[Funland] hình như ở tạng đang uỵch nhau các cụ ạ......

MilanReal

Xe hơi
TT mà to chuyện cũng tốt. Thằng bựa đấy bớt quan tâm đến TS, HS. Thời cơ tốt ta ra thu hồi lại mấy hòn đã mất.

Bung To

Xe điện

Xem cái phim tài liệu do mấy pv râu ngô quay, thấy cảnh này thật sởn da gà.:-s
Còn luk tăng nó úp sọt đoàn biểu tình ở TAM thì đúng là...8-x
Con người sao có thể tàn bạo thế nhỉ ???x-(
Sau này không hiểu cậu sinh viên này có được dựng tượng không nhỉ? Thật dũng cảm!

Hoathanhtao

Xe điện
À tức là đưa tin thời sự phải hô thật to, phản đối thật lớn giống như bác đang ngồi hô trên bàn phím này mới là không hả hê nhỉ?
với câu chữ này,em đã hiểu Cụ thuộc thành phần nào trên OF rồi
Bẩm cụ. Thời sự là nơi đưa tin chứ đâu phải nơi bầy tỏ cảm xúc mà hả hê với chả thương cảm
đưa tin! nếu đúng như những gì VTV đưa thì em đồ rằng giờ này nước Mỹ nói riêng và bọn giãy chết nói chung,chúng nó phải sang tiểu rồi chứ không còn có thể giãy được nữa:)). em đố Cụ nghe được KT đang tăng trưởng,thất nghiệp đang giảm..vv ở đó đấy!
Để các Cụ khỏi phải hỏi là tại sao biết vậy mà vẫn xem.Em trả lời luôn là xem để em hiểu ngược lại ạ!:))

taplaioto

Xe điện

Streamline

Xe điện
Không biết có phải vụ này không? Em dịch vắn tắt các cụ xem tạm :x

Chính quyền Trung Quốc bắt giữ 21 người Tây Tạng tại Kyegudo

Ngày 13 tháng 4: Các nhà chức trách Trung Quốc bắt giữ hai mươi mốt người Tây Tạng sau một cuộc xung đột giữa người Tây Tạng và cảnh sát Trung Quốc.
"Cuộc xung đột phát sinh sau khi dân địa phương tức giận phản đối chính quyền phá hủy căn nhà của họ và xây dựng lại lều." VOA cho biết.
Sáu người Tây Tạng đã được bị thương nặng trong khi 4 lính Trung Quốc đã bị thương trong vụ việc.

http://www.phayul.com/news/article.aspx?id=33323

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em mong cho nó lật đổ chính quyền để mình lấy lại HS
Chuyện nào nó ra chuyện đó cụ nhé.. mựa cái thằng Tàu nó lại tha cái gì.. việc nội chiến ở trong nước nó coi là chuyện nội tình của chúng nó và với quan điểm đóng cửa bảo nhau.. nó vẫn đang tìm cách túm cổ những thằng cầm đầu ở TT để nhằm dẹp loạn, trường hợp ngoài sự kiểm soát nó sẵn sàng cho hy sinh cả 2tr dân TT ngay mặc kệ cả TG lên án nó chẳng quan tâm. Nó sắp chiếm cả biển đông mà có ai làm gì được nó đâu? Nó đứng sau thằng Triều Tiên dọa cả Mỹ Hàn Nhật cũng có ai làm gì được nó đâu?? Đúng là thằng bành trướng bẩn tính ..

chitom

Xe tăng
Thay vì lên án các hành vi bạo lực nhằm vào dân thường (có cả người VN đăng ký tham gia giải chạy đó) thì lại tập trung phân tích những khía cạnh chẳng liên quan với thái độ bàng quang! Như thế gọi là gì hả Cụ?
Bàng quan chứ ko phải bàng quang( Bọng ..ái)
Em ko hiểu phân tích với thái độ bàng quan thì liên quan ... gì đến chuyện hả hê hay ủ dột? Bác vén màn mây đen u tối mà mở lối thiên đường khai sáng giúp?

