[Funland] Hình thức lừa tiền khi mở thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ bank

TungThoc

Xe điện
Cựu bạn gái em, cựu người yêu em, vợ em, kế toán công ty em, mẹ của 3 nhóc nhà em cụ ạ.
Hồi xưa vợ cụ còn trẻ, ngây thơ nhẹ dạ lắm
Sau nhiều năm từng trải thì vợ cụ không còn trẻ nữa
=))

danleduc

Xe điện
Hôm trước em cũng được dẫn dụ y như này vào 1 nhóm telegram, kết quả e lấy của chúng nó 9 loét xong ăn non không chơi nữa hehe, tinh táo các cụ ạ, biết là nhóm lừa rồi nên mình cũng phải tỉnh đòn, nếu thấy có biến yêu cầu chuyển tiền hơn số tiền gốc của bọn nó là phải té ngay.
Cụ phổ biến rộng rãi kinh nghiệm của cụ, để mọi người ai cũng ăn non...cho chết cụ bọn đội nhóm lừa đảo đi.

=))

NNS

Xe ngựa
từ hồi em tắt mẹ nó cái chức năng tìm kiếm zalo bằng số đt, chả bạn bè hò hẹn éo gì với bố con thằng nào hết là đỡ hẳn bọn chó má gọi điện quấy rầy, dụ kết bạn zalo để tặng quà tài liệu đầu tư với mở tài khoản, tặng quà tri tri cái mả cụ nhà chúng nó x-(

my.eb

Xe điện
Nói về xưng hô vợ chồng, như nhà em, phía đối tác có thể là ok em, chứ bên em thì luôn Vâng/ lúc nào vui hơn thỉ thêm chữ ạ thành vâng ạ ( nhưng ít thôi ko ô í lại tưởng IC có vấn đề :)) ). Còn cực hiếm khi em "ok anh", dù ngoài xh thì đa số là ok anh ;))
Nên là nếu tình cảm vợ chồng nó khác với các mối quan hệ bên ngoài là thế. Đó là cách nhìn của cá nhân em, nên em hiểu được cách xưng hô của v/c cụ chủ,
Em vâng ạ thế thôi nhưng còn lâu đt số lạ làm em bắt máy ;))

banmotnucuoi

Xe lăn
giờ em dị ứng với mấy cái trò khai tên với sdt rồi số căn cước lắm. E hy vọng cấm cái trò này
Vâng với cơ quan công quyền còn OK, chứ với mấy công ty nhỏ như cái kẹo cũng bắt cái này rất phản cảm. Bắt em khai em toàn đưa bằng lái, và sdt đổi đi 1 số

honda_cub79

Xe lăn
Chắc nó lại hứa hẹn với cụ thớt thế nào thì mới chuyển tiển vào tài khoản. Chứ bình thường mở thẻ thì chuyển tiền vào làm gì.

poohsieunhan

Xe tải
Cụ phổ biến rộng rãi kinh nghiệm của cụ, để mọi người ai cũng ăn non...cho chết cụ bọn đội nhóm lừa đảo đi.

