Hồ Hòa Bình đang xả lũ, chiều nay 19/07, có bác nào đi lên chụp ảnh không?

YBV

Xe tải
Thật tình em cũng quen nhìn lũ Hoà Bình nhưng vẫn thấy chóng mặt quá! Có 3 cửa mà khủng khiếp thật, em tưởng phải mở tới 4, 5 cửa rồi.

Hôm trước em xin bác GT bông hoa ở Me, hôm nay cho em xin thêm cái nữa nhé! Cảm ơn bác trước ạ. (b)

DTD145

Xe hơi
Ảnh của cụ GT đẹp quá ...

Chip

Xe máy
Cụ GT dạo này cũng nịnh người yêu quá nhỉ? E nhìn ảnh hình như không phải bác V thì phải?

A95

Xe hơi
Hẳn CỤ thì già hơn MỢ, phỏng ạ? Gọi như nào thì tùy bác :D
À mà bác đã gặp mợ Thông bao giờ chưa nhỉ :5:
Em nghĩ là CỤ thì có khả năng mặc quần tây, còn Mợ thì 100% mặc quần lụa :D.
@GT: súng em đạn lởm, cụ nhận cho tấm lòng.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hôm nay được các cụ các mợ chuốc rượu, em say tới giờ mới dậy được. Còn mấy cái em post lên nốt.

Nước trên lòng hồ cũng không có vẻ gì lớn lắm. Chắc là BQL đề phòng lũ từ thượng nguồn tràn về cho nên phải xả bớt nước.

Cửa xả lũ phía trên cao dành cho trường hợp khẩn cấp. Lạy giời cho không bao giờ phải dùng đến mấy cái cửa này vì nó mà xả thì ở phía dưới cái đám nước phải mạnh gấp hàng trăm lần mấy cái cửa xả nhỏ.

Nghĩ đến cái chuyện xả cửa lớn, em té khẩn trương

Nhưng mà chị gái em không sợ

Tặng các bác cái ảnh này cỡ to. Em rất thích cái ảnh này.

Đến đây là kết thúc quá trình đi chụp Thủy điện Hòa Bình của em, một lần nữa xin cảm ơn các bác đã quan tâm và động viên. Xin hẹn gặp lại các bác trong chương trình lần sau.

vihali

Xe container
Đi kịch kim đường 6 thì có phải rẽ xa nữa không bác? Chỗ đó được vào tự do hay thế nào? Dịch vụ ổn không? À mà từ Ngã Tư Khổ thì tới HB bao nhiêu km? Ăn chơi nhảy múa trong ngày được chứ ạ?

Tien_TCFC

Xe điện
Đi kịch kim đường 6 thì có phải rẽ xa nữa không bác? Chỗ đó được vào tự do hay thế nào? Dịch vụ ổn không? À mà từ Ngã Tư Khổ thì tới HB bao nhiêu km? Ăn chơi nhảy múa trong ngày được chứ ạ?

Thoải con gà mái Cụ ợ!

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đường đi dễ lắm bác ạ. Chắc bác đi Xuân Mai nhiều rồi? Từ Hà Nội có thể tới Xuân Mai bằng đường 6 chạy từ Hà Đông, hoặc cũng có thể đi đường Láng - Hòa Lạc rồi rẽ trái chạy sang Xuân Mai. Lên tới Xuân Mai rồi thì cứ thẳng tiến, chạy qua Dốc Kẽm rồi sẽ đến được Hòa Bình.

Tổng cộng từ HN - HB khoảng 80km, chạy mất khoảng 1h30-1h45p.

Tới Hòa Bình rồi cứ đi thẳng đường chính qua mấy cái đèn xanh đèn đỏ rồi tới một cái ngã ba, bên trái chạy hơn 200km là tới Sơn La, bên phải đi 2km là tới Thủy Điện Hòa Bình (chỗ này có biến chỉ dẫn).

Tới Thủy điện rồi thì xuống gặp bảo vệ trình CMND và nói lý do vào tham quan, họ sẽ mở barrier cho bác vào.

