Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Ô thế hả cụ? Chẳng hiểu thế nào nữa. Nhưng mà xe như Tucson thì nó đúng là phải như cụ nói mới phải chứ. E mua lại xe của 1 người khác. Đã đưa xe vào hãng để hỏi nhưng họ bảo ko có chế độ đó nên ko cài đặt được. Cụ có biết cách ko ạ? Chỉ cho E với. Hoặc cụ nào biết thì chỉ giáo giúp E ạ.
Vậy là xe cụ bị cắt option đó rồi - chịu khó lock = tay và cho F1 ngồi dưới (gạt child lock)thôi cụ ợ. Như F1 nhà em mới 9 tháng mà đã biết tự mở cửa phi ra rồi :( xe em có chế độ >20km là lock và nếu đang chạy thì cứ mở ra cái nó lại tự lock :D

buivanthuan

Xe tải
Lock bằng tay thì E cũng ko mấy khó chịu lắm. Nhưng cái vụ cửa phụ tự mở được thì bực thật.x-(

pro.9x

Xe hơi
Ô thế hả cụ? Chẳng hiểu thế nào nữa. Nhưng mà xe như Tucson thì nó đúng là phải như cụ nói mới phải chứ. E mua lại xe của 1 người khác. Đã đưa xe vào hãng để hỏi nhưng họ bảo ko có chế độ đó nên ko cài đặt được. Cụ có biết cách ko ạ? Chỉ cho E với. Hoặc cụ nào biết thì chỉ giáo giúp E ạ.
xe cụ có phải bản thành công k ạ..xe e cũng chẳng có chức năng này..hình như bản nội địa mới có cụ à :)

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Lock bằng tay thì E cũng ko mấy khó chịu lắm. Nhưng cái vụ cửa phụ tự mở được thì bực thật.x-(
Cái này là thiết kế vì sự an toàn cụ ạ. Hai cửa trên đều tự mở được mà không cần gạt unlock để tránh những trường hợp bị kẹt cửa đặc biệt khi có tai nạn xảy ra.

mr.ken_no1

Xe container
Alo cụ Tốp, iem định alo trực tiếp cho cụ nhưng muộn rồi đành hỏi online vậy :D
Hôm nay em có tý máu, vừa đi vừa bật nhạc sàn cực to nên ko cảm nhận được mức độ gầm của xe => iem đi khoảng 30km, đóng toàn 90-100km/h (iem đi đúng luật các cụ nhé, ko được chém em đâu) mà chỉ đi có số 4 (trong khi đó xe của em là 5 số tiến). Đến khi hết nhạc em mới phát hiện được ra.
Híc, sót ruột quá, cụ Tốp cho iem hỏi là em đi như vậy có vấn đề gì ảnh hưởng đến máy móc, côn, số không ạ?????
Có 1 điều duy nhất em nhận thấy đó là kim xăng tụt khá nhanh (đi 30km mà em cảm thấy xăng hao tương đương đi 50km ý).

isengineer

Xe buýt
Hôm nay em có tý máu, vừa đi vừa bật nhạc sàn cực to nên ko cảm nhận được mức độ gầm của xe => iem đi khoảng 30km, đóng toàn 90-100km/h (iem đi đúng luật các cụ nhé, ko được chém em đâu) mà chỉ đi có số 4 (trong khi đó xe của em là 5 số tiến). Đến khi hết nhạc em mới phát hiện được ra.
Híc, sót ruột quá, cụ Tốp cho iem hỏi là em đi như vậy có vấn đề gì ảnh hưởng đến máy móc, côn, số không ạ?????
Có 1 điều duy nhất em nhận thấy đó là kim xăng tụt khá nhanh (đi 30km mà em cảm thấy xăng hao tương đương đi 50km ý).
Trong lúc chờ cụ Top trả lời em hỏi thật cụ một câu là ngoài nghe nhạc ra cụ có ghẹ nào xinh xắn váy ngắn ngồi cạnh không nên vừa nghe nhạc vừa .... mới không nghe tiếng máy gầm???? Còn em đoán láo là chả việc gì ngoài tốn xăng :D

