Chi hội Hội Verna

vietptit

Xe tải
E ngồi hóng hội verna nhà mình xem có ai bán xe ko?
em có con 2008 AT màu bạc đang định bán đây, nhưng bán xong chẳng biết mua xe gì cho nó lành như em nó, có cậu em có con gala thì tận 2004 nên đang lăn tăn cụ ạ

bigtree

Xe tải
Cụ nào cần hộp tỳ tay Verna thì ới e nhé, vừa zin luôn theo xe rất đẹp. Giá lại hạt dẻ 500 k thôi ah. Số cầm chân em: 0966628229. Hoặc các cụ mật thư cho em ạ. Em cảm ơn ạ

forceak

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi Verna 2008 MT chạy khoảng 4 vạn thì giá bao nhiêu mua được ạ?

vuahung105

Xe container

thantai

Xe hơi
em có con 2008 AT màu bạc đang định bán đây, nhưng bán xong chẳng biết mua xe gì cho nó lành như em nó, có cậu em có con gala thì tận 2004 nên đang lăn tăn cụ ạ
Em cứ mạnh dạn can cụ vì những lý do sau nhoé:
- Nếu cụ muốn đổi sang Mit Gala 2004 để đi cho bốc, cụ cần chuẩn bị sẵn tâm lý khi xem mức tiêu thụ của em Gala này, máy bốc khỏi bàn nhưng theo em biết thì đời 2004 em nó còn chưa có phun xăng điện tử ấy, thêm số tự động, xác nặng, chấm lớn, tuổi cao nữa thì khả năng bạn ấy nghiện hút là rất cao.
- Cũng vì tuổi cao nên tim gan, phèo phổi của bạn ấy cũng đến lúc cần thay cả rồi. Nội tạng của bạn ấy thì lại thuộc dạng hiếm và theo kiểu mạng(phu tùng mảng) nên chi phí phẫu thuật và thay thế là không nhỏ!
Cứ đôi lý do trên thôi cũng đủ để cụ nên cân nhắc rồi nhỉ! ;))

vuahung105

Xe container
E khoe ít đồ chơi mới sắm cho V2 nhé

vietptit

Xe tải
Em cứ mạnh dạn can cụ vì những lý do sau nhoé:
- Nếu cụ muốn đổi sang Mit Gala 2004 để đi cho bốc, cụ cần chuẩn bị sẵn tâm lý khi xem mức tiêu thụ của em Gala này, máy bốc khỏi bàn nhưng theo em biết thì đời 2004 em nó còn chưa có phun xăng điện tử ấy, thêm số tự động, xác nặng, chấm lớn, tuổi cao nữa thì khả năng bạn ấy nghiện hút là rất cao.
- Cũng vì tuổi cao nên tim gan, phèo phổi của bạn ấy cũng đến lúc cần thay cả rồi. Nội tạng của bạn ấy thì lại thuộc dạng hiếm và theo kiểu mạng(phu tùng mảng) nên chi phí phẫu thuật và thay thế là không nhỏ!
Cứ đôi lý do trên thôi cũng đủ để cụ nên cân nhắc rồi nhỉ! ;))
vâng cám ơn cụ, con của thằng e nó rất chịu khó sửa chữa nên chất ngon lắm, e chỉ ngại nó đi đkiem 6 tháng nên thôi, chắc gắn bó thêm thời gian nữa vậy

vuahung105

Xe container
cụ sắm ở đâu đấy, đẹp nhỉ, hết bn cho e xin sdt và đ/c để e đú theo cụ nhé, tks cụ
Tổng thiệt hại cho mấy món này là 1.4 củ ah.trừ bộ ốp trong xe e mua ở nhà Mast. 550k. Còn lại mấy kia e mua ở taobao. Khá rẻ