Sau khi chụp choạch chán rồi thì bác lại đi ra khỏi cổng, đi xuống đến chân dốc thì bên phải có cái nhà hàng, buổi trưa nhiều xe đỗ ở đấy. Bác vào nhà hàng này ăn, giá cả hợp lý mà đồ ăn cũng được.

xentoc

Xe buýt
@ mợ Thông: em sang giật ngay bức ảnh to của cụ, khi nào về cho em xin nốt cỡ to nhất nhất nhá cụ nhá.
thèm chảy rrrr ãi!:6:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
@ mợ Thông: em sang giật ngay bức ảnh to của cụ, khi nào về cho em xin nốt cỡ to nhất nhất nhá cụ nhá.
thèm chảy rrrr ãi!:6:
Vâng mời cụ. Hôm nào về thì báo em.

Hyundai-motoR

Xe tăng
hic..ảnh đẹp quá bác ah ..nhìn như cảnh trong mấy film ngày tận thế (b)(b)(b)

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Hôm nay được các cụ các mợ chuốc rượu, em say tới giờ mới dậy được. Còn mấy cái em post lên nốt.

Nhưng mà chị gái em không sợ

Tặng các bác cái ảnh này cỡ to. Em rất thích cái ảnh này.

Đến đây là kết thúc quá trình đi chụp Thủy điện Hòa Bình của em, một lần nữa xin cảm ơn các bác đã quan tâm và động viên. Xin hẹn gặp lại các bác trong chương trình lần sau.
Nhìn cái này trông giống như là nổ bom nguyên tử ấy, đứng trước tự nhiên con người thật nhỏ bé .

focus_S

Xe điện

Bình X-Five

Xe container
Ơ thế cả buổi Mợ chỉ chụp được mỗi quả "phọt nước" này thôi à?
Em đang chờ ảnh từ A đến Z của Mợ đây :^):5:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ơ thế cả buổi Mợ chỉ chụp được mỗi quả "phọt nước" này thôi à?
Em đang chờ ảnh từ A đến Z của Mợ đây :^):5:
Những ảnh khác không có gì đáng xem bác ạ. Post lên để lại ấn tượng xấu thì thà không post.:21:

Có mấy cái ảnh kiểu phóng sự em post ở trên rồi, có toàn cảnh và ảnh hồ Hòa Bình.

Đồ rằng hôm nay trời nắng, các cửa xả lũ lại đóng lại rồi. Hôm qua và hôm nay trời trong xanh đẹp quá, trời Hà Nội còn xanh biếc thì chắc trên HB phải đẹp lắm.(k)

Để em căn hôm nào xả lũ khoảng 4-6 cửa sẽ báo các bác nhé.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mợ có liên quan gì đến điện đóm ko mà rành món này thế :)
Em thì không liên quan gì tới cái món này, em hay bị điện giật, sợ bỏ xừ. Nhưng em quen ông anh cứ 15p lại gọi điện hỏi han xem nước Hồ Hòa Bình còn bao nhiêu m, cho nên có bảo ông ấy khi nào xả lũ thì phải phím ngay, mợ ạ.

sv_ngheo

Xe điện
Em thì không liên quan gì tới cái món này, em hay bị điện giật, sợ bỏ xừ. Nhưng em quen ông anh cứ 15p lại gọi điện hỏi han xem nước Hồ Hòa Bình còn bao nhiêu m, cho nên có bảo ông ấy khi nào xả lũ thì phải phím ngay, mợ ạ.
Bác có quen ai bên Văn Miếu không, hỏi giùm em khi nào khiêng rùa ra phơi nắng để em đi chụp với.

Em mới tập tọe chụp, chắc phải chụp tĩnh vật thật nhiều đã rồi mới chụp động vật đẹp như các bác được. Theo em nghĩ chụp rùa Văn Miếu là thích hợp nhất, vừa nhàn vừa tĩnh :))

Ảnh bác đẹp quá !(b)