[Funland] Hình ảnh vũ khí, trang bị của Quân đội nhân dân Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
Em chẳng nghĩ nó thị mình đâu, chẳng qua nó muốn khoan dầu ngoài biển thôi.

fanfan

Xe buýt
Hot

Iem lang thang trong mưa thì thấy cái tin rật gân này, đọc xong chả hiểu cái câu "một đối tác truyền thống ở Đông Nam Á" này là ai mà không vạch mặt chỉ tên ngay đi nhề? Nhìn cái ảnh với hậu cảnh thì thấy nó rông rống là?

Đối tác của Nga muốn hiện đại hóa hệ thống phòng không

Có thể ví hệ thống phòng không của Nga như "ngôi sao" ở triển lãm IDEX-2011, khi rất nhiều đối tác bày tỏ mong muốn sở hữu hoặc nâng cấp, hiện đại hóa.

Các hệ thống tên lửa đối không của Nga đang thu hút sự quan tâm rất lớn từ phía khách hàng nước ngoài, đặc biệt là hệ thống tên lửa đối không tầm xa S-300. Các nhà sản xuất vũ khí Nga đang hy vọng giành được nhiều hợp đồng trong khuôn khổ IDEX-2011.

Một đối tác truyền thống của Nga ở Đông Nam Á đã thông báo chương trình hiện đại hóa hệ thống phòng không của mình. Khách hàng này đã bày tỏ sự quan tâm đến việc mua thêm các hệ thống tên lửa tầm trung Buk-M2E, hệ thống S-300PMU2 Favorit, thậm chí là cả S-400 Triumf, nhằm bổ sung cho các hệ thống hiện có như Sa-2, Sa-3, S-300 PMU1.

Trong cuộc họp của Ủy ban Hợp tác Kỹ thuật quân sự liên Chính phủ giữa Nga, phía đối tác đã thông báo cho phía Nga sự cần thiết phải hiện đại hóa hệ thống tên lửa đối không S-125 hiện có.

Hệ thống phòng không S-300 PMU1.

Estonque

Xe điện
Hot

Đối tác của Nga muốn hiện đại hóa hệ thống phòng không

Có thể ví hệ thống phòng không của Nga như "ngôi sao" ở triển lãm IDEX-2011, khi rất nhiều đối tác bày tỏ mong muốn sở hữu hoặc nâng cấp, hiện đại hóa.

Các hệ thống tên lửa đối không của Nga đang thu hút sự quan tâm rất lớn từ phía khách hàng nước ngoài, đặc biệt là hệ thống tên lửa đối không tầm xa S-300. Các nhà sản xuất vũ khí Nga đang hy vọng giành được nhiều hợp đồng trong khuôn khổ IDEX-2011.

Một đối tác truyền thống của Nga ở Đông Nam Á đã thông báo chương trình hiện đại hóa hệ thống phòng không của mình. Khách hàng này đã bày tỏ sự quan tâm đến việc mua thêm các hệ thống tên lửa tầm trung Buk-M2E, hệ thống S-300PMU2 Favorit, thậm chí là cả S-400 Triumf, nhằm bổ sung cho các hệ thống hiện có như Sa-2, Sa-3, S-300 PMU1.

Trong cuộc họp của Ủy ban Hợp tác Kỹ thuật quân sự liên Chính phủ giữa Nga, phía đối tác đã thông báo cho phía Nga sự cần thiết phải hiện đại hóa hệ thống tên lửa đối không S-125 hiện có.

Hệ thống phòng không S-300 PMU1.
Nếu như báo nói thì 80% khả năng là Vịt mình, vì Sa-2, Sa-3, S-300 PMU1 hiện vẫn đang nắm vai trò quan trọng trong hệ thống phòng không nhà mình, nghe mà thấy vui vui

Mazspeed

Xe container
Em chả thấy vui gì, sự thực thì làm gì có đe dọa không kích nào đâu! Chỗ xiền đó mang ra làm đường cho anh em lái xe thoải mái có phải là sướng hơn đi mua cái đống tên lửa mà có khi cả vài chục năm chả dùng đến.

stradi

Xe hơi
Em cũng chỉ hi vọng là mua mà không phải dùng mấy của nợ ấy. Nhưng nếu không có lúc nó oánh mình thì mình lấy gì để đập lại nó hả bác?

