[Funland] Hộ khẩu và đăng kí thường trú

Thông báo là bỏ hết rồi nhé cụ
Giờ chỉ khoai nhất là chứng minh chỗ ở hợp pháp, ví dụ nhà cụ k có nhà trên GCN thì lại phải có xác nhận có nhà trên đất diện tích ?? vv hoặc gpxd hoặc nhà cụ bố mẹ đứng tên sổ đỏ thì phải có hđ mượn nhà thuê nhà vvv cụ có thể kê khai trước trên cổng quốc gia
Nói chung chờ hết tháng nay thì mới thông dc, đừng nên mất tiền oan
Chuẩn nhất đây rồi, mợ chủ!

vhy107

Xe buýt
Em nộp hồ sơ online chuyển khẩu từ huyện Thanh Trì về Cầu Giấy nhưng vướng mã định danh của 2 bé nhà em chưa có lên k nộp Online đc. Không biết các cụ có vướng k ?
Em chưa có bé nên k vướng ạ, bjo giấy tờ mà làm online như kiểu bị theo dõi giám sát tiến độ các cụ ạ, có hồ sơ là phải giải quyết nên chẳng sợ cò quay đâu. Mà em ra phường thấy nếu đủ giấy tờ như em thì mọi ng cũng nhanh lắm, cụ cứ mang thẳng ra công an Phường xem, nộp online xong vẫn phải ra phường mà, các bé thì cần giấy khai sinh là đc rồi

dcson

Xe hơi
Bảo 1.7 đơn giản, em ra phường chuyển khẩu mấy lần k xong, do hệ thống lỗi. Nghe ae công an nói vậy đợi khi nào hệ thống thông =))
Giống e ạ. Nộp đủ hết hồ sơ hợp lệ rồi nộp online thì bên phường lại báo sai hết cái này cái kia, e đều khắc phục được ok hết cuối cùng báo hệ thống đang lỗi chưa thông đợi 1-2 tháng sau thông rồi "tính"!!!

ngocquybk

Xe điện
Giống e ạ. Nộp đủ hết hồ sơ hợp lệ rồi nộp online thì bên phường lại báo sai hết cái này cái kia, e đều khắc phục được ok hết cuối cùng báo hệ thống đang lỗi chưa thông đợi 1-2 tháng sau thông rồi "tính"!!!
Đợt này dịch căng còn lâu nữa các cụ ah, cũng thông cảm cho mấy anh em C.A đợt này ngồi gốc cây cắm chốt suốt những ngày nắng gắt này mới thấy ae vất vả. Cụ nếu có đủ đk làm online cụ lên nộp online hồ sơ sẽ nhanh và được công an tp quản lý lên phường k làm khó cho cụ đc đâu.

Chỉnh sửa cuối:

daotrongtien

Xe đạp
TH nhà e ở 1 mình, chuyển từ tỉnh về HN, sổ đỏ kèm nhà ở trên đất đứng tên + giấy chuyển khẩu nộp online mà vẫn báo trên hệ thống thiếu hồ sơ, chả lẽ nhấn khiếu nại.
Mà các cụ cho em hỏi bây giờ lên quận có giải quyết không hay chuyển về Phường rồi?

Chỉnh sửa cuối:

dcson

Xe hơi
Đợt này dịch căng còn lâu nữa các cụ ah, cũng thông cảm cho mấy anh em C.A đợt này ngồi gốc cây cắm chốt suốt những ngày nắng gắt này mới thấy ae vất vả. Cụ nếu có đủ đk làm online cụ lên nộp online hồ sơ sẽ nhanh và được công an tp quản lý lên phường k làm khó cho cụ đc đâu.
Công an thành phố ko quản lý online đâu ạ. Nộp online là các a bên phường tiếp nhận. Ban đầu e cũng tưởng thế nên gửi mấy hồ sơ liền. Ra phường thì a CA kv bảo gửi online đều phải qua bên a ấy tiếp nhận xử lý hết. Nộp online vẫn phải đem ra phường đối chiếu lại. E cũng ko vội ạ. Đợi thêm vài tháng nữa cũng ok.

