Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

dylan5555

Xe tải
Cụ Ngoc Khanh chỉ giúp em xem số máy của Avante nhập 2009 nó nằm ở đâu vậy.
Ông Nghĩa ơi, ra bãi Cảng đê, chỗ chuyên cà số ấy hỏi bọn cà số 1 phát ra luôn. Xe santafe của tôi hôm trước làm sang tên có cà lại số khung, số máy bây giờ hỏi xe tôi số máy ở đâu chắc chỉ cũng không chuẩn vì nó nằm trong hốc, chỉ sờ tay được chứ không nhìn thấy được đâu

Ngoc Khanh

Xe tăng
Ông Nghĩa ơi, ra bãi Cảng đê, chỗ chuyên cà số ấy hỏi bọn cà số 1 phát ra luôn. Xe santafe của tôi hôm trước làm sang tên có cà lại số khung, số máy bây giờ hỏi xe tôi số máy ở đâu chắc chỉ cũng không chuẩn vì nó nằm trong hốc, chỉ sờ tay được chứ không nhìn thấy được đâu
Đúng đấy các cụ ạ, ít nhất phải tháo bầu lọc gió, ống dẫn khí nạp, bình ắc quy... Rồi còn giấy cà, bút cà... Tự làm đôi khi còn tốn kém hơn đi thuê.

Thần Tài

Xe điện
Mỗi thằng một nghề, không tiết kiệm được đâu :D. :D. :D
Đúng đấy các cụ ạ, ít nhất phải tháo bầu lọc gió, ống dẫn khí nạp, bình ắc quy... Rồi còn giấy cà, bút cà... Tự làm đôi khi còn tốn kém hơn đi thuê.
Em có định tiết kiệm đâu, muốn biết để chỉ cho dịch vụ nó làm cho nhanh thôi, chứ em lười lắm.

dylan5555

Xe tải
Em có định tiết kiệm đâu, muốn biết để chỉ cho dịch vụ nó làm cho nhanh thôi, chứ em lười lắm.
Bọn nó tự khắc biết ông ạ, thế định sang tên à, tôi thích cái biển 2468 của ông lắm

Godfather77

Xe điện
Dạ vâng, vì hôm nọ em cũng hỏi cụ Khánh thế dưng mà đếch tự làm được nên vẫn phải mất 2 lít :D

MinhPhuong169

Xe buýt
Các cụ trả lời giúp em cái ạ :)
ktsthh viết
Cụ Hardtop cho em hỏi con Morning SLX của em gần đây tay lái đi bị zung lắc hai bên kể cả đi đường nhựa đẹp! cụ bắt bệnh cho em cái ạ và cách khắc phục thế nào ạ :) thanks cụ

Cụ kiểm tra xem Lốp có bị phình, chửa chỗ nào ko? Trước con KM của em cũng bị lắc em kiểm tra thấy lôp bị phình tại điểm tiếp giáp với mặt đường nên đi cứ như ngồi trên xích đu ý, Cách khắc phục của em là "MUA LỐP MỚI".
Kụ kiểm tra và Phọt kết quả lên đây nhé.

chutchit

Xe hơi
Cụ Khánh cho em hỏi, xe i30 CW hôm nay không bấm xuống được 2 kính sau, không biết hỏng món gì hả cụ?

Tks cụ trước!

ninhkent

Xe tăng
Vào đây đọc 1 vòng, e mới thấy cần cảm ơn sâu sắc đến các cụ tâm huyết với nghề với nhũng người đi xe và sử dụng xe như chúng e. E chân thành cảm ơn!!!. :D:D:D
Con genesis của em, dùng chìa thông minh. 1-2 tuần gần đây e đi xe ít, 1 tuần đi 1 lần. Ra ấn start nó ko nổ máy, tất cả đều sáng bình thường. Ấn chán chê thì nó lại nổ.@@ Nhưng khi nổ máy được thì đề phe phé, phát nào ăn phát đó?? e không biết nó bị làm sao. Các cụ chỉ giáo cho e với :(

Godfather77

Xe điện
Vào đây đọc 1 vòng, e mới thấy cần cảm ơn sâu sắc đến các cụ tâm huyết với nghề với nhũng người đi xe và sử dụng xe như chúng e. E chân thành cảm ơn!!!. :D:D:D
Con genesis của em, dùng chìa thông minh. 1-2 tuần gần đây e đi xe ít, 1 tuần đi 1 lần. Ra ấn start nó ko nổ máy, tất cả đều sáng bình thường. Ấn chán chê thì nó lại nổ.@@ Nhưng khi nổ máy được thì đề phe phé, phát nào ăn phát đó?? e không biết nó bị làm sao. Các cụ chỉ giáo cho e với :(
Nhiều khả năng cái "công tắc chân phanh" bị chập chờn roài :D

