[Funland] hình như ở tạng đang uỵch nhau các cụ ạ......

ớt đỏ

Xe tăng
Đong cụ hóng thớt nóng quá rồi 130 cụ cơ đấy :D em cũng hóng ạ

chuotlang

Xe lừa
Ở Tạng đánh nhau với tự thiêu là chuyện hàng ngày.
Loanh quanh Lhasa lúc nào chả có vài em bọc thép đen trũi lượn lờ mà bác, nhìn khiếp lắm
Hàng khủng loanh quanh thì đông như 141 nhà mình

bulongocvit

Xe buýt
Xua ngao tạng ra cắn bủ mựa cái bọn cẩu càn đê.

laimayxuc

Xe máy
Hồi năm các cụ nhà mình biểu tình chống Tàu ở Bờ Hồ em kết nhất cái khẩu hiệu "Chung tay xé TQ thành nhiều quốc gia độc lâp". Giá thằng tự trị Choang nó tách ra được thì mình đỡ phải giáp với cái thằng Tàu Bắc kinh.

Viethathanh

Xe buýt
TT ngay xưa của Mạnh Hoạch hở các cụ.

Tuanphim

Xe điện
Mất công tự thiêu thì làm cái gì cho nó hoành hơn đi, thấy bên đó tuyền chơi dao kiếm, gậy gộc.

jonidontcry

Xe tăng
xem trên youtube thấy mấy cái clip vụ bạo động ở Tân cương í, ghê vl các cụ ạ.
dân nó xông vào choảng nhau như phim, đập người như đập nhái ấy.

pain

Xe ba gác
Thằng Cẩu nó có 5 khu tự trị thì riêng Tây Tạng và Tân Cương suốt ngày loạn, nhất là thằng Tây Tạng, các cụ nhìn cái cổng Potala nó gác ngày đêm là hiểu

Ảnh này hình như của cụ Nồi cơm điện trên CCCCD thì phải? Trên tảng đá có ghi bằng 2 thứ tiếng Hán_ Tạng, nội dung em nhờ anh Gúc dịch thì hình như là: Được đặt dưới sự quản lý của nước CHND Trung hoa, khởi công ngày 4 tháng 3 năm 1951 thì phải, cụ nào biết dịch lại hộ em cái;))

Cúc cù cu

Xe điện
xem trên youtube thấy mấy cái clip vụ bạo động ở Tân cương í, ghê vl các cụ ạ.
dân nó xông vào choảng nhau như phim, đập người như đập nhái ấy.
Vâng, em cũng xem rồi thấy cũng ghê. Chả hiểu tại sao nó cứ suốt ngày uỵch nhau cụ nhỉ.
Nhưng hôm trước, em đón F1 nhà em muộn quá, nó phải ngồi đợi ở phòng bảo vệ. Thế là ngồi đấy nó hóng chuyện 2 bác CCB nói chuyện với nhau về vụ này. Khi em đón nó, nó kể lại cho em nghe như thế này ạ: Thực chất vụ này được bộc phát từ đầu tháng ba, khi ấy kết hợp nhiều yếu tố chủ quan và khách quan đem lại. Từ vụ sập hầm lò làm chết người + Tự thiêu liên tục luôn ạ + thay đổi lờ đờ trong nội bộ 16gold nên hành động này là có chủ ý. Cái chính là làm phân tán tư tưởng của thằng 16gold do ông mẽo nhảy vào bơm vá thì phải. Nhưng ông mẽo cũng khôn, éo bơm vá trực tiếp ngay mà bơm từ đầu chú Ủn béo. Sau khi triển khai sỹ tốt ở gần Ủn làm cho 16golg phải huy động lực lượng ở gần đấy thì ông này bắt đầu ủn cho ấn thì phải. Để từ ấn phi thẳng vào khu này. Ấn thì sướng quá, ông anh bảo đúng mình gãi đúng chỗ ngứa nên cũng gạ gẫm mấy tốp ở đấy. Nên cũng nhân cơ hội trời cho làm tới luôn (chắc có bảo kê). Nhưng bọn 16gold này nó đông quân thật. Ba ngày mà nó huy động đâu lắm thế. Nhưng nếu vậy thì ở DNA mềnh được rảnh chân các cụ nhỉ? Em nghĩ thằng Mẽo chơi quả nay hay quá, vớ vẩn TT ngon ý chứ. Nhưng em chỉ thắc mắc một điều duy nhất mà cụ Pain éo chịu giải thích là đúng thời điểm nước sôi lửa bỏng thì mẽo đến chơi với 16 gold theo đường ngoại giao. Hehe. Chắc vừa đấm vừa xoa thì phải. Bọn này thâm nho thật. Còn tình hình chiến sự ở khu TT này đang cực kỳ gay go ạ. Không yên bình đâu. Ở trung tâm thì chỉ là bề nổi. Bọn nó huy động máy bay, thiết giáp đỗ xung quanh luôn. Nhưng điều lạ là dân nó không biết các cụ ợ. Em thấy thằng F1 nhà em nó nói thế lại. Em bảo là lần sau người lớn nói chuyện thì con đừng hóng nhé, tập trung học. Nhưng nó nói em luôn là nó ghét thằng 16gold lắm nên nghe đến đấy nó ngồi hóng lại chả thiếu từ nào. Không rõ em bơm vào đầu nó từ khi nào mà đã có tư tưởng thế rồi. Đến nước này em cũng chịu nó chỉ dám oánh nhẹ nó một cái là lần sau không được như vậy. Bức xúc quá, em sả ở đây. Các cụ đọc được thì cũng chỉ nên nghĩ là hóng hớt của trẻ con thôi nhé. Đừng bận tâm quá về độ chính xác ạ:D

