[Funland] Hợp tác đầu tư kinh doanh

fundraiser

Xe container
Tưởng đa cấp, hoá ra cùng ngành. =))) Kỳ này index chắc lên 680 cụ nhể

Kurumasuki

Xe container
Cụ Civic nói rõ là lướt theo TA rồi, chứ có đầu tư theo FA đâu.
Những ví dụ về FLC bán giấy lộn ko nên bàn, vì kế toán và BCTC của VN đều là lừa dối ko lo bị phạt.

Civic to Merc.

Xe container
Cụ Civic nói rõ là lướt theo TA rồi, chứ có đầu tư theo FA đâu.
Những ví dụ về FLC bán giấy lộn ko nên bàn, vì kế toán và BCTC của VN đều là lừa dối ko lo bị phạt.
E lướt theo T/A trên các cp có các chỉ số f/a tốt và tăng trưởng cụ ợ. Nhưng cũng ko ngại j mà ko dám vào các cp có tính đầu cơ cao nếu thấy cơ cơ hội. E lướt với MSR ăn luôn 2 vòng rồi out ko trở lại đến này cụ a. E lướt luôn trên mã MWG đấy và hiện đang theo HSG!
Rất rõ ràng và open cụ nhé, ko úp mở j cả!

Tưởng đa cấp, hoá ra cùng ngành. =))) Kỳ này index chắc lên 680 cụ nhể
Bó tay cụ...ck nào là đa cấp :)) cùng ngành cho e đỡ tủi...mấy ông trà đá, xe ôm còn tự hào về nghề của mình đc mà a em ck lại phải giấu...mạt cụ nhở =))

LeTai1979

Xe cút kít
Tùy năng lực vốn của cụ thui ợ...e thấy đoạn tt này khá an toàn dễ nhận biết nên lập thớt chứ đoạn trc thì khó lắm!
Em nghĩ thế là tối thiểu ấy chứ? Chứ nếu ít lúc lãi tính ra có khi đủ ăn sáng. :D

nhatlongcamera

Xe tải
em có 1 câu hỏi, em muốn đầu tư , ko lướt sóng
giả sử lãi ngân hàng khi em gửi đang là ~7%/ năm
gửi chỗ cụ 18%/ năm
hoàn toàn ko đánh đấm gì, RẤT NGHI VẤN

mada6

Xe tải
Kính chào các cụ, các mợ!

Chơi trên of mãi và vào các thớt hợp tác kinh doanh kiếm tiền luôn đc rất nhìu cụ quan tâm. Điều đó chứng tỏ rằng nhìu cụ mợ có tiền và quan tâm đến việc gia tăng sinh lợi thay vì ném vào ngân hàng....đó là tiền đề mà e thấy chúng ta có thể cùng nhau hợp tác.

Về phía e cũng giới thiệu và nói luôn em là người vừa tiến hành đầu tư ck vừa làm nghề tư vấn môi giới cho 1 cty ck lớn top đầu TT và có phần vốn lớn của nhà nước (chắc nhìu cụ sẽ biết ngay đó là cty nào :D).

Có thể với nhìu người nhất là nghe qua đài báo sẽ thấy đó là mảng đầu tư đầy chất cờ bạc. Ok, e ko phủ nhận nó có đầy tính chất dễ tạo ra cảm giác ăn thua cờ bạc. Tuy nhiên đó là thị trường tài chính bậc cao nhất với các sản phẩm hiện đại và đầy tính sáng tạo. Ck niêm yết mà cụ thể là trên sàn chứng khoán HN và HCM là nơi giao dịch các chứng khoán của TT thứ cấp mà hiện có tới gần 1000 mã ck. Đó là 1000 dn mà tốt xấu, nhỏ to, đủ chúng loại ngành nghề và ko ít dn đầu ngành đang hoạt động... Cổ phiếu của các dn này chính là hàng hóa mà chúng ta có thể tham gia mua bán. Tất nhiên để thắng lợi và tối ưu hóa lợi nhuận cần nhiều kiến thức, kinh nghiệm và vốn liếng.