Chỉnh sửa cuối:

Hoathanhtao

Xe điện
Bàng quan chứ ko phải bàng quang( Bọng ..ái)
Em ko hiểu phân tích với thái độ bàng quan thì liên quan ... gì đến chuyện hả hê hay ủ dột? Bác vén màn mây đen u tối mà mở lối thiên đường khai sáng giúp?
Cảm ơn Cụ đã sửa lỗi chính tả,em mời Cụ sang đây cho tập trung.Có Cụ mở riêng về vấn đề này đấy ạ.
http://www.otofun.net/threads/504806-em-cha-hieu-ban-bien-tap-nha-dai-co-y-gi?p=13304219#post13304219

tranphong79

Xe điện
Khu Tạng này suốt ngày đòi độc lập thì uỵch nhau là phải, đến mấy chỗ không phải của anh Khựa mà anh í còn nhăm nhe, chỗ này đã nằm trong mồm rồi thì đời nào anh í nhả

Vova

Xe container
Em cũng nghĩ vậy. Em nghĩ Bắc Kinh muốn thịt hết người bản xứ lắm chứ, có điều lộ quá nên không dám làm thôi. Cách họ làm là diệt dần dần, chuyển người Hán đến đấy sinh để rơi vãi tràn lan, một thời gian nữa là chiếm ngon lành, không sợ chống đối.

Poisoner

Xe tăng
Sau này không hiểu cậu sinh viên này có được dựng tượng không nhỉ? Thật dũng cảm!
Xem trên video hình như đây là nữ sinh viên chứ không phải là nam cụ ợ, quả cảm thật.

pain

Xe ba gác
Xem trên video hình như đây là nữ sinh viên chứ không phải là nam cụ ợ, quả cảm thật.
Nam sinh viên cụ ạ. Sau này, khi Clinton sang thăm TQ có hỏi Giang Trạch Dân về số phận của anh ấy thì Giang lờ đi , chỉ trả lời chung chung. Bản thân báo giới tới giờ cũng chưa xác minh tên tuổi cụ thể của anh ta. Chỉ có một thông tin là ngay sau đó, anh ta đã được bạn bè kéo đi... Có tin đưa rằng sau đó 1 ngày anh ta đã ăn 1 viên đạn vào gáy sau khi bị lôi ra khỏi nhà tại khu vực phía Nam Beijing.

Bung To

Xe điện
Nam sinh viên cụ ạ. Sau này, khi Clinton sang thăm TQ có hỏi Giang Trạch Dân về số phận của anh ấy thì Giang lờ đi , chỉ trả lời chung chung. Bản thân báo giới tới giờ cũng chưa xác minh tên tuổi cụ thể của anh ta. Chỉ có một thông tin là ngay sau đó, anh ta đã được bạn bè kéo đi... Có tin đưa rằng sau đó 1 ngày anh ta đã ăn 1 viên đạn vào gáy sau khi bị lôi ra khỏi nhà tại khu vực phía Nam Beijing.
Tank Men- đó là tên mà báo giới đặt cho nam sinh viên này.

Viethathanh

Xe buýt
Chắc là không cụ ạ. Chú ý qua đường mà không đi vào vạch kẻ dành cho người đi bộ lại đi vào làn rẽ trái thế kia là không đúng rồi. E fun tí

haitac_ql

Xe đạp

Ngày 13 tháng 4: Các nhà chức trách Trung Quốc bắt giữ hai mươi mốt người Tây Tạng sau một cuộc xung đột giữa người Tây Tạng và cảnh sát Trung Quốc.
"Cuộc xung đột phát sinh sau khi dân địa phương tức giận phản đối chính quyền phá hủy căn nhà của họ và xây dựng lại lều." VOA cho biết.
Sáu người Tây Tạng đã được bị thương nặng trong khi 4 lính Trung Quốc đã bị thương trong vụ việc.

