[Funland] hình như ở tạng đang uỵch nhau các cụ ạ......

aitymo

Xe điện
Không hiểu ông Ke ri này có biết những gì đang ở xảy ra ở TT không nhỉ? hay đến đây bơm thêm xiền:D
US Senators Mark Udall, Marco Rubio and Dianne Feinstein have created a sign-on letter that calls on Kerry to discuss Tibet in his meetings with Chinese leaders.
Mấy cha thượng Viện nó ký thư đòi ê ri phải đặt vấn đề đấy ợ

Balance

Xe tải
TT có nhiều tài nguyên khoáng sản ko các cụ khai sáng cho em với.

Hiện có 188 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (95 lái chính và 93 lái phụ)
Số người tụ tập ngày càng đông

Cúc cù cu

Xe điện
TT có nhiều tài nguyên khoáng sản ko các cụ khai sáng cho em với.
Hiện có 188 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (95 lái chính và 93 lái phụ)
Số người tụ tập ngày càng đông
Cụ thử nghía cái này xem, cái đo đỏ em thấy có vẻ cần đấy cụ nhỉ?:D. Đấy chỉ là về khoáng sản, tài nguyên chưa nói đến vị trí địa lý của nó cụ ợ. Chắc cũng ngang ngửa nền thằng 16 gold mới cố đấm ăn xôi để giữ bằng được làm của hồi môn:D
Tây Tạng là bộ phận chủ thể của cao nguyên Thanh Tạng, cao so với mặt nước biển, độ cao thấp tương đối chênh lệch, mặt cao nguyên rộng, tài nguyên khí hậu sinh vật phức tạp nhưng độc đáo, ẩn chứa bên trong nguồn tài nguyên thiên vô cùng phong phú.Tài nguyên tự nhiên của Tây Tạng rất phong phú, tổng số tài nguyên của vùng rất lớn, ưu thế bình quân đầu người đứng đầu trong cả nước, lịch sử văn hóa, phong tục tập quán độc đáo, đặc sắc, tiềm lực phát triển nguồn tài nguyên trồng trọt và chăn nuôi, thủy điện, khoáng sản, du lịch rất lớn, là một trong những khu vực tập trung nhiều tài nguyên tự nhiên nhất của Trung Quốc, lượng gỗ dự trữ ở khu vực này chiếm 16,2% cả nước, diện tích đồng cỏ chiếm 23%, tài nguyên thủy điện chiếm 33,14%, là kho nước thể rắn lớn nhất trên thế giới. Trữ lượng nước ngọt đóng băng đạt 3000 tỷ m3; năng lượng mặt trời và trái đất đứng hàng thứ 2 thế giới; trữ lượng Urani, băng sa đứng hàng đầu thế giới; trữ lượng Liti chiếm khoảng một nửa của thế giới; trữ lượng của các nguồn tài nguyên như các chủng loại cây làm thuốc, tài nguyên ao hồ, Crôm, đá hoa cương, thủy tinh mỹ nghệ.v.v.v đều đứng thứ nhất ở Trung Quốc; trữ lượng các nguồn tài nguyên như nước ngọt, năng lượng gió, quặng đồng, nham thạch núi lửa, thạch cao, magiê- phốt phát, lưu huỳnh tự nhiên, than bùn, thạch tín, cao lanh, tinh thạch nặng, côban, than chì.v.v. đều đứng đầu;

Chỉnh sửa cuối:

Tsubame18

Xe tải
em khoái khựa nổ như bóng bóng lắm

lovewheels

Xe buýt
Em tới Tây tạng 2 lần, lần đầu tháng 10 năm 2008 vừa kết thúc bạo loạn vào tháng 3, các chú bộ đội bắt đầu tuần tra quanh khu đền Đại Chiêu (Jokhang). Lần 2 sang vào tháng 5 2012 ngay trước khi ngừng cấp permit cho người VN vào Tây tạng. Điều chú ý là vào tháng 5 2012 thì các chú lính vẫn đi tuần 1 tổ 6 chú nhưng có 1 chú đeo bình cứu hỏa, 1 chú đeo chăn dập lửa sau lưng. Kết quả là em rời khỏi Lhasa được 2 ngày, vừa về tới VN vào bbc coi thì có tin là có một vụ tự thiêu tại khu Bakhor. Vừa tự thiêu xong thì đã có bộ đội dập lửa và 15 phút sau mọi việc lại bình thường. Như vậy có thể thấy vụ tự thiêu phản đối đã trở nên phổ thông và cách đối phó cũng rất chuyên nghiệp. Sự phản kháng của dân Tạng là thường xuyên, em nhớ mãi là khi qua đó nói tiếng Hán câu cảm ơn với dân Tạng thì họ bảo là đừng nói vậy và dậy lại em câu cảm ơn bằng tiếng Tạng. Sau 2 lần đi, bảo đi nữa là em lại đi ngay, dù đi về mệt gần chết.

