Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

LiemBlue

Xe lăn
Các bác ơi, cho em hỏi, xe KIA SPECTRA bị cháy cái đèn nhỏ phía trước thì mua đèn ở đâu và thay thế như thế nào ạ?
Em muốn tự thay vì cái lặt vặt như vậy cho vào gara ngại lắm ạ

Đèn đó gọi là đèn demi cụ ạ,bóng 5w đểu thì đầy ra của hàng xe máy cũng có,còn muốn hịn thì bác mua cái bóng đó Hella bên nhà Nam Vũ đâu 20k hay 30k/1 cái nhé.

dragon0508

Xe hơi
các bác cho em hỏi chế cái dây handfree để kết nối đt của santa fe ở chỗ nào với..em ở hà nội xe em santafe đời 2008 mlx..em thanks các bác trước

Godfather77

Xe điện
Tối qua gọi điện cho cụ Top 2 lần nhưng không thấy cụ nghe máy, chắc cụ bận gì, may mà cụ Khánh mới đưa số lên đây nên em gọi hỏi. Chả là tối nay đen quá, đi ăn tối xong trèo lên V2 (i30-2008) xuống kính cửa sổ bên lái tý cho thoáng lúc kéo lên thì nghe xoạch một cái rất to, kính ko lên được nữa, bấm cố cái nữa thì lại nghe xoạch cái rồi tịt hẳn. Gọi cho cụ Khánh thì cụ ý nói có khả năng chết compa lên kính (cụ ý bảo cái này i30 rất hay chết). Haizzz, mà quan trọng nữa là cụ Khánh nói thêm là cái này ko phải lúc nào cũng có sẵn hàng mà phải đặt. Cụ Top cho em hỏi tý, liệu cái này có thể sửa được hoặc chế được không ạ? Nếu nó chết hẳn thì tạm thời bây giờ trong lúc chờ hàng có thể lắp chết kính vào để đi được ko? Rất mong nghe tư vấn của các cụ ạ.
Mà cho em hỏi có thể lấy tạm bộ phận này từ 1trong 3 cánh còn lại để thay vào dùng tạm hay không ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Tối qua gọi điện cho cụ Top 2 lần nhưng không thấy cụ nghe máy, chắc cụ bận gì, may mà cụ Khánh mới đưa số lên đây nên em gọi hỏi. Chả là tối nay đen quá, đi ăn tối xong trèo lên V2 (i30-2008) xuống kính cửa sổ bên lái tý cho thoáng lúc kéo lên thì nghe xoạch một cái rất to, kính ko lên được nữa, bấm cố cái nữa thì lại nghe xoạch cái rồi tịt hẳn. Gọi cho cụ Khánh thì cụ ý nói có khả năng chết compa lên kính (cụ ý bảo cái này i30 rất hay chết). Haizzz, mà quan trọng nữa là cụ Khánh nói thêm là cái này ko phải lúc nào cũng có sẵn hàng mà phải đặt. Cụ Top cho em hỏi tý, liệu cái này có thể sửa được hoặc chế được không ạ? Nếu nó chết hẳn thì tạm thời bây giờ trong lúc chờ hàng có thể lắp chết kính vào để đi được ko? Rất mong nghe tư vấn của các cụ ạ.
Mà cho em hỏi có thể lấy tạm bộ phận này từ 1trong 3 cánh còn lại để thay vào dùng tạm hay không ạ?
Chia bùn với cụ! Cái món này khá đắt tiền à nha! Tối qua em đang trong rạp phim nên không tiện nghe máy, sau có gọi lại cho cụ nhưng máy báo bận cụ ạ.
Cái này sửa được, chế được cho dù nó hơi khoai, muốn tạm hãm nó lại chờ thay thế cũng không khó khăn gì, việc này hãng có thế làm giúp cụ, còn việc chế cháo, sửa cái này thì hãng không làm đâu, họ chỉ giỏi thay thôi.

thuanh

Xe hơi
Xin cụ Top cho em hỏi là xe Getz của em khi nhấn ga lên (hoặc ra côn nhanh) thì thỉnh thoảng trong động cơ có tiếng kêu " Cọc" 1 phát thì không biết là tiếng gì (xe em mới thay côn và các loại dây curoa), Cám ơn cụ ạ!

