Hình Ảnh Toyota Camry 2012 của thị trường Hàn Quốc

Clayton

Xe điện
-Thôi đành phải tự an ủi vậy "mình giàu gấp 3 chúng nó", mà bọn Tây nó nhìn dân mình đi mua xe phục lăn, trả ngay và luôn 100% tiền tươi?:D
Nó éc phục cụ ơi. Nó chưởi anh mình là: Sao tụi này nó ngu thế! :D

Clayton

Xe điện
-Chả ngu gì cả, mình vẫn mua xe với giá của nó, còn 2/3 là đóng góp cho mấy vụ mua Kilo hay SU, tóm lại là sống ở đâu thì phải theo đó thôi.~X(
Úi xời, cái mà cụ nói đến Kilo và SU nó to tát quá. Cụ và em xây biệt thự cho một số ông thì có.

Nhưng mà cụ hiểu nhầm cái ý em nói chúng nó bảo mình ngu. Cái ý nó bảo mình ngu ở chỗ: bọn Tây nó rất lạ khi thấy dân mình mua cái xe 2 tỷ thì rút cả 2 tỷ ra trả. Dân nó, thằng giàu cũng như nghèo, mua cái xe 2 tỷ thì nó chỉ bỏ ra tối đa 1 tỷ, còn lại nó vay NH hoặc quỹ tài chính khác và trả dần trong khoảng 5 đến 10 năm.

Vì thế, giá xe nó đã vô cùng hạt dẻ, tiền đầu tư ban đầu lại còn thấp hơn nữa, nên ai cũng có xe để đi.

ng_cuongvn

Xe tải
Úi xời, cái mà cụ nói đến Kilo và SU nó to tát quá. Cụ và em xây biệt thự cho một số ông thì có.

Nhưng mà cụ hiểu nhầm cái ý em nói chúng nó bảo mình ngu. Cái ý nó bảo mình ngu ở chỗ: bọn Tây nó rất lạ khi thấy dân mình mua cái xe 2 tỷ thì rút cả 2 tỷ ra trả. Dân nó, thằng giàu cũng như nghèo, mua cái xe 2 tỷ thì nó chỉ bỏ ra tối đa 1 tỷ, còn lại nó vay NH hoặc quỹ tài chính khác và trả dần trong khoảng 5 đến 10 năm.

Vì thế, giá xe nó đã vô cùng hạt dẻ, tiền đầu tư ban đầu lại còn thấp hơn nữa, nên ai cũng có xe để đi.
cụ này chắc ở bển nên hở ra là Tây nó bảo thế. Xin lỗi cụ, nếu cụ có ở VN thì cụ cũng "ngu" thế thôi, mà chắc éo gì có xiền mà ngu. Cụ thử bỏ tiền ra mua xe trả góp xem sau 5 năm số tiền có gần bằng 2 cái xe không. Trừ khi cái xe nó phục vụ nhu cầu sản xuất kinh doanh, còn nếu chỉ phục vụ sử dụng cá nhân thì tránh xa mấy em Ngân và Hàng ra nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
cụ này chắc ở bển nên hở ra là Tây nó bảo thế. Xin lỗi cụ, nếu cụ có ở VN thì cụ cũng "ngu" thế thôi, mà chắc éo gì có xiền mà ngu. Cụ thử bỏ tiền ra mua xe trả góp xem sau 5 năm số tiền có gần bằng 2 cái xe không. Trừ khi cái xe nó phục vụ nhu cầu sản xuất kinh doanh, còn nếu chỉ phục vụ sử dụng cá nhân thì tránh xa mấy em Ngân và Hàng ra nhé.
Các ý sau khác của bác em không ý kiến gì!
Tuy nhiên bác Clayton đang trao đổi vui với anh em, bác nhảy vào chưa biết đầu cua tai nheo thế nào rồi văng lung tung. Chúng em ngại quá!:-?

ng_cuongvn

Xe tải
em sợ nhất là các cụ hay hóng hớt Tây, nghe nó bảo mình ngu thì cũng về lên diễn đàn chém gió với nhau là: ờ, mình ngu thật. rồi vỗ tay cười khành khạch
Nó éc phục cụ ơi. Nó chưởi anh mình là: Sao tụi này nó ngu thế! :D
Các ý sau khác của bác em không ý kiến gì!
Tuy nhiên bác Clayton đang trao đổi vui với anh em, bác nhảy vào chưa biết đầu cua tai nheo thế nào rồi văng lung tung. Chúng em ngại quá!:-?

junyong

Xe buýt
Tóm lại là bao giờ Việt Nam bán cam 2012?

Clayton

Xe điện
Cụ này nóng quá nhỉ? Fun đi tí cụ ơi! "Ngu" là tự trào ấy mà. Em cũng tự bảo em ngu đấy thôi.

Nói chung thì có nhiều cách tiêu dùng. Cách tiêu dùng hiện đại là không chi tiêu tất cả các món cần chi chỉ bằng tiền mà mình đang có trong túi, mà cần biết sử dụng công cụ tài chính khi ần thiết. cái đấy tùy áccchh tính của từng người, cho mục đích kinh doanh hay tiêu dùng thì cũng như vậy cả mà thôi.

