Hinh ảnh thực tế Tucson2016

uduchi

Xe container

cuongjolie

Xe máy
Ngoại thất ổn. Không biết cảm giác lái thì thế nào. Cơ bản về tay lái của Hyundai thì em không khoái lắm.

NVK2011

Xe buýt
Sáng em lượn qua nhưng lại phải đi có việc nên chưa kịp lái thử.
Đánh giá ban đầu là hình thức bên ngoài và option ổn.
Điểm trừ:
- Không có nhớ ghế
- Đồ nhựa trong xe trông rẻ tiền vãi, kém Santafe 2009 :)
- Không có DVD (mặc dù chả dùng mấy nhưng nếu có sẽ đẹp hơn nhiều).

Thêm nữa là nhìn xa thì cả kích thước và mũi xe trông giống hệt Santafe 2009 nhà em vừa bán hôm qua, hehe.
Hỏi nhỏ bạn sale thì được báo sẽ giảm khoảng 20 củ so với niêm yết và khuyến mại dán kính trải sàn, không mua nhanh thì chuẩn bị tăng giá
Giờ này giá đấy còn khó mà bán, Tăng giá thì nhập xe về để cho đẹp showroom.

hungcuongauto18

Xe tăng
Website
www.tuvanxe.com
Cụ bảo đội lái đó đưa giá đô xuống đi để giá xe giảm các cụ ý đỡ kêu:D

Hình ảnh em nó về showroom,các cụ nào cuối tuần vừa rồi bận ko qua TTHNQG được thì qua bên em sờ mó em nó ợ.
Sáng mai anh qua sờ 1 cái nhé

ttvnol.com

Xe tăng
Cụ bảo đội lái đó đưa giá đô xuống đi để giá xe giảm các cụ ý đỡ kêu:D
Cháu không cố ý chê xe , chỉ có điều từ giờ đến cuối năm nếu vẫn cái tình hình tỷ giá biến động như thế này :
1: Các cụ nhập xe thì tăng giá ( giá niêm yết con túcson 2016 này lúc đô còn 21 700 gì đó ) hoặc ko khuyến mãi nhiều
2: Người mua xe trong tình hình tỷ giá biến động như bi giờ đang lo trượt giá đồng tiền nên ra sức mua vàng với đô
VÍ dụ như cháu 400 triệu vnd trong bank , cách đây 1 tháng đô cỡ 21650 gì đó , giờ là 22750 ( hôm trước là 22 800 ) chênh nhau cỡ trên 20 chục củ rồi

VỚi cái xu hướng này thì người bán với người mua khó gặp nhau , hoặc số con TUcson 2016 này đen vì về đúng dịp này !

uduchi

Xe container
Cháu không cố ý chê xe , chỉ có điều từ giờ đến cuối năm nếu vẫn cái tình hình tỷ giá biến động như thế này :
1: Các cụ nhập xe thì tăng giá ( giá niêm yết con túcson 2016 này lúc đô còn 21 700 gì đó ) hoặc ko khuyến mãi nhiều
2: Người mua xe trong tình hình tỷ giá biến động như bi giờ đang lo trượt giá đồng tiền nên ra sức mua vàng với đô
VÍ dụ như cháu 400 triệu vnd trong bank , cách đây 1 tháng đô cỡ 21650 gì đó , giờ là 22750 ( hôm trước là 22 800 ) chênh nhau cỡ trên 20 chục củ rồi

VỚi cái xu hướng này thì người bán với người mua khó gặp nhau , hoặc số con TUcson 2016 này đen vì về đúng dịp này !
Theo em thì ai máu mua thực sự đắt rẻ 1 chút không phải vấn đề,vì lí do khách quan chứ ko phải do hãng chủ động tăng giá.Trong thời buổi cạnh tranh này hãng nào cũng muốn có sản phẩm giá tốt để chiếm lĩnh thị phần chứ cụ.Còn việc tăng giá xe đồng loạt 2-2,5% thì Hyundai mới chỉ áp dụng cho I10 Hatchbach thôi.

