[HN] Hỏi chỗ mua mô hình tĩnh 1:64

NghiaRex

Xe điện
Tết này ở nhà, chẳng có việc gì làm cháu lại rôi nhật ký & mấy cái hình ảnh ngày xưa ra xem. Thế nào mà kỷ niệm ùa về lại thấy nhớ một thời từng chơi mấy cái xe mô hình tĩnh bằng sắt. Cái thời mà 1 cái oto be bé cỡ bao diêm đâu chỉ có 2000, rồi to hơn chút là 10000 đã thấy sung sướng lắm rồi... :>

Lướt vài trang web mô hình bây giờ, thấy rẻ nhất đâu cũng tầm vài chục, còn cao hơn thì chắc là vài trăm hay toàn tiền triệu. Ôi, cái thời thơ ấu, xin mẹ 20000 đi mua 1 vỉ 10 cái xe là cả một ao ước, mà Tết đến may ra mới có. Giờ tự dưng lại thấy nhơ nhớ & muốn tìm lại một chút kỷ niệm của ngày đó, có ai giúp cháu không? #:-s

- Xe mô hình tỉ lệ 1:64 (cỡ bằng bao diêm thôi ạ)
- Loại bằng sắt, capo & cửa đều không mở được (tiền nào của nấy)
- Kính bằng nhựa trong, bánh bằng nhựa cứng đen (2 bánh nối với nhau bằng thanh sắt bé như cái kim khâu)

Cháu biết tìm đâu bây giờ, & giá trị đồng tiền đảo lộn đến thế nào đây??? X_X

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ qua chỗ 103 Phùng Khoang xem, trước em sưu tầm mô hình motor nên biết nhiều, lâu rùi ko tham gia nữa nên còn nhớ mỗi chỗ đó của ofer thôi, cụ chịu khó search google mà tìm hiểu thêm

NghiaRex

Xe điện
cụ qua chỗ 103 Phùng Khoang xem, trước em sưu tầm mô hình motor nên biết nhiều, lâu rùi ko tham gia nữa nên còn nhớ mỗi chỗ đó của ofer thôi, cụ chịu khó search google mà tìm hiểu thêm
103 PK không có hàng 1:64 cụ ạ :(

lewin

Xe điện
Cái này F1 nhà cháu đang sở hữu khá khá ...chừng 2-3 vỉ hàng Khựa dưng nhiều mẫu theo như kiểu sưu tập xe đua nhiều đời ! Đúng là theo như chủ thớt tả thì bé hơn hay đúng hơn là nằm lọt bao diêm , khung vỏ = sắt . Nhưng bánh xe = cao su hoặc nhựa mềm và màu sắc rất bắt mắt ! Cụ cứ tìm hỏi anh Guc xem ! Cơ mà đúng là rổ rá ko còn như thời trước nữa...#:-s

NghiaRex

Xe điện
Cái này F1 nhà cháu đang sở hữu khá khá ...chừng 2-3 vỉ hàng Khựa dưng nhiều mẫu theo như kiểu sưu tập xe đua nhiều đời ! Đúng là theo như chủ thớt tả thì bé hơn hay đúng hơn là nằm lọt bao diêm , khung vỏ = sắt . Nhưng bánh xe = cao su hoặc nhựa mềm và màu sắc rất bắt mắt ! Cụ cứ tìm hỏi anh Guc xem ! Cơ mà đúng là rổ rá ko còn như thời trước nữa...#:-s
Cụ bảo F1 nhường choa cháu đê, cháu nhường lại F1 nhà cụ mấy hộp Chocopie này :((

Cháu hỏi anh Gúc rồi, mà nhìn cái giá vẫn không dám tin vào mắt mình & tìm cái loại này đúng là khó hơn mấy cái mô hình khác :(

