[Funland] Hình thức đa cấp mới :my aladdinz ?

0762427533

Đi bộ
Em mới tham gia không biết có kịp về đích không.Mong sao một ngày chỉ 6 tiếng để cho nhanh hết 4 tháng
Không làm mà có ăn thì chỉ có ăn ml
Đọc sơ đã thấy lắm rủi ro, nói chung 1 dạng lùa gà.. Gem 1 loại tiền dùng trong app, ô nào nạp tiền vào rồi, đã đổi ngược dc ra tiền việt chưa :))
Tiền bán gem lấy về hàng này nhé

0762427533

Đi bộ
Ông bà nào gần Bắc Ninh mai đên

Bright Đinh

Xe máy
E hỏi các cụ 80% đấy nó lấy ở đâu hoàn cho mình nhỉ?

thanglk

Xe hơi
Nói chung là các cụ đừng tự hỏi rồi tự trả lời. Đoán già đoán non rồi sẽ nghĩ ra những giả thiết vượt quá tầm kiểm soát. Muốn biết nó thực sự thế nào thì nên tìm hiểu, đừng nghe người nọ nói người kia nói mà lao vào hay dừng lại. Đồng tiền mình bỏ ra thì mình phải có trách nhiệm chứ chả ai chịu trách nhiệm thay cả
Các cụ có hiểu đa cấp là thế nào không mà nói đa cấp thế nọ thế kia? Có cụ nào mua được ô tô giá gốc hay bất kỳ cái gì giá gốc không? Amway đa cấp cả trăm năm nay rồi có chết đâu. Bảo hiểm nhân thọ cách đây 10 năm cũng bị nói là lừa đảo, rồi bây giờ nó có lừa đảo không hay nó thực sự nhân văn?
Chỉ có người làm đa cấp biến đa cấp thành xấu. Chỉ có nhân viên bán BH biến BH thành lửa đảo mà thôi...
Quay trở lại app myaladdinz, các cụ mua hàng ở bên ngoài vẫn mất từng ấy tiền và nhận hàng, nhưng cửa hàng nào chấp nhận thanh toán qua app thì các cụ vẫn có hàng mà vẫn được tích điểm thưởng 80% rồi đổi ra tiền hàng ngày. Tiền đó để mua món hàng khác hoặc quy đổi ra VND qua hình thức trao đổi trong cộng đồng hoặc qua sàn giao dịch quốc tế remitano.
Điều đáng nói ở đây là các cụ đi mua hàng vẫn nhận được hàng và vẫn được tích điểm thưởng. Vậy lừa đảo ở đâu? Lừa đảo là các cụ mua hàng bị hàng giả hay chuyển tiền mà không nhận được hàng...
Về khía cạnh đầu tư thì chả ai bắt các cụ bỏ tiền nếu các cụ không muốn. Thằng nào bảo tham gia app này buộc phải đầu tư thì cho next luôn. Tất nhiên khi tìm hiểu kỹ rồi mà có tiền nhàn rỗi bỏ vào đó cũng có lợi nhuận khá cao (4 tháng thu hồi vốn, sau đó là lãi...)
Còn việc nhận được hoa hồng giới thiệu thì đúng là đa cấp, nhưng đa cấp thế nào thì các cụ cứ phải tìm hiểu thật kỹ rồi hãng nói. Các công ty nước ngoài họ sử dụng đa cấp từ lâu lắm rồi, họ thực sự tôn trọng người giới thiệu
Đó là vài lời thực tâm của em, các cụ cứ ngâm cứu rồi gạch đá gì e hứng!
Ra VNĐ từ cái Remitano ntn cụ xin thông tin

thanglk

Xe hơi
1 đồng gem trong app bằng 1 usdt. Cụ bán gem qua app thì được quy đổi ra usdt. Sau đó từ ví usdt chuyển về tk ngân hàng liên kết
Bán gem là bán cho ai bạn, bán cho người dùng khác hay là hệ thống cho đổi gem ra usdt?

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]

pick_tim

Xe máy
Bán gem là bán cho ai bạn, bán cho người dùng khác hay là hệ thống cho đổi gem ra usdt?
Nếu nó cho đổi ra USDT thì nó cho cụ đổi ra VND cho nhanh :)) Bài này giống mấy thằng ifan, coin lending trước kia.. deposit vào rồi thì đố rút dc tiền ra

chipzing

Xe tải
Nếu nó cho đổi ra USDT thì nó cho cụ đổi ra VND cho nhanh :)) Bài này giống mấy thằng ifan, coin lending trước kia.. deposit vào rồi thì đố rút dc tiền ra
Cụ nhầm, ponzi lúc đầu nó cho rút, sau mới gây khó khăn dần và cuối cùng mới bùng. Giờ cụ nạp vào 100t x5 là 500t mỗi ngày nó cho cụ rút 500 1 triệu là bt, cơ bản rút đủ vốn 100t thì còn dư 1 đống gem với điểm chả biết làm gì(vì lúc đó nó chuồn rùi). Nói chung vào sớm, rút sớm thì vẫn có ăn

ngocchau1011

Đi bộ
Website
www.facebook.com
Đương nhiên là bán cho người dùng khác. Sau này thị trường mở rộng sang các nước thì đồng gem sẽ mở rộng sang các nước nữa và người dùng nước khác. Giống như cổ phiếu, khi công ty phát hành cổ phiếu thì chả ai quy định cty đó phải mua lại cổ phiếu của họ mà chỉ là người nọ bán cho người kia gọi là giao dịch chứng khoán. Nhưng cổ phiếu thì không thể dùng để quy đổi ra giá trị hàng hoá. Ở đây đồng gem còn có thể quy đổi trực tiếp ra rất nhiều giá trị hàng hoá thật chứ không phải ảo nên đồng gem sẽ không bao giờ mất đi giá trị của nó.

athk

Xe tăng
Chỉ là hình thức chọn lọc tự nhiên thôi mà, ai ngu thì chết :D

Cam_hoa

Xe hơi
Em không hiểu lắm mấy cái đa cấp này, tóm lại là em đầu tư 100 được về 80, vậy em lỗ mất 20 à?

pick_tim

Xe máy
Đương nhiên là bán cho người dùng khác. Sau này thị trường mở rộng sang các nước thì đồng gem sẽ mở rộng sang các nước nữa và người dùng nước khác. Giống như cổ phiếu, khi công ty phát hành cổ phiếu thì chả ai quy định cty đó phải mua lại cổ phiếu của họ mà chỉ là người nọ bán cho người kia gọi là giao dịch chứng khoán. Nhưng cổ phiếu thì không thể dùng để quy đổi ra giá trị hàng hoá. Ở đây đồng gem còn có thể quy đổi trực tiếp ra rất nhiều giá trị hàng hoá thật chứ không phải ảo nên đồng gem sẽ không bao giờ mất đi giá trị của nó.
cụ này định lùa gà ở đây à, gem chỉ trao đổi người dùng với nhau thì khác gì giấy lộn, lại giống mớ coin lending , one coin .. Kiểu này mà mang vào mấy group Crypto mời chúng nó , chúng nó chửi cho sml ..

M.Duy Nguyễn

Xe máy
còn lòng tham thì con người đa cấp sẽ vẫn tồn tại thôi

xebetong

Xe container
Mấy năm trước vợ em có cô bạn rủ bán hàng Nuskin nhưng em không cho. Giờ thình thoảng xem facebook của cô bạn ấy thấy dẫn bao nhiêu người đi hội thảo với du lịch cứ chìa cho em xem rồi thở dài sườn sượt làm em thấy vừa xót vừa thương. Phụ nữ lấy phải ông chồng đù đờ khổ thế đấy các cụ ạ. =))=))=))
cụ cũng có trách nhiệm đấy nhé
Cụ ngăn gấu để không bị lừa khoảng 100tr thì cũng phải bỏ tiền túi 30 củ cho gấu ăn chơi mới phải nhẽ
Sau rồi tìm cách xin gấu 50 củ bù vào, thế là ai cũng vui :)

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
cụ cũng có trách nhiệm đấy nhé
Cụ ngăn gấu để không bị lừa khoảng 100tr thì cũng phải bỏ tiền túi 30 củ cho gấu ăn chơi mới phải nhẽ
Sau rồi tìm cách xin gấu 50 củ bù vào, thế là ai cũng vui :)
Em nghĩ Nuskin này cũng không phải là xấu. Chỉ là bán hàng giá cao giống Amway. Chứ nhiều bọn lừa đảo đa cấp bằng các tiện lợi ảo mới thực sự là lừa đảo nguy hiểm.

