Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

nolove

Xe hơi
Xe cụ bị hỏng máy phát điện rồi cụ ạ. Cụ đi viện và sửa hoặc thay ngay, nếu ko lại chết ắc quy và thậm chí là nhiều TB điện tử khác. Điện áp nạp tối đa chỉ khoảng 14,5v thôi.
Kính chào cụ Hardtop, xe em KIA SP 2011 có vấn đề sau, xin cụ giúp đỡ ạ:

Xe em thi thoảng lại hiện lên tableau các đèn báo lung tung (lúc thì check engine, lúc thì đổ đèo, lúc thì trơn trượt...) tuy nhiên xe đi vẫn bình thường. Tất cả sau những lần hiện đèn báo như trên, xe em sau đó (1- 2 ngày sau) đều không nổ được máy. Đạp chân phanh 1 lúc thì cứng đơ không thể nổ được. Em đã kiểm tra: smart key battery, xăng còn đầy, hệ thống điện tử hoạt động bình thường (vẫn bật được điều hòa, đèn, audio...).

Em không biết là lý do gì, một lần ra garage thay dầu phanh 4 bánh thì đã khắc phục được lỗi này tuy nhiên giờ lại bị lại. Em có nghiên cứu trên các website nước ngoài, thấy có người nói là dòng Hàn Quốc hay bị lỗi này, và nguyên nhân chủ yếu là "Brake Pedal Switch" bị lỗi, cần phải fix hoặc thay. Tuy nhiên em cũng không rõ lắm.

Em xin nhờ cụ tư vấn giúp em với ạ.

Vodka cụ.

Kính chào cụ Hardtop, xe em KIA SP 2011 có vấn đề sau, xin cụ giúp đỡ ạ:

Xe em thi thoảng lại hiện lên tableau các đèn báo lung tung (lúc thì check engine, lúc thì đổ đèo, lúc thì trơn trượt...) tuy nhiên xe đi vẫn bình thường. Tất cả sau những lần hiện đèn báo như trên, xe em sau đó (1- 2 ngày sau) đều không nổ được máy. Đạp chân phanh 1 lúc thì cứng đơ không thể nổ được. Em đã kiểm tra: smart key battery, xăng còn đầy, hệ thống điện tử hoạt động bình thường (vẫn bật được điều hòa, đèn, audio...).

Em không biết là lý do gì, một lần ra garage thay dầu phanh 4 bánh thì đã khắc phục được lỗi này tuy nhiên giờ lại bị lại. Em có nghiên cứu trên các website nước ngoài, thấy có người nói là dòng Hàn Quốc hay bị lỗi này, và nguyên nhân chủ yếu là "Brake Pedal Switch" bị lỗi, cần phải fix hoặc thay. Tuy nhiên em cũng không rõ lắm.

Em xin nhờ cụ tư vấn giúp em với ạ.

Vodka cụ.
Mời cụ đọc chùa nhà luôn cho nó dễ hiểu hơn. http://www.otofun.net/threads/534098-trieu-hoi-cong-tac-chan-phanh-xe-hyundai-kia

nolove

Xe hơi
em vừa đọc link cụ gửi rồi ạ, hi vọng xe em bị lỗi này, cuối tuần em đi thay luôn. Thanks cụ, tiếc là không được vodka liên tiếp cụ :D

Klinsi

Xe hơi

Cụ Hardtop cho e hỏi với, xe tucson đang đi mà phanh từ từ đến khi dừng hẳn có tiếng kêu kẹt kẹt, sau đó nhả phanh để đi tiếp lại kêu kẹt kẹt xong lại bình thường là hiện tượng gì ạ?E đến gara hỏi họ bảo tra dầu mỡ ốc vít khung gầm là hết, nhưng e thấy như hiện tượng kêu do má phanh, cụ cho e ít kinh nghiệm ạ, thanks cụ

Namvu156

Xe máy
Kính cụ là e đang định lấy e sonata 2011 dk 2012 bản thành công e chưa có nhiều km về giá cả theo bác e mua e này với giá nào thì phù hợp. Xe vẫn bt chả có gì khác biệt với xe khác. Đi cũng khoảng 3vạn

HoangDM

Xe đạp
Cảm ơn cụ Hardtop ạ. Em đã cho xe vào viện và thay máy phát mới rồi. Em đang theo dõi xem hậu quả của việc chết máy phát đó còn gì hỏng nữa không ạ.