E quan niệm việc đầu tư kinh doanh dù vào bất kì ngành nghề nào cũng đều chứa đựng yếu tố rủi ro dẫn đến thua lỗ và mất vốn. CK ko ngoại lệ, nhất là giai đoạn 2006-2007 khi mà Vn gia nhập WTO với nhiều triển vọng rất sáng được truyền thông bơm lên quá đà và dòng vốn ngoại nhiều tỉ usd đổ vào TT còn nhỏ đã đẩy chỉ số tăng vọt tới 1170 điểm ngày 12/03/2007 để rồi rơi thảm về 235 điểm 2 năm sau đó và hàng loạt nhà đầu tư phá sản.

Giai đoạn tiếp theo là trào lưu tăng vốn, hút vốn 1 cách nhanh chóng của hàng loạt dn theo kiểu bán giấy lấy tiền vô tội vạ thông qua các dự án hoanh tráng để tiền chui vào túi cá nhân ông chủ càng làm mất niềm tin nặng nề ở các nhà đầu tư ck. Một số chủ dn làm ăn cách này đã giàu lên nhanh chóng và hệ lụy là vô số nhà đầu tư tk bị bào mòn theo thời gian mà ko hiểu vì sao dù dn đó vẫn báo lãi lớn, dự án hoành tráng long lanh điển hình là FLx và nhóm cp liên quan.

Tuy nhiên ngay trong khủng hoảng và đến nay rất nhiều dn làm ăn nghiêm túc đã thực sự đem lại lợi suất đầu tư rất lớn. E chỉ lấy 1 ví dụ là cp VNM giá đã tăng khoảng 24 lần từ khi lên sàn ngày 19/01/2006 chưa kể số tiền mặt cổ tức chia cho nhà đầu tư có khi còn cao hơn khoản vốn ban đầu bỏ ra. Ai bỏ ra 100tr năm 2006 ko cần margin cũng có số vốn ít nhất 2.4 tỉ hiện nay. Đó thực sự là khoản sinh lợi mà khó ngành nghề kd chân chính nào theo kịp. Đặc biệt trên sàn hiện có rất nhiều dn như VNM vậy.

Hiện tại chỉ số VNI đã tiến đến mức 640 là mức mà VNI suốt từ năm 2009 vài lần chạm đến ko qua đc. Tuy nhiên lần này tình thế đã khác. Các cổ phiếu đầu cơ gần như không được các nhà đầu tư quan tâm và dòng tiền ko vào với các dn như vậy do đó một sự sụt giảm mạnh từ cp đầu cơ là ko có. Tuy nhiên cp có cơ bản tốt, tăng trưởng cao đang được dòng tiền chú ý và dồn vào. Đó là sự phát triển lành mạnh của thị trường mà các thị trường phát triển hơn chúng ta cũng từng trải qua.

Với kinh nghiệm hàng chục năm với ck, e khẳng định VNI sẽ qua 640 tới đây một cách chắc chắn và khi đã qua 640 thì chỉ số sẽ ko có cản phía trên đến tận hơn 1000 điểm. Tất nhiên để đạt lại đỉnh cũ 1170 điểm năm 2007, VNI sẽ mất nhiều năm với sự tăng trưởng mạnh mẽ của các dn hàng đầu VN như VNM VIC HPG HSG MWG GAS BID CTG VCB MSN.... Cùng với sự tăng trưởng đó giá ck của các dn tốt sẽ tăng mạnh mẽ và đó là cơ hội rất tốt để bỏ vốn đầu tư. Các cp này sẽ ko có chuyện giảm sàn liên tục và mất thanh khoản do là dn đầu ngành và tăng trưởng mạnh mẽ. Mọi nhà đầu tư bỏ vốn vào sẽ đều thắng lợi, đó là câu chuyện win-win chứ ko win-lost ở đây vì dư địa cho các dn này tăng trưởng còn rất dài phía trước.

