[Funland] Hình cận cảnh fullhd không che, no make-up ?!!!

Tiger Hunter

Xe container
Các cụ chửi nhiều làm gì. Bản chất VF nó tương đương 1 hãng xe tầu lắp ráp. Cũng thiết kế vs công nghệ châu âu. Cho nên nó đầy đủ ưu nhược điểm của xe tầu. Xe tầu cũng nhiều loại xịn có đểu có. Em đánh giá con VF ở phân khúc khá, tương đương Baic hay Zoyte. Do vậy chất lượng xe VF chắc chắn ko quá tệ đâu. Nói chung là tiền nào của nấy. Nó làm tiền đc ở chính sách nhập nhằng giữa thuế lắp ráp và sản xuất thôi chứ ko gì hơn. Cùng phân khúc đấy xe tầu chịu cả thuế nhập khẩu bán 700, nó chỉ chịu thuế sản xuất mà bán tỷ 8. Đó kiếm tiền bằng chính sách dễ vậy thôi.
Cứ nói mịa như cụ thì ai chửi làm gì? Nhưng đây lại bơm là cái gì cũng ngang bmw, nên giá cũng phải ngang thế. Vậy mới nên chuyện..

Mrfox87

Xe buýt
Hình như cụ nhầm
Nhật đặc biệt hàng made in Japan nó đẳng cấp chưa nói hàng Đức, Mỹ ... ( 1 số thứ ngoại trừ phát minh vs văn hoá )
Cụ thử xem 1 thứ nhỏ nhỏ là cái cần câu hoặc cái máy câu là cụ hiểu công nghệ chế tạo nó ntn
Có những thứ nó luôn đi trước hoặc ko bg hàng China theo được kể cả copy
Vietnam mình nếu DN làm tử tế cũng chả sợ
Cháu đang sống ở Nhật,nên điều cụ nói chỉ đúng 50%. Nếu cụ chấp nhận bỏ cái giá như khi mùa hàng Nhật nội địa thì chất lượng nó cũng chả thua kém gì,thậm chí tính năng và tiện ích còn vượt trội hơn. Nhưng các cụ lại muốn chất như Đức,Nhật nhưng giá lạiphair rẻ như Tàu thì không bao giờ có. Khá nhiều cty tập đoàn lớn của Nhật về tay tàu khựa hết rồi. Nó sẵn sàng làm hành tốt bằng hoặc hơn nếu cụ chịu chi.

Zerodaide

Xe buýt
Hình như cụ nhầm
Nhật đặc biệt hàng made in Japan nó đẳng cấp chưa nói hàng Đức, Mỹ ... ( 1 số thứ ngoại trừ phát minh vs văn hoá )
Cụ thử xem 1 thứ nhỏ nhỏ là cái cần câu hoặc cái máy câu là cụ hiểu công nghệ chế tạo nó ntn
Vietnam mình nếu DN làm tử tế cũng chả sợ
Thì em đang bảo Nhật cũng đang lung lay vì TQ mà.cụ nhìn xem cách đây tầm chục năm có ai nghĩ dt tàu sẽ có ngày làm mưa làm gió cả thế giới như bây giờ ,đánh bật hầu hết các thương hiệu đình đám từ á sang âu nào là motorola, lg, lenovo, blackberry, sony, htc vv đâu, nó bây giờ không phải là kẻ làm theo nữa mà là người tạo ra xu thế. Với tốc độ phát triển như thế thì cụ nghĩ xem 10 năm nữa Nhật với Trung ai sẽ là kẻ chạy theo kẻ kia.còn với Việt Nam mình từ trình độ quản trị đến trình độ sản xuất còn phải đi theo học mót nó thì cụ nghĩ mình có cửa để thắng nó ư??

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cái nắp căng ko biết có phải do đóng ko chặt ko nhỉ.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Giờ chỉ có ai đạt cọc tiền nới phải lo chứ nhữn ng ko mua thệ kệ mẹ nó đi.

Sonduong.BMV

Xe container

Sản xuất xe hơi có phải là nghành sản xuất có lợi nhuận cao nhất ko. Có khi phải lãi đến hơn 50% giá thành trước thuế.

Chỉnh sửa cuối:

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều ông rảnh vãi lơ,
Kệ cmn đi,tiền trong túi của ai nấy tiêu...
Chém éo gì mà sớm lại ăn chửi.
Cứ khi nào nó bán ế,hay sản phẩm đó k xứng hãy chưởi!
Giờ em nói rằng:
Em làm trong Vin đây,cơ mà xe máy điện thì em thấy chỉ có bảo vệ,an ninh đi thôi!
6 tháng nay em đi làm 2 lượt một ngày,tuyệt đối gặp được 4 con chạy ngoài đường!
Trước hôm lễ nhà bên cạnh nhà em đang thi công,gia chủ được.....tặng nguyên con xe điện,pin hay acquy em méo biết!
Cơ mà sáng thấy bác ý đi chợ,rm chào bác ý khoe!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
chẳng qua made in VN các cụ dìm hàng thôi, cũng y xì con xe như thế này dán nhãn Toy hoặc Nissan thì lại hết sức trầm trồ khen ngợi. Không phải nói quá đâu nhưng người Việt Nam chỉ sính ngoại thôi, thế nên cái Vios làm mưa làm gió ở VN bao nhiêu năm nay, dù cái xe ấy ai rành về ô tô đều biết nó chẳng có gì đặc sắc.

