[Funland] HN mua măng tô nam ở đâu ạ ?

Vietjuve

Xe buýt
Cụ thớt cho em thông số, em có lô áo dạ cừu,giá hạt dẻ, khâu tay rất đẹp

Có cụ ơi. Bên chỗ con em CN có chợ do dân mang đồ cũ ra bán, đồ còn khá mới giá rẻ, còn đồ cổ có cả đắt lẫn rẻ. Ngoài ra còn có shop ( theo hệ thống) cũng có. Còn đồ điện tử thì có app và cửa hàng do bang mở. Đến ngày thành phố dọn rác cồng kềnh cháu còn nhặt được bàn học và bộ bàn ghế sân vườn ạ.
P/s: Cụ nhớ nhắc cháu mang khăn quàng. Bên kia giá đắt hơn VN khá nhiều, găng tay nếu mang thì mang loại 2 lớp( không thì thôi).
Cảm ơn mợ rất nhiều. Mợ là người đã hỗ trợ, tư vấn, chia xẻ với bố con em từ ngày đầu ôn thi lớp 10. Đến giờ f1 nhà em cũng đã lấy visa rồi, sang tháng là đi ạ.

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Có cụ ơi. Bên chỗ con em CN có chợ do dân mang đồ cũ ra bán, đồ còn khá mới giá rẻ, còn đồ cổ có cả đắt lẫn rẻ. Ngoài ra còn có shop ( theo hệ thống) cũng có. Còn đồ điện tử thì có app và cửa hàng do bang mở. Đến ngày thành phố dọn rác cồng kềnh cháu còn nhặt được bàn học và bộ bàn ghế sân vườn ạ.
P/s: Cụ nhớ nhắc cháu mang khăn quàng. Bên kia giá đắt hơn VN khá nhiều, găng tay nếu mang thì mang loại 2 lớp( không thì thôi).
Ở VN nếu không chê thì có thể chọn hàng thùng hay còn gọi là đồ bành. Xưa em kiếm đầy đồ ngon ở Kim Liên, áo da moto, sau này áo da thì vào Đà Lạt, da thật, kiểu như Men in Black luôn rẻ hều.

sinichit52

Xe container
Cảm ơn mợ rất nhiều. Mợ là người đã hỗ trợ, tư vấn, chia xẻ với bố con em từ ngày đầu ôn thi lớp 10. Đến giờ f1 nhà em cũng đã lấy visa rồi, sang tháng là đi ạ.
Em chúc mừng F1 nhà cụ. Vậy là cháu sẽ bước trên con đường mới, sẽ phải tự đương đầu với mọi khó khăn mà bố mẹ chỉ có thể động viên từ xa. Hôm trước trong thớt Visa em cũng đoán cháu sắp đi. Cụ bay cùng cháu sang nhập học luôn ạ, vậy cháu sẽ đỡ chông chênh khi đặt chân đến đất khách.

Em chúc mừng F1 nhà cụ. Vậy là cháu sẽ bước trên con đường mới, sẽ phải tự đương đầu với mọi khó khăn mà bố mẹ chỉ có thể động viên từ xa. Hôm trước trong thớt Visa em cũng đoán cháu sắp đi. Cụ bay cùng cháu sang nhập học luôn ạ, vậy cháu sẽ đỡ chông chênh khi đặt chân đến đất khách.
Có mợ ạ, em cũng cẩn thận nên phải đưa sang. Ít nhất nhìn thấy tận mắt chỗ con mình học và sống vài năm tới như nào.

thichrauxanh

Xe điện
Em sợ bên đó đắt ạ. Đắt hơn chút thì ok, nhưng nếu x2 thì mua ở vn hơn ạ
Cứ mua trước ở VN cho chắc cụ ạ. Bển áo ấm ấm hẳn cũng phải trên 1000. Trước e còn ra cả hàng thùng làm đc 1 cái, giờ o biết mua ở đâu.

