[CCCĐ] HN - Đông nam bộ , sóc bombo .Hành trình 9 ngày vượt khó T6 2024

susu

Xe điện
cháu gửi cụ chuyến đi năm 2022 của nhà cháu qua đoạn Dt 701 qua mũi dinh và 702.

.

vì để tiết kiệm thời gian nên chiều hôm trước cháu chạy thẳng về phan rang , bỏ qua DT 701. Chính ra so sánh 2 đường , cháu thấy cảnh sắc trên DT 701 vẫn đẹp hơn .
Công nhận cụ nhỉ. Em đi nhiều nhưng đoạn này là một trong những cung đẹp và nhiều cảm xúc ạ

tungpt13

Xe tăng
Công nhận cụ nhỉ. Em đi nhiều nhưng đoạn này là một trong những cung đẹp và nhiều cảm xúc ạ
Vâng cụ , cung đường biển dt701 này mà đứng số 2 thì chắc không có cung biển nào ở vn mình đứng số 1 được .
Mỗi vùng , mỗi khung cảnh sẽ có những đặc trưng riêng nhưng mà để oh , waoooo thì chắc cũng chỉ được tầm chục lần trong đời ở những lần đầu tiên.

tungpt13

Xe tăng
Cụ giống em, em cúng vừa chạy chặng 1 HN-ĐN mà có vấn đề gì đâu, chị sợ người ngồi sau mệt
Vâng , cụ cháu mình cũng may mắn vì có những người ngồi sau thấu hiểu và đồng hành cùng mình .
Đi những chuyến dài ntn , đó quả thực là may mắn .🍀

tungpt13

Xe tăng
em giống cụ, đi để check in;
sau khi check in Bình Phước; em từ Đồng Xoài xuyên qua Trị An về Hồ Tràm; bắt đầu từ đây, em cùng 3 chị em ngáo ảnh nữa có 6 ngày đi men theo bờ biển về HN.
được cái đi cùng chị em chỉ ngáo ảnh không sợ nắng, không biết mệt, không biết mỏi, ăn gì cũng được, ngủ đâu cũng được, sáng dậy sớm tinh mơ, tối về muộn nên bọn em checkin được nhiều điểm và rất nhiều ảnh đẹp;
góp vui với cụ em chụp trên đèo Cả view vịnh Vũng Rô, xuống vịnh bọn em còn thuê cano ra cả Hòn Nưa cơ.

P/S: em cũng nhầm đường như cụ, nhưng em biết chui qua hầm Cổ Mã sẽ ko ra lại được QL1 nên em kịp thời quay đầu ngay trước cửa hầm Cổ Mã. quên mất không dừng lại checkin cửa hầm Cổ Mã một cái :D

Cháu đi qua hầm cổ mã , xuyên qua cả hầm đèo cả , ra khỏi trạm thu phí là có lối ra đi lên đèo , chính là Ql 1.
Đi lên tầm giữa đèo cả thì rẽ trái , chính là Ql 29.
cháu đi được chuyến này coi như là kết thúc quá trình check in trên dải đất hình chữ S này rồi , những chuyến đi sau sẽ tập trung vào một hai điểm đến thôi .
Giờ mới thấy sức mạnh của chị em ngáo ảnh ,không gì có thể cản bước được chị em , thật tuyệt là chuyến đi về có những bức ảnh đẹp , ưng ý.

Seu2579

Xe hơi
Vâng cụ , cung đường biển dt701 này mà đứng số 2 thì chắc không có cung biển nào ở vn mình đứng số 1 được .
Mỗi vùng , mỗi khung cảnh sẽ có những đặc trưng riêng nhưng mà để oh , waoooo thì chắc cũng chỉ được tầm chục lần trong đời ở những lần đầu tiên.
Em chạy qua cung này 3 lần rồi vẫn thích. Năm kia 2 đứa con gái bọn em thuê xe máy chạy từ sân bay Cam Ranh xuống Cà Ná, ngồi xe máy ê mông mà cảm giác vẫn cứ là phê nhất cụ ạ