Vietex

Xe điện
Em đang thử, đang "chờ tiếp nhận", k biết ra sao.

Các cụ cho nhà cháu đào mộ tí.
Nay cháu đăng ký online, đã chụp ảnh sổ hồng chung cư rồi. Tuy nhiên bên tiếp nhận hồ sơ báo là "Bổ sung giấy tờ nhà đất" và không tiếp nhận hồ sơ. Cháu không hiểu giấy tờ nhà đất là gì? Các cụ đã nộp được online rồi vào hướng dẫn giúp cháu với ạ.

dangphuong

Xe buýt
Em cũng xin phép đào mộ tí .
E ở HN , giờ muốn tách khẩu thì có nộp online được k hả các cụ ? em tìm trên cổng dịch vụ công thì chỉ có đăng ký thường trú thôi.

Em cũng thế, trong tháng 7 e lên 2 lần rồi đều ko được, qua tháng 9 e thử lên xem sao, cán bộ toàn bảo chưa cập nhật hệ thống, về chờ

Vietex

Xe điện
Em cũng thế, trong tháng 7 e lên 2 lần rồi đều ko được, qua tháng 9 e thử lên xem sao, cán bộ toàn bảo chưa cập nhật hệ thống, về chờ
Đầu tháng 7 nhà cháu cũng đi làm rồi, báo chưa có trong dữ liệu. Đợt này cháu nộp hồ sơ online thử thì nộp được, tức là nhà cháu đã có thông tin trên dữ liệu quốc gia rồi. Nhưng cán bộ phụ trách lại không tiếp nhận hồ sơ với lý do khó hiểu. Quy trình gì thì vẫn lỗi con người thôi.

Vietex

Xe điện
Em cũng xin phép đào mộ tí .
E ở HN , giờ muốn tách khẩu thì có nộp online được k hả các cụ ? em tìm trên cổng dịch vụ công thì chỉ có đăng ký thường trú thôi.
Cháu xem google thấy bảo phải làm trực tiếp

junkim12

Xe buýt
Chuyện là sáng nay em có gặp anh công an khu vực ở phường em .
Em có hỏi là:” hiện tại em thì hộ khẩu ở Nam Định , ck em thì hộ khẩu Hải Phòng hai vợ ck em kết hôn nhưng em chưa chuyển hộ khẩu về Hải Phòng . Con gái em hiện tại là hơn hai tuổi cũng chưa nhập khẩu vào đâu cả . Do là cả vk cả ck thống nhất cũng muốn là bê cả cụm lên đăng kí hộ khẩu trên Hà nội luôn để tiện cho việc học hành của cháu sau này( nhà em hiện tại ở bên phường Trung Hoà)..
Mà em nghe nói từ 1/7 là bỏ hộ khẩu giấy mà thay kiểm soát thông tin trên hộ khẩu điện tử nên việc để cho người ngoại tỉnh đăng kí thường trú tại Hà nội chưa bao giờ dễ dàng như thế . Nhưng anh CA khu vực lại bảo e là em cứ lên công an phường có gì giải quyết bảo là gặp anh A , anh B thì em cũng muốn hỏi các cụ , các mợ là chi phí như thế nào để mà “ cứ lên “ chứ , hay là lên tay không ? Hay là mất bao nhiêu ??? Chứ “ cứ lên” cái giá nó muôn trùng lắm . Có thể câu hỏi của em chưa rõ ràng . Nên các cụ có thắc mắc chỗ nào cứ hỏi lại ạ . .. nhờ các cụ , các mợ thông thái tư vấn dùm
Mợ có nhà HN rồi thì làm đơn giản ấy mà. Em ở HN bao năm cũng lười ko nhập khẩu, mãi đến khi F1 đi học thì mới làm. Đợt em nhập ở BTL thì thấy đơn giản lắm, em thì bận nên đưa cho đồng chí CAKV tự hoàn thiện giấy tờ. Em chỉ việc về quê cắt khẩu. Chi phí hết 2tr

