cháu thấy các cụ vẫn tiếp tục ủng hộ nhà cháu rất nhiệt tình.
Nay, để tiếp tục "làm ăn" trên OF, đồng thời đánh dấu một bước ngoặt trong sự nghiệp của nhà cháu, nhà cháu tiếp tục mở thớt mới và mong sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các cụ!
Xe e cerato 2019 mà bị lỗi chìa khoá phải lại gần xe mới bấm đc giờ plsbg ạk

expedition

Xe tải
Cụ hardtop chỉ điểm giúp gara nào chuyên nghiệp tẹo, em cần làm bảo dưỡng cho con buổi sáng của bà xã, nó tầm khoảng 50k km rồi ah, nó cần thay tất cả các loại chất lỏng, tất cả các loại lọc luôn.... em cảm ơn!

Red2010

Xe điện
Cụ hardtop chỉ điểm giúp gara nào chuyên nghiệp tẹo, em cần làm bảo dưỡng cho con buổi sáng của bà xã, nó tầm khoảng 50k km rồi ah, nó cần thay tất cả các loại chất lỏng, tất cả các loại lọc luôn.... em cảm ơn!
Theo kinh nghiệm của em thì cụ vào hãng làm 1 gói check kiểm tra bảo dưỡng khoảng 2-300k.
Thay nước mát luôn tại hãng cho yên tâm (ko sợ fake)
Dầu thì chạy qua 85 Láng Hạ có cụ chuyên dầu
Lọc và linh kiện (nếu phải thay) thì cụ mua ngoài, trên này cũng có mấy cụ cung cấp. Gara nào cũng có thể thay được.

expedition

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em thì cụ vào hãng làm 1 gói check kiểm tra bảo dưỡng khoảng 2-300k.
Thay nước mát luôn tại hãng cho yên tâm (ko sợ fake)
Dầu thì chạy qua 85 Láng Hạ có cụ chuyên dầu
Lọc và linh kiện (nếu phải thay) thì cụ mua ngoài, trên này cũng có mấy cụ cung cấp. Gara nào cũng có thể thay được.
Em cảm ơn cụ đã chỉ giáo!

hieu.saboteur

Xe tải
Bác chủ cho em hỏi,

Elantra 2018 đi vào gờ có tiếng cọc cọc thì là bị gì ạ? Thi thoảng đánh lái cũng có tiếng cọc cọc ạ? Chi phí sửa chữa có tốn kém ko ạ?

em cám ơn!

Các cụ cho em hỏi chút. Em chạy Kia Cerato SX năm 2010, đời 2011.
Chìa khoá chính thì em phải đút vào hộc mới đề nổ được(phải bấm mở đóng cửa bằng chìa,không ấn đóng mở ở 2 bên cửa xe được)
Chìa khoá sơcua của em giờ không điều khiển được gì,kể cả đóng mở cửa(pin mới thay,khi ấn điều khiển có báo đèn ở điều khiển,nhưng ko điều khiển đc xe)
Cccm cho em hỏi đây là lỗi gì và sử lý lỗi này ở đâu được ạ(em ở Trung Kính-Cầu Giấy-Hà Nội )
Cảm ơn Cccm.
Xe cụ coa rheer đã hỏng hộp điều khiển hệ thống Smartkey, nó nằm sau chỗ đèn hậu bên phụ, model xe cụ hay hỏng hộp này, hiện thì ngoài thay mới, một số nơi có thể sửa được.

Các cụ cho em hỏi chút, xe em Hyundai Creta, hôm vừa rồi chạy thấy điều hoà ko mát, hoặc chỉ hơi mát, vào hãng kiểm tra thấy bảo ko sao, bơm thêm chút ga. Chạy được tuần thì lại ko mát, hoặc chỉ hơi mát chút nếu để nhiệt độ về 16 độ. Vào hãng cho nén kiểm tra, thì nguyên nhân do dò tuy ô. Giờ ép lại tuy ô thì có đảm bảm ko? Hãng bảo ép lại hết các ống, nhưng em chỉ ép những chỗ bị thôi. Vì xe mới chạy 4 năm các ống sao đã xuống cấp được.
Ống cao su đã bị rò thì nên thay ống mới cụ ạ, ống Tàu hay bị chai cứng rồi nó sẽ sớm bị hở trở lại thôi.

Xe e cerato 2019 mà bị lỗi chìa khoá phải lại gần xe mới bấm đc giờ plsbg ạk
Hoặc chìa khoá hỏng, hoặc pin yếu hoặc xấu nhất là cái cục “RF rêciver” nó kém rồi, thay mới thôi ạ.

Câu trả lời của e giống cụ dứoi ạ.

