[Funland] Hộ khẩu thay bằng Giấy xác nhận thông tin về cư trú ?

Ông Cax vừa gọi cho em báo là tìm được dữ liệu rồi nhưng mà chỉ có thông tin cút bố mẹ, còn của các con thì trên hệ thống không có. Em có thắc mắc là con nhà e mười mấy tuổi rồi sao lại không có thông tin, đc ấy bảo là cái này do lỗi hệ thống.

Ếch

Xe tăng
Em mới ra Công an xã hôm qua về việc đăng ký tạm trú này. Cách đây khoảng 1 tháng ra lấy mẫu khai rồi nộp, theo đ/c tiếp nhận hôm đó nói thì người làm việc này là đ/c tên là Khiêm, người này chỉ nhận hộ; 2 tuần sau gọi cho ô Khiêm thì nói xong rồi, đang chờ xác minh. Rồi lại hẹn ngày xác minh, cuối cùng thì cũng thấy ông này đến nhà xác minh. Sáng qua em gọi thì bảo xong rồi, cuối giờ chiều anh qua lấy. Chiều qua lúc 5h kém em ra, thì ngồi đợi mãi không in được. Người thì bảo tại mạng đơ, người thì bảo anh nhập vào bằng tài khoản nào. Cuối cùng lại hẹn em 8h tối ra lấy, 8h tối em ra, không có Khiêm ở đấy, hỏi thì biết Khiêm không trực. Gọi thì Khiêm bảo anh nhờ đ/c đang trực in giúp. Em vào nhờ thì khoảng 10p sau cũng vào tìm giúp em nhưng mãi không thấy dữ liệu. Kết luận là thông tin của anh chưa được nhập vào hệ thống rồi nói em có gì cứ làm việc với đc Khiêm.
Em cũng đang suy nghĩ xem liệu bọn họ có cố tình nhiễu để đòi tiền hay chủ là do tác phong làm việc lôi thôi không khoa học, bàn giao cv chỉ bằng mồm nói với nhau chứ không có sổ sách giấy tờ gì cả. Mà lúc gặp thì các đc ấy đều gợi ý là sao anh không nhập khẩu luôn về đây.
Em mới chuyển nhà sang phường bên cạnh, ko định chuyển khẩu mà chỉ đăng ký tạm trú dài hạn để cho các cháu học đúng tuyến. Em ko biết có vụ đăng ký online nên cứ CSKV em hỏi, thấy hướng dẫn rất nhiệt tình, thủ tục đơn giản ra khai 1 phát xong luôn, giấy tờ ko cần công chứng gì hết, xong anh ý bảo để đưa lên mạng. Thấy nhiệt tình tốt tính nên e cũng chủ động chai nước, bánh mì cho nó thắm tình quân dân. Xong e cứ tưởng phải có sổ tạm trú, chờ mãi ko thấy gọi cho a ý thì bảo đăng ký tạm trú xong hết rồi, giờ quản lý hết trên mạng, ko cần sổ, cần xác nhận tạm trú vào đâu thì lại ra phường.

Tiện thể các cụ cho hỏi, muốn tra cứu xem mình đã đc đăng ký tạm trú chưa thì vào đâu xem ạ.

cerato7749

Xe tăng
Đã có cụ nào thử online chưa, đã được chưa, nhà cháu vào hóng vụ online
Hôm trước e làm online xong vẫn phải trực tiếp ra phường lấy, làm online thì đỡ phải khai bằng tay thôi cụ ag.

thuycv.kts

Đi bộ
Đúng là thủ tục mêt mỏi thật các cục ạ. Đợt chưa thu SHK e mang lên nhập khẩu cả tháng không xong. Giờ e muốn báo mất SHK để sau làm thủ tục khác cho khỏi phiền phức. Mà F1 của em sắp đi học, chưa có tên trong sổ hộ khẩu. Cụ nào rõ thủ tục xin thông não giúp e với ạ.

Đúng là thủ tục mêt mỏi thật các cục ạ. Đợt chưa thu SHK e mang lên nhập khẩu cả tháng không xong. Giờ e muốn báo mất SHK để sau làm thủ tục khác cho khỏi phiền phức. Mà F1 của em sắp đi học, chưa có tên trong sổ hộ khẩu. Cụ nào rõ thủ tục xin thông não giúp e với ạ.
ai cũng phiền như cụ mà. ai cũng phải nằm im hóng . nói chung cụ nộp HK là max khổ. cái gì cũng cần hk con cụ vô mẫu giáo vô cấp 1 vô cấp 2 cấp 3 .. đại học đều cần hk. cụ nộp hk có chuyện thì phải gặp cakv. mà cakv lịc họ trực đêm lịch họ làm ngày sao cụ biết được. cụ gọi 2 lần ko được e đố cụ dám gọi lần 3. chỉ vác as ra phường nhỏ nhẹ hỏi trực ban .. nhé

sontranvu

Xe điện
E nhập vk em vào khẩu em, xxx thu SHK 2 bên, còn được đưa 2 cái biên bản thu shk có trưởng phường kí mà.