Chè mợ Su

Xe buýt
Mợ có nhà HN rồi thì làm đơn giản ấy mà. Em ở HN bao năm cũng lười ko nhập khẩu, mãi đến khi F1 đi học thì mới làm. Đợt em nhập ở BTL thì thấy đơn giản lắm, em thì bận nên đưa cho đồng chí CAKV tự hoàn thiện giấy tờ. Em chỉ việc về quê cắt khẩu. Chi phí hết 2tr
Đợt này dịch em vẫn chưa đi làm được cụ ạ .

vkthang

Xe container
Nhờ tinh thần 4.0 mà việc giả quyết thủ tục hộ khẩu và tạm trú từ 15 ngày làm việc đã chở thành không xác định được thời gian hoàn thiện, luật mới quy định 7 ngày làm việc nhưng hỏi thì bên CA phường toàn bảo hệ thống chưa thông cứ về chờ, bao giờ được sẽ gọi. Luật vô tác dụng chăng!?

noname-1

Xe tải
Đủ giấy tờ và tiêu chuẩn nhập khẩu thì cứ tự tin mang lên phường nhé. Ae sẽ gợi ý để nhanh hơn, đỡ tốn thời gian hơn, nếu cảm thấy ok thì mợ triển. Ko thì họ cũng vẫn làm cho như thường!

kienbinh

Xe điện
Chuyện là sáng nay em có gặp anh công an khu vực ở phường em .
Em có hỏi là:” hiện tại em thì hộ khẩu ở Nam Định , ck em thì hộ khẩu Hải Phòng hai vợ ck em kết hôn nhưng em chưa chuyển hộ khẩu về Hải Phòng . Con gái em hiện tại là hơn hai tuổi cũng chưa nhập khẩu vào đâu cả . Do là cả vk cả ck thống nhất cũng muốn là bê cả cụm lên đăng kí hộ khẩu trên Hà nội luôn để tiện cho việc học hành của cháu sau này( nhà em hiện tại ở bên phường Trung Hoà)..
Mà em nghe nói từ 1/7 là bỏ hộ khẩu giấy mà thay kiểm soát thông tin trên hộ khẩu điện tử nên việc để cho người ngoại tỉnh đăng kí thường trú tại Hà nội chưa bao giờ dễ dàng như thế . Nhưng anh CA khu vực lại bảo e là em cứ lên công an phường có gì giải quyết bảo là gặp anh A , anh B thì em cũng muốn hỏi các cụ , các mợ là chi phí như thế nào để mà “ cứ lên “ chứ , hay là lên tay không ? Hay là mất bao nhiêu ??? Chứ “ cứ lên” cái giá nó muôn trùng lắm . Có thể câu hỏi của em chưa rõ ràng . Nên các cụ có thắc mắc chỗ nào cứ hỏi lại ạ . .. nhờ các cụ , các mợ thông thái tư vấn dùm
Em vừa làm xong, tất cả hết 15k. Mợ vào trang này mà đăng ký. Ko ai làm khó dễ cho mợ được

kienbinh

Xe điện
B
Làm gì có chuyện nhập khẩu dễ dàng, trừ khi mợ đã mua nhà HN có sổ đỏ. Mà có nhà thì cũng chưa phải đã dễ dàng, vì còn vướng quy định phải đăng ký tạm trú một thời gian (hình như 2 năm?) rồi mới được nhập khẩu.

Chỉ bỏ cái hk giấy cầm tay để thay bằng quản lý thông tin trên máy tính. Chứ quy trình quản lý nhập khẩu vẫn không thay đổi.
Bỏ quy định phải tạm trú 3 năm rồi cụ nhé. Cứ chứng minh được chỗ ở hợp pháp là nhập khẩu