NghiaRex

Xe điện
bác lên đây mò nhé, bác cùng sở thích vs e đấy hehe, xe bác tìm là Hotwheels

http://hwcvietnam.com/forum/default.asp

hws bây h cỡ 45-50k 1 con

em thì ko chơi hws, chơi các hãng khác 1/64 nên khoe tí :>
Cụ có cần ác với em thế không? Người ta đang đói thì lại đem thức ăn ra nhử :(

Hề hề để em thử lượn vào đấy xem thế nào, vẫn là... ôi cái giá. Cụ nhỉ :((

McCheat

Xe đạp
Cụ có cần ác với em thế không? Người ta đang đói thì lại đem thức ăn ra nhử :(

Hề hề để em thử lượn vào đấy xem thế nào, vẫn là... ôi cái giá. Cụ nhỉ :((
đã vậy đầu độc đến cùng, cụ vào gara em xem nhá, hehe, click vào ảnh là đến trang tương ứng :>

http://hwcvietnam.com/forum/forum_posts.asp?TID=5250&title=nm-mi-lp5502-b-sap14

ah mà nếu cụ mua hws thì vào box "Cần Bán" nhá :D

NghiaRex

Xe điện

McCheat

Xe đạp
Hức, cụ đưa đường dẫn lối thế nào mà kỷ niệm nhà cháu nó cứ ào ào về ngoài cửa thế kia. Vuốt má cụ rồi nhá :P
hề hề thank cụ, chúc cụ mau mua đc xe nhá \m/ thỉnh thoảng vào gara em chơi tí, sẽ update đều đều, thấy cụ vừa đăng ký xong :P

NghiaRex

Xe điện
hề hề thank cụ, chúc cụ mau mua đc xe nhá \m/ thỉnh thoảng vào gara em chơi tí, sẽ update đều đều, thấy cụ vừa đăng ký xong :P
Hê hê, cụ passing em ác thế. Em lượn mấy vòng vẫn chưa tìm được cái nào ưng ý, dưng học được kinh nghiệm là đến mấy nhà sách & trung tâm thuơng mại lùng :D

Khi nào em thấy "nặng đô" mới dám khoe với cụ, hé hé ;))

McCheat

Xe đạp
Hê hê, cụ passing em ác thế. Em lượn mấy vòng vẫn chưa tìm được cái nào ưng ý, dưng học được kinh nghiệm là đến mấy nhà sách & trung tâm thuơng mại lùng :D

Khi nào em thấy "nặng đô" mới dám khoe với cụ, hé hé ;))
hề hề cụ cứ chăm chỉ săn ở tầng 3 hiệu sách Tràng Tiền, tầng 4 Vincom, tầng 5 Parkson hoặc ra Funny Land là có ngay \m/ chúc cụ mau đầy gara hehe

NghiaRex

Xe điện
hề hề cụ cứ chăm chỉ săn ở tầng 3 hiệu sách Tràng Tiền, tầng 4 Vincom, tầng 5 Parkson hoặc ra Funny Land là có ngay \m/ chúc cụ mau đầy gara hehe
Nhà cháu vừa lên tầng 3 Tràng Tiền, nhưng mô hình ở đó tuyền chạy cót, chán quá. Được cái là đẹp & rẻ cụ ạ.

Tối cháu lại đi lùng tiếp mấy chỗ khác vậy :(

Chuôt.47

Xe máy
Tết này ở nhà, chẳng có việc gì làm cháu lại rôi nhật ký & mấy cái hình ảnh ngày xưa ra xem. Thế nào mà kỷ niệm ùa về lại thấy nhớ một thời từng chơi mấy cái xe mô hình tĩnh bằng sắt. Cái thời mà 1 cái oto be bé cỡ bao diêm đâu chỉ có 2000, rồi to hơn chút là 10000 đã thấy sung sướng lắm rồi... :>

