Hix - Altis 2.0V 2011 của mình bị làm sao rồi !!

toan1477

Xe điện
Em mới nhận xe đc hơn 1 tuần
hiện tượng là cứ phanh là kêu kẹc kẹc mà ở trong khoang lái ghe rõ lắm, ở ngoài thì nghe ko thấy j :| lạ quá. đi rất là khó chịu
Ah mà đi đường sóc thì kêu thêm tách tách mà em nghe hoài ko biết ở đâu
với cả em mua xe ở Toy giải phóng có dán kính 3M giá hơn 8tr, nhưng hôm nay anh trai em bảo trong hãng nhập 3M đểu có mấy trăm k về bán hơn 8tr
em sock quá ....... lúc đầu em nghĩ 3M mà 8tr thì chắc loại xịn gần bằng vkool... kiểu này em chắc bóc đi dán vkool quá
mà ko biết đến đâu để kiểm tra xe bây giờ, nhà em thì ở tỉnh xa .. đợi đến 1000km mới đc mang về bảo dưỡng thì đến bao giờ :((
xe cụ chưa thay thước lái thì chưa việc gì phải xoắn:D

toan1477

Xe điện
Bán đi mua xe khác bác ạ, nhớ đừng đụng đến Toy nữa là xong, bác Tạch đã cảnh báo suốt rồi mà bác còn đâm đầu vào, giờ còn kêu ca gì nữa.
bác này đi xe Hàn rồi

xedieu

Xe cút kít
Hậu mãi của Toy tốt lắm, em vừa hỏi anh bạn sale của Toy, ảnh bảo trường hợp dư lày nói khéo hãng đổi cho xe mới ngay! :)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
xedieu nói:
Hậu mãi của Toy tốt lắm, em vừa hỏi anh bạn sale của Toy, ảnh bảo trường hợp dư lày nói khéo hãng đổi cho xe mới ngay! :)
Cụ nói dư lào ý, em ứ tin, cùng lắm là hỏng cái gì thay cái đấy chứ đổi xe cho cái mới còn cái cũ lại đi lừa bán cho thằng khác à. :(

xedieu

Xe cút kít
Quan trọng là ở cái chữ "nói khéo" kia kìa, cụ nào không đổi được xe mới là do không biết nói khéo thôi! Em nghe anh bạn em nói thế mà...

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cụ xedieu bỏ từ nói khéo lưng chừng đèo nhỉ... Làm em nhớ câu truyện sếp chỉ hỏi nhân viên 1 + 1 = ? , nhân viên trả lời kiểu gì cũng bị sếp chửi cay quá táng luôn một câu 1 + 1 = bao nhiêu thì tùy anh, đến đấy sếp duyệt :))

blackdragon

Xe buýt
Vãi luyện!!!! mấy ông Hàn này thấy đâu xôm là có mắt ở đó =))=))=))

lmtuan

Xe tăng
Hế hế, mua cái xe ô tô gần tỉ bạc mà phải để nó mòn rồi hết kêu à, em khuyên cụ chủ thớt thuê mấy còn ngựa kéo cái Altis 2.0V quí báu của cụ ra hãng bảo bọn nó ý, sau đó làm ầm lên là nó phải đổi xe mới cho cụ. Cái ô tô chứ có phải cái xe cút kít của trẻ con đâu mà phải chờ mòn cho hết kêu, đến bó tay với mấy bác, khuyên thế thì đừng khuyên cho xong.
Liên quan đến phanh, đến hệ thống an toàn mà cụ lại khuyên là cứ đi rồi thời gian nó hết xong lại cho câu kết là "Chúc cụ vui"
Vui thế quái nào được, phanh mà nó cứ kót két kút kít kinh bỏ mệ, chả biết nó thế nào, phải em thì em đi bộ cho nó LÀNH.

Chúc nhau vui vẻ trong trường hợp này thì em cũng đến chịu X_X

Giá như có anh Tạch ở đây...., giống như bên HD với Kia tụi em những trường hợp dư lày có khi chỉ cần call nhờ bác Hardtop tư vấn online là cũng biết cách khắc phục :D

