Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Dominico

Xe buýt
Làm nó nặng thêm tí không khó nhưng làm cho nó có cảm giác lái tốt thi không thể.
Cái này nó liên quan quái gì đến trút ba đâu!
Thanks bác ạ, bác cho e hỏi làm nặng lên như thế nào đc ạ, giờ xe e vô lăng nhẹ quá đi ko thích bằng nặng như ngày trước

Santa Cruise

Xe hơi
Em đã ra nghĩa trang nhưng mộ chưa chôn cụ ạ.
Cụ Tốp ạ, thanks cụ nhìu lắm. Em bị ban hơn chục ngày(lần đầu do nghịch dại !?) nên ko thể vào giả nhời cụ được và nhân ngày tưởng nhớ các chiến sĩ đã quên mình vì mảnh đát hình chữ S em có công việc nên mang lên Tiên Phong thay lại cái khác, nay đã được 2 tuần mà thấy ngon như xe mới nên em tạm yên tâm cụ ạ. Cái đệm đầu bị khục khục do thợ chế các cánh hơi mỏng nên ko chịu được lực xoay đệm lái. Thanks

trienchieu12

Xe tăng
Acquy xe em chắc tèo rồi, vừa đề thử 2 phát ko đc, vậy là chia tay sau hơn 5 năm chung sống.

Thần Tài

Xe điện
Acquy xe em chắc tèo rồi, vừa đề thử 2 phát ko đc, vậy là chia tay sau hơn 5 năm chung sống.
Em thấy cụ cực kỳ chung thủy và được cô thương, trước khi thay cụ nhớ đấu dây vào đề rồi chạy qua chỗ cụ Hardtop với cụ NK chụp ảnh nhé.

trienchieu12

Xe tăng
Em quẳng nó cho cụ Jingyole gì gì đó rồi mua cái Atlas thay thế, điện thế đo chỉ còn 9V nên em nó chính thức từ trần, tên nàng là Solite đen xì do Hyundai đặt riêng.

thaothucsg

Xe máy
Cụ HardTop cho cháu nhờ vả tí. Chuyện là cơ quan cháu có con Huyndai XG300 bị hỏng, đem vào xưởng của Huyndai Bến Thành (ở dưới An Dương Vương - P16-Quận 8) kiểm tra bằng phần mềm phát hiện ra 02 lỗi nhưng hình thợ bảo do xe cũ nên không có sơ đồ máy trên máy tính, chỉ biết là hỏng ở máy 2 nhưng chả biết hỏng cái gì, cụ thể thế nào! Cháu đã để xe lại xưởng hơn 1 tuần rồi mà vẫn chẳng thấy thông báo gì lại, cụ có thể giúp cháu hướng giải quyết được vấn đề với. Hoặc cụ giới thiệu giúp cháu cái xưởng nào uy tín có thể kiểm tra và sửa chữa giúp cháu luôn thì càng tốt. Cám ơn cụ nhiều

Cụ HardTop cho cháu nhờ vả tí. Chuyện là cơ quan cháu có con Huyndai XG300 bị hỏng, đem vào xưởng của Huyndai Bến Thành (ở dưới An Dương Vương - P16-Quận 8) kiểm tra bằng phần mềm phát hiện ra 02 lỗi nhưng hình thợ bảo do xe cũ nên không có sơ đồ máy trên máy tính, chỉ biết là hỏng ở máy 2 nhưng chả biết hỏng cái gì, cụ thể thế nào! Cháu đã để xe lại xưởng hơn 1 tuần rồi mà vẫn chẳng thấy thông báo gì lại, cụ có thể giúp cháu hướng giải quyết được vấn đề với. Hoặc cụ giới thiệu giúp cháu cái xưởng nào uy tín có thể kiểm tra và sửa chữa giúp cháu luôn thì càng tốt. Cám ơn cụ nhiều
Xe công à? Nhà cháu mặc kệ, cứ để đấy cho nó đỡ tốn xăng của dân!