GoldenPig

Xe tăng

Cụ này phán chuẩn này .... iem đã quách tỉnh chỉ giữ đô làm vốn mua xe ...

ttvnol.com

Xe tăng
Theo em thì ai máu mua thực sự đắt rẻ 1 chút không phải vấn đề,vì lí do khách quan chứ ko phải do hãng chủ động tăng giá.Trong thời buổi cạnh tranh này hãng nào cũng muốn có sản phẩm giá tốt để chiếm lĩnh thị phần chứ cụ.Còn việc tăng giá xe đồng loạt 2-2,5% thì Hyundai mới chỉ áp dụng cho I10 Hatchbach thôi.
Không phải cháu cố tình nói làm các cụ sales bi quan
Cụ nói đúng, đắt rẻ một chút ko phải vấn đề , nếu cái xe đó nó vượt trội về thông số chất lượng kỹ thuật so với các dòng xe cùng phân khúc thì các cụ có thể lạc quan ( CRV bản đặc biệt cùng phân khúc này mà giá niêm yết cao hơn "một chút" so với bản đặc biệt tucson 160 triệu nhưng sao họ vẫn mua ). TÓm lại người ta đủ tiền mua xe thì chênh nhau chút người tiêu dùng VN vốn vẫn thích cái gì được đánh giá tốt hơn chứ không phải vì "thiếu tý" !

Về phân loại khách hàng , nếu cổ điển như các cụ U4 trở lên có lẽ đã chọn xe Nhật vì nó ..."bán lại ít lỗ "
CÒn khách hàng chọn Tucson 2016 có lẽ phong cách thích cái mới , thích tiện nghi , thích option và dĩ nhiên họ ko nghĩ đến chuyện thua lỗ khi bán lại , nên để thay đổi tư duy cho khách hàng( trẻ , thích cái mới "lạ") muốn trải nghiệm mới mẻ có lẽ ko gì bằng chất lượng , và các option (nói chất luợng nó chung chung , giờ ai cũng biết xe mới nó ra ở âu mỹ nên tìm đọc cả rồi , nên nếu so thì so với phiên bản âu mỹ cho nó nhanh )

CHáu nói đâu xa chỉ vì cái bản 925 trệu bác Công nhập về thiếu cái camera lùi mà cụ chã Polar Bear nhà mình đã quyết định ko mua con này nữa !
Thay vì bán 935 trệu cho cái bản này mà có camera lùi có khi cụ ấy đã suy nghĩ khác !
Thích xe hàn vì option với thiết kế ko bị tụt hậu so với thế giới mà các bác cắt hết mẹ nó nhiều tính năng và động cơ đi thì còn gọi mẹ gì là All New tucson nữa !

hyundai_TC

Xe điện
Tiếc quá mấy hôm bận chưa qua chạy thử được, nhưng theo cảm quan cá nhân em thấy kiểu dáng đẹp, giá mà có phiên bản máy dầu thìhay nhỉ ( dầu đang rẻ)
vừa rồi cụ bận ko qua xem đc..khi nào rảnh e mời cụ qua bên e hyundai đông anh lái thử và cảm nhận luôn ạ

hyundai_TC

Xe điện

hyundai_TC

Xe điện
Website
www.facebook.com
chiều nay em vừa qua xem xe và lái thử, có mấy nhận xét:
Hình thức ổn
Tuy nhiên option bị cắt nhiều so với bản mỹ như ko co dvd, nhớ ghế, cảm ứng đầu xe, khay lạnh
xe chạy êm, chắc xe, tuy nhiên cảm giác độ trễ chân ga khá lớn.
Nếu như bản tucson2016 về việt nam ma ko bị cắt những chi tiết trên thì chắc chắn e sẽ múc ngay khỏi nghĩ, nhưng giờ lại chỉ là phương án 3, sau crv va cx5
vì thời gian test hơi ít nên e cung moi chi có ý kiến vậy, mong các cụ đóng góp thêm
Cụ đã lái thử crv chưa vậy? Hiện tại crv bên em đang có giá tốt. Cụ cho em xin số phone, em sẽ tư vấn cụ thể cho cụ

uduchi

Xe container
Không phải cháu cố tình nói làm các cụ sales bi quan
Cụ nói đúng, đắt rẻ một chút ko phải vấn đề , nếu cái xe đó nó vượt trội về thông số chất lượng kỹ thuật so với các dòng xe cùng phân khúc thì các cụ có thể lạc quan ( CRV bản đặc biệt cùng phân khúc này mà giá niêm yết cao hơn "một chút" so với bản đặc biệt tucson 160 triệu nhưng sao họ vẫn mua ). TÓm lại người ta đủ tiền mua xe thì chênh nhau chút người tiêu dùng VN vốn vẫn thích cái gì được đánh giá tốt hơn chứ không phải vì "thiếu tý" !

