[Thảo luận] HN _ Đã có cụ nào bị phạt vì dán fiml tối màu bên cửa lái chưa ???

duc_anh

Xe tải
Bọn sản xuất cản trước và sau nó ko bắt cụ lắp vào xe cụ. Với lại nó ko tham gia giao thông cụ ạ. XXX nhìn nó có thèm rỏ rãi cũng ko làm gì được.

Xe em dán kính đen xì đấy. XXX có vẫy em lại thì cũng lại phải bắt tay tiễn em đi thôi. Em có giấy thông hành ngon nên chẳng sợ mấy cái vặt vãnh đó.
Hầy à, anh em trên này có phải ai cũng có giấy thông hành với mật khẩu ngon như của bác đâu !

Tăng chiều dài của xe chứ liên quan gì đến chiều dài cơ sở vậy.Tăng chiều dài cơ sở có mà nát xe à
Cụ ấy không thuộc từ chuyên môn nên nói vậy thôi chứ ý cụ ấy là thay đổi chiều dài tổng thể, chiều dài cơ sở là khoảng cách trục trước và trục sau (của xe 2 trục), thay đổi cái này thường thì chỉ có độ thành limo thì mới phải can thiệp đến chiều dài cơ sở nghĩa là kéo dài chứ chả ai thu ngắn lại bao giờ.

fan

Xe máy
chuyện dán kính xe tối mầu bị phạt em nghe nhiều roài , tuyền xxx vĩnh phúc bắt lỗi này thui, chưa nghe xxx ở pháp vân bắt bao h
dưng mờ xe cụ dán đen kịt , ko thể nhìn vào trong thì bắt là đúng roài . như xe em dán 3M vưỡn nhìn xuyên bình thường thì em chả sợ
xxx vĩnh phúc trc còn bắt cả lỗi lắp thêm cản trc và sau vs lí do : tự ý gia tăng chiều dài cơ sở . h chả bít có còn vịn a e lỗi này ko ?
Lỗi này thông cảm được bạn à.

quatmo212

Xe điện
Em cũng ko đồng tình xxx bắt lỗi này vì...Nếu bắt thì bắt bố chúng nó trước....Nhưng nói thật là những xe dán kính đen sì ...xong khoét cái lỗ chỗ gương nhìn ghét lắm ạ...
khoét thì đích thị dán phim lởm rồi :D

++Bear++

Xe hơi
Bọn sản xuất cản trước và sau nó ko bắt cụ lắp vào xe cụ. Với lại nó ko tham gia giao thông cụ ạ. XXX nhìn nó có thèm rỏ rãi cũng ko làm gì được.

Xe em dán kính đen xì đấy. XXX có vẫy em lại thì cũng lại phải bắt tay tiễn em đi thôi. Em có giấy thông hành ngon nên chẳng sợ mấy cái vặt vãnh đó.
Mấy cái vặt vãnh đã phải sử dụng giấy thông hành rồi hả cụ??? Mà có giấy thông hành rồi thì cụ tha hồ cho xxx vịn, nhờ!

Mazda3CB

Xe tăng
Vụ này em có nghe, nhưng chưa tận mắt thấy bao giờ, với lại em đọc các quy định hiện hành không có quy định nào cấm cái này. Có điều gặp xxx cùn nói mình "thay đổi thiết kế xe" thì sao ạ.
Trong cái óp sừn của em có 3M, chả nhẽ e bóc ra à, thế thì chắc lột nốt mấy cái óp sừn khác cụ ợ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em nghĩ dán kính màu ko phải là lỗi.

Nếu xxx cho đó là lỗi và khép lỗi này vào lỗi: thay đổi kết cấu xe thì cũng không đúng lắm.

Vì các cụ hiểu thế nào là thay đổi kết cấu xe? Thế ví dụ giờ ở trong xe, em dán cái gì lên taplo hay để thêm cái gì lên đó cũng là thay đổi kết cấu xe à?

DuongNV

Xe buýt
Nói như bác thì những xe đăng ký tên công ty đều phải dán tên doanh nghiệp trên xe à?
Đúng đấy cụ ạ! Nếu xe của cụ tên công ty thì đi dán tên Công ty hoặc Logo khẩn trương đê!

xanh

Xe điện
sửa

chuyện dán kính xe tối mầu bị phạt em nghe nhiều roài , tuyền xxx vĩnh phúc bắt lỗi này thui, chưa nghe xxx ở pháp vân bắt bao h
dưng mờ xe cụ dán đen kịt , ko thể nhìn vào trong thì bắt là đúng roài . như xe em dán 3M vưỡn nhìn xuyên bình thường thì em chả sợ
xxx vĩnh phúc trc còn bắt cả lỗi lắp thêm cản trc và sau vs lí do : tự ý gia tăng chiều dài cơ sở . h chả bít có còn vịn a e lỗi này ko ?

