[Funland] Hình thức đa cấp mới :my aladdinz ?

Từ cái ngày thằng bitconect chết là e *** tin thằng nào hết ấy, cũng tiền ảo đó. Các cụ phải hiểu hồi đỉnh cao nó giao dịch tb 30m $ /1 ngày là thấy khủng cỡ nào.
Bác cũng dính vào vụ đầu tư bitconect đó à.em vào muộn tháng 11 năm 2017 cũng bay mất 2.4tỏi quá là đau.

thanglk

Xe hơi
Rủi ro của mô hình này là chưa thấy cơ chế cash out từ gem ra tiền mặt ngoài cách là bán qua lại cho nhau. Việc thưởng điểm lên tới 80% là quá lớn, việc đổi điểm thưởng sang gem làm tăng số lượng gem lưu hành => lạm phát, khi mà lạm phát quá lớn thì gem chỉ còn là con số thôi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
-E thấy có vk cậu bạn nó làm cho Nuskin, chả rõ nó là cái gì nhưng thấy cũng thuê vp, suốt ngày thấy show ảnh ăn chơi với nịnh nọt nhau, rồi tổ chức hội thảo này nọ lôi kéo mọi ng?
Mấy năm trước vợ em có cô bạn rủ bán hàng Nuskin nhưng em không cho. Giờ thình thoảng xem facebook của cô bạn ấy thấy dẫn bao nhiêu người đi hội thảo với du lịch cứ chìa cho em xem rồi thở dài sườn sượt làm em thấy vừa xót vừa thương. Phụ nữ lấy phải ông chồng đù đờ khổ thế đấy các cụ ạ. =))=))=))

Bino

Xe điện
Rủi ro của mô hình này là chưa thấy cơ chế cash out từ gem ra tiền mặt ngoài cách là bán qua lại cho nhau. Việc thưởng điểm lên tới 80% là quá lớn, việc đổi điểm thưởng sang gem làm tăng số lượng gem lưu hành => lạm phát, khi mà lạm phát quá lớn thì gem chỉ còn là con số thôi.
Cơ chế nào để ra cái 80% kia. Chỉ buôn bán đổi chác thì ko thể tạo ra tiền mới dược, phải có thằng chịu rủi ro, đó là những thằng vào sau.

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
Mấy năm trước vợ em có cô bạn rủ bán hàng Nuskin nhưng em không cho. Giờ thình thoảng xem facebook của cô bạn ấy thấy dẫn bao nhiêu người đi hội thảo với du lịch cứ chìa cho em xem rồi thở dài sườn sượt làm em thấy vừa xót vừa thương. Phụ nữ lấy phải ông chồng đù đờ khổ thế đấy các cụ ạ. =))=))=))
Câu chuyện của cháu nó cũng na ná như cụ.
Bạn của mái nhà cháu bán Saffon, không biết nghe xui khiến thế nào mà về nằng nặc đòi mang 21x4=84 tr đi để đầu tư làm nhà phân phúi. Thấy bảo mua đâu đó hơn trăm, bán 3 trăm mấy :)) Cháu bảo thôi muốn làm thử thì mua lẻ về bán thử xem có trôi không đã rồi đầu tư, vì trước giờ nó chưa bán cái khỉ gì bao giờ :)) Cơ mà cái hội phân phúi đó bắt lấy tối thiểu 21tr, ít hơn méo bán, nó cũng méo cho mua với giá lẻ về bán lại vì "quy định của tập đoàn" :)) Cháu thấy có mùi nên cháu dứt khoát ko cho.
Ô thế là nó dỗi cháu liền tù tì 1 tháng, thi thoảng nó lại chụp ảnh fb con bạn nó nổ tài khoản vài chục củ tiền doanh thu/ngày để khủng bố cháu. Sau 1 thời gian thì con bạn của mái nhà cháu bỏ nghề bán saffon, quay về làm giáo viên mầm non :)) Đến giờ thi thoảng cháu vẫn hỏi xem triệu phú saffon (bạn vợ) giờ lên cấp kim cương chưa :))