Thanhvuóng71

Xe điện
Trên FB em có 1 chị trc nói là GĐ của ngân hàng local rất hoành tráng, giờ cũng thấy đang đi PR cái này. Hôm trc chị ấy rao bán 1 mảnh đất khoảng 4 tỷ, nhưng muốn thanh toán bằng GEM qua cái này để người mua đc hoàn 80%. Em chả hiểu cái này lắm
Người mua được hoàn tiền chứ cụ.

biba_bibo

Xe tải
Nói chung là các cụ đừng tự hỏi rồi tự trả lời. Đoán già đoán non rồi sẽ nghĩ ra những giả thiết vượt quá tầm kiểm soát. Muốn biết nó thực sự thế nào thì nên tìm hiểu, đừng nghe người nọ nói người kia nói mà lao vào hay dừng lại. Đồng tiền mình bỏ ra thì mình phải có trách nhiệm chứ chả ai chịu trách nhiệm thay cả
Các cụ có hiểu đa cấp là thế nào không mà nói đa cấp thế nọ thế kia? Có cụ nào mua được ô tô giá gốc hay bất kỳ cái gì giá gốc không? Amway đa cấp cả trăm năm nay rồi có chết đâu. Bảo hiểm nhân thọ cách đây 10 năm cũng bị nói là lừa đảo, rồi bây giờ nó có lừa đảo không hay nó thực sự nhân văn?
Chỉ có người làm đa cấp biến đa cấp thành xấu. Chỉ có nhân viên bán BH biến BH thành lửa đảo mà thôi...
Quay trở lại app myaladdinz, các cụ mua hàng ở bên ngoài vẫn mất từng ấy tiền và nhận hàng, nhưng cửa hàng nào chấp nhận thanh toán qua app thì các cụ vẫn có hàng mà vẫn được tích điểm thưởng 80% rồi đổi ra tiền hàng ngày. Tiền đó để mua món hàng khác hoặc quy đổi ra VND qua hình thức trao đổi trong cộng đồng hoặc qua sàn giao dịch quốc tế remitano.
Điều đáng nói ở đây là các cụ đi mua hàng vẫn nhận được hàng và vẫn được tích điểm thưởng. Vậy lừa đảo ở đâu? Lừa đảo là các cụ mua hàng bị hàng giả hay chuyển tiền mà không nhận được hàng...
Về khía cạnh đầu tư thì chả ai bắt các cụ bỏ tiền nếu các cụ không muốn. Thằng nào bảo tham gia app này buộc phải đầu tư thì cho next luôn. Tất nhiên khi tìm hiểu kỹ rồi mà có tiền nhàn rỗi bỏ vào đó cũng có lợi nhuận khá cao (4 tháng thu hồi vốn, sau đó là lãi...)
Còn việc nhận được hoa hồng giới thiệu thì đúng là đa cấp, nhưng đa cấp thế nào thì các cụ cứ phải tìm hiểu thật kỹ rồi hãng nói. Các công ty nước ngoài họ sử dụng đa cấp từ lâu lắm rồi, họ thực sự tôn trọng người giới thiệu
Đó là vài lời thực tâm của em, các cụ cứ ngâm cứu rồi gạch đá gì e hứng!
Giờ tôi định mua cái tivi LG để xem. Cụ có nhận mua thì chuyển đến cho tôi. Tôi gửi cụ tiền hoặc nạp vào my aladdin gì đó cũng ok. Cụ mang tivi đến thì tôi chuyển tiền nhé