[Thảo luận] HN _ Đã có cụ nào bị phạt vì dán fiml tối màu bên cửa lái chưa ???

HắtTiAuto

Xe máy
:68:Cháu vừa nghe tây đồn ( ông anh bên ngoại ) lên hóng có phải thật không để còn né ạ !!!! ông ấy vừa bị phạt 1 trệu rưỡi vì tội dán kính cửa lái xe bằng fiml cách nhiệt tối màu , bị xxx vịn ở Pháp Vân và với lời giải thích : vừa có nghị định song , thông cảm ........ốp nặng nộp 1tr5 .$-)$-)$-)

Đã có cụ nào nhà mìn dính trưởng chưa để cháu còn lột ra khỏi mất $$$ oan gia ???:confused::confused:

trungnh

Xe tăng
Em mới chỉ thấy các cụ chạy xe cơ quan không có chữ - logo của công ty bên sườn xe mới dính. Còn dán film tối màu chắc còn phải xem tối đến đâu, có bị khép vào lỗi "thay đổi hiện trạng xe nguyên bản" hay là gì gì ấy không nữa chứ nhỉ. Cụ nào biết vào phổ biến cho anh em học tập luôn ạ.

dapvocaydan

Xe điện
Em mới chỉ thấy các cụ chạy xe cơ quan không có chữ - logo của công ty bên sườn xe mới dính. Còn dán film tối màu chắc còn phải xem tối đến đâu, có bị khép vào lỗi "thay đổi hiện trạng xe nguyên bản" hay là gì gì ấy không nữa chứ nhỉ. Cụ nào biết vào phổ biến cho anh em học tập luôn ạ.
Nói như bác thì những xe đăng ký tên công ty đều phải dán tên doanh nghiệp trên xe à?

PHC

Xe buýt
:68:Cháu vừa nghe tây đồn ( ông anh bên ngoại ) lên hóng có phải thật không để còn né ạ !!!! ông ấy vừa bị phạt 1 trệu rưỡi vì tội dán kính cửa lái xe bằng fiml cách nhiệt tối màu , bị xxx vịn ở Pháp Vân và với lời giải thích : vừa có nghị định song , thông cảm ........ốp nặng nộp 1tr5 .$-)$-)$-)

Đã có cụ nào nhà mìn dính trưởng chưa để cháu còn lột ra khỏi mất $$$ oan gia ???:confused::confused:
Nghị định 34 mới ra không có chỗ nào nhắc đến việc dán kính xe là một tội cụ ạ, trừ khi xe ông anh bên ngoại nhà cụ dán bằng vật liệu không thể nhìn xuyên, cản trở tầm quan sát thôi. Nếu dán film tối màu nhưng vẫn trong, tầm quan sát không bị hạn chế thì tức là ông anh cụ bị phạt bậy.

Matizcoi

Xe cút kít
Tây nó đồn có khác ....

TNTuan

Xe điện
chuyện dán kính xe tối mầu bị phạt em nghe nhiều roài , tuyền xxx vĩnh phúc bắt lỗi này thui, chưa nghe xxx ở pháp vân bắt bao h
dưng mờ xe cụ dán đen kịt , ko thể nhìn vào trong thì bắt là đúng roài . như xe em dán 3M vưỡn nhìn xuyên bình thường thì em chả sợ
xxx vĩnh phúc trc còn bắt cả lỗi lắp thêm cản trc và sau vs lí do : tự ý gia tăng chiều dài cơ sở . h chả bít có còn vịn a e lỗi này ko ?

raotro

Xe container
TSB chúng nó chứ!~X(
Sao nó ko cấm tận gốc cái bọn sản xuất và bán cản trước cản sau mà lại đợi mình mua lắp vào xong phạt chứ???~X(

E43000

Xe tăng
Cái vụ dán kính đen lâu lâu rồi thấy cấm, thời gian vừa rồi lại không thấy phạt phẹo gì nữa... giờ chắc khoán cao nên lại lôi ra phạt :-t

Còn cái vụ lắp cản thì vớ vỉn đó, mình cứ nói là tôi mua xe từ hãng đã có sẵn thế rồi và đăng kiểm đã cấp giấy chứng nhận là hết vẹo.

