HN, Thủ tục đổi bằng lái xe B2 ở GTVT - HN 2013

click2shop

Xe máy
Em vừa đổi bằng B2 ở TCĐB xong, tình hình thủ tục dư này:

- Thời gian: Đổi bằng chỉ làm buổi sáng, mỗi sáng giải quyết tầm 60 trường hợp bấm theo Token lấy số. Đâm ra nếu các cụ đến muộn khả năng hết số là cao. Nên đến trước 8h.

- Hồ sơ:Đơn (xin tại chỗ khai), phô tô CMND + Bằng lái xe phải phô to 2 mặt và cắt sẵn theo kích thước của CMND và bằng lái xe + Giấy KSK. Nếu photo 2 mặt trên 1 tờ A4 giống như bọn hàng photo làm sẽ ko được chấp nhận; mang theo 1 cái ảnh 3x4 để dán vào đơn

- Giấy khám sức khoẻ (theo danh sách bệnh viện được chấp nhận- em toàn thấy giấy của BV đa khoa tư nhân Thăng long- chắc là ở đây làm nhanh). Trên Giấy khám SK, mặt sau phải có cái triện "đủ SK lái xe hạng ....), mặt trước phải có 1 cái ảnh 3x4 có củ khoai ráp lai của BV, mặt sau có chữ ký+ khoai bệnh viện.

- Xuất trình giấy CMND hoặc hộ chiếu, bằng lái xe khi nộp hồ sơ

- Hìu: Chính phủ thu 135 nghìn tiền lệ phí.

Sau khi chụp ảnh, nộp tiền và nộp hồ sơ- chánh quyền sẽ đưa lại cho các cụ 1 cái giấy hẹn và biên lai chờ đến ngày nhận bằng mới (thường là độ 1 tuần dương lịch)!

Các cụ đến lấy số, xin mẫu đơn khai- dán ảnh, chuẩn bị bằng+CMND bản chính và photo, giấy KSK và ngáp đợi đến lượt gọi lên nộp hồ sơ, chụp ảnh tại trận để đưa vào bằng (cái máy ảnh lởm vãi- chắc ảnh sẽ xấu). Chắc là cơ quan TW và vụ chụp ảnh sống đâm ra hôm nay em ko nhìn thấy con cò nào cả- nhưng vẫn có cách cho các cụ đi muộn hoặc lười xếp hàng, cụ nào quan tâm mật thư cho em để được chia xẻ kinh nguyệt (em phải mất 50k cho 1 bác bảo vệ phúc hậu để được tư vấn đới!)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthihuyen

Xe đạp
Tình hình rất chán.chán hơn em tưởng các cụ ạ...Em xuống làm thủ tục đợi từ 8h sáng đến 4h chiều còn chưa đến lượt dc chụp ảnh.1 ngày đi làm sức khỏe,1 ngày ngâm mình dưới sở GTVT HN.em chán quá em lên mạng tìm dịch vụ..ra mấy bác làm cho nhanh..em mới lấy bằng xong.ko phải đi lấy nhé,quá tốt...
Bác nào làm nhanh cho đỡ mất thời gian thì alo số này nè..0966.00.3333.làm cho nhanh các cụ ạ.emm ngao ngán cảnh ngồi chờ với đợi lắm!!

embj

Xe hơi
Thủ tục loằng ngoằng nhỉ>>

eku1001

Xe máy
Em cũng vừa đổi bằng ở TCĐB xong. Xin chia sẻ với các cụ một số thông tin sau:
Các cụ cần:
1. 2 ảnh 3*4 đẹp giai xinh gái.
2. Phô tô CMND và bằng lái xe gốc đang có. Các cụ sau đó cắt thành 4 mảnh tương ứng với 4 mặt của CMND và bằng lái xe
3. Đơn đổi bằng lái xe. Cái này đến nơi chìa bằng gốc ra họ mới cho một cái đơn.
4. Giấy khám sức khỏe: Đến hỏi ngay chú bảo vệ ở ngoài. Mặc áo xanh xanh, rất nice và đánh xe ô tô rất điệu nghệ. Giá 250k, ra hôm trước, 10h sáng hôm sau là có. Gửi xe oto của chú này luôn, mất 20k tiền gửi.