Tại thời điểm này xin khẳng định CK là kênh đầu tư rất hấp dẫn, an toàn và dễ dàng cho người có kiến thức. Là một người làm chuyên về ck, em sẽ chỉ ra các cp tương tự như VNM để đem lại thắng lợi lớn nhất trên khoản vốn bỏ ra của nhà đầu tư, cung cấp và hướng dẫn sử dụng các công cụ về vốn, thị trường để gia tăng hiệu quả. Vậy e mời các cụ mợ nếu quan tâm cùng tham gia TT với e dưới rất nhiều hình thức khác nhau:

1- Trở thành khách hàng mở tài khoản tại cty chứng khoán của e để nhận đc sự tư vấn đầu tư. Về năng lực tư vấn e xin ko chém nhìu mà xin được thực chứng qua show tài khoản. Bất kì cụ mợ nào quan tâm hãy gặp cafe và e show nhiều tài khoản để thấy sự gia tăng lợi nhuận thời gian qua. Trên này cũng đã có một vài cụ xem các tk của e có thể xác nhận cụ ACV và goldmonkey nhỉ hì hì :P

2- Cho vay vốn với lãi suất 1.5% tháng tương đương 18%/năm, trả lãi theo tháng. Phần vốn các cụ mợ cho vay sẽ đc để riêng vào một tài khoản mà tài khoản đó chính các cụ mợ sẽ có Passwod đăng nhập để kiểm soát và quan sát diễn biến tài khoản bất kì khi nào cần. Tài sản gồm tiền và cổ phiếu trên tài khoản đó chính là một phần tài sản đảm bảo cho khoản vay. Như vậy nếu giá trị tài khoản về đến mức các cụ mợ cho là ko an toàn, các cụ mợ có thể yêu cầu tất toán khoản cho vay. Bản thân em cũng sẽ đưa ra khoản của cá nhân làm tài sản đảm bảo mà e có bằng chứng nó là của em và nếu các cụ mợ cần thì cũng kiểm soát cả tài khoản này thông qua đăng nhập. Như vậy chỉ cần khi em có di biến động về tài sản các cụ mợ đều biết ngay lập tức.

3- Hợp tác đầu tư dưới dạng e đánh tài khoản cho các cụ mợ: Các cụ bỏ tiền vào tk, e trade trên tk của các cụ. Lợi nhuận nếu đạt 10% trên vốn thì hoàn toàn là của các cụ (e quan niệm 10% đó ngang khoản lãi gửi tiết kiệm của các cụ) . Lợi nhuận từ 10% trở lên thì các cụ 7- em 3....với lợi ích như vậy em đảm bảo sẽ hết mình để tài khoản các cụ luôn có lãi vì đó cũng là quyền lợi của e. Nếu lỗ đến 20% tk các cụ có thể yêu cầu và e chia sẻ 5-5 khoản lỗ đó với các cụ. Việc chia sẻ tính toán lợi ích có thể thực hiện theo tháng hay quí tùy yêu cầu của các cụ. Cá nhân em thì thic theo từng deal đánh cp mà e và các cụ sẽ cùng trao đổi thống nhất, ví dụ: nhận thấy cơ hội ở cp ABC nào đó e sẽ trade đến khi dừng sẽ chia sẻ lợi ích ngay. Như vậy có thể sẽ thấy hiệu quả ngay sau 1-2 tuần đến cùng lắm vài tháng.

Rất mong nhận được sự quan tâm của các cụ mợ J...có j cứ ib cho e nhé.

Tks các cụ mợ đã đọc!
Cụ gửi qua mail em với langthanghn0@gmail. Com( số 0 chứ k phải chu o ) nhé

gửi chỗ cụ 18%/ năm
Đơn giản là cụ chủ tự tin kiếm được > 18%/ năm.
Lãi cụ ấy trả 1,5%/tháng, quyết toán hàng tháng luôn.
Nếu thuận buồm xuôi gió thì quá ngon cho cụ.
Còn nếu sóng to gió cả thì cụ tự nghĩ tiếp.
Vấn đề là theo em hiểu là cụ ấy vay tín chấp, TSĐB được hình thành 1 phần từ chính tiền cụ cho vay, phần còn lại từ TK ( mà cụ chủ chứng minh là của cụ ấy), nhưng cơ chế bù trừ thế nào thì chưa nét lắm.
Điều mấu chốt là cụ chủ TIN CHẮC RẰNG THỊ TRƯỜNG ĐANG ĐỨNG TRƯỚC MỘT CON SÓNG LỚN.

fundraiser

Xe container
E lướt theo T/A trên các cp có các chỉ số f/a tốt và tăng trưởng cụ ợ. Nhưng cũng ko ngại j mà ko dám vào các cp có tính đầu cơ cao nếu thấy cơ cơ hội. E lướt với MSR ăn luôn 2 vòng rồi out ko trở lại đến này cụ a. E lướt luôn trên mã MWG đấy và hiện đang theo HSG!
Rất rõ ràng và open cụ nhé, ko úp mở j cả!