Bác ko dịch nốt đi bác, đoạn sau mới là Man Rợ:

Earlier this month, an unidentified Tibetan woman set herself on fire in Kyegudo to protest against the demolition of her home.
A powerful earthquake hit Kyegudo on 14 April 2010 resulting thousands of deaths and destruction of Tibetan houses and properties.
Following the quake rebuilding Kyegudo has been slow and filled with official nepotism and delay.
Chinese security forces have bulldozed newly built Tibetan houses and tents on these sites, and have beaten and detained anyone resisting the demolition."
The Chinese authorities have demolished over a thousand of Tibetan houses in Kyegudo stating occupants are not officially registered to live and hence illegal.

Tạm dịch:

Tháng trước, một người phụ nữ Tây Tạng (chưa xác địch danh tính) đã tự thiêu ở Kyegudo để phản đối việc phá hủy các ngôi nhà của họ (người tây tạng)
Một trận động đất mạnh và ngày 14/04/2010 đã khiến hàng ngàn người chết, hủy hoại nhà cửa và tài sản của họ
Sau trận động đất, tiến trình xây dựng lại nhà cửa rất chậm dưới sự trì hoãn và đàn áp trắng trợn
"Lực lượng an ninh TQ phá dỡ các ngôi nhà và lều mới xây dựng ở các vùng đất này (vùng bị động đất) và đánh đập, bắt giữ những người dân xây dựng lại nhà cửa"
Chính phủ TQ đã tàn phá hàng ngàn ngôi nhà ở Kyegudo và bắt đầu bắt giữ người một cách ko chính thức và bất hợp pháp

Chỉnh sửa cuối:

babe_in_car

Xe điện
Website
orderhangduc.weebly.com
Bác ko dịch nốt đi bác, đoạn sau mới là Man Rợ:

Earlier this month, an unidentified Tibetan woman set herself on fire in Kyegudo to protest against the demolition of her home.
A powerful earthquake hit Kyegudo on 14 April 2010 resulting thousands of deaths and destruction of Tibetan houses and properties.
Following the quake rebuilding Kyegudo has been slow and filled with official nepotism and delay.
Chinese security forces have bulldozed newly built Tibetan houses and tents on these sites, and have beaten and detained anyone resisting the demolition."
The Chinese authorities have demolished over a thousand of Tibetan houses in Kyegudo stating occupants are not officially registered to live and hence illegal.

Tạm dịch:

Tháng trước, một người phụ nữ Tây Tạng (chưa xác địch danh tính) đã tự thiêu ở Kyegudo để phản đối việc phá hủy các ngôi nhà của họ (người tây tạng)
Một trận động đất mạnh và ngày 14/04/2010 đã khiến hàng ngàn người chết, hủy hoại nhà cửa và tài sản của họ
Sau trận động đất, tiến trình xây dựng lại nhà cửa rất chậm dưới sự trì hoãn và đàn áp trắng trợn
"Lực lượng an ninh TQ phá dỡ các ngôi nhà và lều mới xây dựng ở các vùng đất này (vùng bị động đất) và đánh đập, bắt giữ những người dân xây dựng lại nhà cửa"
Chính phủ TQ đã tàn phá hàng ngàn ngôi nhà ở Kyegudo và bắt đầu bắt giữ người một cách ko chính thức và bất hợp pháp
căng quá cụ nhỉ

kentdju

Xe điện

Liệu dân TT có dám chơi tất tay vụ này hay không hay lại chơi nửa vời để rồi lại bị chúng dìm chết luôn.

namgiang10

Xe tải
Đại hội võ lâm mà cụ, có cả Thiên Long, Nga Mi, Cái Bang hội tụ ấy mà =)) Bắn nhau ác lắm, hơn cả Võ Lâm Truyền Kỳ đấy ạ =))