HN, tìm chỗ sửa ống xả ???

dtechnik

Xe hơi
Chào các bác,
Chiếc xe Mitsubishi Grandis của tôi gần đây có tiếng kêu lạ ở phần giảm thanh của ống xả (đoạn cuối chỗ phình to ở đuôi xe), chỉ kêu khi dừng, nhấn ga cho xe chạy thì hết, chạy nhanh cũng kêu, âm thanh nghe lanh canh, to, có cảm giác như có một miếng kim loại bị rơi ra trong bầu giảm thanh...nhờ các bác phán cho là bệnh gì và chỉ giúp cho chỗ sửa, tôi ở Hà nội. Cám ơn các bác đã đọc tin !

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Chào các bác,
Chiếc xe Mitsubishi Grandis của tôi gần đây có tiếng kêu lạ ở phần giảm thanh của ống xả (đoạn cuối chỗ phình to ở đuôi xe), chỉ kêu khi dừng, nhấn ga cho xe chạy thì hết, chạy nhanh cũng kêu, âm thanh nghe lanh canh, to, có cảm giác như có một miếng kim loại bị rơi ra trong bầu giảm thanh...nhờ các bác phán cho là bệnh gì và chỉ giúp cho chỗ sửa, tôi ở Hà nội. Cám ơn các bác đã đọc tin !
Hiện tượng xe bác có thể là do bộ trung hòa khí xả bị vỡ bên trong, miễng vỡ ko thoát ra ngoài được gây tiếng đập leng keng khi xe vào xóc

dtechnik

Xe hơi
@bitek: cám ơn bác, có nhiều khả năng như vậy...

Tiếp tục nhờ các bác tư vấn về nơi sửa chữa, tôi đã ra Mitsubishi thì thợ ở đó xem và phán thay mới, giá 3,2tr...?

novsf

Xe tải
@bitek: cám ơn bác, có nhiều khả năng như vậy...

Tiếp tục nhờ các bác tư vấn về nơi sửa chữa, tôi đã ra Mitsubishi thì thợ ở đó xem và phán thay mới, giá 3,2tr...?
Xe em Kia Spectra cũng bị như vậy. Khó chịu cực kỳ luôn. Vào gara người ta tháo ra, lấy hết cái mà thợ gọi là "tổ ong" ra, cái này có tác dụng giảm âm, nó bằng cái gì như xi măng ý. Kết quả là hết tiếng lanh canh nhưng tiếng nổ, mỗi lần tăng ga kêu to hơn, như kiểu ngày xưa xe máy bỏ bô zin lắp bô Sài Gòn vậy.

timeforlove

Xe đạp
Chào các bác,
Bác dtecknik cho em hỏi cuối cùng Bác xử lý như nào vậy, xe em đang bị tương tự mà vào Hãng thì phải thay mới, thấy bảo phải 5-6 triệu gì đấy /
Tiện thể em xin các cụ chỉ giáo ở HN có chỗ nào xử lý tốt ca này mà ko phải thay mới với giá cả hợp lý hơn ko ạ/ cám ơn các Bác !

ngoclam78

Xe tải
Xe bác có lắp chụp ống xả không, nếu có thì bác thử xem có lỏng không đã. Ngày trước em cũng đi Grandis, chụp inox bị lỏng 1 con ốc nên khi đỗ, máy tăng giảm vòng tua để tải điều hòa bị rung nhẹ hoặc xóc đều có tiếng lanh canh. Khi tăng ga, tròn máy bớt rung sẽ không kêu.