Về phân loại khách hàng , nếu cổ điển như các cụ U4 trở lên có lẽ đã chọn xe Nhật vì nó ..."bán lại ít lỗ "
CÒn khách hàng chọn Tucson 2016 có lẽ phong cách thích cái mới , thích tiện nghi , thích option và dĩ nhiên họ ko nghĩ đến chuyện thua lỗ khi bán lại , nên để thay đổi tư duy cho khách hàng( trẻ , thích cái mới "lạ") muốn trải nghiệm mới mẻ có lẽ ko gì bằng chất lượng , và các option (nói chất luợng nó chung chung , giờ ai cũng biết xe mới nó ra ở âu mỹ nên tìm đọc cả rồi , nên nếu so thì so với phiên bản âu mỹ cho nó nhanh )

CHáu nói đâu xa chỉ vì cái bản 925 trệu bác Công nhập về thiếu cái camera lùi mà cụ chã Polar Bear nhà mình đã quyết định ko mua con này nữa !
Thay vì bán 935 trệu cho cái bản này mà có camera lùi có khi cụ ấy đã suy nghĩ khác !
Thích xe hàn vì option với thiết kế ko bị tụt hậu so với thế giới mà các bác cắt hết mẹ nó nhiều tính năng và động cơ đi thì còn gọi mẹ gì là All New tucson nữa !
Cụ phán rất chuẩn nhưng hơi khắt khe với Tucson 2016.Nếu như cụ Polar có thể mua với giá 935 để có thêm cam lùi thì cũng có thể cố lên 995 để lấy bản có thêm cốp điện,phanh dừng nút bấm,ghế phụ chỉnh điện,cửa nóc panorama và tất nhiên là cả cam lùi trên gương chiếu hậu chống chói.Phiên bản Tucson 2010 với giá 930tr Options còn không bằng bản 2016 thường mà vẫn có được doanh số rất tốt.Trong phân khúc SUV 5 chỗ thì Crv,Tuc và CX5 đều có ưu điểm và nhược điểm riêng,các cụ thấy em nào phù hợp với nhu cầu của mình thì múc thôi ợ.Còn đòi hỏi xe phải rẻ,options đầy đủ,hiện đại thì phải chờ các loại thuế nhập khẩu,tiêu thụ đặc biệt...giảm đã ợ,anh Công ko làm được việc đó.

ttvnol.com

Xe tăng
Còn đòi hỏi xe phải rẻ,options đầy đủ,hiện đại thì phải chờ các loại thuế nhập khẩu,tiêu thụ đặc biệt...giảm đã ợ,anh Công ko làm được việc đó.
Trên cụ nói là chênh giá tý người dùng mà thích cũng ko xoắn , dưới cụ lại nói là người tiêu dùng đòi hỏi rẻ !
Cháu nói dựa trên suy nghĩ của đa số khách mua xe !
CÒn bác Công nghĩ thế nào là chuyện của bác ấy !

conheomap35

Xe tải
Trên cụ nói là chênh giá tý người dùng mà thích cũng ko xoắn , dưới cụ lại nói là người tiêu dùng đòi hỏi rẻ !
Cháu nói dựa trên suy nghĩ của đa số khách mua xe !
CÒn bác Công nghĩ thế nào là chuyện của bác ấy !
Bác ko có thiện cảm với con Tucson này nên thấy nó đầy nhược điểm. Hôm wa xem lại mấy cái comment của bác em suy nghĩ lại nhiều. Hôm nay em quyết ra showroom cả buổi sáng xem thực tế thì thấy con tucson này ko đến nổi. Trong 3h lân la ở showroom mà khách xem cũng nhiều. Và còn bán dc 1 xe nữa chứ. Em nghĩ bác chủ xe đó thấy tucson 2016 là hợp với mình nên quyết nhanh bác nhỉ ? Ko thích thì ko ép dc đâu. :D :D

Cụ phán rất chuẩn nhưng hơi khắt khe với Tucson 2016.Nếu như cụ Polar có thể mua với giá 935 để có thêm cam lùi thì cũng có thể cố lên 995 để lấy bản có thêm cốp điện,phanh dừng nút bấm,ghế phụ chỉnh điện,cửa nóc panorama và tất nhiên là cả cam lùi trên gương chiếu hậu chống chói.
Tucson bản 2016 này so với bản cũ về trang bị có hơn gì ko mà cụ bắt em phải bỏ thêm tiền để mua mấy options tiêu chuẩn đã có ở bản cũ thế cụ. Theo em với tầm tiền 925 củ là đã phải có đủ rồi chứ ko phải bỏ ra thêm chục củ để các cụ gắn thêm cái gương đó nhé.
Còn lên đến 995t và em vẫn có khả năng rút ví tiếp thì em lại tia sang mấy con CRV , CX5 , Fortuner và cả Santafe rồi cụ nhé.

