[Funland] Hình ảnh vũ khí, trang bị của Quân đội nhân dân Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

intercarsvn

Xe hơi
Đã đến lúc dùng chưa các bác nhỉ.? Chẳng lẽ cứ nói bọn nó mãi

thanhtoyota

Xe hơi
Quần sự Việt Nam là ẩn số..em lần đầu thấy ảnh đẹp thế, nhưng em tin tưởng ý chí Việt Nam hơn. Nhiều khi tự thương mình nghèo chưa đủ mạnh nên đôi khi vẫn bị bắt nạt, bị đánh nén.

kiple

Xe tăng
Thế cũng phải 1-3 tháng nữa mới mò được về dến VN nhỉ? Nhưc cho dù có đến 20 em Gẻ này về thì cũng chả giải quyết được cái giề cả. Quan trọng nhất phải là có ai dám ra lệnh bắn không?
Có cụ ạ! Lòng tự trọng của DÂN TỘC! Nhà êm thấy, có mấy cụ có vẻ bi quan và bạc nhược sao ấy! Máu xương của bao người Việt vẫn còn tươi màu đất! Đứng lên vệ quốc một lần nữa ư? Tại sao không? Nhưng nôn nóng, manh động để đất nước đang hồi sinh rơi vào vòng binh lửa, liệu có phải là một quyết định khôn ngoan? Nếu chiến tranh xảy ra? Người Việt chưa từng cúi đầu! Cho dù kẻ xâm lược là bọn nào! Khôn ngoan không bao giờ đồng nghĩa với đớn hèn!

cháu lên 3

Xe container
em thắc mắc là sao bộ đội ta lại mặc cái áo có màu và hoa văn giống mỹ hồi xưa nhỉ

Frech

Xe điện
em thắc mắc là sao bộ đội ta lại mặc cái áo có màu và hoa văn giống mỹ hồi xưa nhỉ
Cụ nói quân phục giống tầu thì em chịu, chứ giống mẽo thì hơi quá. Chuẩn hóa quân phục cũng là một trong những khâu hiện đại hóa quân đội mà. Các cụ cũng nghiên cứu chán... dưng cơ mà em vẫn kết quả áo bay của Nga. Tiện lợi và gọn nhẹ. Cái này cụ nào ở đơn vị mới thấm.

Chuyện là thế này, từ trước đến nay lính thường quen với loại K82. Cho hạ sĩ quan chiến sỹ là loại áo thô mùa thu đông có thể để dài tay mặc xuông và đeo dây lưng lớn, mùa hè thì cho áo trong quần và sắn tay. Cho sỹ quan thì nguyên phom của anh Nga lợn, có áo đông và hè riêng (quần thì 2 cái như nhau). Áo sỹ quan hồi đó thường được ae đường Lê Duẩn gọi là áo bay. Nó mặc xuông chùm ra ngoài quần có bo gấu. Sau này áo hè là loại ngắn tay gấu thẳng (không có bo). Nếu nhìn qua thì sẽ thấy áo bay hơi quê mùa nếu so với quân phục mới được dắt trong quần. Tuy nhiên khi về đơn vị, các sỹ quan quản lý, kỹ thuật và cả các trợ lý đều rất khó mặc. Áo được may bằng vài khá cao cấp nên trơn và nhẵn, cứ di chuyển là lại xộc xệch. Mà lính của mình 10 ông thì 9 ông có tiền sử đau dạ dày, làm sao mà béo được. Thế là mỗi lần đến đơn vị thì phải tuân thủ "đi mười bước chỉnh đốn 1 lần":-??. Không biết khi oánh nhau thì mặc kiểu gì:)) Nhưng cái sấu nhất trong bộ quân phục chính là mấy đôi bốt. Nhìn nó cứ nặng nề sao ấy. Đúng là "Đôi guốc kéo tuột con người". Theo em lần này đánh hay không thì hậu xét, dưng qua đợt này thì may lại quần áo cho nó ra hồn. Mà đã may là phải thông qua Quốc hội đàng hoàng, rồi xã hội hóa cho toàn quân, toàn dân thiết kế - sản xuất. Cứ phải thế thì mới đẹp lên được:|

nghiahoa

Xe hơi
Mấy ngày nay thấy tình hình biển Đông phức tạp em thấy nóng hết cả người. Dân VN mình giờ giàu rồi, sao không kêu gọi mỗi gia đình ủng hộ để mua vũ khí các cụ nhể! Em nghĩ không ít đâu!
Hoan nghênh kụ! Mời kụ chuyển tiền vào Quỹ Trường Sa gì đó mới lập do BQP quản lý đới!