Bó tay cụ...ck nào là đa cấp :)) cùng ngành cho e đỡ tủi...mấy ông trà đá, xe ôm còn tự hào về nghề của mình đc mà a em ck lại phải giấu...mạt cụ nhở =))
E cũng như cụ thôi, khác chút là em đi raise của tổ chức, ko focus vào cá nhân. Em thấy một số anh em đứng ra huy đôngh và đầu tư như mô hình PI cũng khá thành công,

Civic to Merc.

Xe container
gửi chỗ cụ 18%/ năm
E chỉ để cho thêm 1 lựa chọn và với e đoạn này ls thế là vừa tầm.
Còn một lần nữa e khẳng định trc tới nay e ko vay tiền ai đưa vào Ck cả. E cũng chưa từng nợ nần j ai mà chỉ Ng khác vay nợ e. Nói chung e ko thic pa2 này. Vay có tí quen biết chắc OK chứ xa lạ khó và e chưa vay bao h nên cũng ko biết sao để 2 bên khớp đc nhau. E cứ đưa pa thui cụ nào chơi đc ta bàn cụ thể hơn. Còn cụ j bảo e cầm cố này nọ thì e thôi vì e cũng ko ham cách này. E chỉ có tk Ck bảo chứng thôi và sẽ Hữu hạn trách nhiệm trong số đó. Nhà cửa e sẽ ko bao giờ lôi vào Ck cả mấy cụ nhé!

Tuy nhiên việc dùng margin mà thế chấp bằng cp thì e rất hay dùng. Tất nhiên sự an toàn luôn đc đề cao. E chỉ margin khi cp đã có sẵn trên tk và chỉ dùng với Các mã cơ bản tốt, dn tên tuổi.

Cụ nghi j ợ? Là ls 18% là cao à? Với dân lươt Ck ls đó là ko đáng kể cụ nhé. Mwg e đánh từ 93 lên 125 có 3 phiên ce là 21% rùi. Biên hsx 7% thì dao động phiên tới 14% giữa trần- sàn rùi đó ợ. Từ đầu năm tới nay Các mã tăng 100% trở lên ko ít. Nếu e dùng margin chuẩn thì lãi 18% năm trả cụ đáng j ợ?

Luckyapple

Xe tải
Em rất thích còm của cụ :"cái gì mình ko biết, hoặc biết ko đến nơi đến chốn thì thành công không lâu dài được."
Quỹ MB thì em không thích, mã nào có quỹ này là em để ý kĩ gấp đôi để còn biết đường mà …. tránh.

em vol cụ rồi đấy nhóe, đọc còm của cụ em cảm nhận thấy cụ có trình cũng cao về món CK này đới.
Cám ơn cụ, cụ vào phát biểu tiếp cho em vol lại với :)). Cụ cứ khen quá, em cũng có mấy năm kinh nghiệm dắt lưng thôi, vẫn cần va chạm để học hỏi thêm nhiều cụ ạ.