Một cái xe ô tô chẳng có chức năng gì thì rất ít khi hỏng. Động cơ ô tô thì không bao giờ có lỗi cả, vì nó được sản xuất hàng loạt, giống y xì nhau.

Công nghệ lắp ráp CKD, tuốc lê vít hay rô bốt cơ bản giống nhau, chỉ là nhanh hay chậm thôi.

Hệ thống điện thì xe càng lắm chức năng, thì càng dễ hỏng, nhất là trong điều kiện khí hậu thời tiết, khói bụi như của Việt Nam.

Cái xe ô tô không có gì thần thánh các cụ, chiếc xe vẫn dựa trên nguyên lý động cơ đốt trong thôi, có bốn bánh, còi, đèn, giảm xóc, radio/CD ....

Nên anh Vượng có làm ra cái xe thì cũng bình thường thôi, anh ý có nhiều tiền thì làm đồng bộ (hơn cả Thaco vì anh ấy làm thương hiệu riêng, mua thiết kế ...).

Anh ấy cũng mua cả nhà máy General Motor cùng hệ thống đại lý phân phối rồi.

Giả dụ anh ấy có tệ thì cùng lắm cũng chỉ tệ bằng mấy cái hãng xe đang lắp ráp bán tại Việt Nam thôi, lắm mợ thì chợ mới đông, các cụ đừng nên vội ném đá. Có khi xe anh ấy tốt hơn thì sao ? Hãy cứ để người tiêu dùng trải nghiệm đi đã hỡi các anh hùng bàn phím
Đù mịa....dân Việt làm cho nhau mà éo bằng sản phẩm rẻ rách của bọn nước ngoài thì bị chửi là phải òi!
Khỉ ăn thịt Khỉ bị chửi là đúng òi!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Em đi ngang qua showroom Vinfast thấy họ mới ra nhiều mẫu xe mới đẹp phết. Chắc chuẩn bị roadshow mấy mẫu này.

Đù mịa hoành quá....cơ mà em nghèo,em xin các anh ý : tạm thời hết hàng,em bày tạm mấy com xe tàu bán phục vụ các cháu sinh viên!
Khi nào có hàng Vin về là em dẹp luôn.

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Đù mịa....dân Việt làm cho nhau mà éo bằng sản phẩm rẻ rách của bọn nước ngoài thì bị chửi là phải òi!
Khỉ ăn thịt Khỉ bị chửi là đúng òi!
Nó có bắt ông mua dek đâu, nói cách khác ông dek phải nhóm khách hàng mà nó muốn hướng đến để cung cấp sp-dv, auto suốt đời vẫn là auto mà thoy nha =)) =)) =))

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Nó có bắt ông mua dek đâu, nói cách khác ông dek phải nhóm khách hàng mà nó muốn hướng đến để cung cấp sp-dv, auto suốt đời vẫn là auto mà thoy nha =)) =)) =))
Ừ....tôi biết thế!
Vậy ông là Nhóm khách hàng hay sao???
Nếu đúng cho anh em học hỏi cách lên cao đi,cách được xếp vào loại khách của Vin đi!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Hình như cụ nhầm
Em đồng ý,thậm chí tình nguyện dùng hàng Việt
....NẾU ( Vietnam mình nếu DN làm tử tế cũng chả sợ )

The Tank

Xe điện
Xưa các cụ chưởi nó ko có nắp xăng. Giờ nó làm hẳn nắp 3D cho các cụ xem mà vẫn chưởi à? :))

luyenok

Xe điện
nhìn xe khá bẩn, chứng tỏ mới di chuyển quãng đường xa, mà di chuyển đường xa xong nó xộc xệch các chi tiết là chuyện bình thường mà các cụ. Đã đến mức rơi hẳn ra đâu mà các cụ khắt khe vậy.

cocsku

Xe cút kít
Cả cái xe này và xe hôm anh Vượng đi thử trong nhà máy, em thấy nước sơn không bóng bẩy như hàng xe đắt tiền thường thấy. Hay trình độ sơn của Vin mới được như vậy?

thanhnamst89

Xe tải
xe chạy thử mà các cụ chê ghê quá :)) có con nào chạy thử mà đẹp hoàn hảo đâu. bên trong còn dây dợ thiết bị đo đạt các kiểu mà các cụ dòi như xe sản xuất đại trà sao dc.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Xe chạy thử có nhiều mục đích, cái xe này đang test cái dây điện với còi gì đấy nên có lẽ động cơ và thân vỏ không phải của VF. Thế cho nên các cụ thấy vỏ chỉ là gì hàn tạm, máy thì không bật điều hòa. Các cụ chửi sớm quá, VF test cẩn thận thế mà vẫn bị chê.