[Funland] Hộ chiếu vắc xin

suti

Xe buýt
Em vào PC Covid thấy có mục hộ chiếu vacxin rồi mà, nó cũng chỉ là cái dữ liệu tiêm chủng như cũ thôi, có thêm phần tiếng Anh và QR code mới, em chưa rõ sử dụng nó thế nào, đi nước ngoài cứ chìa cái đó ra lúc nhập cảnh hay là sao nhỉ. Thấy VTV nói là PC Covid và Sổ SKDT đều có mục này.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Em vào PC Covid thấy có mục hộ chiếu vacxin rồi mà, nó cũng chỉ là cái dữ liệu tiêm chủng như cũ thôi, có thêm phần tiếng Anh và QR code mới, em chưa rõ sử dụng nó thế nào, đi nước ngoài cứ chìa cái đó ra lúc nhập cảnh hay là sao nhỉ. Thấy VTV nói là PC Covid và Sổ SKDT đều có mục này.
Nay e vào PC covid vs SSKĐT đều thấy hiện lên hộ chiếu vaccine. Trong PC thì ko có số CCCD, trong SSKĐT thì có. Chi tiết đều ghi đủ ngày tháng tiêm 3 mũi. Chỉ có tiếng Việt ko có English.
Có cụ nào dùng thử cho đi nngoai chưa ạ?

giang.nguyen

Xe điện
Nay e vào PC covid vs SSKĐT đều thấy hiện lên hộ chiếu vaccine. Trong PC thì ko có số CCCD, trong SSKĐT thì có. Chi tiết đều ghi đủ ngày tháng tiêm 3 mũi. Chỉ có tiếng Việt ko có English.
Có cụ nào dùng thử cho đi nngoai chưa ạ?
Cụ thử chuyển ngôn ngữ của app sang tiếng Anh xem.

meotamthe

Xe cút kít
Cụ thớt lên site của Cục Lãnh sự mà xem các mẫu mà VN chấp nhận liên quan đến xác nhận đã hoàn thành tiêm chủng vaccine covid-19, cũng mẫu chỉ đơn giản là viết tay điền vào ô trống và có đóng dấu của cơ quan quản lý ở dưới. Không phải cứ viết tay là tệ đâu cụ ạ.

alceste

Xe điện
Việt Nam đã mở cửa du lịch quốc tế, nhưng mới chỉ chiều vào, tức là người nước ngoài nhập cảnh vào Việt Nam.

Sắp đợt nghỉ lễ 30/4. Ko biết các cụ có ý tưởng đi du lịch nước ngoài ko nhỉ?

Mà cái hộ chiếu vắc xin ra sao chứ h em vẫn chưa hình dung được. Giờ đi trong nước thì chỉ cần ứng dụng PC-Covid để lại nếu ai hỏi, mà cũng chả có nơi nào hỏi chứng nhận tiêm nữa; nhưng đi nước ngoài thì khác. Nhiều nước sẽ yêu cầu giấy chứng nhận đã tiêm chủng; mà giấy của mình thì nhiều loại, in màu có, viết tay có, tiếng việt có, song ngữ có, chưa kể tiêm 3 nơi thì 3 giấy, mà chưa chắc đã giữ lại giấy đến bây giờ

Ko biết khi mở cửa đi du lịch nước ngoài, những vấn đề trên sẽ giải quyết ra sao các cụ nhỉ
Đi nước ngoài anh vào Pc covid và tải cái hộ chiếu vaccin in ra là xong