Trình tự như sau: Cụ đánh xe đến, đưa cho chú bảo vệ cái ảnh 3*4 đầu tiên, đưa thông tin để làm giấy khám sk.

Chiều hôm sau đến, làm buổi chiều vắng hơn. Bắt đầu làm từ 13h00.
Step 1: Lấy giấy khám sức khỏe của chú bảo vệ
Step 2: Lấy số thứ tự. Đưa CMND và bằng lái, một cán bộ nữ trông khá "chất" với iphone 5s vàng chóe sẽ đưa cho cụ tờ số.
Step 3: Xin cán bộ nam ngồi cạnh đơn đổi bằng lái xe, sau đó ghi nội dung theo một tờ mẫu được dán ở trong phòng đó. Có gì trên tờ mẫu cứ chép theo là được.(trừ thông tin là mục đích lấy bằng mới là "Đua xe"b-))
Step 4: Mang theo dập ghim hoặc hồ dán(ở đó có nhưng chủ động vẫn hơn), dán cái ảnh 3*4 còn lại vào đơn. Dập 4 cái mảnh photo em đã giới thiệu phía trên vào đơn.
Step 5: Ngồi chờ đến lượt gọi rồi mang toàn bộ giấy tờ đến lên phía trước để nộp. Các cụ nhớ đổi sẵn và chẵn luôn 135k tiền lệ phí. Tránh trường hợp cán bộ không có tiền trả lại, cụ lại phải đi đổi mất thời giờ.
Step 6: Cán bộ gọi lên chụp ảnh. Bùm. Ảnh này in lên bằng lái xe mới đấy chứ không phải 2 cái ảnh 3*4 đẹp giai xinh gái phía trên đâu nên em khuyên các cụ nhớ mặc đẹp, vuốt keo, cười tươi.
Step 7: Lấy phiếu hẹn, 1 tuần sau là có.
Step 8: Tuần sau đến lấy, cứ tầm 4h chiều qua là vắng hoe, không phải đợi chờ gì cả. Các cụ có thể qua cả ngày thứ 7 để lấy. Thời gian từ 11h đến 12h trưa.

Quá đơn giản, các cụ đừng mất tiền oan cho cò nhé. Chúc các cụ lái xe an toàn!

eku1001

Xe máy
À quên, Tổng Cục Đường Bộ rất khó tìm. Các cụ nên đi đường Tôn Thất Thuyết. Hướng từ Trần Thái Tông ra bến xe Mỹ Đình. Đừng đi chiều ngược lại, khó nhìn lắm. Đi qua bùng binh vòng tròn một tý rồi nhìn sang bên tay phải sẽ thấy biển chỉ báo Tổng Cục Đường Bộ màu đỏ. Rẽ phải vào một chút là thấy tòa nhà to đùng ngay.

Chỉnh sửa cuối:

TM.Store

Xe máy
Các cụ cần:
2. Phô tô CMND và bằng lái xe gốc đang có. Các cụ sau đó cắt thành 4 mảnh tương ứng với 4 mặt của CMND và bằng lái xe
3. Đơn đổi bằng lái xe. Cái này đến nơi chìa bằng gốc ra họ mới cho một cái đơn.
4. Giấy khám sức khỏe: Đến hỏi ngay chú bảo vệ ở ngoài. Mặc áo xanh xanh, rất nice và đánh xe ô tô rất điệu nghệ. Giá 250k, ra hôm trước, 10h sáng hôm sau là có. Gửi xe oto của chú này luôn, mất 20k tiền gửi.

Trình tự như sau: Cụ đánh xe đến, đưa cho chú bảo vệ cái ảnh 3*4 đầu tiên, đưa thông tin để làm giấy khám sk.