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ơi con vợ ghẻ của em đời 2008 bản thiếu nên kính trước điện, kính sau cơm, chỉnh gương cũng cơm.
Giờ e muốn mua 1 công tắc tổng gắn trên tapi ghế lái có đủ 4 công tắc chỉnh kính, có chỉnh gương điện và lock, unlock cửa để về độ dần dần cho xịn thì đặt hàng ở đâu và mã là gì, các cụ chỉ hộ em đc ko ạ.
Đội ơn các cụ, em bán đèn led XHP70 L7 cho xe nên các cụ giúp em mà trong chi hội VERNA là sẽ có giá yêu cho các cụ đó ạ.
Cảm ơn các cụ nhiều lắm.
E mượn ảnh 1 cụ trong này nhé:

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
ủa xe này KIA ạ?
Mà sao em tìm ko thấy thông tin xe cụ trên cục đăng kiểm nhể :))
He.bác đã check rồi kia ah. Chắc là biển giả đấy :)
Bác thấy nó giống xe bác 90% k .?

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, giống mà k giống vì chắc xe này độ loạn rồi phải k ạ? ;)).
E thấy lạ nên check xem xe cụ đời nào thì web của đăng kiểm nó bảo: "em méo chếch được anh này anh ạ" :))

vuahung105

Xe container
Vâng, giống mà k giống vì chắc xe này độ loạn rồi phải k ạ? ;)).
E thấy lạ nên check xem xe cụ đời nào thì web của đăng kiểm nó bảo: "em méo chếch được anh này anh ạ" :))
K đâu. Nguyên bản 90%( trừ mấy thứ trang trí ) bác tìm KIA pride LX 2008-2008 hoặc KIA rio 2008-2009. Chính nó đấy.
Giống verna từ máy móc đến nội thất.
Bác k check đăng kiểm đc, vì e mới đổi biển, và chưa đăng kiểm lại

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Ôi vậy ạ, e loá mắt :))

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là e cũng mua xe được gần 1 năm, gắn bó với em nó thấy cũng lành, đáng yêu, đầm chắc, ai đi thử cũng thích :D
Xe em đời 2008 bản "THIẾU ĐỦ THỨ" :((.
Vậy nên em phải độ khá nhiều, và một số thứ em đã tự mua về ráp, chọc choạch là:
1. Làm ngay bộ 4 lốp Bridgestone 1.3tr/1lốp. Cái này thì em mua và cân bằng động, chỉnh độ chụm trên máy Hunter luôn.
2. Cam lùi: do xe đc chủ cũ độ DVD Tàu rồi nên e tự mua cam 450k về đấu (tuy nhiên quên cắm giắc đèn biển số nên bị áo vàng phạt), tưởng đỡ đc công mà ko ăn thua.
3. Công tắc điều khiển volume vô lăng: e mua của getz về gắn, xong đấu dây theo sự chỉ dẫn của các cụ trên OF
4. Lock cửa tự động theo tốc độ: e mua của cụ doxe24h Hải Phòng về ráp
5. Lên led biển số, led nội thất, led cốp, led signal (mua chợ trời và lazada)
6. Lên led pha, chỗ này là phức tạp nhất, lúc đầu mua P6 2016 về xài theo quảng cáo, và ôm hận khi xài 3 tháng bảo hành 4 lần, chỉnh tiêu cự thì tùm lum, ức chế quá chơi sang XHP70 L7 và nhập về bán cho anh em luôn.
7. Ra chợ trời thấy thích cái led bar và để chọc lại những kẻ đi ngược chiều vô ý thức thì em làm 1 thanh 12 tim, 500k, ko bảo hành, bị nước vào, nhưng ông nào ko xuống đèn e nháy lại là cũng nể. :D
8. Hộp tỳ tay đa năng mua về nhưng lắp ko hợp, e đang nghiên cứu chế lại.
9. Mua một đống các loại dung dịch bóng lốp, tẩy keo và nhựa đường, waxone, dung dịch lau bề mặt da, dung dịch hiệu ứng lá sen cho kính,.... Cứ cuối tuần là e lôi xe ra tự vệ sinh các kiểu, chưa có 1 thằng rửa xe nào ăn đc của em 40k :D
10. Gần đây nhất là tối qua e vừa độ cái công tắc Lock, Unlock cửa, mua một đống các loại công tắc nhưng ko hợp và độ chế khó nên em làm 2 cái công tắc nhấn nhả led, đấu thẳng nào chân relay lock và unlock trên bộ khiển từ xa là xong.
Các cụ có gì hay chia sẻ để em học tập nhé.

