[HN]: Lấy bằng B2 trong 1 tháng !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Taxi.Driver

Xe tải
Híc mấy bác ném em ghê quá ... em nói không phải vô căn cứ ! em thấy 1 số người lấy bằng được trong 1 tháng mà ( họ bảo là xuống hải phòng thi ... ) ! Bác nào biết thì mách cho em với :( chứ 3 tháng mới lấy được bằng thì lâu quá ...
Chuẩn đới cụ ợ. 11tr xuống HP thi. Chỉ mất tầm 10-15 ngày là xong hết nếu cụ thi đỗ tay lái. Luật được bao rồi

bimbimzinzin

Xe tăng
thank các cụ tư vấn nhiệt tình cho em , nhưng em chưa biết lái tý gì ... muốn lấy bằng nhanh nhiều người khuyên không nên ... nhờ các cụ tư vấn dùm em chỗ nào học 3 tháng , thi luôn tại hà nội cho đảm bảo các cụ nhé !!!

Em thank trước !
Chào cụ- ku voka cho em đấy nhé
Nói thật với cụ là 1 tháng cũng làm được, nhưng em khuyên thật cụ là nên học 3 tháng, mỗi tuần nên học 1-2 buổi thôi, sau mỗi lần học lái cụ phải suy nghĩ và tự rút kinh nghiệm. Cụ nên nhớ dù cụ có học đủ 3 tháng và có bằng thì cái bằng đó cũng chỉ thể hiện cụ có trình độ vỡ lòng thôi, nếu cụ quan tâm thì gọi cho thầy dạy cũ của tôi theo số máy 0913325258 (A. Trung)- anh này dạy nhiệt tình, xe verna mới, anh ý có cái bộ đàm, nhiều khi để cho mình tự lái và chỉ đạo từ xa (một mình một xe – sướng lắm), giá trọn gói khoảng 8T, mà tuần nào cũng được lượn từ HN lên Sóc sơn để tập xa hình.

Tiến Kia

Đi bộ
Tớ biết chỗ học nè, 6,5 triệu trọn gói, không phải mất phí gì cả...Nộp hồ sơ cho đến lúc thi là khoảng 2 tháng, lịch học tự sắp xếp với thày, thi cử không khó lắm, thấy dạy đàng hoàng, phương pháp dạy tốt, đến tớ là con gái mà chỉ học vài tiếng là okie, bác nào có nhu cầu học tớ chỉ cho, học và thi ở Phú Thụy lun nhé...

hoangyenF430

Xe tăng
1 tháng thì xuống bãi xe Nam Triệu dưới HP cụ ợ , giá thì .....

Nganha75

Xe buýt
thank các cụ đã tư vấn nhiệt tình cho em , nhưng giờ em chưa biết lái tý gì ... muốn lấy bằng nhanh nhiều người khuyên không nên ... nhờ các cụ tư vấn dùm em chỗ nào học 3 tháng , thi luôn tại hà nội cho đảm bảo các cụ nhé !!!

Em thank trước :)
Em vừa lấy bằng hôm qua, tình hình cụ thể nhé:

Trung tâm đào tạo: Học Viện Cảnh Sát Nhân Dân
( sát hạch tại trung tâm luôn nhé, vì trung tâm này có đủ điều kiện là bãi sát hạch hạng 1- tức là sát hạch tới bằng D, còn trung tâm C500 sạt hạch tại Chèm-> bãi sát hạch đến C).