Poisoner

Xe tăng

Vâng, em cũng xem rồi thấy cũng ghê. Chả hiểu tại sao nó cứ suốt ngày uỵch nhau cụ nhỉ.
Nhưng hôm trước, em đón F1 nhà em muộn quá, nó phải ngồi đợi ở phòng bảo vệ. Thế là ngồi đấy nó hóng chuyện 2 bác CCB nói chuyện với nhau về vụ này. Khi em đón nó, nó kể lại cho em nghe như thế này ạ: Thực chất vụ này được bộc phát từ đầu tháng ba, khi ấy kết hợp nhiều yếu tố chủ quan và khách quan đem lại. Từ vụ sập hầm lò làm chết người + Tự thiêu liên tục luôn ạ + thay đổi lờ đờ trong nội bộ 16gold nên hành động này là có chủ ý. Cái chính là làm phân tán tư tưởng của thằng 16gold do ông mẽo nhảy vào bơm vá thì phải. Nhưng ông mẽo cũng khôn, éo bơm vá trực tiếp ngay mà bơm từ đầu chú Ủn béo. Sau khi triển khai sỹ tốt ở gần Ủn làm cho 16golg phải huy động lực lượng ở gần đấy thì ông này bắt đầu ủn cho ấn thì phải. Để từ ấn phi thẳng vào khu này. Ấn thì sướng quá, ông anh bảo đúng mình gãi đúng chỗ ngứa nên cũng gạ gẫm mấy tốp ở đấy. Nên cũng nhân cơ hội trời cho làm tới luôn (chắc có bảo kê). Nhưng bọn 16gold này nó đông quân thật. Ba ngày mà nó huy động đâu lắm thế. Nhưng nếu vậy thì ở DNA mềnh được rảnh chân các cụ nhỉ? Em nghĩ thằng Mẽo chơi quả nay hay quá, vớ vẩn TT ngon ý chứ. Nhưng em chỉ thắc mắc một điều duy nhất mà cụ Pain éo chịu giải thích là đúng thời điểm nước sôi lửa bỏng thì mẽo đến chơi với 16 gold theo đường ngoại giao. Hehe. Chắc vừa đấm vừa xoa thì phải. Bọn này thâm nho thật. Còn tình hình chiến sự ở khu TT này đang cực kỳ gay go ạ. Không yên bình đâu. Ở trung tâm thì chỉ là bề nổi. Bọn nó huy động máy bay, thiết giáp đỗ xung quanh luôn. Nhưng điều lạ là dân nó không biết các cụ ợ. Em thấy thằng F1 nhà em nó nói thế lại. Em bảo là lần sau người lớn nói chuyện thì con đừng hóng nhé, tập trung học. Nhưng nó nói em luôn là nó ghét thằng 16gold lắm nên nghe đến đấy nó ngồi hóng lại chả thiếu từ nào. Không rõ em bơm vào đầu nó từ khi nào mà đã có tư tưởng thế rồi. Đến nước này em cũng chịu nó chỉ dám oánh nhẹ nó một cái là lần sau không được như vậy. Bức xúc quá, em sả ở đây. Các cụ đọc được thì cũng chỉ nên nghĩ là hóng hớt của trẻ con thôi nhé. Đừng bận tâm quá về độ chính xác ạ:D
F1 nhà cụ chim có tố chất giống bố đới :D

ninhkent

Xe tăng

Trẻ con không biết nói dối!!! E thấy cụ viết cứ như Khổng minh khổng tử ngày xưa, rất lọt lỗ tai. ;))

Tự thiêu kiểu này thì cũng gớm, các cụ nhỉ

Chú này 27 tuổi, người Tây Tạng, ở Ấn, tự thiêu phản đối chuyến thăm của anh Đào tới Ấn Độ lần trước. Chú này đã chết ạ. Hic.