Gương của em chỉnh cơm, cụ nào đã độ chỉnh điện ới em tiếng xem có tự độ đc ko để chỉ chỗ em mua đồ về tự làm nhé, em thích mình tự làm thì mới học hỏi đc nhiều ạ.
Hai kính sau cũng chỉnh cơm, nếu em độ lên kính điện thì sẽ phải mua bảng công tắc tổng bản full cho ghế lái, như thế cụ nào biết địa chỉ đặt online thì chỉ hộ em ạ.
Cảm ơn các cụ đã nghía.

vodka_HN

Xe hơi
Vậy là e cũng mua xe được gần 1 năm, gắn bó với em nó thấy cũng lành, đáng yêu, đầm chắc, ai đi thử cũng thích :D
Vậy nên em phải độ khá nhiều, và một số thứ em đã tự mua về ráp, chọc choạch là:
1. Làm ngay bộ 4 lốp Bridgestone 1.3tr/1lốp. Cái này thì em mua và cân bằng động, chỉnh độ chụm trên máy Hunter luôn.
2. Cam lùi: do xe đc chủ cũ độ DVD Tàu rồi nên e tự mua cam 450k về đấu (tuy nhiên quên cắm giắc đèn biển số nên bị áo vàng phạt), tưởng đỡ đc công mà ko ăn thua.
3. Công tắc điều khiển volume vô lăng: e mua của getz về gắn, xong đấu dây theo sự chỉ dẫn của các cụ trên OF
6. Lên led pha, chỗ này là phức tạp nhất, lúc đầu mua P6 2016 về xài theo quảng cáo, và ôm hận khi xài 3 tháng bảo hành 4 lần, chỉnh tiêu cự thì tùm lum, ức chế quá chơi sang XHP70 L7 và nhập về bán cho anh em luôn.
7. Ra chợ trời thấy thích cái led bar và để chọc lại những kẻ đi ngược chiều vô ý thức thì em làm 1 thanh 12 tim, 500k, ko bảo hành, bị nước vào, nhưng ông nào ko xuống đèn e nháy lại là cũng nể. :D
9. Mua một đống các loại dung dịch bóng lốp, tẩy keo và nhựa đường, waxone, dung dịch lau bề mặt da, dung dịch hiệu ứng lá sen cho kính,.... Cứ cuối tuần là e lôi xe ra tự vệ sinh các kiểu, chưa có 1 thằng rửa xe nào ăn đc của em 40k :D
10. Gần đây nhất là tối qua e vừa độ cái công tắc Lock, Unlock cửa, mua một đống các loại công tắc nhưng ko hợp và độ chế khó nên em làm 2 cái công tắc nhấn nhả led, đấu thẳng nào chân relay lock và unlock trên bộ khiển từ xa là xong.

Gương của em chỉnh cơm, cụ nào đã độ chỉnh điện ới em tiếng xem có tự độ đc ko để chỉ chỗ em mua đồ về tự làm nhé, em thích mình tự làm thì mới học hỏi đc nhiều ạ.
Hai kính sau cũng chỉnh cơm, nếu em độ lên kính điện thì sẽ phải mua bảng công tắc tổng bản full cho ghế lái, như thế cụ nào biết địa chỉ đặt online thì chỉ hộ em ạ.
Cảm ơn các cụ đã nghía.

Khiếp, cụ Mr raul chịu khó mày mò thế. May xe của em bản đủ, ko phải làm gì mấy ^^

vuahung105

Xe container

Cảm ơn các cụ đã nghía.

E thích tính mày mò tự sướng của bác đấy.
Bác đặt hàng taobao đc chứ
Ok thì e gửi cho bác đường link
- kính điện sau
- công tắc
- cụm công tắc trung tâm
- gương chỉnh điện.
Mà hình như e còn một bộ gồm 2 cụm moto chỉnh gương + công tắc. Dạo ttrước bọn e lắp cho pride rồi tháo ra. Để e tìm lại xem sao