Ý kiến của em là cảm nhận, đánh giá của người tiêu dùng chứ ko phải mấy chú đối thủ có ý đạp đổ nồi cơm của các cụ. Có gì ko phải bỏ quá cho. he he.

P/s em định ko bình loạn nữa thấy cụ lôi em vào nên lại còm thêm 1 phát cho rõ ý. hic)

conheomap35

Xe tải
Tucson bản 2016 này so với bản cũ về trang bị có hơn gì ko mà cụ bắt em phải bỏ thêm tiền để mua mấy options tiêu chuẩn đã có ở bản cũ thế cụ. Theo em với tầm tiền 925 củ là đã phải có đủ rồi chứ ko phải bỏ ra thêm chục củ để các cụ gắn thêm cái gương đó nhé.
Còn lên đến 995t và em vẫn có khả năng rút ví tiếp thì em lại tia sang mấy con CRV , CX5 , Fortuner và cả Santafe rồi cụ nhé.

Ý kiến của em là cảm nhận, đánh giá của người tiêu dùng chứ ko phải mấy chú đối thủ có ý đạp đổ nồi cơm của các cụ. Có gì ko phải bỏ quá cho. he he.

P/s em định ko bình loạn nữa thấy cụ lôi em vào nên lại còm thêm 1 phát cho rõ ý. hic)
Đang nói mấy cái tính năng mà bác lôi con Fortuner vào làm gì. Con khác đi cho nó hợp :D :D. Cốp điện cái tính năng này hay nè, tiện lợi với nhiều người lắm. Còn con Fortuner thì có cốp tự động, tự động ra mở rồi tự động mình đóng xuống :D :D
Ai thấy con nào mình thích, phục vụ nhu cầu mình đang cần thì múc là chinh xác nhất haahaha. Ko cần dạy nhà nhập khẩu hay nhà sản xuất phải làm gì. Vì cơ bản lượng chất xám ở đó em nghĩ chắc phải nhiều hơn em với các bác đang ngồi gõ phím ở đây. Họ có nghiên cứu kĩ rồi mới đem về bán chứ. Mua lầm chứ bán có lầm bao giờ. Các cụ xưa dạy ko sai đc :) :)

Chỉnh sửa cuối:
Đang nói mấy cái tính năng mà bác lôi con Fortuner vào làm gì. Con khác đi cho nó hợp :D :D. Cốp điện cái tính năng này hay nè, tiện lợi với nhiều người lắm. Còn mấy con Fortuner thì có cốp tự động, tự động ra mở rồi tự động mình đóng xuống :D :D
Lôi mấy con kia vào để so với cái giá 995T cụ ợ. Cụ đọc lại dùm em.

Dân Việt đi mua xe thì 2 điều quan tâm đầu tiên là GIÁ và THƯƠNG HIỆU , sau đó mới đến mấy cái tính năng, tiện lợi và..... an toàn. HIC

conheomap35

Xe tải
Lôi mấy con kia vào để so với cái giá 995T cụ ợ. Cụ đọc lại dùm em.

Dân Việt đi mua xe thì 2 điều quan tâm đầu tiên là GIÁ và THƯƠNG HIỆU , sau đó mới đến mấy cái tính năng, tiện lợi và..... an toàn. HIC
Hiện giờ em thấy có chuyển biến nhiều đó bác. Như nhà em đi Innova 8 năm rồi. Vậy mà giờ mua thêm xe cụ nhà em chỉ thích xem hyundai và kia. Giờ công nghệ nó hiện đại và phổ biến nên việc mua xe hàn quốc nó cũng ko phải là mạo hiểm hay là đắt khi so về giá và thương hiệu với các hãng khác đâu. Nhu box này và kia em để ý thấy chủ đề và bài viết nó top đầu của forum. minh chứng cho viẹc xe hàn quốc ở Việt Nam! Đã dc chấp nhận và dc sử dụng nhiều luôn dó chứ.