[Funland] HLV Lê Thuỵ Hải qua đời ở tuổi 76

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Một đời người 76 tuổi, có danh hiêuh, có tiếng, được sống trọn và sống khá với đam mê đến tuổi già, cũng coi là thành công.
Tiễn biệt bác, 1 người thẳng thắn và có tài.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Em.vừa xem lại trận đấu giữa các cựu cầu thủ Vn và Đan Mạch, bên Vn có bác Lê Thụy Hải và bác Mai Đức Chung , bên Đan Mạch có Laudrup, em lại pha đi bóng và sút của bác Hải, pha sút dội xà ngang của bác Chung. Thật xúc động.
Bác Hải cũng đã trọn -vẹn với đam mê rồi, chúc bác yên -nghỉ.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em.vừa xem lại trận đấu giữa các cựu cầu thủ Vn và Đan Mạch, bên Vn có bác Lê Thụy Hải và bác Mai Đức Chung , bên Đan Mạch có Laudrup, em lại pha đi bóng và sút của bác Hải, pha sút dội xà ngang của bác Chung. Thật xúc động.
Bác Hải cũng đã trọn -vẹn với đam mê rồi, chúc bác yên -nghỉ.
Em cũng vừa xem lại trận này trên kênh của blv Quang Huy, lừa qua cầu thủ đội bạn dẻo và sút mạnh thật. Ở tuổi đó mà bác sút quả đó căng như kẻ chỉ.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Em cũng vừa xem lại trận này trên kênh của blv Quang Huy, lừa qua cầu thủ đội bạn dẻo và sút mạnh thật. Ở tuổi đó mà bác sút quả đó căng như kẻ chỉ.
Đúng rồi cụ, bác Hải sút vọt xà, còn bác Chung sút rất mạnh, đúng là cầu thủ đẳng cấp .

asset19

Xe buýt
Biết thì thưa thốt, dẫn chứng cụ thể, đàng hoàng, không biết thì cũng chỉ cần im lặng, không ai nói mình cả.
Bác Hải lơ nhận tiền của học trò ko phải vì cần tiền. Mà đó là cái lệ trong làng bóng Việt. Và là cách để thể hiện cái uy của bác với ngôi sao.

Bác là ngôi sao lớn nhất đội chứ không phải Công Vinh.
Công Vinh đã chỉ đích danh ông Nguyễn Minh Sơn (chủ tịch Bình Dương hồi đó) là người đưa 50 triệu cho Công Vinh để CV biếu bác Hải, nhưng Công Vinh vì lòng tự trọng đã từ chối.

Sau cuốn tự truyện, ông Nguyễn Minh Sơn không dám trả lời báo chí về vụ này. Phủ nhận thì ko đúng mà thừa nhận thì cũng dở.

PS: cá nhân em thấy bác Hải lơ rất cá tính và Công Vinh hết sức bản lĩnh.
Tuy nhiên, vụ này Công Vinh thắng, bác Hải "thua".

Chỉnh sửa cuối:

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ, bác Hải sút vọt xà, còn bác Chung sút rất mạnh, đúng là cầu thủ đẳng cấp .
Bác Chung "gái" sút trúng góc chữ A dội xuống, tuổi này mà 2 bác thể lực như vậy cũng là xưa nay hiếm rồi.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Bác Chung "gái" sút trúng góc chữ A dội xuống, tuổi này mà 2 bác thể lực như vậy cũng là xưa nay hiếm rồi.
Vâng cụ, bây giờ chỉ còn lại bác Chung " gái", 1 trong hai cầu thủ ghi bàn năm 1976 vào lưới đội Cảng Sài Gòn, người kia chính là bác Hải.
Ung thư thật kinh khủng.

tuongminhtsc

Xe tăng
Rịp ông, mong ông yên nghỉ miền cực lạc.

GamCaoMayLanh

Xe container
Lê Thụy Hải là một cầu thủ, một HLV vừa có tài chuyên môn vừa có uy đức vỗ về. Suốt ngày gọi các cầu thủ là "các cháu", tuy chưa chuyên nghiệp cho lắm nhưng bóng đá VN lúc đó nó thế. Không tình cảm kiểu gia đình nó cưa ghế của chú lúc nào không hay. Xin chia buồn cùng gia quyến.@};-@};-

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Lê Thụy Hải là một cầu thủ, một HLV vừa có tài chuyên môn vừa có uy đức vỗ về. Suốt ngày gọi các cầu thủ là "các cháu", tuy chưa chuyên nghiệp cho lắm nhưng bóng đá VN lúc đó nó thế. Không tình cảm kiểu gia đình nó cưa ghế của chú lúc nào không hay. Xin chia buồn cùng gia quyến.@};-@};-
Ông gọi các cầu thủ là các cháu, các cầu thủ gọi ông là “Bố”. Thế đủ hiểu ông Hải rất được lòng quân- dù ông làm mếch lòng quan trên.

