[Funland] Hình bóng Quân vương

ubisapro

Xe trâu
E dự Ajax vô địch :D

Tonydo

Xe buýt
Liv có vđ C1 thì tôi nghĩ chú Si lùn vẫn ẵm giải quả bóng vàng thôi.

xbadboyz

Xe điện
Bóng đá thời media này một cầu thủ muốn đoạt QBV trừ khi vượt trội đối thủ về danh hiệu và cống hiến cho danh hiệu đó như kiểu Moric năm trước, còn lại anh ta phải có giá trị truyền thông cao. Ngược lại giá trị truyền thông cao, sự nổi tiếng và ngưỡng mộ cũng ảnh hưởng tới lá phiếu của người bầu chọn. Vì những điểm này em tin anh Si vẫn ôm QBV dù không áp đảo và nhiều tranh cãi

thachnhung

Xe container
E bị lừa, có cụ nào giống e không???

hoangduc.sbr

Xe container
Thua bán kết thì không có vé đâu
09/10 Messi cũng bị Snijder hạ ở bán kết C1, thậm chí năm đó Snijder còn là á quân WC. Theo cụ năm đó Messi có tuổi ếu j ko mà nó vẫn ăn bóng vàng:)). Với Uefalona thì ko j là ko thể;))

P/s: mà quên Snijder nó còn là 1 ct tuyến tiền vệ, đóng góp cho hàng công cũng như cả đội. Giống hể Modric chứ ko phải 1 ct ở hàng hv như Văn Đại.

vietnamcongtru

Xe buýt
Van Djik so với Varane của năm ngoái cả về trình lẫn danh hiệu chắc gì đã ăn được mà mơ QBV
Cụ cứ khéo đùa. Em đánh giá anh chàng Varane vào loại khá thôi, chưa được giỏi đâu. Còn Van Dijk quá toàn diện, từ chọn vị trí, nhãn quan chiến thuật, phát động tấn công, một đối một, không chiến, ghi bàn...Hôm qua có một quả chọc khe suýt thành bàn như Xuân Trường của ta. Siêu trung vệ đấy :D

Ant man

Xe buýt
Cụ cứ khéo đùa. Em đánh giá anh chàng Varane vào loại khá thôi, chưa được giỏi đâu. Còn Van Dijk quá toàn diện, từ chọn vị trí, nhãn quan chiến thuật, phát động tấn công, một đối một, không chiến, ghi bàn...Hôm qua có một quả chọc khe suýt thành bàn như Xuân Trường của ta. Siêu trung vệ đấy :D
Nhưng Varane nó giành cả C1 lẫn chức VĐTG đó cụ, năm ngoái Varane đá cho Pháp quá hay luôn

Ant man

Xe buýt
Messi dân TBN khi nào vậy cụ:D. Mà nhắc đến WC thì năm đó Snijder cũng là á quân hệt Modric năm rồi nhé.
Thì QBV năm đấy của Messi chả bị ném đá đấy thôi. tiếc cho Sneijder thật

Ant man

Xe buýt
Messi dân TBN khi nào vậy cụ:D. Mà nhắc đến WC thì năm đó Snijder cũng là á quân hệt Modric năm rồi nhé.
Ý cụ ấy nói là Messi năm đó ko giành danh hiệu lớn, chỉ có mỗi CVĐ TBN

TONGIA

Xe lừa
Giật hết cả mìn. =))

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn

Virgil Van Dijk vừa nhận giải Cầu thủ xuất sắc nhất trong năm của bóng đá Anh 2019...
Ở thời điểm hiện tại có lẽ Van Dijk là 1 Trung vệ toàn năng của Bóng đá Thế giới đóng góp rất nhiều cho Liverpool và là Đội trưởng của Cơn lốc mầu Da Cam trong quá trình hồi sinh 2 năm qua.
Năm nay theo các Cụ nếu Liverpool đoạt cúp C1 thì Van Dijk có đoạt được Quả Bóng Vàng...?