GANHO

Xe buýt
Bác Vĩ cho em hỏi tý, Xe em kia FT bị hết acquy do quên tắt đèn, em dùng cái acquy cùa bộ lưu điện là 12V 90AH đấu vào đề thì có vấn đề gì không? vì em thấy Ac của xe là 450ECB còn cái kia là 750, có sợ nó hỏng cái gì trên xe không hả Bác?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Bác Vĩ cho em hỏi tý, Xe em kia FT bị hết acquy do quên tắt đèn, em dùng cái acquy cùa bộ lưu điện là 12V 90AH đấu vào đề thì có vấn đề gì không? vì em thấy Ac của xe là 450ECB còn cái kia là 750, có sợ nó hỏng cái gì trên xe không hả Bác?
Cứ chuẩn 12v là được cụ ạ, nếu công suất bình yếu quá thì không đề được còn khỏe hơn thì không vấn đề gì. Xe kia ft dùng bình 50ah, cụ dùng ắc quy 90ah thì ngon luôn nhưng nếu xe dùng bình 90ah mà câu từ bình 50ah thì hơi khó nổ. Khi câu nổ thì đặc biệt lưu ý là phải đấu song song nghĩa là cực dương vào cực dương, cực âm vào cực âm cụ nhé.

Pi - i20

Xe đạp
Bác Vỹ hay bác Huy cho em hỏi tí là con xe kia morning của em có thể gia cố lại đựoc cái vỏ xe không ạ, giờ em thấy lúc đóng cửa hoặc lúc đi không được chắc chắn như xưa ạ

Ngoc Khanh

Xe tăng
Bác Vỹ hay bác Huy cho em hỏi tí là con xe kia morning của em có thể gia cố lại đựoc cái vỏ xe không ạ, giờ em thấy lúc đóng cửa hoặc lúc đi không được chắc chắn như xưa ạ
Cái này thì chịu rồi cụ ạ! Chỉ có thay xe mới thôi.

wildcat74

Xe điện
Cụ thử thay mấy cái doăng cửa, ra thợ nó chỉnh lại kính, bọc nhựa cửa, dán dam-ping cửa xem sao. Lại phầm phậm như siêu xe luôn!

pimbim

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi về lốp, em mới thay quả lốp mới nhưng cứ bơm khoảng 2-3 tuần em thấy xuống hơi (không nhiều từ 2,3 cân xuống 2 cân), lốp cũ trước đây em thấy cũng có hiện tượng như vậy nên em thay. Hiện tượng này có phải do larang bị vênh không ah (xe em getz larang sắt), các cụ tư vấn giúp em.

arc_tuan

Xe buýt
anh Huy với cụ Khánh cho em hỏi là xe I30 của em dạo này chuyển số từ P sang R khá nặng. cảm giác như hóc hóc cái gì đó. vậy có nguy hiểm không?
em mới thay dầu hộp số. do thay ở HD GP ( gần nhà em mà ) nên chỉ thay đc 50% ( do HD GP không có thiết bị hút xả nên chỉ xả bằng rốn dầu thôi )...
tks hai bác

sonkh250

Xe buýt
báo cáo cụ Ngọc Khánh!
Hôm rồi e mang Avante GDi nhà e đi kiểm tra phần gầm ở Gara gần nhà e. E nói hiện tượng như sau để thợ dễ bắt bệnh: " Xe e khi đi vào chỗ sóc thì hai bánh lái có tiếng kêu lọc cọc đặc biệt là phần bánh lái bên phụ". Các bác thợ cũng đi thử, rồi kiểm tra toàn bộ hệ thống lái của xe thấy vẫn chắc chắn, giảm sóc vẫn êm, hoạt động bình thường, nhưng không làm sao tìm ra chỗ kêu.
Lúc thợ nâng xe lên rồi tháo bánh trước bên phụ ra gõ rung động để kiểm tra e có thấy tiếng kêu giống chỗ chân máy.
Cụ cho em hỏi, liệu có phải cao su chân máy bị lão hóa gây nên tiếng kêu không ạ?