dylan5555

Xe tải
Cụ không nghe thấy tiếng máy thì cũng phải để ý vòng tua máy chứ, chán cụ thật. Em cũng nghĩ là tốn xăng hơn và máy sẽ nóng hơn nhiều đấy ạ

mr.ken_no1

Xe container
Trong lúc chờ cụ Top trả lời em hỏi thật cụ một câu là ngoài nghe nhạc ra cụ có ghẹ nào xinh xắn váy ngắn ngồi cạnh không nên vừa nghe nhạc vừa .... mới không nghe tiếng máy gầm???? Còn em đoán láo là chả việc gì ngoài tốn xăng :D
Cụ không nghe thấy tiếng máy thì cũng phải để ý vòng tua máy chứ, chán cụ thật. Em cũng nghĩ là tốn xăng hơn và máy sẽ nóng hơn nhiều đấy ạ
Iem đã bẩu là tự nhiên thấy máu lên nghe nhạc sàn hết cỡ, ko thể cảm nhận được máy gầm.
Còn vụ để ý vòng tua thì đã lâu rồi em đi xe e ứ nhìn đồng hồ ạ, em có cái HUD+TMPS lên thì thoảng em đá hình xem tốc độ thôi.
Ko thấy cái HUD báo nhiệt độ động cơ quá mức (tất nhiên mức này do mình cài đặt ạ).
Khi nhạc dừng khoảng 3s-5s gì đó em mới phát hiện ra máy gầm quá, nhanh tay sờ cần số thì ui thui nó đang ở số 4, đá mắt nhìn đồng hồ thì vòng tua lên tới 4,5 mới kinh chứ. Bình thường 3 đi số 5 với tốc độ 90-100km/h vòng tua chưa tới 3.

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Em nghĩ là nếu vóng tua vẫn 4-5k, thì chả có vấn đề gì ngoài tốn xăng, cụ không phải lo.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
cụ Cứng cho cháu hỏi, dạo này thi thoảng (tuần 1,2 lần) Cerato 2010 AT nhà cháu đang đi bình thường thì đèn báo AC tắt (chỉ có gió, chứ không có hơi lạnh), mặc dù cháu không dí vào nút AC, thi thoảng mới bị, cứ như ma làm ý, cụ dự giúp cháu để đợt tới bảo dưỡng 26.000 km cháu note cho thợ cả thể. chờ tin cụ
cụ Cứng giúp cháu với;;)

cụ Cứng cho cháu hỏi, dạo này thi thoảng (tuần 1,2 lần) Cerato 2010 AT nhà cháu đang đi bình thường thì đèn báo AC tắt (chỉ có gió, chứ không có hơi lạnh), mặc dù cháu không dí vào nút AC, thi thoảng mới bị, cứ như ma làm ý, cụ dự giúp cháu để đợt tới bảo dưỡng 26.000 km cháu note cho thợ cả thể. chờ tin cụ
Có vài vấn đề cần phải kiểm tra cụ ạ! 1 là quạt gió có vấn đề dẫn đến nhiệt động cơ cà áp suất gas tăng cao, thế là nó ngắt AC, 2 là thừa gas, 3 là bản thân cái cụm điều khiển điều hoà bị hỏng. Những luc nó bị mà cụ chưa đi check đc thì cụ làm cái test nhanh bằng cách nhấn và giữ nút Off, tay kia bấm nhanh 4 lần nút Mode xem màn hình nó báo ra răng cụ nhé.

mr.ken_no1

Xe container

thichxeoto

Xe điện
Có vài vấn đề cần phải kiểm tra cụ ạ! 1 là quạt gió có vấn đề dẫn đến nhiệt động cơ cà áp suất gas tăng cao, thế là nó ngắt AC, 2 là thừa gas, 3 là bản thân cái cụm điều khiển điều hoà bị hỏng. Những luc nó bị mà cụ chưa đi check đc thì cụ làm cái test nhanh bằng cách nhấn và giữ nút Off, tay kia bấm nhanh 4 lần nút Mode xem màn hình nó báo ra răng cụ nhé.
Cái này em phải đánh dấu cái, cụ cho em hỏi thông tin hiện lên lên thì mình làm thế nào để biết ạ?