=))
vâng đầu tiên cũng add vào nhóm telegram nói là làm nhiệm vụ, em thấy có mùi rồi vì đọc cảnh báo trên social suốt.
Vào điểm danh nó ck cho 1 số tiền mấy trăm k ý (e ngại mở dò số dư), em cũng cẩn thận lấy số tài khoản ít dùng nhất để cho bọn nó. Nó cũng hỏi tên tuổi, số điện thoại, nghề nghiệp, số tài khoản ngân hàng (em cho số e nói ở trên) sau đó thì toàn giao dịch trên số tk này.
- Các nhiệm vụ của bọn nó thì rất đơn giản đều là click vào link youtube hay tictok sau đó like và subcrbe sau đó chụp ảnh, em cũng làm nhiệm vụ theo yêu cầu. sau đó thì được nó chuyể khoản 1 số tiền (từ mấy chục đến mấy trăm k)
- Đến nhiệm vụ hoa hồng nó yêu cầu chuyển khoản 1 số tiền vào tài khoản để làm nhiệm vụ, dĩ nhiên em cân đối nếu số tiền đó quá với số tiền em được nhận của bọn nó e lướt ngay, nhưng chưa bọn nó vẫn dử mồi mua đồ giá trị tương đối nhỏ. Sau khi làm xong nhiệm vụ ck này em cũng nhận được 1 số tiền. Kết thúc ngày 1 em được đau đó 700k
- Sang ngày 2 sau khi điểm danh xong nó cho em thêm mấy trăm k tổng em có hơn 900k, đến lúc này nó mới cho nhiệm vụ mua đồ hơn 1 củ j đó em thấy mùi rồi, thấy số tiền mua hàng lớn hơn số tiền em moi được của bọn nó thế là em next luôn k chới nữa ^^, bọn nó cũng giục giã làm tiếp nhiệm vụ em cũng kệ
- Bọn này có chiêu sau mỗi lần làm nhiệm vụ nó sẽ cho mình qua nhiều tk telegram đễ hỗ trợ lấy tiền, mục đích làm mình rối trí dễ nhầm lẫn, thao túng. Tiếp nữa trong nhóm nó add khá nhiều người trong nhóm này chắc chắn có âm binh của bọn nó mục đích là đễ khơi gợi người chơi khác là các nhiệm vụ này uy tín lắm, không bị lừa đâu heehe, nhưng lừa sao được em ^^
Trên đây là 1 chia sẻ có thật của em về làm "việc nhẹ lương cao" của các hội nhóm trên mạng, các cụ có thể tham khảo cho bản thân để không bị dính ạ.

banmotnucuoi

Xe lăn
từ hồi em tắt mẹ nó cái chức năng tìm kiếm zalo bằng số đt, chả bạn bè hò hẹn éo gì với bố con thằng nào hết là đỡ hẳn bọn chó má gọi điện quấy rầy, dụ kết bạn zalo để tặng quà tài liệu đầu tư với mở tài khoản, tặng quà tri tri cái mả cụ nhà chúng nó x-(
Ngày nào cũng mớ gái xinh gạ kết bạn, nhiều lúc mình đẹp zai quá cũng khổ :))

LongLH

Xe điện
Em thấy cụ làm đúng đấy. Như em chia sẻ thì cái kiểu lừa đảo này nó còn hệ luỵ rất lớn khốn nạn vô cùng là ảnh hưởng tâm lí người bị lừa.
Nhiều cụ ông cụ bà bị lừa xong nghĩ ngợi đổ bệnh suy sụp, thêm người bên cạnh dằn vặt trách móc nữa thì rất mệt mỏi.
Cụ cố gắng khuyên giải nhẹ nhàng, tìm cách cho vk cụ đỡ suy nghĩ. Mất thì cũng đã mất rồi.
Có những người không bị mắng họ lại càng suy nghĩ hơn- chính ra cứ tiếc tiền khóc lóc ỉ ôi còn dễ xử lý. Sợ nhất âm thầm trong lòng. Chỉ cụ chủ mới hiểu vk cụ ấy mà đưa ra xử lý phù hợp. Như nhà em thì vk hay mua đồ linh tinh về không dùng được, hắn cứ tiếc, em bảo: mình đại gia đầy tiền lo gì- rồi rủ đi mua sắm là hết ngay.

vé tháng

Xe đạp
Chia buồn với chủ nhà chủ top. Nhưng phải nói dạo này lừa đảo qua đt nhiều quá, nhận được mấy cú alo lừa giọng trong trẻo còn đỡ, nhiều hôm mấy em giọng như ngái ngủ ấy chả hiểu đi lừa ai.
Hôm rồi có anh công an gọi điện, cái giọng ngái ngủ ấn tượng luôn, xưng công an Bình Dương mà em bảo sao hôm trước anh gọi em bảo công an Phú Thọ, anh chuyển đơn vị nhanh thế, mà anh ấy cúp luôn máy chả thèm thông báo xem em vi phạm gì. haizz

Nắng nhạt

Xe điện
Em cùng thắc mắc mà ko dám hỏi ^^
Nhà em về ở chung cái là chỉ còn "Vâng" và cất ngay chữ "Ạ" ^^
15 năm ôm nhau rồi mà vẫn "vâng ạ" thì anh chồng chắc còn phải trông lâu và canh suốt ngày ^^
15 năm rồi thì ờ, ừ thôi chứ mợ nhỉ