sinichit52

Xe container
Ở VN nếu không chê thì có thể chọn hàng thùng hay còn gọi là đồ bành. Xưa em kiếm đầy đồ ngon ở Kim Liên, áo da moto, sau này áo da thì vào Đà Lạt, da thật, kiểu như Men in Black luôn rẻ hều.
Nhà em toàn sài hàng thửa ở chợ ĐL. Nhưng vấn đề em nói ở đây là các áo khoác ngoài, giày thì để sang đấy mua. Khi đó mơi biêt mình cần gì. Như giày ngoài giày thường sẽ phải tậu giày đi tuyết. Áo măng tô thật ra không phù hợp vì nặng, đi bộ từ nhà ra bến xe , tàu thì chỉ có khóc thét, nếu đi ô tô thì hợp hơn. Con em mang 1 cáo áo măng tô đi và nói vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Nhà em toàn sài hàng thửa ở chợ ĐL. Nhưng vấn đề em nói ở đây là các áo khoác ngoài, giày thì để sang đấy mua. Khi đó mơi biêt mình cần gì. Như giày ngoài giày thường sẽ phải tậu giày đi tuyết. Áo măng tô thật ra không phù hợp vì nặng, đi bộ từ nhà ra bến xe , tàu thì chỉ có khóc thét, nếu đi ô tô thì hợp hơn. Con em mang 1 cáo áo măng tô đi và nói vậy.
Vâng!

just for fun

Xe lăn
Xin phép min/mod e đăng ở đây.
Chả là F1 nhà e chuẩn bị đi du học bên xứ lạnh. Cháu muốn mua áo măng tô khoác ngoài comple.
E search google ra 1 loạt địa chỉ nhưng đến thì chỗ đã chuyển sang kinh doanh đồ khác, chỗ thì bảo mùa đông mới có hàng ~X(.
Thôi thì e lên đây nhờ các cụ/mợ bày cho chỗ mua chứ lòng vòng HN nhọc lắm ạ #:-s
Thanks cccm
Sang đấy mua là phù hợp. cầm mấy cái đồ mùa đông đi vừa nặng vừa cồng kềnh mà chưa chắc đã phù hợp với thời tiết bên đó. Ngày xưa hồi ở bển, mùa đông cháu cứ phi ra mấy cái cửa hàng second hand mua vừa rẻ vừa đẹp.

Mít - Mật

Xe tăng
1 là đặt may.
2.ra khu Kim liên,Đào duy anh ( hàng thùng)
3 ngon,bổ rẻ,đa chủng loại thì Lạng sơn thẳng tiến.
( lưu ý lên Lạng sơn thì tham khảo và cứ bớt 60% giá họ niêm yết)
Em mua áo da toàn lên đó,tuy nhiên phải mềm mỏng và kiên quyết.
Dưới HN cái áo da đểu 1 củ,em.mua trên đó có.....300k y hệt.
Cứ cách năm em lại tiện đường lên làm vài cái về mặc rồi cho,tặng.
Vì 300k xác định mặc 1mùa vứt. Nhưng thực tế có cái em mặc tới giờ 3 năm vẫn ngon.
Áo da mua chợ, hay cửa hàng nào hả cụ

Dan du an

Xe ba gác
1 là đặt may.
2.ra khu Kim liên,Đào duy anh ( hàng thùng)
3 ngon,bổ rẻ,đa chủng loại thì Lạng sơn thẳng tiến.
( lưu ý lên Lạng sơn thì tham khảo và cứ bớt 60% giá họ niêm yết)
Em mua áo da toàn lên đó,tuy nhiên phải mềm mỏng và kiên quyết.
Dưới HN cái áo da đểu 1 củ,em.mua trên đó có.....300k y hệt.
Cứ cách năm em lại tiện đường lên làm vài cái về mặc rồi cho,tặng.
Vì 300k xác định mặc 1mùa vứt. Nhưng thực tế có cái em mặc tới giờ 3 năm vẫn ngon.
Cụ cho hình cái áo cụ mặc 3 năm đi ạ. Cháu thấy Lạng Sơn hay dính đồ da fake

Dan du an

Xe ba gác
Hình như ở phố Thợ Nhuộm ngày xưa cũng nhiều măng tô, giờ chả biết còn không

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại chém rồi, móc đâu ra 1000? Cụ sang bển bao giờ chưa?