TÔN

Xe container
Sáng thứ 6 tuần trước e ra phường xin cái xác nhận cư trú cho bà già.ngồi chờ và loay hoay dùng zalo đăng kí trực tuyến do bạn nữ cán bộ Cap hướng dẫn mất gần như hết cả buổi sáng.đến gần trưa mới xong và bạn ý bảo ok rồi a về nhà chờ.sau đó bạn ý nhắn tin chiều thứ 3 ra lấy kết quả xác nhận.ko mấy đồng lệ phí nào,nhưng giờ bị thu shk thì mình sẽ còn phải xin xác nhận nhiều cái trong cuộc sống nó sẽ cần và đòi mình phải có,nên e bồi dưỡng bạn ý 1 ít gọi là cảm ơn,để sau thấy mình mình còn vui vẻ chứ ko thấy mặt mình nó ghét càu cạu rồi hành là chính thì cũng bỏ mịa

TÔN

Xe container
Giờ người ta thu lại shk nên cụ đi báo mất sổ xin cấp lại ko đc nữa đâu.vì nó mong dân tự giác ra nộp shk còn chả đc nên còn lâu nó cấp mới cho cụ
ai cũng phiền như cụ mà. ai cũng phải nằm im hóng . nói chung cụ nộp HK là max khổ. cái gì cũng cần hk con cụ vô mẫu giáo vô cấp 1 vô cấp 2 cấp 3 .. đại học đều cần hk. cụ nộp hk có chuyện thì phải gặp cakv. mà cakv lịc họ trực đêm lịch họ làm ngày sao cụ biết được. cụ gọi 2 lần ko được e đố cụ dám gọi lần 3. chỉ vác as ra phường nhỏ nhẹ hỏi trực ban .. nhé
Phường e có 1 nữ cán bộ chuyên phụ trách mảng xin cấp giấy chứng nhận nên cần xin xác nhận cứ ra phường gặp bạn này là đc,ko cần gặp cskv

cerato7749

Xe tăng
Sáng thứ 6 tuần trước e ra phường xin cái xác nhận cư trú cho bà già.ngồi chờ và loay hoay dùng zalo đăng kí trực tuyến do bạn nữ cán bộ Cap hướng dẫn mất gần như hết cả buổi sáng.đến gần trưa mới xong và bạn ý bảo ok rồi a về nhà chờ.sau đó bạn ý nhắn tin chiều thứ 3 ra lấy kết quả xác nhận.ko mấy đồng lệ phí nào,nhưng giờ bị thu shk thì mình sẽ còn phải xin xác nhận nhiều cái trong cuộc sống nó sẽ cần và đòi mình phải có,nên e bồi dưỡng bạn ý 1 ít gọi là cảm ơn,để sau thấy mình mình còn vui vẻ chứ ko thấy mặt mình nó ghét càu cạu rồi hành là chính thì cũng bỏ mịa
Ai cũng làm như cụ thì còn lâu mới lên được 4.0

TÔN

Xe container
Ai cũng làm như cụ thì còn lâu mới lên được 4.0
Lên hay ko chưa biết,chỉ biết đến lúc cần ra xin dấu nó củ hành củ tỏi chờ đợi còn mệt hơn.về e còn bị mọi người mắng là nếu đưa luôn từ đầu thì có khi có xác nhận luôn chứ ko phải chờ đợi

TÔN

Xe container
làm gì !!!!cụ có nhầm ko. liên quan đến nhân khẩu chỉ có CAKV mới dám chứng thôi. trưởng phường cũng ko dám.
Hôm rồi e ra xin xác nhận cư trú gặp bạn cán bộ kia bạn ý hướng dẫn e làm thủ tục đăng kí mà.với cả bạn ý biết e trước rồi vì tháng trước e ra làm thủ tục nhập khẩu cho con nhà em xong

thuycv.kts

Đi bộ
Giờ người ta thu lại shk nên cụ đi báo mất sổ xin cấp lại ko đc nữa đâu.vì nó mong dân tự giác ra nộp shk còn chả đc nên còn lâu nó cấp mới cho cụ

Phường e có 1 nữ cán bộ chuyên phụ trách mảng xin cấp giấy chứng nhận nên cần xin xác nhận cứ ra phường gặp bạn này là đc,ko cần gặp cskv
À, SKH của em vẫn nguyên, chỉ là lên làm thủ tục gì xxx hỏi SHK để làm thì báo mất thôi cụ. Chứ đưa ra là mất luôn à :)

Zindaubo

Xe tải
Quản lý hộ khẩu sai từ đề bài thì giải cách nào cũng sai.
- Hiến pháp quy định công dân có quyền tự do di chuyển, .... nên từ bỏ tư duy cai trị đi.
- Điều quan trọng nhất là công dân đang làm việc đóng thuế TNCN, BHXH ở đâu chứ không phải đang cư trú ở đâu. Vậy thì quản lý theo số an sinh chứ không phải sổ HK. Số an sinh thay đổi theo tháng, quý. Mặc nhiên công nhận khi có xác nhận làm việc, xác nhận đóng thuế.
- Họ đang đóng thuế cho địa phương nào thì mặc nhiên họ được sử dụng dịch vụ công ở địa phương đó. Y tế, giáo dục, bầu cử.....
- Những thứ không liên quan đến số an sinh thì mặc nhiên không được ăn theo.
Làm như Cụ bẩu thì đày tớ mãi vẫn là đày tớ thôi ah! họ bao giờ mới thành tỉ phú được?

sontranvu

Xe điện
À, SKH của em vẫn nguyên, chỉ là lên làm thủ tục gì xxx hỏi SHK để làm thì báo mất thôi cụ. Chứ đưa ra là mất luôn à :)
Mấy cụ có nhầm j ko nhỉ, g thay đổi, giảm, nhân khẩu tách khẩu hay tạm trú,... mà mang sổ HK ra thì mới thu và phải có xác nhận biên bản thu sổ XXX kí vào chứ XXX có được tự ý thu sổ nếu ko có thay đổi j đâu chứ (kể cả làm CCCD).

congthuong

Xe điện
4.0 nó phải phức tạp chứ lị.

Em đã nói vấn đề này rồi. Chả tốt hơn tẹo nào cả.

Bình mới rượu cũ ... Cả cái việc phải mang căn cước để tích hợp thông tin vào nữa.

4.0 lộn ngược.