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
Mà cái saffon đó bên cháu (Cháu ở Nhật) nó bán rẻ thối ở quầy gia vị :)) Thế méo nào về VN nó thành thần dược chữa cả mất ngủ, chán ăn, làm trắng da, chữa chậm kinh, kinh không đều, rong kinh... có đứa còn rao có tác dụng chữa tiểu đường, ung thư... Khiếp thật :))

Ural 75

Xe tăng
Các cụ thông thái có thể phân tích giúp em cách thức hoạt động và nguy cơ tiềm ẩn của cái gọi là : hoàn tiền tới 80% bằng điểm thưởng.
Ông bà nhà e đang bị thuốc vào cái bọn này ghê gớm,
Cụ chỉ cần phân tích cái từ bôi đen để Ông bà hiểu thôi, nó có nghĩa là từ 0% đến cái số to tướng nào đó, nhưng cứ phải xác định trước chỉ là 0% thôi, lấy thêm các ví dụ các hãng khác đã từng quảng cáo ấy, ví dụ uống bia, ăn mì tôm có cơ hội trúng nhà, trúng ô tô ấy mà có ai trung đâu may ra các cụ hiểu. Chắc ông bà nhà cụ đang dính bọn bán hàng dong phải không ạ.

duchung_bmw

Xe tăng
Cụ chỉ cần phân tích cái từ bôi đen để Ông bà hiểu thôi, nó có nghĩa là từ 0% đến cái số to tướng nào đó, nhưng cứ phải xác định trước chỉ là 0% thôi, lấy thêm các ví dụ các hãng khác đã từng quảng cáo ấy, ví dụ uống bia, ăn mì tôm có cơ hội trúng nhà, trúng ô tô ấy mà có ai trung đâu may ra các cụ hiểu. Chắc ông bà nhà cụ đang dính bọn bán hàng dong phải không ạ.
Vâng,og bà nhà e cũng góp vào đó vài tháng lương hưu rồi.nói các cụ ko chịu nghe đâu ạ.

Zemakic

Xe hơi
bọn đa cấp gắn mác quốc tế đa phần từ tàu sang lừa mình

Demchinhhang.net

Xe container
Không có mô hình KD nào có thể đạt được mức lợi nhuận để hoàn lại 80% cho người mua ít nhất ở thời điểm này của Thế Giới. Còn họ có thể lấy tiền của người sau trả cho người trước thì có thể làn được, và thường là khách hàng của chu kì cuối sẽ "lãnh" và số thường rất to so với lứa đầu.

up_and_down

Xe tải
Các cụ thông thái có thể phân tích giúp em cách thức hoạt động và nguy cơ tiềm ẩn của cái gọi là : hoàn tiền tới 80% bằng điểm thưởng.
Cái này chắc cụ nên hỏi Shark Hưng ạ.

nhuataiche

Xe container
Một câu trong tiểu thuyết của Mỹ: lòng tham khiến con người ta sẵn sàng tin vào những điều phi lý nhất !

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Mà cái saffon đó bên cháu (Cháu ở Nhật) nó bán rẻ thối ở quầy gia vị :)) Thế méo nào về VN nó thành thần dược chữa cả mất ngủ, chán ăn, làm trắng da, chữa chậm kinh, kinh không đều, rong kinh... có đứa còn rao có tác dụng chữa tiểu đường, ung thư... Khiếp thật :))
Tác dụng chuẩn đấy cụ ạ. Hôm nọ em gặp một ông chết rồi mà người nhà bỏ saffon gì dó vào mồm phát sống lại luôn.