Nếu nộp tại trung tâm thì mình làm hồ sơ và phải chờ, giá 4,8t.
Em đưa trực tiếp cho thầy giáo giá 6,8 t( 6 ảnh 3x4, phô tô chứng minh thư nd)-> - đi học ngay
- học vào T7,CN(cả ngày, chỉ học thực hành), nếu hôm nào rảnh thì gọi điện cho thầy đi học vào ngày thường cũng được.
-sáng lên trung tâm, sau đó lái xe lên sơn tây bò bãi.
- Em học đúng 7 ngày( phần lớn mọi người đều như thế)-> là ở nhà chờ ngày đi thi.
- Sự khác nhau giữa 4,8 t và 6,8 t:
1-Thầy dạy nhiệt tình, chu đáo
2-Trước khi thi, tập xe Chíp nào thì Sát hạch xe chíp đó( thầy giáo bố trí luôn xe chíp ngon cho mình tập và quen xe thì sát hạch luôn bằng xe đó).

Nói chung học xong em thấy hài lòng, và tự tin tay lái, thời gian linh hoạt, không gò bó, sát hạch luôn tại trung tâm của mình, xe chip quen thuộc->rất tự tin.
Tổng chi phí là học phí 6,8t +600k lệ phí thi+700k( mỗi ngày ăn trưa, hoa quả, nước uống và 50k dưa góp bồi dưỡng thầy).->8t với em là hợp lý.

Nếu ai muốn tham gia thì bảo em, em giới thiệu thầy giáo nhé. Em cũng được giới thiệu thôi.

Kết quả thi của em: 95/30( -5 điểm cho an toàn khi dừng xe non trên dốc)

Tamagochi

Xe tải
Em có mấy lời với các bác muốn nhanh có bằng nè: Dục tốc bất đạt các bác ợ, lái xe là một kỹ năng, mà kỹ năng muốn tốt thì phải cần thời gian, nó ngấm từ từ vô người mới được. Thầy giỏi, trò ngoan là tốt rồi, trò nào nhanh nhạy như mợ Tiến Kia thì đúng là chỉ cần vài tiếng là chạy tốt, nhưng xin thưa là chỉ chạy tốt ở những nơi không có tình huống, không có áp lực hoặc những nơi trống trải, tinh thần thoải mái thôi.
Lái xe quan trọng nhất là xử lý tình huống mà cái việc xử lý tình huống này nó là một phản xạ có điều kiện, phải xử lý nhiều và từ từ nó ngấm vào người thì mới thành cái phản xạ được.
Tương tự như một môn sinh mới học võ, em nghĩ chỉ cần 3 tháng là học xong tất cả các bài quyền của một môn phái rồi, nhưng mà thử ra đường uýnh lộn xem, chân tay lại quờ quạng theo bản năng thôi chứ nhớ quái gì được thế đánh nào đâu.
Lái xe cũng thế, nếu không có phản xạ ăn vào máu rồi thì khi gặp tình huống khẩn cấp chân ga, chân phanh đạp loạn xạ, vô lăng quay mòng mòng ... hôm sau lên báo lại đổ lỗi cho xe điên.
Theo thiển ý của em, chí ít là các bác phải có trên 30 giờ lái, chia đều cho 2 tháng (chứ không phải 3 ngày, mỗi ngày lái 10 giờ nhé) thì mới nên ra đường một mình. Mà ra một cách "rón rén" thôi nhé, không lại được lên báo.

bimbimzinzin

Xe tăng
[- Em học đúng 7 ngày( phần lớn mọi người đều như thế)-> là ở nhà chờ ngày đi thi

Cụ này học có vẻ hơi ít nhỉ, mà học 7 buổi mất 8T là cao đấy. Thày dạy em bảo nếu thích học chỉ để thi thì chỉ cần 7-8 buổi (toàn ôn đi ôn lại ở bãi tập) thì cũng qua, những vấn đề là phải học để tự tin lái nên Thày ý bắt em học gần 20 buổi (cũng mất khoảng 8T), học bãi để thi khoảng 7-8 buổi, thời gian còn lại là học những cái không có trong bài thi, ví dụ như là: đỗ xe ở khoảng giữa hai xe trên đường, vào chuồng bên phải, depa lùi dốc, căn xe đường hẹp và rich zac.... nói chung sau khi học gần 20 ngày em thi quá dễ, em mới lấy xe cũng tự tin đi làm luôn.