Mazspeed

Xe container
Thế bao giờ thì nó đánh?

stradi

Xe hơi
Thế bao giờ thì nó đánh?
Em đã nói là " nếu " mà bác? Còn nếu biết trước nó sẽ đánh thì có mà phải ăn bo bo thì cũng phải xì tiền ra mà mua thôi. Và nếu mà xác định là đánh cũng không lại được nó thì thà sáp nhập với nó luôn cho rồi, cần gì phải mua Su, Kilo, Gepard làm gì nữa hả bác? Mua để làm gì thì có lẽ em cũng không nắm hết được dụng ý của các cụ, về chính chị chính em gì, nhưng em chắc chăn rằng, nó có tác dụng răn đe cũng không phải là nhỏ đâu bác ah. Mạn phép có đôi lời với bác!

ducleminh

Xe điện
Khựa cũng trong tình trạng bị thập diện mai phục. Nếu VN đủ vũ khí phòng thủ thì Khựa không dại đánh, vì đánh là thiệt hại, thiệt hại thì xung quanh nó thằng khác nó xâu xé, trong nước nó thì bạo loạn, nếu trong tầm 30 ngày mà đánh không xong thì nó chết. VN thì vốn đánh cù nhầy, bám thắt lưng địch mà đánh.
Hoả lực khựa tuy mạnh nhưng với tình hình đồi núi hiểm trở thì đánh nhanh không được.

Ngay như bản thân khựa cũng đã nêu ra con số ước tính là để đánh chìm một tuần dương hạm Ticonderoga của Mỹ đi lẻ (lớp Ticonderoga chắc sắp bị thay thế) thì phải mất 170-200 máy bay Su 27 tấn công đồng loạt mà khựa chỉ có 300 con tất cả (riêng Ticonderoga Mỹ có 22 con, chưa kể đống khu trục hạm trang bị Aegis đông lúc nhúc) , chưa kể máy bay tiếp dầu chỉ đủ cho 50 con hoạt động, vậy nên nó phải tính cách tấn công bão hoà tên lửa (500-700 tên lửa đồng thời) nhưng nếu xơi được 2-3 con Ticonderoga thì khựa chẳng còn gì để đánh tiếp cả. Mà đấy là đi lẻ!
Vì vậy nếu có vài trăm quả đạn S300 thì cũng là mối nguy cho không quân khựa, khựa chẳng dại hy sinh hết đống máy bay của nó để đánh VN vì còn phải phòng thủ cho nó nữa.

fanfan

Xe buýt
Thế bao giờ thì nó đánh?
Bây giờ các mợ to đầu đang mở cửa nhà mình to hết cỡ rồi, nó tự do chui ra chui vào được rồi thì còn đánh làm gì nữa. Đến khi nào các mợ ý khép cái cửa nhà mình lại thì nó mới phải thúc. lão cứ yên tâm là thế.:))

CôngNông

Xe điện
Thế bao giờ thì nó đánh?
Mai dài thuông thuổng nó đánh bác ạ :))
Em thích nó oánh *** nó đê cho nó chết luôn, như những năm 79 với 84 ý nhẩy, cứ kế hoạch là dội bom từ bên mình sang bên nó thế là chắc chắn quân nó chết nhiều hơn :D vì nó cậy đông quân mà :D và cũng để mấy thằng như Mỹ, Nhật, Hàn nó nhảy bổ vào đầu nó luôn, cả anh Nga Ngố nữa chứ ạ :D yên tâm là mình sau đó lại được thằng tư bổn nó đầu toi vào khôi phục kinh tế sau thời chiến :D

CôngNông

Xe điện
cái này ý ạ mở cửa từ năm 91 thế mà h thì thế nào
Nói là mở cửa nhưng mà đến gia nhập WTO đó cụ, bàn 14 năm mới vào được, mình nhìn nhỏ bé thế chứ rắn lắm :D
Bác nhìn thằng Nhựt với thằng Hàn mà ko có thằng Mẽo nó vực dậy thì có mà...giống a Triều Tiên :)) hê hê

ducleminh

Xe điện
Nói là mở cửa nhưng mà đến gia nhập WTO đó cụ, bàn 14 năm mới vào được, mình nhìn nhỏ bé thế chứ rắn lắm :D
Bác nhìn thằng Nhựt với thằng Hàn mà ko có thằng Mẽo nó vực dậy thì có mà...giống a Triều Tiên :)) hê hê
Vực chỉ một phần nhỏ thôi, bản thân phải tự cố gắng, sử dụng nguồn lực hiệu quả thì mới lên nhanh được chứ trông chờ nó cho tiền thì lại lệ thuộc nhiều.

CôngNông

Xe điện
Vực chỉ một phần nhỏ thôi, bản thân phải tự cố gắng, sử dụng nguồn lực hiệu quả thì mới lên nhanh được chứ trông chờ nó cho tiền thì lại lệ thuộc nhiều.
:D thì tất nhiên chứ cụ, Việt mình được khôn lỏi mà :D bác cứ cho là iem nhận đấy ;)) có điều bác bảo vào nhà em đào đất là em ứ cho đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng