[Funland] Hình như có sự hiểu lầm giữa các bên đàm phán

tùng tổng

Xe tăng
giá mà ông trum và anh ủn có nick of trên này vào đọc mới thấy of phân tích còn giỏi hơn gấp vạn lần mấy tay trợ lý rởm cảu các lão ý:D:D

hbu082

Xe container
mie các cụ cứ sùng mẽo em tưởng xế lào, hóa chẳng khác mie gì xứ thiên đường, tóm lại là tại thằng đánh máy, tại con phiên dịch hết :D
- Ý cụ Bá : Thằng Chí mày buông dao rồi hãy nói chuyện, không đồng ý thì thôi để cụ về, cụ mệt với mày lắm rồi. Buông dao về làm người tử tế, cụ cấp vốn, cắt ruộng cho mà làm ăn.
- Ý của anh Chí: Cụ cứ mang rượu thịt ra đây nhắm trước đã, mọi chuyện tính sau.
Vậy thôi, xong, cụ cắp mít đi về éo thèm nói gì nữa,
thực tế cái kết quả này em nghĩ nhiều cụ nhà mình cũng đoán trước được rồi, từ trước đến nay thằng nào đàm phán với cụ bá mà buông dao rồi chẳng chết. thế nên khó lắm.

IP man

Xe lăn
Ngày xưa có 1 cụ phán rồi.
“Cò kè bớt một thêm hai
Hồi lâu ngã giá vàng ngoài bốn trăm”

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ nghĩ tiến trình hoà bình của một quốc gia nó ngày một ngày hai xong luôn á, có mà còn lâu, khéo còn kéo dài đến mấy đời tổng thống ấy chứ. Chuyện ko đạt thoả thuận quá là bình thường, sẽ còn phải cãi nhau dài dài nữa :D

born2go

Xe điện
mie các cụ cứ sùng mẽo em tưởng xế lào, hóa chẳng khác mie gì xứ thiên đường, tóm lại là tại thằng đánh máy, tại con phiên dịch hết :D
- Ý cụ Bá : Thằng Chí mày buông dao rồi hãy nói chuyện, không đồng ý thì thôi để cụ về, cụ mệt với mày lắm rồi. Buông dao về làm người tử tế, cụ cấp vốn, cắt ruộng cho mà làm ăn.
- Ý của anh Chí: Cụ cứ mang rượu thịt ra đây nhắm trước đã, mọi chuyện tính sau.
Vậy thôi, xong, cụ cắp mít đi về éo thèm nói gì nữa,
thực tế cái kết quả này em nghĩ nhiều cụ nhà mình cũng đoán trước được rồi, từ trước đến nay thằng nào đàm phán với cụ bá mà buông dao rồi chẳng chết. thế nên khó lắm.
Đoạn trên thì em nhất trí với cụ.
Đoạn dưới: Nhật bị chặt chân chặt tay, kề dao vào cổ rồi bị nhẩy vào chiếm đóng còn chả chết, vậy là cớ tại sao

Từ trước tới giờ thằng nào chơi với Mẽo mà tử tế thì đều nên người. Còn những thằng lật lọng, chỉ rình lừa Mẽo với cắn trộm thì không bao giờ khá lên được

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Trum này đi kiếm tiền và lấy tín nhiệm chính trị thôi. Còn lâu nó mới bỏ cấm vận TT. Tấm gương Irac và Lybia còn đó. TT éo ngu mà nghe lời kẻ lật lọng truyền thống như Mỹ

Huyalibaba

Xe buýt
Đoạn dưới: Nhật bị chặt chân chặt tay, kề dao vào cổ rồi bị nhẩy vào chiếm đóng còn chả chết, vậy là cớ tại sao

Từ trước tới giờ thằng nào chơi với Mẽo mà tử tế thì đều nên người. Còn những thằng lật lọng, chỉ rình lừa Mẽo với cắn trộm thì không bao giờ khá lên được
Thực ra dân Nhật là không đồng tình với chính phủ Nhật phát xít nên khi bị Mỹ ném bom nguyên tử mặc dù thiệt hại nặng nề và chính phủ Nhật đầu hàng và Mỹ đem quân vào để giữ gìn trật tự, an ninh và thành lập nên chính quyền mới thì được nhân dân ủng hộ.
Đất nước chỉ tan hoang loạn lạc lại là do có quá nhiều phe đối lập cùng nhảy lên thì mới sinh ra cảnh đó

born2go

Xe điện
Thực ra dân Nhật là không đồng tình với chính phủ Nhật phát xít nên khi bị Mỹ ném bom nguyên tử mặc dù thiệt hại nặng nề và chính phủ Nhật đầu hàng và Mỹ đem quân vào để giữ gìn trật tự, an ninh và thành lập nên chính quyền mới thì được nhân dân ủng hộ.
Đất nước chỉ tan hoang loạn lạc lại là do có quá nhiều phe đối lập cùng nhảy lên thì mới sinh ra cảnh đó
Vậy tức tan hoang loạn lạc là HẬU QUẢ của tự thân đất nước/chính quyền trước đó, chứ không phải là việc Mẽo nhẩy vào quấy rối tình dục, đúng không cụ?