Carens_TH

Xe tải
Cụ Top cho em hỏi với, xe em Carens AT 2.0, đi đc 2,5 vạn, gần đây khi đi mỗi lần ngớt ga cái là em cảm thấy xe như bị ghì lại (trước em ngớt ga là nó lướt êm chứ ko bị ghì), còn khi đi chậm rà phanh thì xe không êm, như kiểu nhấp nha nhấp nhổm ý, em kiểm tra đi khoảng 5km, xuống sờ thì thấy đĩa phanh trước nóng bỏng tay :D, còn đĩa phanh sau thì hơi ấm, em có đem vào Kia GP để kiểm tra và bảo dưỡng phanh luôn thể thì không phát hiện ra, chú thợ nói pittong phanh gì ấy vẫn đàn hồi tốt, xong rồi em đi vẫn bị tình trạng như lúc đầu. Cụ tư vấn giúp em cần kiểm tra thêm những gì nữa ạ, em cám ơn cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ Top cho em hỏi với, xe em Carens AT 2.0, đi đc 2,5 vạn, gần đây khi đi mỗi lần ngớt ga cái là em cảm thấy xe như bị ghì lại (trước em ngớt ga là nó lướt êm chứ ko bị ghì), còn khi đi chậm rà phanh thì xe không êm, như kiểu nhấp nha nhấp nhổm ý, em kiểm tra đi khoảng 5km, xuống sờ thì thấy đĩa phanh trước nóng bỏng tay :D, còn đĩa phanh sau thì hơi ấm, em có đem vào Kia GP để kiểm tra và bảo dưỡng phanh luôn thể thì không phát hiện ra, chú thợ nói pittong phanh gì ấy vẫn đàn hồi tốt, xong rồi em đi vẫn bị tình trạng như lúc đầu. Cụ tư vấn giúp em cần kiểm tra thêm những gì nữa ạ, em cám ơn cụ nhiều.
Cụ kiểm tra lại phanh đi, nếu cụ sờ vào cùm phanh được 3 giây thì nó là bình thường, nếu không chịu nổi 3 giây thì là bất thường, sau đó tính tiếp cụ nhé!

Carens_TH

Xe tải
Cụ kiểm tra lại phanh đi, nếu cụ sờ vào cùm phanh được 3 giây thì nó là bình thường, nếu không chịu nổi 3 giây thì là bất thường, sau đó tính tiếp cụ nhé!
Vâng, em cám ơn cụ, em mới sờ đĩa phanh, bỏng tay ko sờ đc cụ ạ, còn cùm phanh là cái cụm bọc ngoài má phanh phải ko cụ?

linking

Xe đạp
Cụ Top cho em hỏi cách xử lý em Tucson máy xăng 2010 với ạ:

- khi xe chạy bật điều hòa thấy có tiếng loẹt quẹt nho nhỏ, tắt điều hòa đi thì hết.
- Ga có tiếng hú tăng dần theo tốc độ.
- Chân phanh khi đạp và nhả ra có tiếng cót két.
- Xe em chạy đường hỗn hợp ăn đến 13L/100km có bị nhiều không ạ.

Em phải xử lý các lỗi trên như thế nào cụ nhỉ?

Em đội ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

zinzin09

Xe hơi
Cụ Top và cụ Khánh cho cháu hỏi là dạo này xe nhà cháu Cerato 2010 AT dạo này có hiện tượng khi khởi động thì khí thải lồng lặc mùi xăng, nhưng khi đã đi rồi mà dừng lại kể cả dí xát mũi vào ống xả cũng ko thấy mùi gì cụ à ! Chỉ khi khởi đôngj mới có hiện tượng này ạ . Các cụ có thể chuẩn cho em xem xe nó làm sao ko ạ? Thank các cụ nhiều ạ !

Cụ Top và cụ Khánh cho cháu hỏi là dạo này xe nhà cháu Cerato 2010 AT dạo này có hiện tượng khi khởi động thì khí thải lồng lặc mùi xăng, nhưng khi đã đi rồi mà dừng lại kể cả dí xát mũi vào ống xả cũng ko thấy mùi gì cụ à ! Chỉ khi khởi đôngj mới có hiện tượng này ạ . Các cụ có thể chuẩn cho em xem xe nó làm sao ko ạ? Thank các cụ nhiều ạ !
Cái này thì nhiều nguyên nhân và hơi khó nên phải mần trực tiếp cụ ạ, online thế này em không nói hết được.

Cụ Top cho em hỏi cách xử lý em Tucson máy xăng 2010 với ạ:

- khi xe chạy bật điều hòa thấy có tiếng loẹt quẹt nho nhỏ, tắt điều hòa đi thì hết.
- Ga có tiếng hú tăng dần theo tốc độ.
- Chân phanh khi đạp và nhả ra có tiếng cót két.
- Xe em chạy đường hỗn hợp ăn đến 13L/100km có bị nhiều không ạ.

Em phải xử lý các lỗi trên như thế nào cụ nhỉ?

Em đội ơn cụ.
Chạy hỗn hợp 13l/100km là bình thường cụ ơi!
Bệnh kêu thì em xin phép không hỗ trợ được cụ vì ở đây em bị ...... điếc!

linking

Xe đạp
Chạy hỗn hợp 13l/100km là bình thường cụ ơi!
Bệnh kêu thì em xin phép không hỗ trợ được cụ vì ở đây em bị ...... điếc!
Em cám ơn cụ Top, nhà em tiện HD Giải Phóng và 199 Minh Khai, cụ có lúc nào vi hành qua đó cho em xin lịch với ạ.

Em cám ơn cụ Top, nhà em tiện HD Giải Phóng và 199 Minh Khai, cụ có lúc nào vi hành qua đó cho em xin lịch với ạ.
Dạ không ạ, em không còn là người của Hyundai nữa nên việc ghé qua các xưởng chỉ mang tư cách cá nhân thôi.