Step 2: Lấy số thứ tự. Đưa CMND và bằng lái, một cán bộ nữ trông khá "chất" với iphone 5s vàng chóe sẽ đưa cho cụ tờ số.
Step 3: Xin cán bộ nam ngồi cạnh đơn đổi bằng lái xe, sau đó ghi nội dung theo một tờ mẫu được dán ở trong phòng đó. Có gì trên tờ mẫu cứ chép theo là được.(trừ thông tin là mục đích lấy bằng mới là "Đua xe"b-))
Step 4: Mang theo dập ghim hoặc hồ dán(ở đó có nhưng chủ động vẫn hơn), dán cái ảnh 3*4 còn lại vào đơn. Dập 4 cái mảnh photo em đã giới thiệu phía trên vào đơn.
Step 5: Ngồi chờ đến lượt gọi rồi mang toàn bộ giấy tờ đến lên phía trước để nộp. Các cụ nhớ đổi sẵn và chẵn luôn 135k tiền lệ phí. Tránh trường hợp cán bộ không có tiền trả lại, cụ lại phải đi đổi mất thời giờ.
Step 6: Cán bộ gọi lên chụp ảnh. Bùm. Ảnh này in lên bằng lái xe mới đấy chứ không phải 2 cái ảnh 3*4 đẹp giai xinh gái phía trên đâu nên em khuyên các cụ nhớ mặc đẹp, vuốt keo, cười tươi.
Step 8: Tuần sau đến lấy, cứ tầm 4h chiều qua là vắng hoe, không phải đợi chờ gì cả. Các cụ có thể qua cả ngày thứ 7 để lấy. Thời gian từ 11h đến 12h trưa.

Oánh dấu để em chuẩn bị đi đổi bằng, cảm ơn cụ nhiều. kính cụ 1 ly vodka

vdvl

Đi bộ
Các cụ cần:

Bác cho iem hỏi. Khâu bác Nấy số là bác có mặt từ lúc mấy giờ ợ?

vdvl

Đi bộ
Em vừa đổi bằng B2 ở TCĐB xong, tình hình thủ tục dư này:

- Thời gian: Đổi bằng chỉ làm buổi sáng, mỗi sáng giải quyết tầm 60 trường hợp bấm theo Token lấy số. Đâm ra nếu các cụ đến muộn khả năng hết số là cao. Nên đến trước 8h.

- Hồ sơ:Đơn (xin tại chỗ khai), phô tô CMND + Bằng lái xe phải phô to 2 mặt và cắt sẵn theo kích thước của CMND và bằng lái xe + Giấy KSK. Nếu photo 2 mặt trên 1 tờ A4 giống như bọn hàng photo làm sẽ ko được chấp nhận; mang theo 1 cái ảnh 3x4 để dán vào đơn

- Giấy khám sức khoẻ (theo danh sách bệnh viện được chấp nhận- em toàn thấy giấy của BV đa khoa tư nhân Thăng long- chắc là ở đây làm nhanh). Trên Giấy khám SK, mặt sau phải có cái triện "đủ SK lái xe hạng ....), mặt trước phải có 1 cái ảnh 3x4 có củ khoai ráp lai của BV, mặt sau có chữ ký+ khoai bệnh viện.

- Xuất trình giấy CMND hoặc hộ chiếu, bằng lái xe khi nộp hồ sơ

- Hìu: Chính phủ thu 135 nghìn tiền lệ phí.

Sau khi chụp ảnh, nộp tiền và nộp hồ sơ- chánh quyền sẽ đưa lại cho các cụ 1 cái giấy hẹn và biên lai chờ đến ngày nhận bằng mới (thường là độ 1 tuần dương lịch)!

Các cụ đến lấy số, xin mẫu đơn khai- dán ảnh, chuẩn bị bằng+CMND bản chính và photo, giấy KSK và ngáp đợi đến lượt gọi lên nộp hồ sơ, chụp ảnh tại trận để đưa vào bằng (cái máy ảnh lởm vãi- chắc ảnh sẽ xấu). Chắc là cơ quan TW và vụ chụp ảnh sống đâm ra hôm nay em ko nhìn thấy con cò nào cả- nhưng vẫn có cách cho các cụ đi muộn hoặc lười xếp hàng, cụ nào quan tâm mật thư cho em để được chia xẻ kinh nguyệt (em phải mất 50k cho 1 bác bảo vệ phúc hậu để được tư vấn đới!)
Cụ tư vấn cho em với.