13 năm rồi kể từ ngày Fabio Cannavaro đoạt Quả Bóng Vàng thì chưa từng có Trung Vệ nào bước lên bục cao nhất.

Mời các Chuyên gia Gangnam juve99 thanh040506 hxduong Tonkin Nguyen vào cùng phân tích cho vui.
Em nghĩ hơi khó, cụ ạ! Nhưng rạng sáng nay, em xem cậu này đá và rất ấn tượng. Trình độ phòng ngự có thể nói là ngang ngửa với Terry, Rio rồi đấy.

Cụ mà không nhớ năm Inter lên ngôi CL với Sneijder sao, năm ấy QBV về tay Messi đấy thôi.
Năm đó France Football làm 1 việc ngu ngốc là sát nhập QBV danh giá của mình với giải của FIFA, thành ra Messi nhận đc rất nhiều phiếu từ đội trưởng và HLV các ĐQTG, những người ko có thời gian theo dõi và quan sát, nhận định công tâm như các nhà báo châu Âu.

Nếu tính lá phiếu từ các nhà báo châu Âu như trước đó 1 năm thì Sneijder QBV, Xavi QBB còn Iniesta QBĐ, cụ ạ. Em ngồi cộng điểm lại từ bảng công bố của FIFA ra kết quả như thế. Messi xếp thứ 4.

Em nghĩ rằng với các cầu thủ đá tuyến dưới để có QBV cần duy trì phong độ trong nhiều mùa, và đặc biệt phải có WC hay Euro, chứ C1 chắc chưa đủ lão ạ. Tuổi cũng phải loanh quanh băm như Yasin, Beckenbauer, Lothar Matheus, Sammer hay Canavaro. Chưa anh nào tầm tuổi anh bạn này ở tuyến dưới mà đoạt QBV được :)
Sammer cũng may là năm 1996 có cái Euro cộng Dortmund VĐQG. Thế mà cũng chỉ hơn Ronaldo có 1 điểm. Rất sít sao luôn.

Bóng đá thời media này một cầu thủ muốn đoạt QBV trừ khi vượt trội đối thủ về danh hiệu và cống hiến cho danh hiệu đó như kiểu Moric năm trước, còn lại anh ta phải có giá trị truyền thông cao. Ngược lại giá trị truyền thông cao, sự nổi tiếng và ngưỡng mộ cũng ảnh hưởng tới lá phiếu của người bầu chọn. Vì những điểm này em tin anh Si vẫn ôm QBV dù không áp đảo và nhiều tranh cãi
Cụ nói rất chuẩn! Giờ phải là giải "Cầu thủ xuất sắc và đc yêu thích nhất trong năm" thì đúng với bản chất hơn :))

Năm đấy, năm TBN vô địch WC QBV vẫn thuộc về Messi
TBN vô địch nhưng ko có cá nhân nổi trội hoàn toàn mà là toàn đội đều mạnh mà cụ. Giống kiểu Pháp hay Đức mấy năm rồi. Em để ý thấy VĐTG dạo gần đây toàn đội hình siêu đồng đều.

tienaka

Xe điện
Khó - Nam Cường

Muon_biet

Xe cút kít

Virgil Van Dijk vừa nhận giải Cầu thủ xuất sắc nhất trong năm của bóng đá Anh 2019...
Ở thời điểm hiện tại có lẽ Van Dijk là 1 Trung vệ toàn năng của Bóng đá Thế giới đóng góp rất nhiều cho Liverpool và là Đội trưởng của Cơn lốc mầu Da Cam trong quá trình hồi sinh 2 năm qua.
Năm nay theo các Cụ nếu Liverpool đoạt cúp C1 thì Van Dijk có đoạt được Quả Bóng Vàng...?

13 năm rồi kể từ ngày Fabio Cannavaro đoạt Quả Bóng Vàng thì chưa từng có Trung Vệ nào bước lên bục cao nhất.

Mời các Chuyên gia Gangnam juve99 thanh040506 hxduong Tonkin Nguyen vào cùng phân tích cho vui.
Có tài và đóng góp lớn là em ủng hộ!