Lướt vài trang web mô hình bây giờ, thấy rẻ nhất đâu cũng tầm vài chục, còn cao hơn thì chắc là vài trăm hay toàn tiền triệu. Ôi, cái thời thơ ấu, xin mẹ 20000 đi mua 1 vỉ 10 cái xe là cả một ao ước, mà Tết đến may ra mới có. Giờ tự dưng lại thấy nhơ nhớ & muốn tìm lại một chút kỷ niệm của ngày đó, có ai giúp cháu không? #:-s

- Xe mô hình tỉ lệ 1:64 (cỡ bằng bao diêm thôi ạ)
- Loại bằng sắt, capo & cửa đều không mở được (tiền nào của nấy)
- Kính bằng nhựa trong, bánh bằng nhựa cứng đen (2 bánh nối với nhau bằng thanh sắt bé như cái kim khâu)

Cháu biết tìm đâu bây giờ, & giá trị đồng tiền đảo lộn đến thế nào đây??? X_X
Cái loại cụ nói có phải các xe chỉ khác nhau ở phía trên thôi còn dưới gầm và 4 bánh xe đều giống nhau phải ko ạ
phần trên bằng kim loại nối với phần dưới bằng nhựa bởi đinh tán ko ạ

NghiaRex

Xe điện
Cái loại cụ nói có phải các xe chỉ khác nhau ở phía trên thôi còn dưới gầm và 4 bánh xe đều giống nhau phải ko ạ
phần trên bằng kim loại nối với phần dưới bằng nhựa bởi đinh tán ko ạ
Chuẩn cụ ạ. Chính vì thế cháu không muốn mua loại chạy cót, vì nhỡ nó hỏng mà kẹt bánh thì ứ chơi được nữa, sửa cũng chả được :(

Cụ biết cái store nào đa dạng thì chia sẻ với cháu nhá :D

McCheat

Xe đạp
Nhà cháu vừa lên tầng 3 Tràng Tiền, nhưng mô hình ở đó tuyền chạy cót, chán quá. Được cái là đẹp & rẻ cụ ạ.

Tối cháu lại đi lùng tiếp mấy chỗ khác vậy :(
cụ tìm chỗ nào vây? cụ lên tầng trên cùng ý, lâu rồi cháu ko ra nên ko rõ tầng 3 hay 4 nữa, cụ lên rồi rẽ phải, đi 1 tí là đến 1 tủ kính to, đấy, kho báu nằm ở đấy cụ ạ hehe, chỗ có mấy chị áo vàng đứng đấy

NghiaRex

Xe điện
cụ tìm chỗ nào vây? cụ lên tầng trên cùng ý, lâu rồi cháu ko ra nên ko rõ tầng 3 hay 4 nữa, cụ lên rồi rẽ phải, đi 1 tí là đến 1 tủ kính to, đấy, kho báu nằm ở đấy cụ ạ hehe, chỗ có mấy chị áo vàng đứng đấy
Em lên đúng tầng 3, vào dãy tủ kính ngay cạnh bàn mấy em tiếp tân.

Em hỏi đi hỏi lại xe này chạy cót à, 2 em đều bảo vâng ạ. Có điều là xe trong hộp, em ứ được mở ra xem :( Em chỉ đọc được tờ HDSD: "Xe để chơi & trưng bày", chạ lẽ mấy em bán hàng cũng ứ biết giề :((

McCheat

Xe đạp
Em lên đúng tầng 3, vào dãy tủ kính ngay cạnh bàn mấy em tiếp tân.

Em hỏi đi hỏi lại xe này chạy cót à, 2 em đều bảo vâng ạ. Có điều là xe trong hộp, em ứ được mở ra xem :( Em chỉ đọc được tờ HDSD: "Xe để chơi & trưng bày", chạ lẽ mấy em bán hàng cũng ứ biết giề :((
hộp là 1 tấm card màu xanh, xe được đựng trong 1 vỏ nhựa trong đúng ko cụ? mấy chị bán hàng đấy tưởng là chạy cót đấy cụ ợ, nhưng thực chất nó là xe Hotwheels, ko có 1 tí cót nào :D