MQC

Xe buýt
Thường do mất liên kết mạng giữa motor và BCM cụ ạ. Hãng xử cái này khá nhanh nhưng thợ ngoài thì đa phần bó tay.
Trc con mazda nhà em cũng bị mất auto theo hướng dẫn thì ấn hạ kính xuống rồi giữ 3s. Em làm đc con mazda hy vọng xe của bác cũng sẽ áp dụng đc
Cám ơn hai cụ, nó chập chờn thôi, hôm sau lại dùng ngon lành. Không hiểu có phải lỏng lẻo cái gì không ah ? Em có cần đi kiểm tra không hả cụ ?

Cám ơn hai cụ, nó chập chờn thôi, hôm sau lại dùng ngon lành. Không hiểu có phải lỏng lẻo cái gì không ah ? Em có cần đi kiểm tra không hả cụ ?
Nó lỏng cái dây em nói đấy ạ, dây màu xanh lá cây chạy từ motor vào trong xe, và thường bị lỏng ở cái giắc điện nối từ cảnh cửa vào cabin.

BKG

Xe tăng
Chào bác Hardtop, trước hết cảm ơn bác rất nhiều vì đã từng cho e địa chỉ sửa xe getz ngon bổ rẻ. E mới mua accent hatchback và giờ đang muốn lắp gương cụp điện, bác cho e xin địa chỉ tin cậy với, show báo e 4triệu. Tks so much

BKG

Xe tăng
À e hỏi bác luôn là xe em báo xăng 10.5L đi phố Hà Nội, thì có bình thường ko ạ?

Chào bác Hardtop, trước hết cảm ơn bác rất nhiều vì đã từng cho e địa chỉ sửa xe getz ngon bổ rẻ. E mới mua accent hatchback và giờ đang muốn lắp gương cụp điện, bác cho e xin địa chỉ tin cậy với, show báo e 4triệu. Tks so much
Món này và giá ấy theo em thì cụ không nên làm vì chắc chắn là hàng độ, mà đã độ thì đụng là gãy, cụ nên mua gương xịn, công tắc xịn và chỉ phải đi dây điện thôi. Địa chỉ cho làm món này thì em không rõ đâu ạ.

À e hỏi bác luôn là xe em báo xăng 10.5L đi phố Hà Nội, thì có bình thường ko ạ?
Đi nội đô thế là ổn rồi.

con Tuc nhà cháu đang đi thì còi k bấm đc, lúc sau bấm lại kêu, k biết hỏng cái gì, ai chỉ cháu với ạ :(( đi thế này nguy hiểm quá :(

Cụ Hardtop cho e hỏi với, xe tucson đang đi mà phanh từ từ đến khi dừng hẳn có tiếng kêu kẹt kẹt, sau đó nhả phanh để đi tiếp lại kêu kẹt kẹt xong lại bình thường là hiện tượng gì ạ?E đến gara hỏi họ bảo tra dầu mỡ ốc vít khung gầm là hết, nhưng e thấy như hiện tượng kêu do má phanh, cụ cho e ít kinh nghiệm ạ, thanks cụ
xe e cũng thế, vào hãng làm ngay câu, xe nào cũng bị thế, chả ai biết tại sao

linhtrang261

Xe tải

hoainampt2000

Xe hơi
Em chào cụ Hardtop ah.
Chả là e mới mua lại xe i30 đời 2008; chạy 6v5.
Em thấy xe e ồn như công nông ấy ah.
Đôi lốp sau của e thì khá mòn rồi.
Đây có phải là nguyên nhân ko cụ?
E xin nhờ cụ 3 vấn đề:
1. E định thay 2 quả lốp sau. Nếu e thay lốp sau là Mít, còn 2 lốp trc là loại nguyên bản có đc ko ah( bộ lốp trc e mới thay đc 7000km)
2. Nếu thay lốp Mít thì nên thay lốp gì ạ! E chủ yếu đi nội thành nên ưu tiên êm ái ạ
3. Xin cụ cho e vài địa chỉ sửa xe huyndai uy tín tại Hà Nội ah.
Em cám ơn cụ nhiều nhiều!!!!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Đôi gương gập xin giá khoảng 4.2t, một cái công tắc gập gương khoảng 600k, công xá đấu nữa tong cộng khoảng hơn 5 củ sẽ có một bộ gương gập xịn cụ nhé!

Ngoc Khanh

Xe tăng

Ngoc Khanh

Xe tăng

thuanh

Xe hơi
Bác sửa Getz chỗ nào hay chỉ giùm em với. Đa tạ Bác nhiều!