HN-Cho hỏi về bệnh của SCR110 và chỗ bảo dưỡng tốt?

sigma

Xe buýt
Nghe có vẻ có lỵ Tuy nhiên khi đi bình thường ko phanh gì cả cũng thấy nó kêu cót két?
Bác xem cái chân chống giữa khi gập lên có 1 chỗ tiếp xúc với đáy của động cơ (tì vào 1 một miếng nhựa). Khi chạy, cái chỗ tiếp xúc này gây ra cót két. Bác chỉ cần thử bằng cách gập chân chống giữa lên, ấn ấn vài cái về phía đuôi xe cho xe nhún nhẩy, tiếng cót két sẽ phát ra.

Bác chỉ cần bôi 1 ít mỡ vào điểm tiếp xúc này là hết kêu ngay. Xe bà xã em cũng bị, mới đầu không biết đi kiểm tra các kiểu không khỏi, may cuối cùng có 1 bác thợ già nghề phát hiện ra. Rất đơn giản mà hiệu quả.

hungquang

Xe đạp
Website
www.haiau.vn
Bác xem cái chân chống giữa khi gập lên có 1 chỗ tiếp xúc với đáy của động cơ (tì vào 1 một miếng nhựa). Khi chạy, cái chỗ tiếp xúc này gây ra cót két. Bác chỉ cần thử bằng cách gập chân chống giữa lên, ấn ấn vài cái về phía đuôi xe cho xe nhún nhẩy, tiếng cót két sẽ phát ra.

Bác chỉ cần bôi 1 ít mỡ vào điểm tiếp xúc này là hết kêu ngay. Xe bà xã em cũng bị, mới đầu không biết đi kiểm tra các kiểu không khỏi, may cuối cùng có 1 bác thợ già nghề phát hiện ra. Rất đơn giản mà hiệu quả.
OK men(b)(y):69:

Tien_TCFC

Xe điện
Trên trang TTVN Online thấy có bác bị hỏng bộ phun xăng điện tử, thế là toi luôn con xe ( vì không có đồ thay thế ). Bác nào có kinh nghiệm về cái này để sử dụng cho lâu bền?
Ngoài ra xin hỏi thêm: Nước làm mát có thể tháo ra thay toàn bộ như kiểu thay đầu máy ? Bao lâu nên đổ thêm cho nó ?
Xin cảm ơn
Trích lời bên ttvnol là hình như sửa được nhưng hơi lục tốn, hôm qua E có hỏi chú Thợ nó bẩu mất 500 thằng mỹ:P

binhetc

Đi bộ
Em cung dang dinh mua cho vo mot em SCR, nhung kieu nay co le la thoi, em nay hang troi noi, ko bao hanh chinh hang, ko co nhieu phu tung thay the, hong hoc thi met lạm

linlin

Xe buýt
bệnh đấy là của xe tung của đấy các bác
bác thử ra 1144 Đường Láng nhé
OKE đấy

Quất Lâm

Xe tăng
Con SCR của bà xã đi cứ thấy nó ku cót két rất khó chiu. Đã đem ra hàng sửa xe để xem nhưng không khắc phục đươc. Hôm nay đi thỉnh thoảng lại nghe thấy tiếng rít ko rõ là cái gị Có bác nào bị bệnh tương tự xin hỏi cách khắc phuc. Tiện thể hỏi luôn chỗ bảo dưỡng loại xe này tốt ở HN ( đi cũng được hơn 2K km rồi ). Xin cảm ơn
Em có một thằng bạn sửa xe ở 567 Hồng Hà , số dd 0904459699 . Nếu Bác có nhu cầu Bác cứ mang ra bạn em xử lý cho đảm bảo là ngon lành. Có gì bác phone cho em theo số 0978255566 . Em chào Bác ạ

HVB

Xe tăng
Một số xe dùng phanh đĩa tuỳ tốc độc thỉnh thoảng sẽ thấy tiếng kêu chít chít rất khó chịu. Cái Spacy125 của bà xã em trước đây cũng bị thế. Mấy bác thợ có nghề ở Phủ Doãn bảo do má phanh nó phù hợp thời tiết bên kia, sang mình ko hợp, và các bác ấy thay đôi má khác mất mấy chục ngàn. Từ ngày đó OK ngon lành chẳng sao cả.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Con Lead nhà em cũng bị như SCR nên chắc bệnh là do má phanh hoặc dây công tơ met phải không các anh ?

maithanh85

Xe buýt
Gặp bác Sơn-shark nhé ở đường hoàng cầu kéo dài nên chưa có số nhà đối diện Cafe Đảo.