Chẳng cần phải quá vip hay trade nhiều mới được hưởng lãi suất đấy đâu cụ ơi, một số công ty chứng khoán ưu đãi cho 1 số khách hàng lâu năm được hưởng lãi suất thấp để qua đó lôi kéo các khách hàng khác về theo mình vì những ông chơi lâu năm sẽ có nhiều bạn bè chiến hữu... kiểu như chơi hoà vốn, khuyến mại để tăng thị phần, tăng doanh số... Như em tài khoản bé tí có mấy trăm triệu, lèo tèo cả năm giao dịch dăm ba phiên nhưng mà cũng đang được lãi suất 10.5% đây, thì mấy bố chơi lâu hơn hoặc trade nhiều hơn được hưởng lãi suất 10,3% cũng là điều dễ hiểu. Cụ lập kho ở đâu mà cho vay được lãi suất 18% thế? Lãi suất cao thế thì rủi ro cũng cao lắm nhỉ?
Thế là bấy lâu nay em cứ tưởng mức mình hưởng là ngon rồi, ngẫm lại lãi suất trái phiếu cũng tầm 4,8% thôi nên công ty ck nào có chính sách mở rộng như cụ nói thì mức 10.x% cũng hợp lý thật. Em có kho đâu, anh em quen biết từ đầu ngồi mới nhau thôi ạ, thế nên mức độ rủi ro cũng hạn chế đi và dù anh em từ đầu nên em luôn bắt đặt cọc không nhỡ mất cả tiền cả anh em cụ ạ.

Tiện thể dạo vừa rồi em có cafe giao lưu với nhiều anh em chơi chứng khoán trên OF, em thấy đa số có cách chơi khác em, kể cả cụ chủ thớt. Có thể bởi vì em già rồi nên nhát chết, thiên về an toàn hơn các cụ ấy. Mỗi người có 1 cách chơi khác nhau, phù hợp với sở trường của người đó. Em mới gặp chủ thớt 1 lần, cảm nhận của em qua lần đầu gặp gỡ là cụ chủ thớt là người rất mê chứng khoán và rất dũng cảm. Hnay đọc được thớt này thì em càng thấy là em cảm nhận đúng, em phục cụ chủ thớt rất dũng cảm. Em chúc cụ trade may mắn và kiếm được nhiều tiền.

By the way, hnay cụ chủ thớt và cụ mợ nào rảnh thì mình tụ tập cafe chém gió ở quán Trung Nguyên 19 Huỳnh Thúc Kháng? Hnay bọn bạn rủ đi Hòa Lạc chơi mà em lười quá, chỉ muốn tụ tập đâu loanh quanh gần nhà thôi
Có lẽ em thấy em có phần giống cụ, thiên về FA và có biên an toàn. Tuy nhiên mỗi người một thế mạnh, một cách thức nên tâm pháp giống mà chiêu thức lại khác, không học nhau được. Bác chủ thớt nếu chịu khó show luôn cái tk lên đây thì đỡ quá, em nghĩ thế sẽ giải quyết thắc mắc nhiều cụ mợ trên này hơn.
Nay em bận mất rồi, cụ có điều kiện thì hẹn cụ ngày trong tuần cụ nhé.

Kurumasuki

Xe container
Còn một lần nữa e khẳng định trc tới nay e ko vay tiền ai đưa vào Ck cả. E cũng chưa từng nợ nần j ai mà chỉ Ng khác vay nợ e. Nói chung e ko thic pa2 này. Vay có tí quen biết chắc OK chứ xa lạ khó và e chưa vay bao h nên cũng ko biết sao để 2 bên khớp đc nhau. E cứ đưa pa thui cụ nào chơi đc ta bàn cụ thể hơn. Còn cụ j bảo e cầm cố này nọ thì e thôi vì e cũng ko ham cách này. E chỉ có tk Ck bảo chứng thôi và sẽ Hữu hạn trách nhiệm trong số đó. Nhà cửa e sẽ ko bao giờ lôi vào Ck cả mấy cụ nhé!

Tuy nhiên việc dùng margin mà thế chấp bằng cp thì e rất hay dùng. Tất nhiên sự an toàn luôn đc đề cao. E chỉ margin khi cp đã có sẵn trên tk và chỉ dùng với Các mã cơ bản tốt, dn tên tuổi.

Cụ nghi j ợ? Là ls 18% là cao à? Với dân lươt Ck ls đó là ko đáng kể cụ nhé. Mwg e đánh từ 93 lên 125 có 3 phiên ce là 21% rùi. Biên hsx 7% thì dao động phiên tới 14% giữa trần- sàn rùi đó ợ. Từ đầu năm tới nay Các mã tăng 100% trở lên ko ít. Nếu e dùng margin chuẩn thì lãi 18% năm trả cụ đáng j ợ?
Cụ nói in ít thôi cho e yên tâm với ạ.

laixeboxit

Xe điện
Hi các cụ!

