[Funland] HN: lại một cháu bé rơi chung cư

Cuongnh5256

Xe điện
Sợ quá, sao không làm hẳn lưới cho an toàn mà chỉ căng cáp để cháu vạch ra được. Phải chăng các cụ chung cư đang sợ nhà mình xấu mà bỏ qua an toàn. Nhà mặt đất em hiếm khi trẻ bị ngã so với chung cư.

ocean1

Xe tăng
Nó hạn chế một phần cụ.
Còn cả thiết kế, sắp đặt đồ sao cho đừng để chúng leo trèo hay chơi đùa dc ở mấy chỗ đấy nữa.
Em hiểu rằng, có tấm lưới sẽ làm cho an toàn hơn. Tuy nhiên, không phải vì có giăng lưới rồi nên ỷ y.

Trẻ con độ tuổi nầy rất hiếu động, phải có người xem chừng mọi lúc, mọi nơi. Làm được như vậy, mới gia tăng xác xuất an toàn cho con trẻ.

hieukon

Xe container
"Được biết, nạn nhân là một bé trai khoảng 3 tuổi. Gia đình cháu bé đã làm lưới an toàn. Theo lãnh đạo UBND phường Trần Phú, hiện cơ quan chức năng đang điều tra nên chưa có thông tin cụ thể."
nguyên nhân ở đâu, cụ nào biết chỉ để mọi ng còn kiểm tra lại, khắc phục ạ.

newoner

Xe buýt
Xót xa quá, nghe nói đã làm lưới rồi mà vẫn bị rơi :((:((:((:((:((:((:((:((:((

Dân miền núi TM

Xe điện
Em hiểu rằng, có tấm lưới sẽ làm cho an toàn hơn. Tuy nhiên, không phải vì có giăng lưới rồi nên ỷ y.

Trẻ con độ tuổi nầy rất hiếu động, phải có người xem chừng mọi lúc, mọi nơi. Làm được như vậy, mới gia tăng xác xuất an toàn cho con trẻ.
Kiểm tra và bổ sung để an toàn hơn chứ không chắc chắn dc gì cả.

Trẻ con tầm đấy thì khó nói, cụ trông suốt nhưng có khi chúng ngã liên tục.

dacootodau

Xe tăng
Khổ thân cháu bé ,thế này bố mẹ sống sao được

Captcha

Xe tải
Khổ thân, trẻ nhỏ bỏ mắt ra 1,2 giây là bọn chúng gặp nguy hiểm rồi không chuyện này chuyện kia

Vietex

Xe điện
Bao nhiêu vụ rồi, lắp lưới an toàn rồi mà vẫn rơi thì lưới đâu an toàn.
Thì mua bảo hiểm nhân thọ đâu có giúp sống thọ hơn, mua bảo hiểm rủi ro đâu có làm giảm rủi ro. Ở nhà thông minh đâu có giúp người ta thông minh.

ocean1

Xe tăng
Kiểm tra và bổ sung để an toàn hơn chứ không chắc chắn dc gì cả.

Trẻ con tầm đấy thì khó nói, cụ trông suốt nhưng có khi chúng ngã liên tục.
Trẻ con tuổi đó thì chuyện té ngã do hiếu động là bình thường. Tuy nhiên, chuyện té ngã từ tầng cao của chung cư , phần đông, do phát sinh từ sự bất cẩn của người lớn cụ ạ.

Đến khi xảy ra việc rồi, có ân hận , có trách cứ, có cẩn thận nhiều hơn nữa, cũng muộn rồi.

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Hic, xót xa quá. nhưng e nghĩ lưới an toàn các bạn bé không vạch ra để ngã được ý. Chắc cái ô thoáng phòng khách kia có thể là nguyên nhân. Có cụ nào ở khu đó xem cái ô thoáng đó thế nào ạ.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em căm thù cái lưới an toàn, ở khu em ở có vụ rơi cháu bé chấn động cách đây mấy năm, nhà em và nhà chị ấy cũng hay chơi qua lại biết rõ nhau, tầng trên tầng dưới, và khốn khổ là 2 chị em đều hiếm muộn 5-6 năm mới có đc mụn con, năm em có bé đầu tiên cũng là năm chị ấy bị mất bé thứ 2 vì chơi trong phòng ngủ đứng dựa lưng vào lưới an toàn ở cửa sổ, bị lọt qua, bà thì vẫn ngồi trong phòng khách tưởng cháu chơi trong nhà, khi dưới nhà ầm ầm lên thì mới biết cháu bị lọt cửa, không phải con mình mà em còn đau xót buốt tận tâm can và ám ảnh đến mấy năm nay, thương vô cùng. Chỉ cần nghe thấy rơi xuống là em đoán được ngay sự việc này lại tái diễn, tại sao ko bài báo nào đưa tin để cảnh báo về việc ko an toàn của cái gọi là lưới an toàn này nhỉ, nó không khác gì 1 cái bẫy chờ ngày sập.

Chỉnh sửa cuối:

LienPhuong

Xe điện
Nói thế nhiều lúc cũng khó. Ví dụ như ngủ trưa đôi khi tụi nhỏ dậy sớm hơn chút mình cũng có thể k biết.
Khi đi ngủ thì phải đóng chốt hết cửa lại, ở nhà cc thì phải làm thế, lại phải chốt sao để có khóa hoặc người cực khỏe mở được.

VCHDHN

Xe container
Ngoài làm lưới, triệt tiêu mọi nguy cơ có thể xảy ra.....phải dạy đến nơi đến chốn cho trẻ nó ghi nhớ, nhất là với những cháu hiếu động.