Mũi tên bạc

Xe container
Đọc bài của cụ chủ em nghĩ lại thằng cu ở chỗ làm; bạn này thật thà bị bọn lừa nó gọi điện. Cũng ngoan ngoãn đọc số tài khoản; đọc cho nó cả otp, ... tức là nó vào tài khoản thoải mái nhưng tài khoản của cậu này không có tiền vì cứ lãnh đạo chuyển lương là cậu chuyển cho vợ mà buồn cười. BỌn lừa được phen mừng hụt!

lta500

Xe buýt
Không liên quan tới mất tiền. Nhưng thấy tin nhắn cụ bảo: "Vào đây" là em nghi nghi có 1 vụ việc gì đằng sau rồi =))

Ishilt

Xe máy
Đúng là chúng nó thao túng tâm lý, tất cả chỉ đánh vào tiện lợi, lợi ích

nsh

Xe tăng
Cháu thấy rất nhiều SĐT đầu 022, 024 và 028 cứ nháy vào sđt của cháu (nháy 1 2 giây tự ngắt) hoặc Call, khi cháu bấm Trả lời thì im bặt, 2 giây sau tự Kế thúc, có lần thì là tổng đài tự động: Quý khách được tham gia chương trình....
Không hiểu các nhà mạng giờ làm gì, vai trò của bộ TTTT ở đâu mà lắm các cuộc gọi rác đến vậy.

lta500

Xe buýt
vâng đầu tiên cũng add vào nhóm telegram nói là làm nhiệm vụ, em thấy có mùi rồi vì đọc cảnh báo trên social suốt.
Vào điểm danh nó ck cho 1 số tiền mấy trăm k ý (e ngại mở dò số dư), em cũng cẩn thận lấy số tài khoản ít dùng nhất để cho bọn nó. Nó cũng hỏi tên tuổi, số điện thoại, nghề nghiệp, số tài khoản ngân hàng (em cho số e nói ở trên) sau đó thì toàn giao dịch trên số tk này.
- Các nhiệm vụ của bọn nó thì rất đơn giản đều là click vào link youtube hay tictok sau đó like và subcrbe sau đó chụp ảnh, em cũng làm nhiệm vụ theo yêu cầu. sau đó thì được nó chuyể khoản 1 số tiền (từ mấy chục đến mấy trăm k)
- Đến nhiệm vụ hoa hồng nó yêu cầu chuyển khoản 1 số tiền vào tài khoản để làm nhiệm vụ, dĩ nhiên em cân đối nếu số tiền đó quá với số tiền em được nhận của bọn nó e lướt ngay, nhưng chưa bọn nó vẫn dử mồi mua đồ giá trị tương đối nhỏ. Sau khi làm xong nhiệm vụ ck này em cũng nhận được 1 số tiền. Kết thúc ngày 1 em được đau đó 700k
- Sang ngày 2 sau khi điểm danh xong nó cho em thêm mấy trăm k tổng em có hơn 900k, đến lúc này nó mới cho nhiệm vụ mua đồ hơn 1 củ j đó em thấy mùi rồi, thấy số tiền mua hàng lớn hơn số tiền em moi được của bọn nó thế là em next luôn k chới nữa ^^, bọn nó cũng giục giã làm tiếp nhiệm vụ em cũng kệ
- Bọn này có chiêu sau mỗi lần làm nhiệm vụ nó sẽ cho mình qua nhiều tk telegram đễ hỗ trợ lấy tiền, mục đích làm mình rối trí dễ nhầm lẫn, thao túng. Tiếp nữa trong nhóm nó add khá nhiều người trong nhóm này chắc chắn có âm binh của bọn nó mục đích là đễ khơi gợi người chơi khác là các nhiệm vụ này uy tín lắm, không bị lừa đâu heehe, nhưng lừa sao được em ^^
Trên đây là 1 chia sẻ có thật của em về làm "việc nhẹ lương cao" của các hội nhóm trên mạng, các cụ có thể tham khảo cho bản thân để không bị dính ạ.
2 ngày làm 900k .Đều đều 1 tháng cũng kiếm đc chục củ đấy cụ. Ko việc nhẹ lương cao thì là gì nữa.