E lập thớt này khi VNI đạt mốc 640, một mốc rất nhạy cảm. Trong 6-7 năm qua VNI đã vài lần chạm mốc này hay vượt một chút đều phải quay đầu. Trên này có nhìu nick cũng am hiểu hay đang trade ck như mợ Diệu Thảo hay cụ LuckyAplle nên có thể phản biện hay kiểm chứng ngay trong thời gian tới.

VNI kết phiên thứ 6 dừng ở 640.30 điểm. Việc khẳng định VNI có trụ vững tại 640 và tiếp tục tăng hay ko sẽ đưa đến thành quả thắng lớn hay dừng lại tổng kết tại đây.

Nhận định của cá nhân e có ngay trong còm đầu tiên....VNI sẽ tiếp tục uptrend từ đầu năm tới nay và kéo dài hàng nhìu năm nữa với việc chỉ số chậm rãi tăng dần do các mã Bluechip tiếp tục tăng trưởng. Thu nhập đầu người VN vẫn đang tăng nhanh, qui mô nền kinh tế tiếp tục mở rộng, đầu tư NN ko giảm...các dn đầu ngành về XD, BDS, Phân phối hàng tiêu dùng như ô tô+ điện thoại+ máy tính, Nông Nghiệp sẽ tiếp tục tăng trưởng mạnh kéo theo giá trị vốn hóa DN tăng góp phần đẩy chỉ số VNI đi lên.

Sóng uptrend đang diễn ra kèm theo sự phân hóa rõ rệt, các nhà đt đã có lựa chọn rõ ràng là tránh xa các DN bán giấy lấy tiền hút vốn vô tội vạ và ko trả nổi cổ tức tiền mặt. Ở chiều ngược lại dòng tiền đang đi theo hướng là tìm đến cp các dn làm ăn nghiêm túc, hạn chế phát hành qua bán cp cho cổ đông hay phát hành riêng lẻ rồi tìm cách bán ra TT. Chúng ta có thể thấy ngày một nhiều cp có thị giá vượt 100K như CTD BMP PTB VNM MWG DHG SLS....PE của các cp có core business tăng trưởng đang tăng lên mức 8-10 và hơn nữa mà dòng tiền vẫn đẩy giá các cp này đi lên. Sóng đang rất chậm rãi, nhẹ nhàng và đầy ngờ vực....đó là lúc TT an toàn. Nhìn lại các còm đa phần ko hồ hởi, ko tin tưởng vào ck kể cả các cựu binh và có mỗi e dũng cảm mở thớt này như cụ ACV nhận xét :D trong khi đúng là các tk của e có ăn bằng lần thời gian qua. E đi đến kết luận TT đang tăng trong nghi ngờ và chưa đến lúc bùng nổ, chưa đến lúc rủi ro cao.

Việc nhận định của e đúng hay sai sẽ đc kiểm chứng chỉ ngay trong tháng này vì chỉ số đã chạm kháng cự cứng dài hạn 7 năm...các cụ mợ sẽ sớm có kết luận thôi ợ!

Chúc các cụ mợ có ngày cuối tuần bình yên, hạnh phúc bên người thân!
Cụ nói như đài ý nhỉ.:))

ttngoc

Xe tăng
Website
alocanhosg.com
Hay quá. Em vào hóng ké :)

longbusiness

Xe hơi
Em đg quan tâm .. Tuần sau hẹn cụ cafe nhé. Cụ inbox em cụ thể hơn ..

Giả sử TK cụ có 10 tỷ, cụ chịu TNHH cho 1 tk và 10 tk là khác nhau đúng không cụ.
Quan điêm ls 18% của cụ là ko cao thì em cũng tôn trọng thôi. Còn em nhỏ lẻ thì cứ giảm được tý nào thì con em có thêm hộp sữa tý đấy. Còn chuyện trần 3 phiên hay sàn 3 phiên thì do TT quyết định ạ.