Mẽo vào thì cũng chỉ có tác dụng hỗ trợ thôi, giống như uống thuốc, còn khỏi bệnh hay không vẫn phải là tùy vào sức đề kháng của cơ thể. Em nghĩ thế liệu có hợp lý không?

Huyalibaba

Xe buýt
Thằng Trum này đi kiếm tiền và lấy tín nhiệm chính trị thôi. Còn lâu nó mới bỏ cấm vận TT. Tấm gương Irac và Lybia còn đó. TT éo ngu mà nghe lời kẻ lật lọng truyền thống như Mỹ
không hẳn đâu cụ Vì Irac và Lybia có quá nhiều các phe phái nổi lên mà Mỹ thì chỉ có thể ủng hộ được 1 phe thôi, nên Mỹ cũng phải bó tay ở nước như Irac, Lybia. Chính họ (Irac, Lybia) còn không bảo được nhau nghe thì người ngoài vào nói thì làm sao chúng nó nghe

HN_2012

Xe tăng
Đàm phán cấp này nó chẻ chữ còn hơn các cụ OF nhà mình, đợi đó mà hiểu lầm, qua sự việc em thấy ông Trump là diễn viên đại tài diễn quá sâu luôn. Không đạt được thoả thuận là chủ ý của ông Trump thôi, em nghĩ vậy.

wild nature

Xe điện
Hai bên đã rất nỗ lực nhưng chính sự thông dịch không rõ ràng của các thông dịch viên nên đã ko có 1 thỏa thuận chung nào được ký. Bên Triều Tiên thì chỉ cần dỡ bỏ 5/11 lệnh cấm vận còn bên Mỹ lại nói bên Triều Tiên đòi dỡ bỏ toàn bộ. Thelathenao? Các cụ đàm đạo

Cụ ngây thơ đáng yêu quá

Civic to Merc.

Xe container
Chắc ko nhầm đâu nhưng Ủn thấy cũng hố vì đòi hơi quá nên cho đàn em nói lại để tiếp tục đàm phán kì sau thôi.

thuysinh.tl

Xe container
Vãi cả một số cụ. Dịch nó có cả văn bản 2 thứ tiếng chứ có phải thông dịch thích nói gì thì nói đâu mà hiểu nhầm. Ngay cả vụ họp báo mà phát ngôn thế nào, ra làm sao là cũng có bài bản cả. Cứ làm như mấy ông trưởng thôn phát ngôn ở xóm không bằng

Pumzen

Xe ba gác
Bọn 9'h trệ đàm phán với nhau nhiều khi cũng chả khác gì con buôn,nâng lên đặt xuống dè bỉu,trở mặt quay ngoắt lật lọng với nhau vẫn thường thấy. :D
Theo quy trình thì mn đều hiểu rằng, khi hội nghị thượng đỉnh cấp cao nhất đc tiến hành thì lúc đó ng đứng đầu 2 quốc ra chỉ việc hạ bút ký và ra thông cáo chung trước bàn dân thiên hạ, tất cả những nội dung đã đc các cấp nhỏ trực tiếp ngồi đàm phán với nhau từ trước và đã đc 2 bên thông qua.

thuysinh.tl

Xe container
Theo Mẽo thì khó nhất là ở chữ "Tử tế". :)) :))
Còn tử tế thế nào còn phải theo định nghĩa của Mẽo. :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nó đều làm trò cả thôi, các ông nghĩ đàm phán là thật à
Bọn nó móc ngoặc với nhau để đi du lịch bằng tiền công quỹ nên phải 10 vòng là ít. Đầu tiên Sing, Việt, rồi sẽ đến Nga, v.v. Chắc 2 vòng cuối cùng là họp ở Bắc Triều Tiên và Mỹ .:)):)):))

Gez

[Tịch thu bằng lái]
Bọn nó móc ngoặc với nhau để đi du lịch bằng tiền công quỹ nên phải 10 vòng là ít. Đầu tiên Sing, Việt, rồi sẽ đến Nga, v.v. Chắc 2 vòng cuối cùng là họp ở Bắc Triều Tiên và Mỹ .:)):)):))
Cụ đang là quan chức Việt Nam ợ?

Win81

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là sự hiểu lầm giữa các bên rồi đấy, có khi phải đàm phán lại luôn và ngay thôi
Không phải là hiểu lầm mà là mỗi bên đều muốn đối phương nhượng bộ theo điều kiện của mình và chưa bên nào chịu nhượng bộ thôi. Khi họp báo thì nói láo để đổ lỗi bên kia