honda_cub79

Xe lăn
Bác cho iem hỏi. Khâu bác Nấy số là bác có mặt từ lúc mấy giờ ợ?
8h00 họ mới làm việc, nhưng cụ nên đến từ lúc 7h15 đến 7h30 mà chờ lấy số, đừng đến muộn quá hết số không làm được đâu.

vdvl

Đi bộ
8h00 họ mới làm việc, nhưng cụ nên đến từ lúc 7h15 đến 7h30 mà chờ lấy số, đừng đến muộn quá hết số không làm được đâu.
Cụ cho em hỏi thêm. Là lúc lấy số phải đưa bằng cho họ xem rồi mới được phát hay là bấm nút là được hả cụ? Thanks cụ.

eku1001

Xe máy
Mình sẽ được phát số nhé. Không được tự bấm. Trên mỗi tờ số cán bộ sẽ ghi tên của mình để tránh trường hợp cò bấm số, ghi hộ này nọ. Các cụ cứ đến sớm lấy số, thường thì họ mở cửa thì đến luôn sau đó đợi, chẳng may qua lượt mà vẫn còn tờ số thì xin xỏ cán bộ tý cũng được.

eku1001

Xe máy
các cụ đi đổi bằng ô tô làm luôn bằng xe máy đi. lên bằng nhựa cho máu. cùng một công luôn mà.

nguyenthihuyen

Xe đạp
bằng của cụ bao giờ hết hạn,bằng tổng cục đường bộ nếu cụ có hộ khẩu HN thì ko phải có hồ sơ gốc cụ nhé!
lên tổng cục hơi mệt đấy cụ ah.em nhờ ông anh làm cho nhanh cụ có càn thì alo : 0985753456 và 1 số nữa nà: 0966003333 nhanh gọn nhẹ đỡ bực bội thái độ cụ ah

nguyen duc do

Xe máy
Các lãnh đạo cho hỏi: Bằng lái xe ô tô do Sở GTVT Hà Nội cấp, còn Bằng xe máy do Tổng cục đường bộ cấp. Bây giờ đổi cả hai bằng, nếu muốn tích hai bằng vào một thì có được không và thủ tục như thế nào và xin đổi tại sở hay tại Tổng cục ạ. Xin cảm ơn trước.

TM.Store

Xe máy
Em đã nhận bằng mới ở CĐBVN ngày hôm qua rùi các cụ ah, keke

fanbarca

Xe buýt
Em đợi cả sáng ở Cao Bá Quát, đến lượt thì bị đuổi về vì ko có CMTND gốc (em vị mất CMT) dùng hộ chiếu mà không được. Rõ ràng trong đơn có ghi CMT hoặc Hộ chiếu mà thực tế đến nơi ko chấp nhận HC. Lại phải về làm lại CMT, cảm giác chán, nói chung vẫn còn cứng nhắc, nhiêu khê.

hoaila

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi nếu dùng phương án cho vào máy giặt nhàu nát thì đổi bằng mất bao lâu ạ?

myman65

Xe buýt
Túm lại là các cụ ko nên nhờ cò. Cứ đúng thủ tục mà làm là ok. E thấy ở Cao bá Quát nhân viên làm việc khá ổn đấy.
Nhân đây xin cảm ơn cụ coemcoem nhé (đã tặng vodka) v/v chịu khó dậy sớm lấy số giúp E.
E dự trên topic này mà cụ nào phàn nàn nhiêu khê rồi giới thiệu có dịch vụ làm bla bla ... khéo là âm binh cò đấy.

homepage

Xe tải
Các cụ cho em hỏi nếu dùng phương án cho vào máy giặt nhàu nát thì đổi bằng mất bao lâu ạ?
Ở Sở giao thông vận tải vẫn chưa cho đổi bằng sang thẻ PET - đối với các cụ còn giấy phép lái xe còn thời gian.

Sáng nay, tranh thủ rảnh e đi đổi mà không được. Chắc phải làm phương án như cụ thôi, hồ sơ gốc thì vẫn còn. Nếu báo khai mất cũng lâu mà cũng nhiều khê.