Lành quá đâm ra nhiều khi cũng rách chuyện nhề ~X(
2 cụ đúng là....thầy dùi. Có những mem như 2 cụ thì đúng là dễ choảng nhau bằng comment :D

kenu97

Xe container

vietduy269

Xe máy
hiện tượng là cứ phanh là kêu kẹc kẹc mà ở trong khoang lái ghe rõ lắm, ở ngoài thì nghe ko thấy j :| lạ quá. đi rất là khó chịu
với cả em mua xe ở Toy giải phóng có dán kính 3M giá hơn 8tr, nhưng hôm nay anh trai em bảo trong hãng nhập 3M đểu có mấy trăm k về bán hơn 8tr
em sock quá ....... lúc đầu em nghĩ 3M mà 8tr thì chắc loại xịn gần bằng vkool... kiểu này em chắc bóc đi dán vkool quá
mà ko biết đến đâu để kiểm tra xe bây giờ, nhà em thì ở tỉnh xa .. đợi đến 1000km mới đc mang về bảo dưỡng thì đến bao giờ :((
nhà em cũng cbi lấy con này, bác nói tế làm em lo quá :-ss

Winstorm07

Xe container
2 cụ đúng là....thầy dùi. Có những mem như 2 cụ thì đúng là dễ choảng nhau bằng comment :D
Vầng, thì em cũng góp ý thế thôi, nghe hay ko là quyền của cụ mà.
Vì cá nhân em thấy cái kiểu "Chúc vui" như thế chạ khác gì đi đám ma mà toe toét miệng ra cười.
Cũng có thể là do thói quen thôi chẳng hạn, ví dụ như kiểu rủ rê bạn bè "Mai mày đi đám ma với tao kô? đi cùng cho vui". :))

phonghamy

Xe điện
Ôi xời ko sao đâu. bác đi vài ngàn km là hết, với lại hãng toy có tiếng là hậu mãi tốt đồ đạc nhiều, ( gớm mấy ông thớt hàn rách việc cứ đặt ở đâu rõ lâu, rồi phải đồ của nhà độ mobir) toy có vấn đề gì qua anh Đào có ngay nhiều lắm, mà rẻ, đi toy cực lành. bác yên tâm đi.[-O<

15A-04953

Xe máy
bị bịp rồi

kenu97

Xe container
Ôi xời ko sao đâu. bác đi vài ngàn km là hết, với lại hãng toy có tiếng là hậu mãi tốt đồ đạc nhiều, ( gớm mấy ông thớt hàn rách việc cứ đặt ở đâu rõ lâu, rồi phải đồ của nhà độ mobir) toy có vấn đề gì qua anh Đào có ngay nhiều lắm, mà rẻ, đi toy cực lành. bác yên tâm đi.[-O<
=)) ko đỡ đc quả tư véo này
=))

Eisenhow

Xe máy
Hiện em cũng đang đi con Altis 2.0V 2011, lấy tháng 12/2010. Em mạn phép có mấy trả lời cho các câu hỏi của cụ như sau:

1. Phanh của cụ có thể là có vấn đề, vì xe của em lúc mới lấy về không hề có tiếng kêu như thế. Chỉ có lúc mình đang xi nhan, đánh lái ngược hướng xi nhan 1 tí thì nó kêu kẹc kẹc ---> do cái lẫy gạt xi nhan tự động nó kêu thôi (em dự thế) :)

2. Cái tiếng tach tạch khi cụ đi đường trường có thể không phải do xe. Cụ kiểm tra xem có cái chai nước hay vật thể lạ nào ở bên cửa xe, hốc để đồ,... hay không. Hồi đầu em lái nghe tiếng cạch cạch ở xe, cứ tưởng hộp để đồ hay cửa xe kêu, về sau phát hiện ra là chai Lavie nó đập đầu vào cạnh cửa xe. Lần khác thì là mấy cái vỏ đĩa DVD nó va vào mặt trong hộp đựng đồ :)

3. Cái vụ dán kính 3M của cụ thì có thể là hàng thật, nhưng giá 8 củ thì chắc chắn là bọn Toy Giải Phóng chăn của cụ rồi. Giá dánh kính 3M làm gì có cái mức nào đến 8 củ. Nếu xét về dán kính hiện nay thì xếp đầu là V-kool, kế đến Llumar, rồi mới đến 3M. Em thấy mấy đứa bạn em dán 3M có 3-3,5 củ thôi. Lúc em lấy xe bảo bọn hãng dán V-kool, giá cũng có 10,5 củ :)

Cụ có thắc mắc nào nữa thì cứ post lên đây hoặc pm riêng, em với cụ cùng chia sẻ nhé. Em cũng đang trong quá trình làm quen với V2 nên rất muốn trao đổi thảo luận với các cụ khác cũng đi dòng này :)

Nguyên Giáp

Xe hơi
Nếu đỗ xe lâu ngày không đi cụ nhớ cho em về số P, nhả phanh tay nhé.

Altis99A009.99

Xe máy
Chuyện này là hiện tượng bình thường đối với xe mới mà :P