[Funland] Hồ Gươm bị trấn yểm đã cụ nào đã từng nghe ?

lum..zzz

Xe điện
Chém vãi hàng. Tháp rùa thì mới xây, Hồ Guơm trc là Lục Thủy kéo dài đến tận hỒ Hale, 7 mẫu. chẳng liên quan éo j đến Cao Biền hay chấn yểm.

pháo BM21 grad

Xe container

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Nó là phong thủy bởi món này chuyên ngâm cứu về khí và nước.
Gồm tọa sơn hướng thủy, đón khí trong lành phòng trừ khí độc.
:)) nó có iểm bùa ko cụ? khoa học cổ đại bao giờ cũng lồng ghép yếu tố thần học nên nghiên cứu cần tỉnh táo không tẩu hỏa nhập ma như mấy lão tiến sỹ nửa mùa ở Đông Tác

pháo BM21 grad

Xe container
:)) nó có iểm bùa ko cụ? khoa học cổ đại bao giờ cũng lồng ghép yếu tố thần học nên nghiên cứu cần tỉnh táo không tẩu hỏa nhập ma như mấy lão tiến sỹ nửa mùa ở Đông Tác
Chuyện bùa là dành cho thuật phù thủy nhiều hơn là phong hủy, dĩ nhiên chuyện đã đến nước trấn yểm thì ít nhiều cũng dính dáng đến bùa.
Thực ra phong thủy nó cũng là 1 môn khoa học, có điều nó mang nhiều yếu tố huyền bí, hơn nữa các bí quyết được các nhà phong thủy dấu kín để hành nghề đâm ra mình cứ nghĩ nó là mê tín.
Cúng vì cái bí quyết bị dấu kín nên sinh ra nhiều nhà phong thủy nữa mùa chuyên đi lừa người khác để kiếm tiền :))

Chỉnh sửa cuối:

vuaho1234

Xe đạp
em thì em ko tin vào mấy cái vụ này lắm. cái j làm thành hay bại cũng do khả năng của mình và một phần nữa là do may mắn (chắc k đến 50%). dân mình phải nói là ý thức và tư duy còn kém thì ko thể nói là do bị yểm bùa mà ko khá lên được.

pháo BM21 grad

Xe container
em thì em ko tin vào mấy cái vụ này lắm. cái j làm thành hay bại cũng do khả năng của mình và một phần nữa là do may mắn (chắc k đến 50%). dân mình phải nói là ý thức và tư duy còn kém thì ko thể nói là do bị yểm bùa mà ko khá lên được.
Các cụ nhà mình có câu phúc chủ may thầy nên cái phong hủy đó nó cũng nằm trong cái may mắn đó cụ ạ.

ngungay

[Tịch thu bằng lái]
Pháo đại hiệp vẫn đang thông não các thành phần vô thần

XPQ

Xe cút kít
Các cụ nhà mình có câu phúc chủ may thầy nên cái phong hủy đó nó cũng nằm trong cái may mắn đó cụ ạ.
Nguyên văn câu bác cá trích là:"Phúc chủ Lộc thầy",nếu dẫn đúng nguyên văn thì giải nghĩa như bác khí khiên cưỡng.Vì rằng thì là câu ấy nói một cách mỉa mai về cái may mắn của ông thầy lang băm.Và việc con bệnh thoát chết thực ra là phúc của nhà nó hẵng to chứ không liên quan đến việc kê đơn bốc thuốc của thầy.Nhưng vì nó thoát chết nên thầy vẫn có tiền công.Thành ra với thầy thì vẫn là có lộc. Phúc chủ lộc thầy là thế!
Cúng nhiều thầy lang chân chính,chữa khỏi cho con bệnh rồi nhưng vẫn khiêm tốn,thận trọng và thâm thúy nói rằng: "Chữa bệnh được chứ không chữa mệnh được" và rằng "Nhờ hồng phúc tổ tiên nhà mày mà thoát chết".Đấy cũng là một cách PR đúng lối ngày xưa vậy!:D:D:D:D:D:D

nông^_^dân

Xe tăng
thớt nhảm vãi, mê tín vừa thôi các cụ :(

cocsku

Xe cút kít
Em biết ngay là bị trấn yểm mà. Nếu không có vụ trấn yểm này thì bây giờ nhà em đã có BT ở, xe hơi đi lâu rồi.

quytahun

Xe hơi
Ko phải theo như tin đồn đấy đâu cụ, Cao Biền chả động gì đến Hồ Gươm cả

quytahun

Xe hơi
Đừng để mấy ông thầy phong thuỷ, thầy pháp sư phán linh tinh ra đó làm vớ vẩn hỏng hết cảnh quan của hồ

pháo BM21 grad

Xe container
Nguyên văn câu bác cá trích là:"Phúc chủ Lộc thầy",nếu dẫn đúng nguyên văn thì giải nghĩa như bác khí khiên cưỡng.Vì rằng thì là câu ấy nói một cách mỉa mai về cái may mắn của ông thầy lang băm.Và việc con bệnh thoát chết thực ra là phúc của nhà nó hẵng to chứ không liên quan đến việc kê đơn bốc thuốc của thầy.Nhưng vì nó thoát chết nên thầy vẫn có tiền công.Thành ra với thầy thì vẫn là có lộc. Phúc chủ lộc thầy là thế!
Cúng nhiều thầy lang chân chính,chữa khỏi cho con bệnh rồi nhưng vẫn khiêm tốn,thận trọng và thâm thúy nói rằng: "Chữa bệnh được chứ không chữa mệnh được" và rằng "Nhờ hồng phúc tổ tiên nhà mày mà thoát chết".Đấy cũng là một cách PR đúng lối ngày xưa vậy!:D:D:D:D:D:D
Vâng đúng là nguyên văn nó như cụ nói xong em phải dùng từ phúc chủ may thầy để diễn giải nó theo nghĩa đen thực tế. Bở vì em thì lại cũng tin vào cái thuật phong thủy này, bởi lịch sử VN mình cũng có rất nhiều nhà phong thủy nổi tiếng. Thực tế thì không phải chủ nhà nào cũng gặp được thầy giỏi, và khôg phải thầy nào cũng gặp được huyệt tốt, mà tìm được thì cũng chưa chắc đã được dùng nên cái phúc chủ may thầy nó là như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container
Đừng để mấy ông thầy phong thuỷ, thầy pháp sư phán linh tinh ra đó làm vớ vẩn hỏng hết cảnh quan của hồ
Cảnh quan Hồ gươm nước đục ngầu ô nhiễm cụ Rùa suýt mất mạng, không lo nạo vét cải tạo đi còn để làm gì :-/

anhtuanakzo

Xe tải
VP em ở ngay gần hồ Gươm cũng hóng xem thực hư nó thể nào

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cao biền này ghớm thật, chả có nhẽ lđ mình phọt phẹt thế

moonyking

Xe máy
Chả cụ nào nghiên cứu giúp em câu hỏi của em nhỉ?