Ơ, em dự chiều dài cơ sở xe được tính từ tâm trục trước đến tâm trục sau chớ cụ nhể?

Chỉnh sửa cuối:

lmnam2003

Xe buýt
Em có thằng em vừa dính lỗi : lắp biển số to, vuông đằng trước, biển nhỏ chữ nhật đằng sau, xxx Cầu Giẽ làm 4lít, cụ nào thông thạo vụ này chỉ giúp cho anh em với ạ.

anhtho

Xe ngựa
Em có thằng em vừa dính lỗi : lắp biển số to, vuông đằng trước, biển nhỏ chữ nhật đằng sau, xxx Cầu Giẽ làm 4lít, cụ nào thông thạo vụ này chỉ giúp cho anh em với ạ.
Em cũng đang hóng vụ này. Hôm rồi ngồi cãi nhau với thằng bạn, nó bảo muốn lắp thế nào thì lắp, còn em thì bảo phải có luật quy định (vấn đề là em chẳng nhớ luật về lắp biến nó ở chỗ nào nữa).

QuangThanh208

Xe tải
"Nói có sách mách có chứng" việc dán kính như vậy chưa có văn bản,nghị định nào được ban hành cả( có thể em chưa cập nhật) nhưng xxx phạt cứ xem văn bản đọc kỹ rồi thấy đúng sai rồi tính,còn việc lắp cảnh trước,cản sau thì bị khép vào tội tự tý tăng chiều dài cơ sở thì xxx bắt có cách nào chiến đấu không pác hay lại quy uwocs nếu có bắt lỗi ấy thì chịu( giống cài giây an toàn hàng ghế đầu ấy). pác nào thông thiên cho em xin ít kn !

Ashimo08

Xe hơi
Cái vụ dán kính màu này ông bạn em bị vịn rồi - Gỡ ra ngay tại chỗ xxx nhắc nhở cho đi ....

Tribute

Xe container
Vụ dán kính này có phạt nhưng cách đây hàng chục năm về trước rồi, lúc đó kính màu tối thui chả nhìn thấy gì, giờ ND 34 ko có điều khoản nào phạt việc đó.

xe365vn

Xe container
lâu lắm rồi e mới nghe thấy có người bị phạt vì dán kình tối màu, chia buồn, phạt nặng quá

Kia6582

Xe buýt
Xe nhà em từ bển về đã đen si sì cả 4 cửa rùi, may mà chưa bị xxx hỏi thăm. Mai em bóc ra dán lại cái loại sang sáng tý vậy:P.
Thiệt hại mình chịu, còn hơn nộp cho xxx.X_X

anhtho

Xe ngựa
Em tìm ra rồi: Biển dài lắp đầu xe, vuông lắp phía sau. Cụ nào lắp lộn là có thể bị vin:

Trích Thông tư TT-BCA-C11 của Bộ CA:

Biển số xe ô tô gồm 2 biển không giống nhau về kích thước nhưng giống về chữ và số trong biển; 1 biển gắn phía trước và 1 biển gắn phía sau xe. Có kích thước như sau:
+ Biển trước: Chiều cao 110 mm, chiều dài 470 mm.
+ Biển sau: Chiều cao 200 mm, chiều dài 280 mm.

viciv

Xe buýt
E đọc thông tư TT06-BCA-C11, thì thấy ghi rõ về biển, nhưng không quy đinh biển trước và sau mà ghi :
- Biển số dài : chiều cao 110mm, chiều dài 470mm
- Biển số ngắn : chiều cao 200mm, chiều dài 280mm

Thông tư này ban hành ngày 11/3/2009, và đến nay vẫn còn hiệu lực. Link download
ở đây

Như thế, xxx mà bắt lỗi biển nào lắp trước, lắp sau là sai quy định.

Chỉnh sửa cuối:

viciv

Xe buýt
Về chuyện dán film, em đọc nghị định 34 không thấy điều khoản nào quy định phạt về kính xe ạ, nếu xxx có dừng xe thì cũng chỉ nhắc nhở là cùng chứ không biết phạt bao nhiêu, và theo quy đinh nào cả.