Bác chủ cho em hỏi,

Elantra 2018 đi vào gờ có tiếng cọc cọc thì là bị gì ạ? Thi thoảng đánh lái cũng có tiếng cọc cọc ạ? Chi phí sửa chữa có tốn kém ko ạ?

em cám ơn!
Tiếng kêu nó muôn hình vạn trạng, e ko phán online đc ạ.

khanhnguyen09

Xe container
Ống cao su đã bị rò thì nên thay ống mới cụ ạ, ống Tàu hay bị chai cứng rồi nó sẽ sớm bị hở trở lại thôi.
Thank cụ, Cụ cho em hỏi là hôm trước xe em thay 2 lốp trước của Brigeston, thì bị nhao lái về bên phải, cửa hàng đã thay thêm các hãng Mit và ykohama nhưng đều bị nhao lái, thay lại lốp cũ thì bình thường. Sau đành xử lý thay 1 ốc Camber bên trái và chỉnh góc bánh, giờ đỡ hơn, nhưng đi vẫn bị nhao nhẹ sang phải, đi trên cao tốc mà đi thẳng thì tay lái lại hơi lệch. Giờ em vào hãng xử lý lại hay ra cửa hàng để xử lý cụ nhỉ? Cái này có xử lý được ko, em thấy đi giờ nó cư hơi lệch rất chán.

Thank cụ, Cụ cho em hỏi là hôm trước xe em thay 2 lốp trước của Brigeston, thì bị nhao lái về bên phải, cửa hàng đã thay thêm các hãng Mit và ykohama nhưng đều bị nhao lái, thay lại lốp cũ thì bình thường. Sau đành xử lý thay 1 ốc Camber bên trái và chỉnh góc bánh, giờ đỡ hơn, nhưng đi vẫn bị nhao nhẹ sang phải, đi trên cao tốc mà đi thẳng thì tay lái lại hơi lệch. Giờ em vào hãng xử lý lại hay ra cửa hàng để xử lý cụ nhỉ? Cái này có xử lý được ko, em thấy đi giờ nó cư hơi lệch rất chán.
Bệnh nhao lái là bệnh khó xử, lốp cũ ko bị vì ng ta đã chỉnh góc đặt bánh xe theo độ mòn của lốp cũ. Góc camber gần như ko ảnh hưởng đến nhao lái mà caster và king pin mới ảnh hưởng nhiều. Theo e cụ nên qua Hunter ở Trần Kim xuyến để chỉnh lại góc đặt và chia lại tay lái. E nghi xe cụ bị chia sai lái nữa.

E quên một điều là để xe chạy êm, mượt, ko lỗi ở hệ treo thì một trong những yêu cầu bắt buộc là 4 lốp phải giống nhau 100% bao gồm cả tuổi lốp.

Xecovn

Đi bộ
Xe e kia morning nhập 2011. Sáng tuần trước dậy chỉnh ghế 1 hồi bật máy xe thì báo lỗi túi khí. Hãng báo thay hộp điều khiển 6tr5. Chát quá. Trong khi mình có rờ rẫm j vô cái túi khí đâu. E thì không biết 1 tí ti j về ô tô. Bác chỉ e coi có khi nào e đụng chạm gì vô dây j dưới ghế không.

Gửi kèm ảnh dưới ghế tài
Xin hậu tạ :(

khanhnguyen09

Xe container
E quên một điều là để xe chạy êm, mượt, ko lỗi ở hệ treo thì một trong những yêu cầu bắt buộc là 4 lốp phải giống nhau 100% bao gồm cả tuổi lốp.
Thank cụ, xe em lốp theo xe vân lốp là hệ thể thao, dual của brigesston, nhưng thị trường ko có, nên khi thay phải dùng loại hoa lốp mịn dòng Turanza.

M
Xe e kia morning nhập 2011. Sáng tuần trước dậy chỉnh ghế 1 hồi bật máy xe thì báo lỗi túi khí. Hãng báo thay hộp điều khiển 6tr5. Chát quá. Trong khi mình có rờ rẫm j vô cái túi khí đâu. E thì không biết 1 tí ti j về ô tô. Bác chỉ e coi có khi nào e đụng chạm gì vô dây j dưới ghế không.

Gửi kèm ảnh dưới ghế tài
Xin hậu tạ :(
Morning dưới ghế lái chỉ duy nhất cái công tắc báo cài đai AT là liên quan đến túi khí. Nếu ko tin hãng, bác có thể ra ngoài nhờ họ scan lỗi rồi báo lỗi lên đây, e sẽ giúp tiếp.

Ba
Thank cụ, xe em lốp theo xe vân lốp là hệ thể thao, dual của brigesston, nhưng thị trường ko có, nên khi thay phải dùng loại hoa lốp mịn dòng Turanza.
Bác nên thay cả 4 lốp rồi đi chỉnh lại hóc đặt bánh xe.

HoangLinhHuy

Đi bộ
Khi thớt F5 đã quá dày sau một thời gian dài "ế khách", nhà cháu đã phân vân khi quyết định mở thớt mới nhưng bây giờ thì nhà cháu thấy các cụ vẫn tiếp tục ủng hộ nhà cháu rất nhiệt tình.
Nay, để tiếp tục "làm ăn" trên OF, đồng thời đánh dấu một bước ngoặt trong sự nghiệp của nhà cháu, nhà cháu tiếp tục mở thớt mới và mong sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các cụ!
Bác ơi cho em hỏi lỗi này là lỗi gì ạ, sao em ko khoá được cửa xe ạ

Minh Tùngtbsg

Đi bộ
Các Bác cho hỏi tí Kia Rondo 2017. Em mới thay màn hình DVD 9inch Androll, kèm mặt dưỡng và giắc cắm khớp theo xe .gắn vào chạy OK hết. Âm thanh cũng OK. Nhưng không học lệnh được các nút điều khiển trên vô lăng. Các Bác nào biết chỉ giúp. Cảm ơn