Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Ngoc Khanh

Xe tăng
Kính cụ Top kíu em:((
Xe em ClickW 1.4at, km 4 vạn em bảo dưỡng ở Hyundai Phạm Hùng chân cầu Thăng Long bác sỹ bảo rỉ dầu phớt đuôi trục cơ phải thay, nhưng rỉ ít lúc nào có thời gian phải để xe một ngày. Hôm qua đến km 4,6 vạn em vào Hyundai Phạm Hùng ở Mỹ Đình do gần nhà để thay dầu và bảo dưỡng cấp 4 thì các bác sỹ ở đây bảo rỉ dầu hộp số AT chứ ko phải phớt đuôi trục cơ do thấy thiếu khoảng 1 lít dầu hộp số, nên phải hạ hộp số để thay phớt chỗ quả bí gì đấy và hôm khác phải đến đầu giờ sáng do phải mất 1 ngày.

Cụ kíu em thế thì phải thay cái phớt nào hay đến mỗi chỗ thay một cái? Thay cả 2 cái thì toi em vì mỗi cái cả công cả dầu mới đã khoảng 2 củ:((

Dầu hộp số nếu bổ sung cho đủ thì khác loại được ko cụ? Em thấy cái dầu trong xe em màu vàng còn dầu SP3 nó lại màu đỏ.
Hyundai ở chân cầu Thăng Long thì chắc là Hyundai Ngọc Khánh bọn em rồi cụ ợ! Hyundai Phạm Hùng chỉ có ở Mỹ Đình thôi. Vì cái phớt hộp số và phớt đuôi trục cơ đều rỉ dầu ra một vị trí nên có thể bị nhầm lẫn, Hai cái phớt đó giá đều là 150K, công thay là 500k, còn dầu hộp số nếu 4 vạn thì có thể dùng lại cũng được và chỉ cần bổ xung thôi. Dầu hộp số chính hãng giá là 250k, các loại dầu khác thì giá cũng từ 150 đến 200k rồi nên tội gì mà không dùng chính hãng hả cụ. Hộp số của cụ dùng 6.7 lít, nếu tháo ra thay thì hết khoảng 5.5 đến 6 lít.

debin

Xe buýt

Carens_TH

Xe tải
Kính cụ Hardtop, cụ cho e hỏi chút, đáy các te Carens của em bị thấm dầu, nhưng không nhiều (chắc do em đi bị gạch văng vào gầm máy) thì có nghiêm trọng ko ợ, xử lý cái này có làm mất zin xe ko cụ?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Kính cụ Hardtop, cụ cho e hỏi chút, đáy các te Carens của em bị thấm dầu, nhưng không nhiều (chắc do em đi bị gạch văng vào gầm máy) thì có nghiêm trọng ko ợ, xử lý cái này có làm mất zin xe ko cụ?
Chắc không phải do đá văng đâu vì nếu do đá văng thì vỡ hẳn chứ chẳng mấy khi thấm đâu cụ ợ. Cái này có thể do đai ốc rốn dầu bị cháy ren hoặc đường keo bắt giữa đáy các te và thân máy bị hỏng. Cái này nên xử lý mà cũng chẳng sợ mất zin đâu.

Haitay

Xe đạp
Cụ Hardtop cho em hỏi thêm vụ soul của em sáng gọi cho cụ. xe em vào số D nhấn ga thì ko thấy chuyển số vọt đi mà chỉ chạy đc 20km/h. nhấn ga típ thì vòng tua máy tăng cao 3000-4000 vòng. Nhà em ở cách Huyndai Ngọc hồi khoảng 3 km. e cứ để thế chạy xuống Gara đc ko ạ hay thuê xe kéo. Cảm ơn cụ

xedieu

Xe cút kít
Cụ Điếu tình trạng bị sao vậy? Cụ post lên anh em biết với hoặc pm cho em cũng được. Cảm ơn cụ
À, thợ thay lọc xăng xong lắp gioăng cao su không chuẩn, xe em bị dò xăng (trước 1 bình báo 540km thì giờ còn 480, bị từ 2/9). Gioăng của Tuc nó là cái loại rất khó lắp nếu không có mưu cao! :D

Volan thì bị lỏng con tì thước lái, nó kêu kèn kẹt mỗi khi đi qua chỗ xóc. Ngoài ra, còn được thợ bảo dưỡng hôm 2/9 quên lắp một cơ số ốc ở họng hút! :((