notveryniceguy

Xe buýt
Chào các cụ E đang đi sonata 2009 mấy hnay xe e có hiện tượng thế này ợ,
1. đầu tiên là cái điều hòa kêu hơi to,cứ ù ù, chưa rõ lốc có bị làm sao k.xả lạnh bt,mát nhanh. Các cụ cho e hỏi khắc phục thế nào ạ.Có phải thay lốc k?
2. Cứ sáng e đi thì bánh sau bên lại cứ kêu kẹt kẹt kiểu khô dầu,mỗi khi nhấn phanh nó lại kêu, k biết do má phanh hay do gì ợ,đi một lúc là hết, e mới lấy xe cũ của thằng bạn đi nên k biết nó bảo dưỡng thế nào, các cụ cho e địa chỉ gaâge uy tín, rảnh e đi làm phát...tiền đang móm mà xe cứ cọt kẹt khó chịu quá :(
Cụ top giúp e đc vụ này k ơ?hôm nào e mang vợ 2 e qua chỗ cụ khám ợ :(

Cụ top giúp e đc vụ này k ơ?hôm nào e mang vợ 2 e qua chỗ cụ khám ợ :(
Xin cụ Top cho em hỏi là xe Getz của em khi nhấn ga lên (hoặc ra côn nhanh) thì thỉnh thoảng trong động cơ có tiếng kêu " Cọc" 1 phát thì không biết là tiếng gì (xe em mới thay côn và các loại dây curoa), Cám ơn cụ ạ!
Các cụ thông cảm nhé, tiếng kêu em không nghe được nên em không thể bốc thuốc ở đây mà phải làm trực tiếp các cụ nhé!

bellring

Xe buýt
Cụ Top và cụ Khánh cho em hỏi chút.
I 30 của em bình thường khóa bằng remote thì có đèn chớp lên 1 cái nhưng bây giờ thì không thấy chớp nữa tuy nhiên khi mở thì đèn vẫn chớp lên.
Hai cụ chẩn đoán giúp em nhé.
Cảm ơn 2 cụ.

Cụ Top và cụ Khánh cho em hỏi chút.
I 30 của em bình thường khóa bằng remote thì có đèn chớp lên 1 cái nhưng bây giờ thì không thấy chớp nữa tuy nhiên khi mở thì đèn vẫn chớp lên.
Hai cụ chẩn đoán giúp em nhé.
Cảm ơn 2 cụ.
Lỗi nhỏ như con thỏ, nó bị cái công tắc báo đóng nắp capo máy, có thể bị oải giá đỡ bằng tôn, có thể bị mất nút cao su gắn trên nắp capo khi cụ đi sửa sơn cái nắp capo này. Con công tắc ấy nó nằm ngay sau đèn pha bên phụ, cạnh nắp đổ nước rửa kính.

bellring

Xe buýt
Cảm ơn cụ Top nhé. Để chiều em thử lọ mọ xem con thỏ này có nhỏ không :) . Con thỏ mà to là em lại phải vào Gara vậy.

beetle

Xe tải
Cụ Top "kíu" em với ạ: Xe i30 của em bị trục trặc với cái smartkey:
- hôm trước mở khoá bằng SM tậm tịt, lúc mở = chìa cơ thì bị báo chống trộm ầm ĩ
- em về thử chìa sơ cua thì cũng không khoá/mở được khoá cửa.
- bấm mở khoá trên cửa và SM không có tác dụng
- bấm khoá trên SM thì xe phát ra 2 tiếng bip bé hơn bt & không nháy đèn, không khoá cửa
- em thay pin cả đôi SM thì khoá mở ok
Hôm sau thì SM lại tịt, toàn phải dùng chìa cơ để khoá/mở cửa. Bấm nút khoá trên SM vẫn có 2 tiếng bip bé nhưng không có tác dụng gì thêm.

Cụ chẩn đoán giúp em với ạ, ngàn lần cảm ơn cụ ạ!

Cụ Top "kíu" em với ạ: Xe i30 của em bị trục trặc với cái smartkey:
- hôm trước mở khoá bằng SM tậm tịt, lúc mở = chìa cơ thì bị báo chống trộm ầm ĩ
- em về thử chìa sơ cua thì cũng không khoá/mở được khoá cửa.
- bấm mở khoá trên cửa và SM không có tác dụng
- bấm khoá trên SM thì xe phát ra 2 tiếng bip bé hơn bt & không nháy đèn, không khoá cửa
- em thay pin cả đôi SM thì khoá mở ok
Hôm sau thì SM lại tịt, toàn phải dùng chìa cơ để khoá/mở cửa. Bấm nút khoá trên SM vẫn có 2 tiếng bip bé nhưng không có tác dụng gì thêm.

