[Funland] Hình ảnh vũ khí, trang bị của Quân đội nhân dân Việt nam - phần 4

Ngo Rung

Xe lăn
Cái cảnh báo tên lửa là nó có cảm biến cảnh báo gắn ở cánh và vài vị trí khác, mục đích chính của con radar này là phát hiện máy bay truy đuổi phía sau thôi.
Em vưỡn chửa thông vụ này lắm! thì khi chưa có con này thì bị máy bay đuổi đằng sau là chịu à lão? phải chờ nó lock để bắn thì mới phát hiện ra à? nếu thế thì thằng đằng sai nó dùng sơ-rai thì teo à?

pháo BM21 grad

Xe container
Cái đuôi chứ dù của F -16 đây

Chỉnh sửa cuối:

ô con gà

Xe buýt
Em nghe giang hồ đồn là cái ra đa đó có thể dẫn bắn cho tên lửa được, kiểu như là đá hậu í, mày đuổi tao à, tao cho mày một nhát hồi mã thương giữa mặt cho mày chết hehe

Ngo Rung

Xe lăn
Em nghe giang hồ đồn là cái ra đa đó có thể dẫn bắn cho tên lửa được, kiểu như là đá hậu í, mày đuổi tao à, tao cho mày một nhát hồi mã thương giữa mặt cho mày chết hehe
Thì đấy, cái ảnh em đưa nó ghi "fire control radar" mừ! Em nghĩ là có nhưng chắc ở dạng options :)>-

pháo BM21 grad

Xe container
Thì đấy, cái ảnh em đưa nó ghi "fire control radar" mừ! Em nghĩ là có nhưng chắc ở dạng options :)>-
Nó chỉ có khả năng diều khiển khi tên lửa đã được phóng đi mà chưa đến mục tiêu và máy bay đã quần vòng trở lại, nhưng trường hợp này thì không nhiều nhiệm vụ chính của nó vẫn là phát hiện máy bay đối phương phía sau thôi ạ.
À mà thằng mà mà Nga ngố nó có loại tên lửa bắn ngược về phía sau, nếu vậy thì đúng là radar điều khiển hỏa lực òy.

pháo BM21 grad

Xe container
Em vưỡn chửa thông vụ này lắm! thì khi chưa có con này thì bị máy bay đuổi đằng sau là chịu à lão? phải chờ nó lock để bắn thì mới phát hiện ra à? nếu thế thì thằng đằng sai nó dùng sơ-rai thì teo à?
Cái radar gắn ở đường sau mục đích là để biết dường sau có máy bay, máy bay đường sau nó bay hướng nào, cách máy bay của mình bao nhiêu km, cao bao nhiêu ợ.
Còn khi bị khóa radar và phọt tên lửa thì cái cảm biến gắn ở cánh và xung quanh nó sẽ cảnh báo bằng âm thanh hay là gì gì đó để phi công biết đường mà đánh võng né tránh tên lửa ợ.
Ngoài ra cái radar đường sau đó nó cũng có tác dụng truyền dẫn dữ liệu cho tên lửa bắn về đường sau ( cái này thì mới chỉ có Ngố và Mỹ là có loại tên lửa bắn ngược về phía sau thôi )

Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container
Khả năng tấn công tên lửa độc đáo, có thể mang vũ khí hạt nhân
Một trong những nguyên nhân chính dẫn đến việc Trung Quốc phải mua máy bay chiến đấu Su-35 của Nga là khả năng tấn công ngược rất mạnh trong không chiến mà chưa một loại máy bay Trung Quốc nào có được. Điều này được Đại tá Ngô Quốc Huy - Phó giáo sư Học viện quốc phòng, phi công cao cấp của không quân Trung Quốc chỉ ra.
Theo ông Ngô, nguyên nhân quan trọng nhất để Trung Quốc mua máy bay chiến đấu Su-35 của Nga là, trong điều kiện không chiến hiện đại, các máy bay tàng hình phát triển, dẫn đến việc phát hiện ra nhau là rất khó khăn nên tác chiến trên không chủ yếu diễn ra theo hình thái cận chiến, mà Su-35 vừa có khả năng tấn công tên lửa rất mạnh vừa có tốc độ cực cao và tính năng bay cực kỳ ưu việt.
Theo ông Ngô Quốc Huy phân tích, trong không chiến, đặc biệt là hỗn chiến từ trước đến nay, chủ yếu là các tên lửa tìm nhiệt tấn công từ phía sau và pháo trên máy bay, rồi mới đến các loại tên lửa tiên tiến hiện nay. Trong không chiến hiện đại máy bay nào có khả năng phóng tên lửa tấn công ngược về phía sau thì sẽ chiếm ưu thế cực lớn trong không chiến.
Máy bay có khả năng tấn công ngược về phía sau chủ yếu do hệ thống radar quan sát phía sau tiên tiến. Khi tấn công mục tiêu phía sau, tên lửa phải có hệ thống lực đẩy vector và độ quá tải lớn, năng lực cơ động rất mạnh để có thể chuyển hướng và tăng tốc.
Đồng thời thiết bị quan sát ở mũ phi công phải có góc quan sát lớn, tên lửa phải được thả rơi theo phương thẳng đứng, điều này sẽ làm tên lửa có tính cơ động rất mạnh.