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Cụ Hardtop cho e hỏi nhờ tý ạ, tình hình là sau khi đọc các bài viết về dầu hộp số AT cho chào buổi sáng, e cần tư vấn gấp.
Xe em Morning at 2004 thay dầu atf sp 2 của shell, mà e đọc các bài trên mạng thì thấy nói phải đổ atf jws3314.
Cụ có thể cho e biết có nên thay gấp ko ạ, thay dầu atf sp 2 thì nguy hại gì ko?
Cụ cho em cái số điện thoại để e gọi nhờ tư vấn cái ạ.

Chỉnh sửa cuối:

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Cụ Hardtop cho e hỏi nhờ tý ạ, tình hình là sau khi đọc các bài viết về dầu hộp số AT cho chào buổi sáng, e cần tư vấn gấp.
Xe em Morning at 2004 thay dầu atf sp 2 của shell, mà e đọc các bài trên mạng thì thấy nói phải đổ atf jws3314.
Cụ có thể cho e biết có nên thay gấp ko ạ, thay dầu atf sp 2 thì nguy hại gì ko?
Cụ cho em cái số điện thoại để e gọi nhờ tư vấn cái ạ.
Các cụ cho e hỏi, xe em chạy 3 vạn thì đã phải thay or thêm dầu số AT chưa ạ? Nếu thay thì thay loại nào tốt?

isengineer

Xe buýt
À, thợ thay lọc xăng xong lắp gioăng cao su không chuẩn, xe em bị dò xăng (trước 1 bình báo 540km thì giờ còn 480, bị từ 2/9). Gioăng của Tuc nó là cái loại rất khó lắp nếu không có mưu cao! :D

Volan thì bị lỏng con tì thước lái, nó kêu kèn kẹt mỗi khi đi qua chỗ xóc. Ngoài ra, còn được thợ bảo dưỡng hôm 2/9 quên lắp một cơ số ốc ở họng hút! :((
Em thì thay lọc dầu 1 lần rồi nhưng chưa thấy vấn đề gì cả. Cái em thay nằm ở phía trước chỗ khoang máy. Cụ Điếu thay lọc xăng chính hay lọc xăng phụ vậy? Thấy cụ Điếu gặp vấn đề em cũng hơi lo lo. Cái lọc chính bao giờ cần thay cụ Điếu nhỉ?
Giờ con Tuc của em mỗi lần đánh lái thỉnh thoảng nó kêu cục một cái nhưng không kêu liên tục nên mang lên gara thì lại chẳng thấy nó kêu gì cả. Em đang nghi ngờ rotuyn gì đó. Mà thay mấy cái đó có phải cân chỉnh lại toàn bộ thước lái và độ chụm không hả cụ Điếu? Tiếng kêu kèn kẹt có rõ không ạ? Xe cụ chạy được bao nhiêu vạn rồi?

xedieu

Xe cút kít
Em thì thay lọc dầu 1 lần rồi nhưng chưa thấy vấn đề gì cả. Cái em thay nằm ở phía trước chỗ khoang máy. Cụ Điếu thay lọc xăng chính hay lọc xăng phụ vậy? Thấy cụ Điếu gặp vấn đề em cũng hơi lo lo. Cái lọc chính bao giờ cần thay cụ Điếu nhỉ?
Giờ con Tuc của em mỗi lần đánh lái thỉnh thoảng nó kêu cục một cái nhưng không kêu liên tục nên mang lên gara thì lại chẳng thấy nó kêu gì cả. Em đang nghi ngờ rotuyn gì đó. Mà thay mấy cái đó có phải cân chỉnh lại toàn bộ thước lái và độ chụm không hả cụ Điếu? Tiếng kêu kèn kẹt có rõ không ạ? Xe cụ chạy được bao nhiêu vạn rồi?
Lọc xăng là lọc nhiên liệu, nằm ở trong bình xăng ấy cụ ạ. Máy xăng thì 2,4-3 vạn thay 1 lần. Xe em được 6.5 vạn rồi.