Thớt nóng thật ! :D

Cháu đặt gạch hóng ! Mừng cho khựa có thêm cơ hội giảm dân số :))

Cúc cù cu

Xe điện
Em tới Tây tạng 2 lần, lần đầu tháng 10 năm 2008 vừa kết thúc bạo loạn vào tháng 3, các chú bộ đội bắt đầu tuần tra quanh khu đền Đại Chiêu (Jokhang). Lần 2 sang vào tháng 5 2012 ngay trước khi ngừng cấp permit cho người VN vào Tây tạng. Điều chú ý là vào tháng 5 2012 thì các chú lính vẫn đi tuần 1 tổ 6 chú nhưng có 1 chú đeo bình cứu hỏa, 1 chú đeo chăn dập lửa sau lưng. Kết quả là em rời khỏi Lhasa được 2 ngày, vừa về tới VN vào bbc coi thì có tin là có một vụ tự thiêu tại khu Bakhor. Vừa tự thiêu xong thì đã có bộ đội dập lửa và 15 phút sau mọi việc lại bình thường. Như vậy có thể thấy vụ tự thiêu phản đối đã trở nên phổ thông và cách đối phó cũng rất chuyên nghiệp. Sự phản kháng của dân Tạng là thường xuyên, em nhớ mãi là khi qua đó nói tiếng Hán câu cảm ơn với dân Tạng thì họ bảo là đừng nói vậy và dậy lại em câu cảm ơn bằng tiếng Tạng. Sau 2 lần đi, bảo đi nữa là em lại đi ngay, dù đi về mệt gần chết.
Đây. Có phải nó được trang bị như thế này không cụ:D

buonduale

Xe tăng
Chưa thấy gì nhỉ ngồi hóng suốt từ trưa tới giờ . Em mong cu Ủn nhỡ tay án nút cho Mỹ nó táng thì thằng Tập này nó sẽ nới lỏng TT may ra có cơ còn ko cu Tập này nó lại lam quả Thiên an Môn tập 2 thì dân TT còn khổ dướ ách cai trị độc ác gấp 10 lần thực dân

Cúc cù cu

Xe điện
Chưa thấy gì nhỉ ngồi hóng suốt từ trưa tới giờ . Em mong cu Ủn nhỡ tay án nút cho Mỹ nó táng thì thằng Tập này nó sẽ nới lỏng TT may ra có cơ còn ko cu Tập này nó lại lam quả Thiên an Môn tập 2 thì dân TT còn khổ dướ ách cai trị độc ác gấp 10 lần thực dân
hóng gì nữa cụ, oánh nhau, thỏi kẹo đồng, gạch đá loạn hết cào cào rồi. Chỉ mỗi tội là chả có ai vào tận đấy mà chụp ảnh gửi lên wed cho anh em hóng thôi. Toàn phải tự hóng qua vệ tinh của Mẽo từ trên cao đấy :D

camryhn

Xe tải
Cụ cắt cho thằng út 1 mảnh 2m2 giữa nhà mình.. lâu lâu nó lại mời 3-4 thằng đến ngồi bia rượu khề khà.. Thử hỏi Cụ có nhức đầu ko ??? Mà lão hàng xóm ở đâu xã lắc xa lơ đang xui thằng út đòi bằng đc cái mảnh bé tí hin đấy để lão đem rượu đến chén chú chén anh với thằng út.. :))
Các cụ uống ở đâu cho em xin 1 chén với

hyundai_TC

Xe điện
cứ ở đâu có uýnh nhau là e hóng

logdn

Xe hơi
Chà, em mới gửi có 1 triệu mẽo, mà các bạn TT làm hăng nhỉ...?
b-)

Ủn hộ các bạn TT làm tới, cho bọn cẩu bớt làm càn.

haunv1977

Xe hơi
Địch oánh nhau thì mình mừng thôi các cụ nhỉ :P

nhaicd

Xe tải
E hóng từ sáng giờ mà chả hiểu mô tê gì các cụ ạ

kentdju

Xe điện
Vẫn chưa có thông tin gì thêm hả các cụ.