lavit

Xe hơi
Em hỏi ngu các cụ tý: em nghe trộn mấy ông nói chuyện quân đội mình có trang bị cơ số tên lửa ruồi có thể bay là là mặt biển để tiêu diệt các tàu chiến, o biết thực hư sao? và hình ảnh thế nào nhể...?

jan13th

Xe hơi
Hôm nay em đi từ Hà Nội về Việt Trì, qua gần Vĩnh Yên thấy có 2 con xe chở xe tank đi cùng chiều với em như này.

Ko biết có phải các cụ nhà mìn bắt đầu chuẩn bị không các cụ nhỉ!

[video=youtube;mSpGp-TsjYk]http://www.youtube.com/watch?v=mSpGp-TsjYk[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Frech

Xe điện
Việt Trì là đầu não KB, điều tăng lên cũng là thường. Nhà cháu dự là xe đeo biển AB chạy từ Bắc Giang theo đường 18 về ql 2.
Chưa nói lên được gì đâu ợ. Có khi chở lên Thái Nguyên thì sao :))

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Cụ nào tinh mắt nhìn hộ em là xe gì với, có phải tăng đâu nhỉ

Garung01

Xe đạp
Có khi việt Nam có đâu Đan hạt nhân..đem ra khoe luôn 1 thể cho mây bác tạu khựa khỏi p quây rối vn

DON COI

Xe tải
Em cũng không thấy nòng tăng đâu cả.

jan13th

Xe hơi
Tank nì mới cóng nên hem có chuyện chở lên Thái Nguyên các cụ ạ. Và nòng thì chắc chắn khi vận chuyển phải tháo ra rồi :)

Chắc là chuyển lên QK 2.

dream1235

Xe buýt
Việt Trì là đầu não KB, điều tăng lên cũng là thường. Nhà cháu dự là xe đeo biển AB chạy từ Bắc Giang theo đường 18 về ql 2.
Hôm 14/06, tầm 12h đêm em thấy 1 đoàn 10 con như này nhưng chỉ hở bánh xích còn phía trên phủ bạt, lòi cả nòng pháo, chạy từ cổng sau của BTL PKKQ ( cổng sau này là đầu đường Hoàng Văn Thái) chả biết đi đâu.:>

lavit

Xe hơi
Hôm 14/06, tầm 12h đêm em thấy 1 đoàn 10 con như này nhưng chỉ hở bánh xích còn phía trên phủ bạt, lòi cả nòng pháo, chạy từ cổng sau của BTL PKKQ ( cổng sau này là đầu đường Hoàng Văn Thái) chả biết đi đâu.:>
Cái nài chỉ đoán là ra liền, chẳng nhẽ lại chuyển tank từ Hà giang, lạng sơn, Quảng ninh về HN hả cụ?

dream1235

Xe buýt
Cái nài chỉ đoán là ra liền, chẳng nhẽ lại chuyển tank từ Hà giang, lạng sơn, Quảng ninh về HN hả cụ?
Nhưng BTL PKKQ thì em nghĩ đấy là Thiết giáp PK thôi bác nhỉ.:>

Tiểu kê

Xe tăng
Hôm nay đi VP về em cũng gặp con này, lúc đó tầm 13h, chính xác là tăng các cụ ạ. đi hướng từ Hà Nội về quốc lộ 2.

Estonque

Xe điện
Hôm nay em đi từ Hà Nội về Việt Trì, qua gần Vĩnh Yên thấy có 2 con xe chở xe tank đi cùng chiều với em như này.

Ko biết có phải các cụ nhà mìn bắt đầu chuẩn bị không các cụ nhỉ!

[video=youtube;mSpGp-TsjYk]http://www.youtube.com/watch?v=mSpGp-TsjYk[/video]
Có lẽ là xe gì đó lắp trên khung gầm của T-54/55, trông có vẻ lạ lạ

Trạng thái
Thớt đang đóng