Carens_TH

Xe tải
Chắc không phải do đá văng đâu vì nếu do đá văng thì vỡ hẳn chứ chẳng mấy khi thấm đâu cụ ợ. Cái này có thể do đai ốc rốn dầu bị cháy ren hoặc đường keo bắt giữa đáy các te và thân máy bị hỏng. Cái này nên xử lý mà cũng chẳng sợ mất zin đâu.
E cám ơn cụ, em cũng bị cạ gầm mấy lần rồi, làm dập cả tấm chắn gầm e lắp vào. Chắc một phần cũng do đây. Nếu ko thì lớp keo như cụ nói nó có tự hỏng theo thời gian ko ạ, xe em đi 3 năm rồi

xecoitico

Xe buýt
Em muốn thay đèn bảng đồng hồ taplo và bảng điều khiển điều hoà SanGold nhưng chưa biết cách tháo. Nhờ các bác chỉ giáo giúp em

meoluoi_ftu

Xe máy
Xe em bữa trước thay dầu máy bị vặn gioăng ko khít nên bị chảy dầu, sau đó thợ ở gara A bảo với em là phải thay phớt đuôi vì dầu chảy nhiều lắm. Em mang ra gara B (có người quen đưa xe vào giúp) thì thợ ở đây người ta vặn lại và bảo em cứ đi về thôi, ko bị làm sao cả (và cũng ko lấy tiền nữa). Nhưng vài tháng sau em quay lại gara A để thay dầu thì ở đây họ bảo em là dầu vẫn hơi thấm ra ngoài và nên thay phớt đuôi. Các bác bảo em nên nghe gara nào bi giờ ạ?

kochino

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi phát, xe em ( i30) lúc dừng xe vẫn để số D, đạp phanh rồi hơi nhả phanh ra mà xe vẫn chưa đi thì có tiếng kêu két két ở phía bên lái, hoặc khi mà xe gác chân lên vỉa hè từ từ thì phía bên lái nó cũng hơi kêu như vây, em có hỏi qua 1 số người thì được giải thích là do gioăng cao su càng chữ A, cần phải thay, vậy nếu thay thì mua cái gioăng này ở đâu và ở đâu thay tốt ạ, thấy bảo ở hãng toàn bắt thay cả cái càng, mà cả cái thì hơi đắt em chưa có $ :(

tla

Xe điện
Bác Top cho nhà cháu hỏi, cháu nghe nói xe Kia Morning 2011 của anh Hải là lắp máy đời cũ có phải không ạ.

zinzin09

Xe hơi

Chết thật ! Tình hình này mai em cũng về xem lại cái xe thôi, hôm trước cũng đi bảo dưỡng vệ sinh van ko tải, buzi, và thay lọc xăng ..., mà chú thợ tháo lọc xăng mãi ko xong cứ loay ha loay hoay , mà lắp vào ko bít có chuẩn lữa ko,hay lại thừa vài con ốc thì toi. 2 hôm đầu đi xe toàn mùi xăng , đến hôm nay hơn tuần rồi mà vẫn thấy hơi mùi . Đọc xong bài của cụ Điếu lại thấy lo lo.

hatmit

Xe tải
Cho em hỏi chút ạ, xe em Tucson 2011 đèn Fog light ko sáng là lỗi gì ah?em đã bât theo hướng dẫn của Owner's Manual mà đèn ko sáng.Băn khoăn quá ko biết bị lỗi gì hay cả hai đèn đều cháy.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cho em hỏi chút ạ, xe em Tucson 2011 đèn Fog light ko sáng là lỗi gì ah?em đã bât theo hướng dẫn của Owner's Manual mà đèn ko sáng.Băn khoăn quá ko biết bị lỗi gì hay cả hai đèn đều cháy.
Bệnh này của cụ dễ bị hỏng công tắc đèn gầm! Nếu xe cụ có bảo hành thì đến hãng để thay công tắc mới còn nếu không có thì cụ có thể thay mới hoặc sửa chữa cái công tắc này.

tap lai

Xe buýt
Bệnh này của cụ dễ bị hỏng công tắc đèn gầm! Nếu xe cụ có bảo hành thì đến hãng để thay công tắc mới còn nếu không có thì cụ có thể thay mới hoặc sửa chữa cái công tắc này.
Thay mới hết nhiều thóc không bác Khánh , sửa chữa thì hết bao nhiêu gạo ạ ?

hatmit

Xe tải
Cảm ơn bác Khánh nnhieeufah.Xe em còn bảo hành chắc em qua hãng làm thôi.