Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

tu.TQK

Xe tải
e chuyên tư vấn các loại ắc quy cho các bác nhé

Cccm ơi cứu em với :((
Con bà nàng Hyundai i20 2011 nhà em đợt này thấy có vấn đề về việc liên tục thèm ăn nên em tiến hành đo xăng theo phương pháp truyền thống (đặt trip = 0km, xăng đổ đầy, đi 100km lại đổ đầy) kết quả là em đi 104km hết hơn 14 lít xăng :((

Thật ko còn gì đau đớn hơn :(( đến nhân viên cây xăng còn bảo có vấn đề chứ con này AT 1.4 đi trong phố kể cả bật điều hoà to thì cũng 10 lít là kịch, đây 14 lít thì giết người à :((
Cccm thông thái giúp e bắt bệnh và cách chữa với ạ (chuyện lái mới lái cũ chân ga chuẩn hay chưa chuẩn ko tính vì e lái xe rất lâu rồi) :((

Em đội ơn cccm ạ, mong cccm cứu em :((

Mà nhân tiện các cccm giải thích cho e những cái sau nó hiển thị cái gì với ạ, em gà quá, thậm chí "tay lái gật gù" còn ko hiểu là gì :(

Bình thường nó hiển thị 12lit/100km em đã ngứa mắt lắm rồi mà sự thật lại đau lòng quá - 14lit/100km

Cái 10 20 30 này là gì vậy cccm ?

21052004

Xe tải
Cái 10,20,30 là chỉ số tiêu hao nhiên liệu tức thời cụ ah.
Cái 13:28 là tổng thời gian xe nổ máy (chạy hoặc đứng tại chỗ đều tính thời gian) từ lúc reset chỉ số thời gian này về 0 (hoặc hết 99h quay vòng về 0) đến thời điểm hiện tại.

Tuấn gầy

Xe máy
đảm bảo cụ ko wen, xe trên là em lấy ở web ấn độ (nguồn gốc xuất xứ của i20), tuy nhiên cụ để ý kĩ cái hình, ở trên cùng nó có nút sấy kính, chức năng này i20 nhập về VN hem có
e tưởng cái nút trên cùng là nút gập gương vào chứ cụ nhỉ

anhlt72

Xe đạp
Em có em i20 2009, Thỉnh thoảng báo EPS, mới nổ máy thì vô lăng thường cứng và sượng kèm theo tiếng tạch tạch rất khó đánh ra gara. Xe đang chạy trên đường thì tay lại vẫn nhẹ, trừ khi đánh hết lái thì hơi sượng. Ra gara bảo yếu dòng thay accu, thay cảm biến trái, nhưng để qua thứ 7 CN sáng ra lại nổi đèn EPS. Kính xin các cụ hỗ trợ.

quasin3000

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, thay dầu hộp số cho xe Santafe 2008 ở đâu mà đạt cỡ 8-9 lít.
Hầu hết các gara thay được có 3-4 lít khi xả đáy hộp số và đổ lại ở phía trên.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, thay dầu hộp số cho xe Santafe 2008 ở đâu mà đạt cỡ 8-9 lít.
Hầu hết các gara thay được có 3-4 lít khi xả đáy hộp số và đổ lại ở phía trên.
8 đến 9 lít thì hơi khó nhưng 6 đến 7 lít thì thay được cụ ạ!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em có em i20 2009, Thỉnh thoảng báo EPS, mới nổ máy thì vô lăng thường cứng và sượng kèm theo tiếng tạch tạch rất khó đánh ra gara. Xe đang chạy trên đường thì tay lại vẫn nhẹ, trừ khi đánh hết lái thì hơi sượng. Ra gara bảo yếu dòng thay accu, thay cảm biến trái, nhưng để qua thứ 7 CN sáng ra lại nổi đèn EPS. Kính xin các cụ hỗ trợ.
Cái này thường lỗi tại cột lái chứ không phải yếu bình đâu cụ ạ! Cái này phải kt thực tế mới báo bệnh được

Nep

Xe hơi
Nhà cháu chào các cụ các mợ ạ !
Báo cáo các cụ là nhà cháu phấn đấu bấy lâu vừa rồi mới đón được em i20 2011, thỏa tâm nguyện có xe chở F1 đi học :">, cũng nhân tiện hôm nay mới lấy bằng . Tìm được thớt này của cụ chủ như chết đuối vớ được cọc hihi. Nhà cháu cảm ơn lắm cụ chủ thớt và các cụ tâm huyết nhiệt tình chia sẻ để cho newbie như nhà cháu được mở mang thông não đả thông kinh mạch :D
Nhà cháu chào mâm ly đầy nhá !

