Hình chụp trên đường hồ chí minh

Thạch Đá

Xe hơi
Đường HCM đoạn hết đất Nghệ an ra đến giao nhau với đường lên huyện Thường xuân tầm nhìn bị che khuất rất nhiều, nhà dân lấn hành lang giao thông, họp chợ trên đường, xx rình rập 2-3 chỗ, các Bác chú ý đi cẩn thận nha.

Schic

Xe máy
Cụ chủ cho em hỏi đi đường HCM từ HN-Vinh thì có chỗ nào ăn sáng, ăn trưa mà Ngon bổ rẻ ko ạ. em đi mấy lần toàn bị chém thôi ạ

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Cụ chủ cho em hỏi đi đường HCM từ HN-Vinh thì có chỗ nào ăn sáng, ăn trưa mà Ngon bổ rẻ ko ạ. em đi mấy lần toàn bị chém thôi ạ
Phương án 1: Tôi thường ăn sáng ở Hà Nội (Trần Duy Hưng, Nguyễn Chí Thanh) rùi mới xuất phát cụ ợ. Ăn sáng xong lúc 8h, chạy thẳng Láng - Xuân Mai, đến đoạn bắt đầu vào VQG Cúc Phương khoảng 11h30 buổi trưa. Qua địa phận Hòa Bình, đến Ninh Bình, đoạn có nhiều hàng rào dây thép 2 bên đường và núi rừng bắt đầu san sát, cây cối tươi tốt, cụ chú ý ngay bên phải đường (HN-Vinh) có 1 đoạn cua, ngay trên đỉnh dốc có 1 nhà hàng làm kiểu nhà sàn. Tôi thường ăn ở đây vì đồ ăn ngon, tươi và nhất là vừa ngồi vừa ngắm rừng núi, sông suối, thung lũng rất đẹp. Tôi thấy nhiều xe dừng ăn ở đây lắm.

Chú ý là tới nhà hàng này, rồi mới đến cột chỉ đường: "CÚC PHƯƠNG: KM 0" (khoảng 5-7km). Tiếc là đoạn nhà hàng, chẳng có vật nào làm chuẩn ngoài đồi núi nên cũng khó tả cho cụ. Lần sau đi sẽ để ý và chụp hình đàng hoàng.

Phương án 2: Cụ chạy thêm tý nữa, vào thị trấn Cẩm Thủy (Thanh Hóa), cách Cúc Phương khoảng trên dưới 50 km, gần đến cầu Cẩm Thủy khoảng 300m, có mấy quán ăn bên đường cũng rất đông xe, giá bình dân, thi thoảng có món cá bắt từ sông Mã rất tươi ngon.

Ah! Nếu đi đường HCM, rẽ xuống Vinh thì cụ rẽ trái theo đường 48 xuống ngã ba Yên Lý (QL1A) và chạy thẳng về Vinh nhé! Đường này dễ đi và gần hơn đường Đô Lương nhiều!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hôm qua em ko đổ được xăng 95 trong Thanh Chương mà phải ra Vinh mới có xăng 95 nên ko đi đường HCM được, tiếc quá!
Dịp khác có lẽ đi thử đường này vào Vinh xem thế nào, thấy các bác nói thú vị quá.
@Sonbh: em nghe bác đến Vinh vào chỗ ngã tư Trần Hưng Đạo và Lý thường Kiệt đổ A95 nhưng làm gì có, em phải hỏi thăm đến Cty xăng dầu chỗ nguyễn sỹ sách mới có bác ạ. Đi Phò nhiều lúc khổ cái xăng cộ quá, nếu ko thì về HN sơm được 2 tiếng rồi

tamson

Xe tải
em thi công đường này đoạn Thanh Hoá, lâu quá rồi không vào thăm bà con, Nhớ!

tamson

Xe tải
Bà con dạo này khá lên nhiều đấy!
Mừng!

tamson

Xe tải
thỉnh thoảng gặp em thôn nữ.
Thích!

LaiMB

[Tịch thu bằng lái]
Đường này chỉ chạy ban ngày thôi, có 1 lần Em chạy đêm thấy cứ lạnh gáy thế nào ấy trên xe toàn là phụ nữ và trẻ con mỗi Em là đàn ông.