tungpt13

Xe tăng
Nhà cụ đi xa ngồi có bị trật ko,e cũng chạy Xpander mà nhà e có 4 người thì thoải mái
Em chào cụ , cụ dùng xpander cũng thấy em nó cũng rộng rãi và thiết kế hợp lý trong phân khúc rồi .
Nhà cháu đi chuyến này tính ra là 4 người lớn và 2 trẻ em.
Hôm nào di chuyển cả ngày , cháu gập 1 nửa băng 2 lại là bọn trẻ con thoải mái .
Trẻ con thì chúng nó đơn giản lắm , k đòi hỏi nhiều về không gian đâu , chỉ đau đầu mỗi cái giành nhau đồ chơi , chành chọe nhau thôi.

tungpt13

Xe tăng
Em chạy qua cung này 3 lần rồi vẫn thích. Năm kia 2 đứa con gái bọn em thuê xe máy chạy từ sân bay Cam Ranh xuống Cà Ná, ngồi xe máy ê mông mà cảm giác vẫn cứ là phê nhất cụ ạ

Tuyệt vời quá mợ 😍.
Cháu vẫn chưa làm được như mợ. Cưỡi xe máy đi trên cung đường này . Ngồi xe máy và ô tô là 2 cảm giác khác hẳn nhau, đặc biệt là đi trên những cung đường ntn .
năm nay cháu hết sạch ngày phép rồi , muốn mà cũng đành gác lại cho những năm sau vậy.

tungpt13

Xe tăng
thế là cụ chạy liền tù tì chỉ dừng nghỉ ăn uống à?
Vâng , những ngày chạy thì xác định chỉ có chạy thôi cụ ạ .
Cứ căn tầm 2 tiếng thì xuống uống nước , đổ xăng lúc này thì kết hợp vs luôn .
Còn nếu đến bữa ăn trưa thì mình tranh thủ ăn nhanh rồi ra xe ngủ tầm 15 hoặc 20p .
Cháu thì lúc nào lái nhiều thì cũng có thêm bình giữ nhiệt , pha chút chè mạn vào là cứ thế mà lái thôi.

thiepxuan

Xe tải
Gắn với lịch sử thời kháng chiến chống Mỹ, hình ảnh bà con Sóc Bom Bo ngày đêm giã gạo nuôi quân được viết trong bài hát nổi tiếng “Tiếng chày trên Sóc Bom Bo” của cố nhạc sĩ Xuân Hồng. Ngày nay du khách có thể tìm đến Khu bảo tồn Sóc Bom Bo nằm ở thôn 1 xã Bình Minh, huyện Bù Đăng, tỉnh Bình Phước để tìm hiểu về nguồn cội của ca khúc này

Cách trung tâm huyện Bù Đăng khoảng 12km, Khu bảo tồn Sóc Bom Bo có tổng diện tích 113 ha, khởi công xây dựng năm 2011, đưa vào sử dụng giai đoạn 1 năm 2015.
Công trình có những hạng mục cơ bản như: nhà đón tiếp, sân lễ hội, hai nhà dài truyền thống dân tộc S’tiêng, và bốn làng nghề truyền thống. Trong khu nhà trưng bày các hiện vật thể hiện sống động cuộc sống và câu chuyện lịch sử hào hùng của đồng bào S’tiêng ở Sóc Bom Bo anh hùng.
Rất chi tiết , cám ơn cụ Chủ đã cập nhật chuyến đi để Em học hỏi một chuyến đi sắp tới

Hoàng tử đỏ

Xe container
vâng , em cám ơn cụ. thời gian nghỉ phép chỉ được 9 ngày thôi nên nhà cháu đành phải sắp xếp lịch trình như vậy .vì vậy mà tiêu đề của thớt em mới đề là vượt khó , giờ ngồi lại thấy chạy cũng kinh . gần 4000 km trong 9 ngày , trung bình 1 ngày cũng phải chạy 450km.
Ngày 1 cụ chạy kinh thiệc, nhiều cụ chỉ dám đến Đà Nẵng. Hay giờ nhiều cao tốc chạy nhàn, nhanh hơn cụ nhỉ.

tungpt13

Xe tăng
Ngày 1 cụ chạy kinh thiệc, nhiều cụ chỉ dám đến Đà Nẵng. Hay giờ nhiều cao tốc chạy nhàn, nhanh hơn cụ nhỉ.
Cụ cũng thấy nhiều rồi đấy , trong các chuyến đi khác thì cũng có rất nhiều cụ cũng đã chạy một ngày hà nội quảng ngãi rồi.