Nep

Xe hơi
Các cụ ơi, em mới dùng xe, lại là xe cũ nên đặt câu hỏi rất ngu thế này (thực sự em cũng đang hoang mang lắm): khi em bật chìa khóa lên chế độ ON (tức là bật hệ thống điện lên hết rồi, xoay thêm phát nữa là nổ máy đấy ạ), một loạt các đèn báo sáng choang (ABS, động cơ, áp xuất dầu, EPS, ắc quy..vv.., em đang hiểu là ECU đang check một loạt các cảm biến), kêu tin tin tin tin một hồi rồi tắt dần một số đèn báo, còn lại vẫn sáng đèn báo lỗi EPS, ắc quy và áp xuất dầu, như hình em đã chụp đính kèm đấy ạ, vậy có phải là xe em đang bị lỗi các vấn đề trên (EPS, ắc quy, áp xuất dầu) có đúng không ạ ? Em vặn chìa khóa phát nữa nổ máy thì các loại đèn báo lại tắt hết !? Các cụ thông não hộ em ca này với, em hoang mang lắm.
Ngàn lần xin đa tạ các cụ !

Nep

Xe hơi
Nhà cháu lấy xe nhưng không có sổ bảo hành bảo dưỡng, chỉ có 1,2 cái hóa đơn sửa chữa lần gần nhất mấy cái ba lăng nhăng như mài lại đĩa phanh, cân bằng vô lăng, chuyển lốp dự phòng xuống v..v.. ! Cháu tìm được trên mạng 1 cái hướng dẫn bảo dưỡng định kỳ xe hyundai (như hình đính kèm), nhà cháu định theo hướng dẫn đó làm 1 loạt, vì cái mốc 4 vạn cháu thấy quan trọng quá, thay thế và bảo dưỡng rất nhiều thứ mà không rõ chủ cũ đã làm hay chưa nên cháu định cứ làm tuốt cho yên tâm. Các cụ có kinh nghiệm confirm hộ cháu như thế có được không ạ, và cái lịch bảo dưỡng kia dùng cho hyundai i20 có đúng không ạ ?
Ngàn lần xin đa tạ các cụ ạ !

Kieueurowindows

Đi bộ
Xin hỏi bác chủ : mình mới đại tu động cơ xe porter 2 . Thay bộ hơi, tay biên,bạc,tubor .. sau khi đại tu mở nắp nhớt thấy hơi thừa thổi lên nhiều . Bác xem tại sao và để lâu có bị sao ko ah?

tmci5z6

Xe tải
Các cụ ơi, em mới dùng xe, lại là xe cũ nên đặt câu hỏi rất ngu thế này (thực sự em cũng đang hoang mang lắm): khi em bật chìa khóa lên chế độ ON (tức là bật hệ thống điện lên hết rồi, xoay thêm phát nữa là nổ máy đấy ạ), một loạt các đèn báo sáng choang (ABS, động cơ, áp xuất dầu, EPS, ắc quy..vv.., em đang hiểu là ECU đang check một loạt các cảm biến), kêu tin tin tin tin một hồi rồi tắt dần một số đèn báo, còn lại vẫn sáng đèn báo lỗi EPS, ắc quy và áp xuất dầu, như hình em đã chụp đính kèm đấy ạ, vậy có phải là xe em đang bị lỗi các vấn đề trên (EPS, ắc quy, áp xuất dầu) có đúng không ạ ? Em vặn chìa khóa phát nữa nổ máy thì các loại đèn báo lại tắt hết !? Các cụ thông não hộ em ca này với, em hoang mang lắm.
Ngàn lần xin đa tạ các cụ !

nổ máy rồi đèn tắt hết là bình thường nha cụ

tmci5z6

Xe tải
Nhà cháu lấy xe nhưng không có sổ bảo hành bảo dưỡng, chỉ có 1,2 cái hóa đơn sửa chữa lần gần nhất mấy cái ba lăng nhăng như mài lại đĩa phanh, cân bằng vô lăng, chuyển lốp dự phòng xuống v..v.. ! Cháu tìm được trên mạng 1 cái hướng dẫn bảo dưỡng định kỳ xe hyundai (như hình đính kèm), nhà cháu định theo hướng dẫn đó làm 1 loạt, vì cái mốc 4 vạn cháu thấy quan trọng quá, thay thế và bảo dưỡng rất nhiều thứ mà không rõ chủ cũ đã làm hay chưa nên cháu định cứ làm tuốt cho yên tâm. Các cụ có kinh nghiệm confirm hộ cháu như thế có được không ạ, và cái lịch bảo dưỡng kia dùng cho hyundai i20 có đúng không ạ ?
Ngàn lần xin đa tạ các cụ ạ !

xe cũ cũng khó, bởi vậy khi ra gara chăm chút lại, coi như yêu lai từ đầu 1 lần đi cụ....
rồi sau đó mình theo dõi nó theo, đừng dưa vào số KM cụ ơi, i20 tua được KM mà, ko có ý nghĩa đâu

Matcovic

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, điều hòa chạy 1 lúc tự ngắt (đặc biệt trời nóng), bật tắt AC cũng được 1 lúc. E mang vào hãng lúc con trở, xả bớt ga (theo hãng) nhưng vẫn bị.
Có cụ nào sửa được mách em với.
Xe của em là Tuc 2014, chạy gần 8 vạn
Cảm ơn các cụ
Nghe có vẻ giống xe em. Cụ khắc phục được chưa? Share em ít kinh nghiệm