Cụ chẩn đoán giúp em với ạ, ngàn lần cảm ơn cụ ạ!
Cụ tháo cực bình ra để một lúc lắp lại là ok, rồi đi viện xóa lỗi sau.

beetle

Xe tải
hardtop nói:
Cụ tháo cực bình ra để một lúc lắp lại là ok, rồi đi viện xóa lỗi sau.
Úi, cụ nói em mới nhớ, tối hôm về lấy khoá sơ cua mở không được, e cũng tháo cực acqui, lúc mở nắp capo nó kêu ầm ĩ. E để 1 lúc lắp vào là nó lại kêu.
Mãi sau thay pin SM thì khoá mở ok. Hôm sau lại không khoá/mở được. Tối về em lại tháo cực bình vậy, cụ nói thế nghĩa là không bị hỏng gì thì em yên tâm rùi ợ.
Em cảm ơn cụ top nhiều ạ!

chailang

Xe tải
cụ chủ cho e hỏi nhờ với ạ: xe e mấy hôm nay trên đồng hồ nó báo biểu tượng (!) màu đỏ. e hỏi mấy ae thì bảo đấy là cảnh báo áp suất lốp, nhưng lốp xe e để toàn 2,3kg theo hướng dẫn.
e chạy 2,3 ngày nay rùi nó vẫn báo như vậy mà e k biết làm sao cho hết đc, cụ bắt bệnh giùm e với ạ (xe e là Kia Spo).
thx cụ nhiều

nickname

Xe buýt
Đèn đó gọi là đèn demi cụ ạ,bóng 5w đểu thì đầy ra của hàng xe máy cũng có,còn muốn hịn thì bác mua cái bóng đó Hella bên nhà Nam Vũ đâu 20k hay 30k/1 cái nhé.
Cảm ơn bác, em đã thấy chỗ tháo cái đèn đó rồi. Để mai em đi mua về thay xem sao.
Em còn 1 câu hỏi khác là ở dưới ghế tài xế có 2 sợi dây điện, có đầu cắm để có thể cắm vào nhau. Tuy nhiên, không hiểu sao người ta lại tháo rời chúng ra. Em nghi là dây báo đai an toàn. Em không dám chắc là dây gì nên không dám cắm vào, bác tư vấn giùm em với?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ thử bảo thợ kiểm tra chân máy xem có vấn đề gì không.

Ngoc Khanh

Xe tăng
cụ chủ cho e hỏi nhờ với ạ: xe e mấy hôm nay trên đồng hồ nó báo biểu tượng (!) màu đỏ. e hỏi mấy ae thì bảo đấy là cảnh báo áp suất lốp, nhưng lốp xe e để toàn 2,3kg theo hướng dẫn.
e chạy 2,3 ngày nay rùi nó vẫn báo như vậy mà e k biết làm sao cho hết đc, cụ bắt bệnh giùm e với ạ (xe e là Kia Spo).
thx cụ nhiều
Cái đèn ý lốp non nó cũng báo và hệ thống nó bị lỗi cũng báo. Nếu xe cụ lốp vẫn đủ 2.3kg thì có thể hệ thống bị lỗi. Cái này cần đến xưởng kiểm tra bằng máy scan mới ra cụ ợ.

chailang

Xe tải
Cái đèn ý lốp non nó cũng báo và hệ thống nó bị lỗi cũng báo. Nếu xe cụ lốp vẫn đủ 2.3kg thì có thể hệ thống bị lỗi. Cái này cần đến xưởng kiểm tra bằng máy scan mới ra cụ ợ.
thx cụ
hnay e chạy >100 cây, khi về gần đến nhà thì cái đèn báo nó biến mất , nhưng 1 lúc sau thì nó lại báo lại, chắc hnao fai nhờ các bác kt scan mới đc

TamMao

Xe hơi
Chào kụ.
Em có cái xe Caren nhà anh hải. Xe em đi mới được có gần 1 năm. Gần đây xe em các đèn và đồng hộ trên xe lúc bào lúc không ( Đồng hồ báo xăng, vòng tua máy , Công tơ mét... ) các kụ giúp em vụ này với ạ. Phải làm những gì và ở đâu ạ. Thanks các kụ nhiều.

bellring

Xe buýt
Lỗi nhỏ như con thỏ, nó bị cái công tắc báo đóng nắp capo máy, có thể bị oải giá đỡ bằng tôn, có thể bị mất nút cao su gắn trên nắp capo khi cụ đi sửa sơn cái nắp capo này. Con công tắc ấy nó nằm ngay sau đèn pha bên phụ, cạnh nắp đổ nước rửa kính.
Cảm ơn cụ. Đúng là xe em bị mất cái nút cao su gắn trên nắp capo. Về nhà em thấy cái nút cao su trong đống đồ chơi của f1 nhét vào lại ngon ngay.
Không biết ngoài Gara có nút này không, hôm nào em ra lắp cho chuẩn?