Tiền là thật, còn điểm là ảo cụ nha

km8

Xe đạp
Bọn này suốt ngày lải nhải trên facebook thành công giàu có, rồi x5 số tiền tài khoản, cất tiền để làm gì...nom rất là hoành tráng và sặc mùi đa cấp. Kệ đi. Đứa nào ngu dính vào thì chết. Một kiểu thương mại điện tử kiểu MB24 ngày xưa.
Vào profile của mấy ông nào tung hô trong này toàn kiểu "Sống thành công, cuộc đời do mình chọn" này nọ. Rất kinh
bác nói qua giúp em cái thương mại điện tử này với xem có giống cái e biết k.

e có đứa bạn nó rủ e đầu tư vào TMĐT, xong e gặp cafe nó đưa e gặp bà quản lý của nó, giới thiệu hoàng tráng lắm ông nọ bà kia mà bỏ việc để cề chỗ này làm. Đến gặp chả nói mẹ j về công ty hay đầu tư cái cm j cả, cứ loằng ngoa loằng ngoằng e có ước mơ làm giàu k. em nghĩ mk có ai chê tiền đâu. Cứ nói j e lại vạc lại, xong bảo e là chưa đủ yêu cầu đáp ứng với điều kiện tuyển người nên chưa thể nói cho e tập đoàn kinh doanh j.
Lúc về e bảo đa cấp, éo dây.

Nghe đao to búa lớn, em bảo e nghèo hèn k hợp đâu, thôi gọi đứa khác mưu cao mà đầu tư. Trả dép bố về nhà cho nhanh

ubisapro

Xe trâu
Vẫn lừa được nhiều người, thế mới tài :(

nhuataiche

Xe container
bác nói qua giúp em cái thương mại điện tử này với xem có giống cái e biết k.

e có đứa bạn nó rủ e đầu tư vào TMĐT, xong e gặp cafe nó đưa e gặp bà quản lý của nó, giới thiệu hoàng tráng lắm ông nọ bà kia mà bỏ việc để cề chỗ này làm. Đến gặp chả nói mẹ j về công ty hay đầu tư cái cm j cả, cứ loằng ngoa loằng ngoằng e có ước mơ làm giàu k. em nghĩ mk có ai chê tiền đâu. Cứ nói j e lại vạc lại, xong bảo e là chưa đủ yêu cầu đáp ứng với điều kiện tuyển người nên chưa thể nói cho e tập đoàn kinh doanh j.
Lúc về e bảo đa cấp, éo dây.

Nghe đao to búa lớn, em bảo e nghèo hèn k hợp đâu, thôi gọi đứa khác mưu cao mà đầu tư. Trả dép bố về nhà cho nhanh
Nó loằng ngoằng là có chủ ý hết, để thăm dò xem bác là người dễ bị lừa hay không ! Nếu bác dễ tin thì sẽ đổi giọng ngay, còn không thì cứ loằng ngoằng đuổi khéo bác về thôi !

Taihoatu

Xe lăn
Nó mà lại có cơ chế cash out thì sớm đi ăn cơm cân với cụ Hoá và cụ Vĩnh nhể cụ

km8

Xe đạp
ah hôm sau gọi e tiếp . e đi gặp xem tnao. Chết vì tò mò mà. Lần này 1 leader cấp cao tiếp e hỏi e dám đầu tư kiếm tiền chưa. e bảo các a các chị nói lắm lắm mà éo nói KD j e chịu. xong bảo e bỏ tiền ra thì mới dc biết là làm ntn để kiếm tiền. Nghe hài vãi. Làm như e lên 2. Em ok bỏ tiền nhưng e k mang tiền. k sao cho em nợ hôm sau mang tiền đi. Em điền đơn đăng ký. Về nhà e google tên công ty. Không có 1 thông tin j tiếng Việt nhưng em đọc tiếng Anh thì bọn này trước đây nó tên khác. Tên này mới đổi. Tập đoàn này lừa đảo nhiều ở Ấn, Iran, Iraq và 1 số nc châu Á khác. Đấy làm éo j có cái j free đâu. Ngon ăn chả đến lượt mình.

Hôm sau bạn e gọi e bảo tiền đang tạm thời chưa có do chuẩn bị mua đất. Hết phim. Chấp nhận nghèo chứ k chấp nhận quay vào ô mất lượt dc, mất này là mất hết