HắtTiAuto

Xe máy
Nghị định 34 mới ra không có chỗ nào nhắc đến việc dán kính xe là một tội cụ ạ, trừ khi xe ông anh bên ngoại nhà cụ dán bằng vật liệu không thể nhìn xuyên, cản trở tầm quan sát thôi. Nếu dán film tối màu nhưng vẫn trong, tầm quan sát không bị hạn chế thì tức là ông anh cụ bị phạt bậy.
Cũng mong ông ấy bị xxx đè đầu cưỡi cổ vịn vô cớ , chứ không em lại phải bóc ra vừa dán mất mấy củ~X(

Tây nó đồn có khác ....
Hề hề , em đang mong tây nó đồn láo con nhà cáo[-X

Thế lày mấy hãng 3M hết cửa làm ăn ạ, [-O<
Chắc mấy hãng fiml phải lo $$$$ cho mấy ổng chứ dẹp mấy hãng fiml cách nhiệt đi có khối người thất nghiệp thì chít !!!!:>

vitco

Xe tải
Cái vụ dán kính đen lâu lâu rồi thấy cấm, thời gian vừa rồi lại không thấy phạt phẹo gì nữa... giờ chắc khoán cao nên lại lôi ra phạt :-t

Còn cái vụ lắp cản thì vớ vỉn đó, mình cứ nói là tôi mua xe từ hãng đã có sẵn thế rồi và đăng kiểm đã cấp giấy chứng nhận là hết vẹo.
Cụ ơi sổ đăng kiểm nó ghi rõ chiều dài cơ sở của xe rồi .Cụ nói thế nó mang thước dây ra đo là cụ ăn đủ đấy .

Mazda3CB

Xe tăng
Cái này là lỗi lobby của mấy bác film dán kính oto đây mà. Haha.
Hết biển vuông, biển dài, cản trước,giờ quay lại film... thôi thì cất xe ở nhà cho đỡ bị phạt :)

getztam

Xe buýt
Nhiều bác dán kính như để X soi gương. Mấy ông ấy thì nào có đệp zai dzề! Bị phạt là phải thôi! Bộ mừ đứng nọng trong ngừi lại bắt bọ soi gương chọi mặt!

HắtTiAuto

Xe máy
Nhiều bác dán kính như để X soi gương. Mấy ông ấy thì nào có đệp zai dzề! Bị phạt là phải thôi! Bộ mừ đứng nọng trong ngừi lại bắt bọ soi gương chọi mặt!
Nhưng cơ bản phải có nghị quyết , nghị định gì chứ lị ..........cứ nọng trong ngừi đè con nhà người ta ra.......fang !!!!!!! có mà chít em à:((

laixe6868

Xe tải
Dán film tối màu vào 2 cửa trước thì phải phạt là đúng rồi. Chắng biết cách nhiệt được bao nhiêu nhưng khi chuyển hướng chẳng khác gì thằng mù cầm vô lăng, nhất là khi trời bắt đầu tối (vì phản xạ của mắt đang quen với ánh sáng đủ), gây nguy hiểm cho mình và cho cả người khác nữa các cụ ạ.

Vuvit

Xe tăng
Vụ này e cũng đã nghe qua, nhưng dạo này chìm chìm, ít bác bị dính...Giờ ko bít thế nào???

HắtTiAuto

Xe máy
Dán film tối màu vào 2 cửa trước thì phải phạt là đúng rồi. Chắng biết cách nhiệt được bao nhiêu nhưng khi chuyển hướng chẳng khác gì thằng mù cầm vô lăng, nhất là khi trời bắt đầu tối (vì phản xạ của mắt đang quen với ánh sáng đủ), gây nguy hiểm cho mình và cho cả người khác nữa các cụ ạ.
Nghe cụ nói , nhìn cái avatar , chữ ký của cụ....... cháu dự cụ tuýt tuýt !!!!!^#(^

dang_tim_xe

Xe điện
trước đây có quy định cấm dán kính tối màu cho 2 kính trước. Tuy nhiên hiện nay đã bỏ quy định này. Các cụ có thể tham khảo tại Luật GTĐB QH12 năm 2008.

haianh

Xe tải
phạt 200k nếu tự ý dán film tối màu lên kính xe, đấy là cách đây 5 năm em đã từng bị phạt, nhưng bây thì em chịu.

E43000

Xe tăng
Cụ ơi sổ đăng kiểm nó ghi rõ chiều dài cơ sở của xe rồi .Cụ nói thế nó mang thước dây ra đo là cụ ăn đủ đấy .
Thế xe tải mà làm thêm thùng đằng sau, xe bán tải lắp thêm thùng sau... thì toi hết hở cụ #:-s