Sang đấy lượn trung tâm thương mại mấy khu shopping như Primark thì đầy hàng rẻ tiền, rẻ thối ra ấy chứ, rẻ hơn bên mình nhiều ( không tính hàng tàu nhập bán vỉa hè như mình). Bên đấy có những thương hiệu dành cho người thu nhập thấp mà chất lượng rất ok. Thậm chí còn thấp hơn hàng Zara, H&M, Topman...nhiều.

Cứ mua trước ở VN cho chắc cụ ạ. Bển áo ấm ấm hẳn cũng phải trên 1000. Trước e còn ra cả hàng thùng làm đc 1 cái, giờ o biết mua ở đâu.

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
Cụ lại chém rồi, móc đâu ra 1000? Cụ sang bển bao giờ chưa?

Sang đấy lượn trung tâm thương mại mấy khu shopping như Primark thì đầy hàng rẻ tiền, rẻ thối ra ấy chứ, rẻ hơn bên mình nhiều ( không tính hàng tàu nhập bán vỉa hè như mình). Bên đấy có những thương hiệu dành cho người thu nhập thấp mà chất lượng rất ok. Thậm chí còn thấp hơn hàng Zara, H&M, Topman...nhiều.

He he e chém mà :)) Đùa tí chứ e có cái 1-200 chỉ để khoác cho đẹp, còn đi trời tuyết chắc ko chịu đc.
Dĩ nhiên còn tùy vào khu vực cụ ở lạnh đến đâu.

Giầy đi tuết có khi lại rẻ, bạn e mua bn ko rõ nhưng nó để lại e có 4€, e dùng 5 năm mới hỏng :))
Mà kể cả áo 1-200 thì e ra hàng thùng có 20-30$ vẫn hơn :)) Dĩ nhiên các cụ có tiền thì e ko bàn. E đang nói vs các bạn sv chưa kiếm đc tiền, thích theo trường phải tít kịm.

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho hình cái áo cụ mặc 3 năm đi ạ. Cháu thấy Lạng Sơn hay dính đồ da fake
Lát em chụp cho.
Mà em nói trên là giả da mà bác. Cùng là giả da dưới Này bán 1 triệu,trên LS có 300k.

juve99

Xe cút kít
He he e chém mà :)) Đùa tí chứ e có cái 1-200 chỉ để khoác cho đẹp, còn đi trời tuyết chắc ko chịu đc.
Dĩ nhiên còn tùy vào khu vực cụ ở lạnh đến đâu.

Giầy đi tuết có khi lại rẻ, bạn e mua bn ko rõ nhưng nó để lại e có 4€, e dùng 5 năm mới hỏng :))
Mà kể cả áo 1-200 thì e ra hàng thùng có 20-30$ vẫn hơn :)) Dĩ nhiên các cụ có tiền thì e ko bàn. E đang nói vs các bạn sv chưa kiếm đc tiền, thích theo trường phải tít kịm.
Cụ nghĩ Tây tiền sẵn như vỏ hến mà áo ấm ấm phải 1000 :-jđắt rẻ nó do thương hiệu ít liên quan đến ấm hay rét, cụ mua cái áo phao lông vũ 2-3tr của mấy hãng phổ thông Âu Mỹ mặc phát sốt lên rồi, trong khi 2-3tr co khi k đủ mua cái áo phông mỏng dính.

bear in car

Xe buýt
Cụ thớt cho em thông số, em có lô áo dạ cừu,giá hạt dẻ, khâu tay rất đẹp
Cháu cao 1m72 cụ ạ. Cụ cho xin địa chỉ, có thể chiều nay e dẫn cháu qua xem
Cháu cần áo khoác mặc ngoài comple, chỉ dùng khi đi ngoài đường, vào trường thì bỏ ra cụ nhé