Các loại máy bay chiến đấu từ thế hệ thứ 4 trở lên cơ bản đều có khả năng tấn công phía sau, nhưng khả năng này ở Su-35 là rất mạnh, ví dụ như tên lửa R-73M2, R-74ME… đều có khả năng hạ sát các đối thủ bám theo máy bay, các phiên bản tiên tiến của AIM-9X của Mỹ cũng đều có khả năng này.
http://www.doisongphapluat.com/the-gioi/quan-su/trung-quoc-mua-su-35-mui-ten-trung-nhieu-dich-a38431.html

pain

Xe ba gác
Nhiều ảnh lắm nhưng vẫn không dám phọt :)) . Hay làm mấy cái clip cảnh biển HS bình yên nhẩy?
Hì hì, cứ thế đã cụ Gấu ơi:))

Em phọt quả mang tăm là liều lắm òi:)). Cụ đợi thêm đê, chưa vội:D

tienphong75

Xe tải
Cho em rón rén hỏi các cụ chiên gia cái, em su35 và su34 hơn kém nhau cái gì? Hay hỏi cách khác, em su34 có hơn đứt em su35 không và hơn những cái gì? Các cụ giải ngố em cái nhé. Cảm ơn các cụ.

pháo BM21 grad

Xe container
Cho em rón rén hỏi các cụ chiên gia cái, em su35 và su34 hơn kém nhau cái gì? Hay hỏi cách khác, em su34 có hơn đứt em su35 không và hơn những cái gì? Các cụ giải ngố em cái nhé. Cảm ơn các cụ.
Thèng Su hào 3 cân 5 lạng là loại tiêm kích hạng nặng, nhiệm vụ của nó là mang tên lửa không đối không lên đánh chặn ( không chiến ) ngoài ra nó cũng có thể mang được vài quả bom, tên lửa đối đất và đối hải nhưng nhiệm vụ chính của nó là oánh nhau trên không với các máy bay khác.
Thằng 3 cân 4 lạng là loại cường kích nhiệm vụ chính của nó là mang bom, tên lửa đi đánh đất và đánh hải, nó đôi khi cũng được mang tên lửa không đối không để không chiến nhưng nhiệm vụ chính vẫn là đánh đất và đánh hải

tienphong75

Xe tải
Thèng Su hào 3 cân 5 lạng là loại tiêm kích hạng nặng, nhiệm vụ của nó là mang tên lửa không đối không lên đánh chặn ( không chiến ) ngoài ra nó cũng có thể mang được vài quả bom, tên lửa đối đất và đối hải nhưng nhiệm vụ chính của nó là oánh nhau trên không với các máy bay khác.
Thằng 3 cân 4 lạng là loại cường kích nhiệm vụ chính của nó là mang bom, tên lửa đi đánh đất và đánh hải, nó đôi khi cũng được mang tên lửa không đối không để không chiến nhưng nhiệm vụ chính vẫn là đánh đất và đánh hải
Cảm ơn cụ Pháo. Em cứ tưởng thằng 34 hơn thằng 35 cái sức mang vác và bán kính chiến đấu. Vẫn phải mua ông em 35 quá nhể?

otohagiang

Xe container
Cảm ơn cụ Pháo. Em cứ tưởng thằng 34 hơn thằng 35 cái sức mang vác và bán kính chiến đấu. Vẫn phải mua ông em 35 quá nhể?
đúng rồi vì nó là cường kích, tốc độ chưa đến mach2, khả năng chiếm ưu thế trên không không bằng thằng SU35 được
có 1 phi đội hỗn hợp SU34-35 thì có thằng chết với ông :))

pháo BM21 grad

Xe container

tienphong75

Xe tải
đúng rồi vì nó là cường kích, tốc độ chưa đến mach2, khả năng chiếm ưu thế trên không không bằng thằng SU35 được
có 1 phi đội hỗn hợp SU34-35 thì có thằng chết với ông :))
Phi đội hỗn hợp là mỗi loại bao nhiêu chú để em còn cân đối xem có đủ làm quả hỗn hợp hả cụ hagiang?

pháo BM21 grad

Xe container
Phi đội hỗn hợp là mỗi loại bao nhiêu chú để em còn cân đối xem có đủ làm quả hỗn hợp hả cụ hagiang?
Cụ cứ kiếm xèng đi rồi làm lấy 200 con 3,4kg và 300 con 3,5kg là được mờ :))

pháo BM21 grad

Xe container
Thế thì chít, tiền dân đâu phải lá mít. Em cứ tưởng mỗi loại làm cỡ khoảng 30 hoăc 40 chục là ok?
30 chục với 40 chục vị chi là 300 và 400 cái, chẹp lão này còn chơi sang hơn cả em =))

otohagiang

Xe container
cứ độ 24 chú 34 với 36 chú 35, nếu có xèng thì x2 đội đấy lên là được :))