My Hao

Xe điện
Bác Hải lơ nhận tiền của học trò ko phải vì cần tiền. Mà đó là cái lệ trong làng bóng Việt. Và là cách để thể hiện cái uy của bác với ngôi sao.

Bác là ngôi sao lớn nhất đội chứ không phải Công Vinh.
Công Vinh đã chỉ đích danh ông Nguyễn Minh Sơn (chủ tịch Bình Dương hồi đó) là người đưa 50 triệu cho Công Vinh để CV biếu bác Hải, nhưng Công Vinh vì lòng tự trọng đã từ chối.

Sau cuốn tự truyện, ông Nguyễn Minh Sơn không dám trả lời báo chí về vụ này. Phủ nhận thì ko đúng mà thừa nhận thì cũng dở.

PS: cá nhân em thấy bác Hải lơ rất cá tính và Công Vinh hết sức bản lĩnh.
Tuy nhiên, vụ này Công Vinh thắng, bác Hải "thua".
Chả có lệ nào như thế. Hãy nghe những cầu thủ lớn như Anh Đức, Như Thành... nói về bác ấy. Nếu ăn tiền cầu thủ thì họ sẽ ko nói về bác như vậy đâu.

Napolong

Xe điện
Đi qua một giai đoạn vừa phát triển, mầm nhú chuyên nghiệp, vừa nhiều mặt trái mà cụ HLV vẫn được nể trọng, em thấy thật đáng ngưỡng mộ.

Trong kênh BLV Quang Huy, có đoạn kể ông nói với Bầu Kiên, nhà tôi ở Hà Đông, cách 3 km xe máy, tôi về nhà lúc nào cũng được.

NovRainInFall

Xe tăng
Tôi chẳng biết cụ năm nay bao nhiêu tuổi, nhưng tôi tin chắc cụ cũng chẳng nhiều nhặn gì cả. Ng nhiều tuổi không ai lên ọp gõ phím chém gió ầm ầm.
Chú Hải năm nay 76 tuổi, về mặt tuổi tác, ông ấy cũng đã ở ngưỡng thất thập cổ lai hy, và thừa đủ tuổi ngang/hơn với các bậc phụ huynh của các cụ ọp trên này.
Lễ, cái học từ thời mầm nhú của các cụ, tuy mang hơi hướng Khổng Tử, nhưng giá trị của từ đó cũng không khác “Tôn trọng” của người phương Tây.
Bất kể ở đâu, trước mặt hay “sau lưng”, lễ hay “tôn trọng” bằng cách này hay cách khác, cho dù người được đề cập tới nhiều hay ít tuổi, có địa vị hay không, cũng thể hiện cho “khán giả” trình độ người bàn luận tới đâu.

GamCaoMayLanh

Xe container
Tôi chẳng biết cụ năm nay bao nhiêu tuổi, nhưng tôi tin chắc cụ cũng chẳng nhiều nhặn gì cả. Ng nhiều tuổi không ai lên ọp gõ phím chém gió ầm ầm.
Chú Hải năm nay 76 tuổi, về mặt tuổi tác, ông ấy cũng đã ở ngưỡng thất thập cổ lai hy, và thừa đủ tuổi ngang/hơn với các bậc phụ huynh của các cụ ọp trên này.
Lễ, cái học từ thời mầm nhú của các cụ, tuy mang hơi hướng Khổng Tử, nhưng giá trị của từ đó cũng không khác “Tôn trọng” của người phương Tây.
Bất kể ở đâu, trước mặt hay “sau lưng”, lễ hay “tôn trọng” bằng cách này hay cách khác, cho dù người được đề cập tới nhiều hay ít tuổi, có địa vị hay không, cũng thể hiện cho “khán giả” trình độ người bàn luận tới đâu.
Chưa rõ ý bác muốn dạy bảo thêm điều gì?. Người xưa đã có câu "cái quan luận định" nghĩa là đậy nắp quan tài rồi mới có thể khen hoặc chê. (người nằm trong đó)

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
R.I.P bác, hlv tài năng và cá tính mạnh của làng túc cầu nội !:(

juve99

Xe cút kít
BđVN bớt sôi động khi vắng bác Hải. Hlv dám nói thẳng nói thật. Các câu nói nổi tiếng: Nói với bầu Kiên, nhà tôi ngay HĐ, chỉ mất vài chục ngàn xe ôm là về tới nhà. Thời còn cầm BD nói chẳng biết Lê CV là ai, ngôi sao của đội bóng là tôi. Đá đẹp mà thua thì cũng vứt. Lúc U19 đang được cả nước ca ngợi, đốp thẳng luôn, ko cầu thủ nào đủ sức đá ở VL và BD.

TayBac_CQ

Xe buýt
Bác LTH là phụ huynh của nguyên Bí thư quận Hà Đông phải ko CCCM.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Con trai ông cũng 7x như nhiều cụ ở đây