Đoạn nói về "xiền" thì thôi cụ nhé. Em lại trao đổi qua lại với cụ về vấn đề này, có khi nó lại thành khoe mấy chiếc xe

Clayton

Xe điện
Chơi trên OtoFun hình như nó cũng phải đạt cái đẳng gì đấy về Fun thì mới chơi được, chứ không thì suốt ngày máu m ít nó dồn lên mặt :D

Cũng như vụ các cụ đang chửi cái vụ không phải cứ có tí tiền mua được cái chung cư CC là thành cư dân CC!

:)) :)) :))

BMW_X6M

Xe tăng
xe đẹp giá về VN chắc cg đẹp các cụ nhỉ
vì bọn quan chức hn lạ tăng thuế phí rồi kìa, sao chúng nó không lấy luôn cái khẩu hiệu là tăng các loại thuế phí là biện pháp quan trọng nhất nhắm giảm ùn tắc giao thông treo đầy đường đi nhỉ

tuananh030393

Xe buýt
Sao nhìn ngang em thấy nó như Altis ấy nhỉ? phần đầu thì FORTE 1 tí, CIVIC 1 tí thế là sao nhỉ chả đẹp gì, đuôi phần đèn hậu lai BIM 318?

imbenley

Xe tải
Cụ cứ chê xe nào xe ấy bán chạy, cụ giỏi quá cơ, cụ làm ơn chê mấy a hàn cuốc xẻng để cho nó đắt hàng chút, làm ơn cụ đừng chê toy, nó đắt hàng nữa thì khách hàng chờ lòi mắt, giá lại thăng thiên
Bọn hàn xẻng chẳng cần chửi đâu cụ ạ, ở đó toàn thấy báo lỗi và sửa lỗi , sửa còn chẳng song thì chửi làm sao được. nhưng mấy thằng hàn xẻng mà hàng nhập về thì em công nhậ xe hàn xẻng và mấy anh toy tạch và bọn ld khác lắp ở việt thì thua xa, chất lượng hơn hẳn. sao dân mình khổ thế nhỉ, tiền bỏ ra nhiều mà toàn đi vác của nợ về. em cứ hàng nhập mà chơi

phuongtv_76

Xe container
Bọn hàn xẻng chẳng cần chửi đâu cụ ạ, ở đó toàn thấy báo lỗi và sửa lỗi , sửa còn chẳng song thì chửi làm sao được. nhưng mấy thằng hàn xẻng mà hàng nhập về thì em công nhậ xe hàn xẻng và mấy anh toy tạch và bọn ld khác lắp ở việt thì thua xa, chất lượng hơn hẳn. sao dân mình khổ thế nhỉ, tiền bỏ ra nhiều mà toàn đi vác của nợ về. em cứ hàng nhập mà chơi
Cụ ơi hàng nhập giá nó căng lắm cụ ah, giá hơn 20%, chất lượng hơn đc 5%, nhiều xèng thì cứ hàng nhập mà múc

dream-dream

Xe tải
nhìn ngang thân xe với đèn hậu, trươc samesame forte/ nhìn phía sau đèn hậu như ACC

Isu_zu

Tháo bánh
Bên box H-K có quả Tucson nhập cũng ko bung túi khí, chủ xe đang tính kiện đấy cụ!

Isu_zu

Tháo bánh
Camry 2012 đạt tiêu chuẩn 5 sao về độ an toàn

Tác giả: Autonet.com.vn

Toyota Camry 2012 vừa được Viện An toàn Giao thông Quốc gia Hoa Kỳ (NHTSA) đánh giá cao về độ an toàn với tiêu chuẩn 5 sao.

Trong bài thử nghiệm của NHTSA (gồm 4 phần là va chạm phía trước, va chạm với chướng ngại vật từ bên hông, va chạm với barrier và lật xe), Camry đạt được kết quả 5 sao trong bài thử nghiệm va chạm hông, barrier và 4 sao trong bài thử nghiệm lật xe, va chạm trước. Nhưng tổng kết lại Camry vẫn giành được danh hiệu 5 sao.

Có thể thấy, việc Camry được NHTSA đánh giá cao là một tin vui đối với Toyota bởi điều này sẽ góp phần giúp hãng xe hơi Nhật Bản lấy lại niềm tin nơi người tiêu dùng cũng như tăng doanh số xe bán ra.

Đại diện của Toyota phấn khởi cho biết: "Chúng tôi rất hài lòng khi Camry 2012 đã giành được xếp hạng 5 sao về độ an toàn của NHTSA dù tổ chức này đã yêu cầu khắt khe hơn đối với các bài thử nghiệm nhằm nâng cao mức an toàn của các dòng xe".

Toyota Camry 2012 sở hữu bộ khung làm bằng thép cường độ cao cùng một loạt trang bị an toàn đáng chú ý như: hệ thống 10 túi khí tiêu chuẩn, cân bằng điện tử VSC, điều chỉnh lực bám TRAC, phanh chống bó cứng ABS, phân phối lực phanh điện tử EBS, trợ lực phanh BA, hệ thống an toàn ngôi sao, công nghệ dừng thông minh và kiểm soát áp suất lốp.

Ngoài ra, khách hàng có thể tùy chọn thêm hệ thống phát hiện điểm mù. Tuy nhiên, tính năng an toàn tùy chọn này không được tính vào kết quả của bài thử nghiệm do NHTSA tổ chức.

Giang Nguyễn (theo Autoevolution)

tuananh030393

Xe buýt
Cụ ơi quả TUC ấy nó bị phần nắp CAPO thì đố xe nào bung được túi khí, thế thì kiện ai hả cụ?