[Funland] Hộ khẩu nếu bán nhà đi thuê nhà ở

pokemon06

Xe tăng
Em cũng vào hóng xem thế nào ?

Opel Astra

Xe điện
Mình bán nhà định đi thuê 1 thời gian 2-3 năm. Theo luật mới cả nhà mình thành vô gia cư vì chắc chắn chủ nhà thuê sẽ không đồng ý cho nhập khẩu. Rồi bao thủ tục phát sinh cần chính quyền sở tại triện dấu xác nhận. Mệt mỏi quá.
Bác hỏi chủ nhà tử tế là được.
Thế nào là Tử tế thì khó nói lắm.

Như với tui, Tử tế là 5 triệu/năm. :))

Opel Astra

Xe điện
Không ảnh hưởng gì cụ ạ ! xem trên vneid vẫn nguyên , em cũng mới ra phường làm cccd cho con nhỏ 7 tuổi có ai nói gì đâu . Hộ khẩu của em chỉ ghi tổ thôi chứ không ghi số nhà nên cũng chả ảnh hưởng đến ai :))
Nhân chuyện cái Tổ:
Tôi vừa đi làm lại cái Căn cước về, và vài bữa nữa sẽ phải lên Phường để sửa cái sự Tổ, rồi lên Quận làm lại Căn cước.

Lý do: CCCD cũ của tôi ghi rõ ràng số nhà ++, tự nhiên các đồng chí Áo xanh đuổi tôi sang Nơi cư trú = Tổ dân phố - chí ít là trên CCCD chip và CC chỉ thể hiện có vậy.

Đến khi lên quận, in ra nó mới có thêm Nơi thường trú = Số nhà hiện tại.
Hỏi cái sự khác nhau giữa 2 Nơi này, thì các ảnh áo xanh cứ lảng sang chống bão Yagi, bác ạ.

holland

Xe tăng
Bác hỏi chủ nhà tử tế là được.
Thế nào là Tử tế thì khó nói lắm.

Như với tui, Tử tế là 5 triệu/năm. :))
Hihi, mình cứ ì ra đó, chủ nhà cũng HK nơi khác nên không để ý, mình mua nhà mới nhưng cũng chỉ tạm trú chưa chuyển về.

wiv

Xe hơi
Đang xây nhà (trước mua đất không) thì không biết có chuyển tạm trú được không nhỉ vì mọi người nói phải có nhà mới được, còn người đi thuê thì tạm trú nhưng nơi thường trú sẽ bị cắt mà. Cái khó cho người đi thuê nhà (không có HK thường trú do bị xóa).
cụ báo công a khu vực " linh động" là có HK ngay chứ có gì đâu. E mua đất giữa 2019, mua xong bảo a cong an khu vực sang năm e về đây ở. Cuối năm 2019 e có sổ HK luôn

tomza

Xe tải
Các cụ OF nhà mình khôn quá, khôn đến thế là cùng. Các cụ bán nhà quận Ba Đình ra tận đê về tận quê cư trú rồi mà vẫn muốn giữ địa chỉ thường trú (HK) tại quận BĐ để lo cho đời con, đời cháu học hành tại quận BĐ hehe. Lại còn muốn chủ mới tử tế cho các cụ sử dụng địa chỉ của nó nữa, khôn quá khôn. Rồi khi ra tận đê, các cụ sẵn sàng không tuân thủ các nghĩa vụ của nơi mới, hehe lý luận chặt chẽ rằng, tôi có phải HK ở đây đâu (?). Vừa phải thôi các cụ!

Em không có xèng để mua nhà các cụ quận BĐ, mua được là yêu cầu chủ cũ chuyển khẩu ngay và luôn chứ không thể nhận danh tử tế để các cụ lách lẹo được, khà khà, tiếc là thiếu tiền nên muốn mà phải chiệu.