mushroom

Xe hơi
KF 2009 nhà em bản nội địa nên ngôn ngữ hiển thị trên đồng hồ tiếng Hàn. Các cụ cho em hỏi có thể chuyển cái này sang tiếng Anh được không ạ.
Cảm ơn các cụ (b)(b)

hyundaiLB

Xe đạp
các bác cho em hỏi việc chế điều khiền xịn cho xe getz bản thiêu cân những gì. em chế song nhưng giờ hộp chỉ cho mở chứ chưa cho khóa

KiaCapital

Đi bộ
Xin chào cả nhà. Em mới cưới Kia Capital 1993. Gặp được thread này - em mừng lắm.
Xin cho em hỏi về hiện tượng về vòng tua máy
1/ Khi mới khởi động máy, chỉ số 600v nhưng khi em đạp ga từ 1000v đến 2000v thì thả chân ga
Nhưng vòng tua cứ 1100 không về lại 600 như ban đầu. Nghe ti61ng máy cũng xót lắm ạ.
2/Tiếp theo là em mở đèn xe (vô tình) - thì vòng tua lại xuống 600.
Vậy nhờ các Bác giúp em chỉnh sau cho về 600v ạ (không mở điều hòa)
Em xin cảm ơn các Bác!

Godfather77

Xe điện
Cụ Top và cụ Khánh cho em hỏi i30 nhà em dạo này bị hiện tượng cứ để qua đêm thì đồng hồ báo giờ trên xe nó lại báo về 0 giờ mặc dù em đã chỉnh lại hôm trước. Vậy là sao hả cụ?

accent-hyundai

Xe đạp
kgửi cụ Top, cụ xem giúp em con xe của em hiện tượng này là sao ah(em đã từng hỏi và đi khám tại hãng nhưng vẫn thấy chưa thỏa mãn):
Em đi con accent, khi khởi động để nổ đỗ tại chỗ, đứng ngoài nghe tiếng điều hòa kêu rất to (lạch xạch rất rõ). khi lên xe vận hành, vào ga tiếng máy kêu gằn và có tiếng kêu lọc xọc nghe rất xót( có thể em không miêu tả đúng tiếng kêu nhưng hiện tượng thì đúg như vậy và nếu so với lúc đầu mua xe thì chắc chắn là tiếng kêu này chỉ ra rằng xe có vấn đề gì đó).
Em đã đưa đi kiểm tra tại các đại lý và kết quả như sau:
- HD giải phóng: tại quạt gió bị mòn bạc dẫn đền tiếng kêu-> em dự là kết luận này không đúng vì xe em mua xe mới và đi mới được 20K và bảo dưỡng đầy đủ. Kết luận của HD Ngọc khánh cũng không fải vậy.
- HD Ngọc khánh: nói là tại fần mềm, em đã chạy lại fần mềm chỗ cụ Ngọc khánh 02 lần, vẫn kêu! các cụ ở đó bảo là nếu vẫn kêu thì fải thay một cái role ở máy, cái này fải về chỗ nào bán xe bảo họ làm bảo hành cho.
- HĐ Hà ĐÔng (chỗ em mua xe) họ bảo cái này không fải thay role nào cả mà do fần mềm bên HĐ mẹ( hàn quốc) chưa cập nhật được, dẫn đến chưa có bản cập nhật và kêu thế không sao, cứ mang về đi đi. bao giờ có bản cập nhật các anh ấy sẽ gọi lên để update.
*kết quả: em vẫn fải mang xe về và rất bức xúc vì đi xe rất khó chịu. cụ cho em hỏi là như vậy giờ em fải làm sao để đưa xe của em trở về như trước. Cụ có thể thăm khám giúp con xe của em được không ạh. cụ cho em xin địa chỉ xưởng cụ em sẽ đưa xe đến. Cám ơn cụ rất nhiều.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
cám ơn cụ, cháu sẽ thử TH1 & TH3, chứ TH2 thì khó xảy ra vì nguyên bản từ đâu chưa bổ sung bỏ seo gì sất, cháu test rồi bẩm cụ sau. thanks cụ lần nữa