Cúc cù cu

Xe điện
Tự thiêu kiểu này thì cũng gớm, các cụ nhỉ

Chú này 27 tuổi, người Tây Tạng, ở Ấn, tự thiêu phản đối chuyến thăm của anh Đào tới Ấn Độ lần trước. Chú này đã chết ạ. Hic.
em có tý lề phải ném theo cụ Lầm tý.

Người Tây tạng thứ 102 tự thiêu phản kháng Trung Quốc

Thứ tư, 20/02/2013, 09:51 (GMT+7)
0 phản hồi

Phong trào chống Trung Quốc đàn áp chính trị và văn hóa tại Tây tạng tiếp diễn. Ngày 17/02/2013 vừa qua, một người đàn ông Tây Tạng 49 tuổi đã tự thiêu tại Cam Túc, nâng tổng số nạn nhân lên 102 người kể từ tháng 3/2009, trong bối cảnh Bắc Kinh tăng cường biện pháp trấn áp mới.
Trong vòng 5 ngày từ 13/02/2013 đến ngày 17/02/2013 đã có ba người Tây Tạng dùng biện pháp tranh đấu bất bạo động tuyệt đối nhất để phản đối chính sách kềm kẹp của Trung Quốc. Sau một thanh niên ở Nepal và một nhà sư trẻ ở Tứ xuyên, người thứ 102 biến thân làm đuốc là một người chủ gia đình 49 tuổi, cha của 4 đứa con tại Cam Túc.
Một người Tây Tạng xé cờ Trung Quốc để phản đối, khi bị cảnh sát câu lưu trong một cuộc biểu tình phản kháng trước sứ quán Trung Quốc, New Delhi, 11/02/2013.​

Vụ tự thiêu diễn ra vào ngày chủ nhật, nhưng đến hôm nay truyền thông quốc tế mới nhận được tin.
Ông Namla Saring chọn con đường đông người qua lại tại Labrang, huyện Sanchu, tỉnh Cam Túc để tự thiêu với lời cầu nguyện mong cho Đức Đạt Lai Lạt Ma được hồi hương và Trung Quốc chấm dứt chính sách đàn áp tại Tây tạng. Namla Saring là người thứ hai tự thiêu tại Labrang và là người thứ sáu tự thiêu tính từ đầu năm 2013.
Thay vì lắng nghe nguyện vọng người dân ở các vùng lãnh thổ được gọi là « tự trị hay giải phóng » chính quyền Trung Quốc ban hành một loạt biện pháp trấn áp mới bằng hình luật phạt án tù nặng nề những người bị xem là « xúi giục tự thiêu ».
Theo tổ chức Tây Tạng Tự Do/Free Tibet, các biện pháp đàn áp cổ điển như học tập cải tạo, bao vây tu viện, kiểm soát liên lạc điện thoại, kiểm duyệt internet và cấm du khách không ngăn chận được làm sóng tự thiêu mà chỉ làm chậm thông tin lọt ra ngoài.
[/COLOR]

Chỉnh sửa cuối:

chích-chòe

Xe hơi
Ảnh này hình như của cụ Nồi cơm điện trên CCCCD thì phải? Trên tảng đá có ghi bằng 2 thứ tiếng Hán_ Tạng, nội dung em nhờ anh Gúc dịch thì hình như là: Được đặt dưới sự quản lý của nước CHND Trung hoa, khởi công ngày 4 tháng 3 năm 1951 thì phải, cụ nào biết dịch lại hộ em cái;))

Nhầm ảnh này ko phải của cụ NCĐ, dịch thì chờ cụ Chuột Làng vào xem có biết tí tiếng Tibet nào ko ?

còn một tảng nữa đặt ở cửa Tây của Bố Đạt La Cung được Unesco đưa vào di sản thế giới năm 1994 do thằng Cẩu nó sửa sang

Ở Tây Tạng hàng ngày bọn Cẩu chào cờ đây nhé

Chỉnh sửa cuối:

Misuzu

Xe đạp
woa :-o ai mà pro đến nổi xúi giục tự thêu cơ đấy

hoasimtim

Xe điện
Cung Potala ( xây dựng vào thế kỷ thứ 7 năm công nguyên)viện Quốc vụ nước cộng hoà ND Trung Hoa; công bố ngày 4/3/1961