4eyes10

Xe buýt
Đường HCM kẻ vạch đứt vàng, nghĩa là cấm đỗ, không có dải đỗ xe khẩn cấp. Chạy hàng trăm km muốn đỗ lại để lái 1 cái mà nó chỉ cho dừng không cho đỗ thì cũng khoai nhỉ:-L

a_cheng

Xe điện
sao cái đường nhỏ như đường làng vậy cụ ? :(

Trên đường này thì gặp trâu bò còn đỡ, em choáng nhất là món này:

(Chụp ở đường Hồ Chí Minh đoạn Quảng Bình)

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Trên đường này thì gặp trâu bò còn đỡ, em choáng nhất là món này:

(Chụp ở đường Hồ Chí Minh đoạn Quảng Bình)
Bái phục quả hình thời sự và độc đáo. Đúng là gặp quả này thì xe ưu tiên cũng phải tránh xa!

lucky-luke

Xe buýt
Đường HCM đoạn phía Bắc chưa thấy nhiều lợi ích thật nhưng với đồng bào Tây Nguyên nói chung và Kon Tum nói riêng thì đúng là đã thay đổi cuộc sống một cách bất ngờ đấy cụ ạ!

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Phương án 1: Tôi thường ăn sáng ở Hà Nội (Trần Duy Hưng, Nguyễn Chí Thanh) rùi mới xuất phát cụ ợ. Ăn sáng xong lúc 8h, chạy thẳng Láng - Xuân Mai, đến đoạn bắt đầu vào VQG Cúc Phương khoảng 11h30 buổi trưa. Qua địa phận Hòa Bình, đến Ninh Bình, đoạn có nhiều hàng rào dây thép 2 bên đường và núi rừng bắt đầu san sát, cây cối tươi tốt, cụ chú ý ngay bên phải đường (HN-Vinh) có 1 đoạn cua, ngay trên đỉnh dốc có 1 nhà hàng làm kiểu nhà sàn. Tôi thường ăn ở đây vì đồ ăn ngon, tươi và nhất là vừa ngồi vừa ngắm rừng núi, sông suối, thung lũng rất đẹp. Tôi thấy nhiều xe dừng ăn ở đây lắm.

Chú ý là tới nhà hàng này, rồi mới đến cột chỉ đường: "CÚC PHƯƠNG: KM 0" (khoảng 5-7km). Tiếc là đoạn nhà hàng, chẳng có vật nào làm chuẩn ngoài đồi núi nên cũng khó tả cho cụ. Lần sau đi sẽ để ý và chụp hình đàng hoàng.

Phương án 2: Cụ chạy thêm tý nữa, vào thị trấn Cẩm Thủy (Thanh Hóa), cách Cúc Phương khoảng trên dưới 50 km, gần đến cầu Cẩm Thủy khoảng 300m, có mấy quán ăn bên đường cũng rất đông xe, giá bình dân, thi thoảng có món cá bắt từ sông Mã rất tươi ngon.

Ah! Nếu đi đường HCM, rẽ xuống Vinh thì cụ rẽ trái theo đường 48 xuống ngã ba Yên Lý (QL1A) và chạy thẳng về Vinh nhé! Đường này dễ đi và gần hơn đường Đô Lương nhiều!
Cái nhà sàn cụ tả e nhớ kô nhầm nó nằm ngay đầu rừng Cúc Phương, chủ nhà là người Thái có sân đỗ xe rộng rãi, xây hàng rào xung quanh. Quán nằm trên đầu con dốc nhỏ, có khúc cua hai bên bắt đầu là núi, rừng. Chỗ này rất dễ nhận ra vì nó nằm ngay cửa rừng, mình đang đi 2 bên là ruộng vườn đến đoạn này thì rừng Cúc Phương xuất hiện. Đồ ăn ở đây khá là hạt dẻ, 2 ae đi ăn uống bét nhè gà, trâu, rau rừng, cơm canh, riệu dừa...thanh toán cũng chỉ 150 khìn

Okane

Xe container
E chưa từng đi, cứ nghĩ nó heo hút lắm, ai ngờ cũng có nhiều dân ở mợ nhề, e đang lăn tăn kiếm cái nhà ven lộ, hihi....

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vâng, nhận ra cả xe lẫn khuôn mặt Cụ. Đội ếch và Cụt hôm đó vừa đi Quảng Bình ra. Cụ đỗ xe ngay cạnh 2 con ếch của Cứ Từ Từ và XLS. Lúc đó có một em Kia Pride lùi xe không nhằm vào xe Cụ nhưng đụng xe XLS, may mà da ếch nó cứng nên không sao. Đã xem blog của Cụ, ấn tượng lắm - mà cụ lại còn cùng họ với em nữa nhé.
Cái con Pride đời Tống ấy nó lùi vào mông Chủ Tịt Ếch chứ không phải em! May cho nó là lúc đó Chủ Tịt chưa lắp cản sau chứ không thì mông nó vỡ là cái chắc!