Hiện tại thì đúng là do cao tốc , đặc biệt là thông được đoạn thanh hóa nghệ an nên chạy nhàn hơn rất là nhiều, thời gian thì cháu cũng đã ghi chi tiết rồi , chạy sớm thì tầm sau 4h chạy là đã đến cuối đất nghệ an rồi .
Đấy là xe cháu 1.5 , chạy cao tốc cũng chỉ dám chạy tốc độ 95km thôi, mặc dù như cao tốc có những đoạn cho cháu max speed 120km . nếu chạy đúng tốc độ và không vướng cơn mưa to ở trên cao tốc đà nẵng quảng ngãi , cháu nghĩ chạy chỉ tầm 5h30 chiều là có khi đã tới to quảng ngãi rồi.

tungpt13

Xe tăng
Rất chi tiết , cám ơn cụ Chủ đã cập nhật chuyến đi để Em học hỏi một chuyến đi sắp tới
Cám ơn cụ đã động viên, những lời động viên ntn là nguồn động lực để cháu chia sẻ về chuyến đi của mình.
Và ngược lại , cũng chính những chia sẻ của các chuyến đi trước cũng đã tạo niềm mong ước , thôi thúc thực hiện chuyến đi của cháu cùng gia đình .
Chúc cụ và gia đình sớm hoàn thành chuyến đi .

Hoàng tử đỏ

Xe container
Cụ cũng thấy nhiều rồi đấy , trong các chuyến đi khác thì cũng có rất nhiều cụ cũng đã chạy một ngày hà nội quảng ngãi rồi.

Hiện tại thì đúng là do cao tốc , đặc biệt là thông được đoạn thanh hóa nghệ an nên chạy nhàn hơn rất là nhiều, thời gian thì cháu cũng đã ghi chi tiết rồi , chạy sớm thì tầm sau 4h chạy là đã đến cuối đất nghệ an rồi .
Đấy là xe cháu 1.5 , chạy cao tốc cũng chỉ dám chạy tốc độ 95km thôi, mặc dù như cao tốc có những đoạn cho cháu max speed 120km . nếu chạy đúng tốc độ và không vướng cơn mưa to ở trên cao tốc đà nẵng quảng ngãi , cháu nghĩ chạy chỉ tầm 5h30 chiều là có khi đã tới to quảng ngãi rồi.
Vâng, đúng là chạy thì nhiều cụ đủ sức chạy. Nhưng là đi chơi nghỉ ngơi ngắm cảnh nên chạy cả ngày như cụ lại thành k được nghỉ ngơi chút nào cả.

homthurac

Xe tăng
👍👍👍👍
Động lực của những chuyến đi là đây . cảm giác lái xe , sau lưng là gia đình ntn .
Lúc đấy thật sự thư giãn và thích thú 👍
Kakaka… Lúc bình thường thôi cụ, lúc chúng nó gào thét, cãi chửi nhau mới gớm, đứa lớn thì dễ bảo chứ con bé chưa đầy 3 tuổi nó phá thì thôi rồi! 😂

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kakaka… Lúc bình thường thôi cụ, lúc chúng nó gào thét, cãi chửi nhau mới gớm, đứa lớn thì dễ bảo chứ con bé chưa đầy 3 tuổi nó phá thì thôi rồi! 😂
Gia đình nhà cụ đông vui quá nhỉ, lâu lâu làm chuyến đi chơi xa gắn kết gia đình, chứ chúng ta bận mải làm ăn ít thời gian cho con quá